You are on page 1of 6

School: PAYAPA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: VANESSA L. ABANDO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: WEEK 5 Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 23. Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan/ talinong bigay ng Panginoon sa pamamagitan ng:
(Isulat ang code ng bawat 23.1. paggamit ng talino at kakayahan
kasanayan) 23.2. pagbabahagi ng taglay na talion at kakayahan sa iba
23.3. pagtulong sa kapwa
23.4.pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
EsP2PD- IVe-i– 6
II. NILALAMAN Pasasalamat sa mga Kakayahan/Talinong Bigay ng Panginoon (pagbabahagi ng taglay na talion at kakayahan sa iba)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELC ESP P. 69
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan CLMD4A ESP pp. 21-39 ADM ADM ADM ADM
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paano mo ipapakaita ang Napag-aralan natin sa nakaraang aralin Panuto: Iguhit sa patlang ang masayang Isulat ang Opo Panuto: Iguhit sa patlang ang masayang
pagpapasalamat sa mga kung mukha kung ang kung sang-ayon ka at Hindi po kung mukha kung ang
at/o pagsisimula ng bagong kakayahan/talinong bigay ng paano napaghuhusay ang mga sumusunod ay nagpapakita ng hindi. sumusunod ay nagpapakita ng
aralin panginoon? kakayahan. Isulat ang Opo pagbabahagi ng taglay ____1. Magtiwala sa sarili upang pagbabahagi ng taglay
kung sang-ayon ka at Hindi po kung na talino at malungkot na mukha kung mapagbuti ang na talino at malungkot na mukha kung
hindi. hindi. kakayahan. hindi.
____1. Maglaan ng oras sa pagsasanay ______1. Mahusay sa Matematika si Pia at ____2. Magpaturo sa mga kaibigan o
upang tinutulungan kakilala upang ______1. Masiglang lumalahok sa mga
mapagbuti ang kakayahan. niya ang mga kaklase na nahihirapan dito. maging mahusay ka sa isang bagay. talakayan sa klase
____2. Magpabili ng mamahaling laruan ______2. Tinatanggihan ni Lara ang guro ____3. Sumali sa mga programa ng si Paz upang ibahagi ang kaalaman niya.
kapag kapag makakatulong sa ______2. Mahusay sa pagbaybay ng mga
nanalo sa paligsahan. pinapasali siya sa paligsahan. pag-unlad ng kakayahan mo. salita si John
_____ 3. Sumasali ako sa mga Science subalit ayaw niyang sumali sa gaganaping
exhibits upang Spelling Contest sa paaralan.
ipakita ang aking mga nilikhang bagay.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang
pagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagpapakita ng iba’t ibang paraan ng
pasasalamat sa mga biyayang pasasalamat sa mga biyayang natanggap, pasasalamat sa mga biyayang natanggap, pasasalamat sa mga biyayang pasasalamat sa mga biyayang natanggap,
natanggap, tinatanggap at tatanggapin tinatanggap at tatanggapin mula sa tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos. natanggap, tinatanggap at tatanggapin tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos.
mula sa Diyos. Diyos. Sa araling ito, tuklasin mo ang iba’t ibang mula sa Diyos. Sa araling ito, tuklasin mo ang iba’t ibang
Sa araling ito, tuklasin mo ang iba’t Sa araling ito, tuklasin mo ang iba’t paraan ng Sa araling ito, tuklasin mo ang iba’t paraan ng
ibang paraan ng ibang paraan ng pagpapakita ng pasasalamat sa mga ibang paraan ng pagpapakita ng pasasalamat sa mga
pagpapakita ng pasasalamat sa mga pagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan at talinong bigay sa atin ng pagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan at talinong bigay sa atin ng
kakayahan at talinong bigay sa atin ng kakayahan at talinong bigay sa atin ng Panginoon. kakayahan at talinong bigay sa atin ng Panginoon.
Panginoon. Panginoon. Panginoon.
C. Pag-uugnay ng mga Sa araw na ito ay pag-aaralan natin ang mabuting bagay na naidudulot ng pagbabahagi Ang isang batang katulad mo ay maaring makapagbahagi ng angking talino sa iba.
ng angking talino sa iba.Tunghayan natin ang kwento ni Gino. Isulat ang Tama kung nagpapakita ng pagbabahagi ng
halimbawa sa bagong aralin angking talino sa iba at Mali kung hindi.

