You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan BATAAN NATIONAL HIGH Baitang/ Baitang

DAILY LESSON SCHOOL Antas 10


LOG
(Pang-araw-araw na Tala Guro NERIZA A. HERNANDEZ Asignatura EsP
ng Pagtuturo)
Petsa/Oras Marso 22, 2023 Markahan IKATLO

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa pagmamahal ng Diyos.


B. Pamantayan sa Pagganap
Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang mapaunlad ang pagmamahal sa Diyos.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
a. Nakapagpapaliwanag ng kahalagahan ng pagmamahal ng Diyos. EsP10PB-IIIa-9.1
b. Natutukoy ang mga pagkakataong nakatulong ang pagmamahal sa Diyos sa kongkretong pangyayari sa buhay.
EsP10PB-IIIa-9.2
II. NILALAMAN
Pagpapahalaga

PAGMAMAHAL SA DIYOS
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
EsP 10 ( Modyul sa Mag-aaral), MELC
1. Mga Pahina sa Gabay ng guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral
Modyul sa EsP 10
Mga Pahina 248-249
3. Mga Pahina sa Teksbuk

B. Iba pang kagamitang Panturo


Powerpoint Presentations, Visual Aids, Video Clip
III. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain
1.1. Panalangin
1.2. Pagbati
1.3. Pagtatala ng liban sa klase
B. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong- aralin.

“ STOP BOX!

Panuto: Habang may musika, ipasa ang kahon. Ang mahihintuan ng kahon ay may pagkakataong buksan ito at pumili
ng isang katanungan.
Sagutin ang tanong upang balikan ang nakaraang aralin at maging daan para sa pagbubukas ng bagong aralin.

Katanungan: Anu-ano ang mga katangiang ipinagkaloob satin ng Panginoon at nagpapabukod-tangi sa tao?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin/Paghahabi sa layunin ng mag-aaral
KRA 3. Objective 9

Selected, developed, organized and used appropriate teaching and learning resources, including ICT, to address
learning goal

“ STOP,LOOK and LISTEN”


https://www.youtube.com/watch?v=xupQhp-zI9o
Pakinggang ang awitin ng Superbook na pinamagatang
“ The Salvation”

Mga pamprosesong tanong:


1. Ibigay ang iyong naramdaman habang pinakikinggan ang awitin?
2. Paano ipinakita ng Diyos ang kanyang pagmamahal sa atin?
3. Paano mo ipinaparamdam o ipinapakita ang yung pagmamahal?

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1.

KRA 1. Objective 1

Applied knowledge of content within and across curriculum

teaching areas (PPST 1.1.2)

“4 PICs, 1 Word”

PANANAMPALATAYA

Talakayin sa klase ang mga sumusunod.


1. Kahulugan ng buhay
2. Kahulugan ng Pananampalataya
3. Uri ng Pagmamahal Ayon sa Mitolohiya , Si Eros ay Diyos ng
a.Affection pag-ibig sa mga Griyego, Kupido naman
b.Phillia ang tawag sa mga Romano. Anak siya ni
c.Eros Venus ang Diyosa ng Pagibig.
d.agape
E. Paglinang at Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)

KRA 2, Objective 4.

Managed classroom
structure to engage learners,
individually or in groups, in
meaningful exploration, discovery and hands-on
activities within a range of physical learning environments. (PPST 2.3.2)

“PAGMAMAHAL SA DIYOS, IPAKITA MO!”

Pangkatang Gawain:
Panuto:
1. Hatiin ang klase sa 3 na pangkat.
2. Bawat pangkat ay magbibigay ng mga pangyayari o kaganapan na nagpapakita kung paano naipakita ng Diyos ang
kanyang pagmamahal sa tao at pagmamahal ng tao sa Diyos.
3. Tukuyin ang mga pagkakataong nakatulong ang pagmamahal sa Diyos sa kongkretong pangyayari sa inyong buhay
at sa panahon ng kalamidad.