Pagusapan ang nasa larawan

D. Pagtatalakay ng bagong Basahin at unawain ang maikling Basahin at unawain ang kuwento Sa araw na ito ay matututunan ninyo kung paano ibabahagi ng isang batang katulad
kuwento sa ibaba. Pagkatapos ay ninyo ang iba’t ibang kakayahan. Halina’t pakinggan ang isang kwento.
konsepto at paglalahad ng sagutin ang mga tanong tungkol Si Gino Nakakabilib pa rin
bagong kasanayan #1 sa kuwento sa iyong sagutang papel. isinulat ni Ana Leah V. Trinidad isinulat ni Ana Leah V. Trinidad

Kakayahan Ko, Ibabahagi Ko


Ni J.P.Pantaleon
E. Pagtatalakay ng bagong 1. Sino ang batang magaling sumayaw Mga tanong: Mga tanong:
at gumuhit sa kuwento? 1. Sino ang bata sa kwento? 1. Sino sino ang tauhan sa kuwento?
konsepto at paglalahad ng 2. Paano niya ipinakita ang kaniyang 2. Ano anong mga katangian mayroon si Gino? 2. Bakit malungkot si Asley?
bagong kasanayan #2 kakayahan sa pagsayaw? 3. Paano niya binabahagi ang kanyang taglay na 3. Ano ano ang mga kakayahang mayroon si Asley?
3. Paano naman niya ipinakita ang talino? 4. Naibabahagi ni Asley ang kanyang mga kakayahan kahit nasa bahay lamang siya?
kaniyang kakayahan sa pagguhit? 4. Kung ikaw si Gino, ibabahagi mo rin ba sa iba ang Paano?
4. Paano niya ipinakita ang kaniyang angking talino mo? Paano? 5. Bilang isang bata, paano mo ibabahagi ang iyong kakayahan sa iba sa kabila ng
pasasalamat sa Diyos sa mga 5. Bakit dapat nating ibahagi sa iba ang ating taglay paglaganap ng pandemya dulot ng COVID-19?
taglay niyang kakayahan? na talino?
5. Sa iyong palagay, dapat bang
ipakita at ibahagi sa iba ang ating
kakayahan at talino? Bakit?
F. Paglinang sa Kabihasan Iguhit sa iyong sagutang papel ang Gawain 1: Panuto: Lagyan ng tsek (✓) Gawain 3: Panuto: Pag-ugnayin ang Panuto: Tingnan ang mga Panuto: Bilugan ang tamang salita sa loob
hugis na heart kung tama ang sinasabi ang patlang kung larawan na nasa larawan.Iguhit ang ng
(Tungo sa Formative sa sitwasyon at hugis na moon naman Hanay A sa mga paraan ng pagbabahagi masayang mukha sa kahon kung ang panaklong na angkop sa pangungusap.
ang larawan ay nagpapakita ng
Assessment) kung mali. pagbabahagi ng taglay ng talino na larawan ay 1. (Ibabahagi, Itatago) ko ang aking
1. Mahusay sumayaw si Dan kaya na talino sa iba at ekis (X) naman kung nasa Hanay B. nagpapakita ng pagbabahagi ng kakayahan sa iba.
malimit siyang sumasali sa mga hindi. kakayahan sa iba at 2. Ang bawat (kakayahan, lakas ng loob)
paligsahan. malungkot naman kung hindi. ay bigay ng
2. Magaling kumanta si Lucille ngunit Diyos sa atin.
mahiyain siya kaya itinatago na 3. Dapat tayong maging (malungkot,
lámang niya ito. masaya) kapag
3. Matulunging bata si Arjie. Palagi nakakapagpamalas tayo ng kakayahan.
niyang tinutulungan ang kaniyang 4. Maaaring ibahagi ang kakayahan sa
ina sa mga gawaing-bahay. kapwa ng may
4. Magaling maglaro ng basketball si (tiwala, inis) sa sarili.
Darren. Kapag hindi siya abala, 5. Tutulong ako upang
tinuturuan niya ang kaniyang (mapaunlad,mawala) ang
nakababatang kapatid sa paglalaro kakayahan ng iba.
nito.
5. Paborito ni Merlet ang adobo kaya
naman ipinagluto siya ng
kaniyang ina. Pagkatapos kumain,
iniwanan lámang niya sa mesa
ang kaniyang pinagkainan, at
hinahayaang ang kaniyang ina ang
magligpit ng mga ito.

G. Paglalaapat ng aralin sa pang- 2. Magaling kang sumayaw at nais mo Bilang isang bata, paano mo maibabahagi sa iba Bilang isang bata, paano mo maibabahagi ang
itong ipakita sa iyong mga kamag- ang angking talino mo? iyong kakayahan sa iba sa kabila ng paglaganap ng
araw-araw na buhay aral. Ano ang gagawin mo? Ako po ay __________________________________________________ COVID-19?
_______________________________ __________________________________________________ _____________________________________________________________________
_____________________ _________________________________________________ _________________________________________
_______________________________ _____________________________________________________________________
_______________________________ _________________________________________
. _____________________________________________________________________
_________________________________________
H. Paglalahat ng Arallin Bakit dapat ibahagi an talion at Punan ang patlang ng tamang salita. Piliin ang Kumpletuhin ang mga pangungusap.Piliin ang tamang
kakayahan sa iba? tamang sagot sa loob ng kahon sagot sa loob ng kahon
Ang pagbabahagi ng angking ___________ sa iba ay pagpapakita ng malasakit sa Lahat tayo ay may kani-kaniyang _________ na
________. Gawin ito ng buong _______ bilang pasasamat sa __________ sa kaloob ng _______ sa atin. Bigyang halaga natin ito at
pagbibigay niya ng talino sa atin. __________ sa iba bilang tanda ng __________ sa Kanya.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek () kung Gawain 2: Panuto: Basahing mabuti ang Panuto : Piliin ang titik ng tamang sagot. Panuto: Iguhit ang puso kung Panuto : Piliin ang titik ng tamang sagot.
angpangungusap ay nagpapakita ng mga 1. Naghahanap ang inyong guro ng mga nagpapakita ng pagbabahagi ng 1. Si John ay mahusay sa larong basketbol.
kasiyahan sa pagbabahagi pangungusap at isulat ang TAMA kung nais sumali sa kakayahan at buwan naman kung hindi. Paano kaya
ng talento at ekis () naman kung nagsasaad ng gaganaping paligsahan sa Matematika. _____ 1. Mahusay sa paglangoy si niya ito maibabahagi sa iba?
hindi. Gawin ito sa iyong sagutang pagbabahagi ng angking talino at Mali Mahusay ka Brent. Tinuturuan niya A. Mag isa siyang maglalaro ng basketbol
papel. kung hindi. dito, ano ang gagawin mo? kung paano lumangoy ang araw araw
_____1. Patuloy akong magsasanay _____ 1. Tinuturuan ni Cora ang kaklase A.Sasabihin ko sa guro ko na nais kong nakababatang B. Tuturuan niya ang mga kaibigan niya
upang mahasa ang aking talino na hindi pa sumali kapatid. upang
at kakayahan. gaanong marunong magbasa. B.Hindi ako sasali dahil wala akong tiwala _____ 2. Mahusay sa pagsayaw si maging mahusay din kagaya niya.
_____2. Magiging matiyaga ako kahit _____ 2. Hindi pinapansin ni Edna ang sa sarili ko. Jacob, tuwing may C. Aawayin niya ang mga nais
paulit-ulit ang pagsasanay. kaklase na nais C.Pipilitin ko ang iba kong kamag aaral na palatuntunan sa paaralan ay nakikilahok makipaglaro sa kanya.
_____3. Susuko ako lalo na at magpaturo sa kanya ng larong chess. sila na lang siya. 2. Paano mo maipapakita ang pasasalamat
mahirap ang pagsasanay. _____ 3. Sumasali si Karen sa Spelling ang sumali. _____ 3. Iniiwasan kong makipaglaro sa
_____4. Magpopokus ako sa aking Bee upang ipakita 2. Nakita mong nahihirapan ang kaibigan ng basketbol sa kakayahang ipinagkaloob sa iyo ng Diyos?
pinag-aaralan para matutunan ko ang galing niya sa pagbaybay ng mga mo sa aralin aking mga batang kapitbahay. A. Ikahiya ang kakayahan.
ito nang maayos. salita. ninyo sa Ingles, ano ang gagawin mo? _____ 4. Mahusay sa pagpipinta si B. Ibabahagi ko ang kakayahan ko sa iba
_____5. Aawayin ko ang aking _____ 4. Natutuwa si Oscar kapag A. Pagtatawanan ko siya. Karen kung kaya sa
tagapagsanay kapag mahirap ang napupuri siya pag B. Lalapitan ko siya at tuturuang mabuti. nakilahok siya sa paggawa ng mural pamamagitan ng pagtuturo sa kanila.
kaniyang ipinapagawa sa akin. mataas ang marka niya sa Ingles. C.Sasabihin ko sa kanya na mag aral upang C. Ipagmamayabang ko ang aking
_____ 5. Mahusay si Noli sa paglalaro siyang mag isa. maging maganda ang kapaligiran ng kakayahan sa iba.
ng rubics cube 3. Mahirap ang aralin ninyo sa paaralan 3. Sino sa kanila ang nagbabahagi ng
subalit hindi siya sumasali sa paligsahan Matematika at hindi _____ 5. Hindi sumasali sa choir si kakayahan sa
dahil makapagbigay ng tamang sagot ang mga Sussie kahit magaling iba?
hindi siya naniniwala sa kakayahan niya. kamag- siyang kumanta dahil nahihiya siya. A. Si Dino na nagtuturo sa kapatid niya
aaral mo sa talakayan. kung paano
A. Hihintayin ko na lang na sabihin ng tumugtog ng piano.
guro ang B. Si Ben na nagagalit kapag may
sagot nagpapaturo sa
B. Hindi ko sasabihin ang tamang sagot kanya kung paano magdrowing.
dahil nahihiya C. Si Diana na nagtatago sa kuwarto kapag
ako. pinapakanta sa harap ng bisita.
C.Magtataas ako ng kamay at sasabihin 4. Nakatutulong ba tayo na mapahusay ang
ang tamang kakayahan
sagot ng iba kung sasanayin natin sila?
4. Nagpapaturo sa iyo ang kapatid mo sa A. Opo
kanyang B. Hindi po
takdang –aralin . Ano ang gagawin mo? C. Siguro po
A. Magkukunwari akong masakit ang ulo 5. Sa kabila ng paglaganap ng COVID-19
ko. sa panahon
B. Tuturuan ko siya sa kanyang takdang - ngayon maibabahagi mo pa rin ba ang
aralin iyong
C. Sasabihin ko sa kanya na marami rin kakayahan? Paano ?
akong A. Opo, sa pamamagitan ng pagpost sa
takdang- aralin. social media
5. Sino sa mga sumusunod ang ng mga tula o awiting alay sa mga
nagbabahagi ng taglay frontliners.
na talino sa iba? B. Hindi, dahil hindi ako maaaring
A. Si Mark na nagtuturo ng kaalaman niya lumabas ng bahay
sa ipakita ito sa iba.
computer programming.
B. Si Oscar na palaging lumiliban sa klase.
C. Si Neo na naiinis kapag may
nagpapatulong sa
kanya sa mga aralin.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:

VANESSA L. ABANDO
Teacher III

Noted

DR. NANCY C. NAPILI


Principal III

You might also like