Ilahad sa pamamagitan ng maikling presentasyon. (maaring pagsasadula Tableu, at pakanta o patula)


Magdalaan ng limang (5) minuto para sa pagpupulong at tatlong (3 )minuto para sa presentasyon ng bawat pangkat .

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay

KRA 1 , Objective 2.
Used a range of teaching
strategies that enhance learner achievement in
literacy and numeracy skills.
(PPST 1.4.2)

PANSININ MO NAMAN AKO!


Panuto: Tukuyin mula sa mga balitang ito kung anong uri ng pagmamahal ang ipinapapakita at kung ikaw ang nasa
balita, paano mo maipapamalas ang pagmamahal sa Diyos at pagmamahal ng tao sa Diyos sa kongretong pangyayari
sa kanilang buhay. Lagyan ng # paano ka makakatulong?

H. Paglalahat ng Aralin

TAKE-AWAY ( Buuin ang Pangungusap)


Panuto: Bumuo ng pangungusap batay sa iyong naunawaan sa ginawang talakayan.

Ang natutunan ko po ay ……….


Ang Pagmamahal ng Diyos ay ______________________. Ibinabahagi ko ang aking pagmamahal
________________________.
I. Pagtataya ng Aralin
KRA 1, Objective 3.
Applied a range of teaching
strategies to develop critical
and creative thinking, as well
as other higherorder thinking
skills. (PPST 1.5.2)

Sagutan ang mga sumusunod na tanong . Piliin ang titik ng pinakatamang sagot.

1.Araw -araw ay nagsisimba si Maria at hindi nakakalimot magdasal. Siya rin ay nagbabasa ng bibliya bago matulog. Sa
Paaralan ay nahuli siyang nangongopya ng kanyang guro. Nagsasabuhay ba si Maria ng kanyang pananampalataya?
a. Oo, dahil ginagawa naman niya ang kanyang tungkulin sa Diyos.
b. Oo, dahil sa kanyang pagsisimba,pagdarasal at pagbabasa ng bibliya ay ikinalulugod ng Diyos.
c. Hindi, dahil hindi siya naging tapat sa kanyang guro.
d. Hindi, dahil nababalewala ang kaniyang ugnayan sa Diyos kung hindi maganda ang gawain niya at ugnayan sa kanyang
kapuwa.

2. Sinasabi sa Hebreo 11:1 na “Ang pananampalataya ang siyang kapanatagan sa mga bagay na inaasam, ang kasiguruhan
sa mga bagay na hindi nakikita.” Alin sa sumusunod na pahayag ang tama ukol dito? Nagiging panatag ang tao dahil:
a. iniibig siya ng Diyos.
b. siya ay naniniwala at nagtitiwala sa Diyos.
c. siya ay umaasa sa pagmamahal ng Diyos.
d. alam niya na hindi siya pababayaan ng Diyos.

3. Alin sa mga sitwasyon ang nagpapakita ng kongretong pangyayari na nakatulong ang pagmamahal sa Diyos.
a. Ang paggaling ng malubhang sakit ni Job dahil sa kanyang pagtitiwala sa Diyos.
b. Himalang nabuhay ang isang OFW sa Syria sa lakas ng lindol sa tumama.
c. Mag-asawang 10 taon ng nagsasama ang nabiyayaan ng anak dahil sa kanilang pananampalataya at walang sawang
pagtulong sa kapwa.
d. Isang matandang babae ang palaging nagdarasal at nagsisimba ngunit malupit sa kanyang mga kasambahay ang nakitang
wala ng buhay sa kanyang tirahan.

4. Bakit mahalaga sa buhay ng tao ang magmumuni-muni o pagninilay-nilay?


a. Upang malaman ng tao ang mensahe ng Diyos sa kaniyang buhay.
b. Upang lumawak ang kaniyang kaalaman at magsabuhay ng aral ng Diyos.
c. Upang lumalim ang kaniyang pakikipag-ugnayan sa Diyos.
d. Upang lalong makilala ng tao ang Diyos at maibahagi ang Kaniyang mga Salita.
5.Ang pagmamahal sa Diyos ay hindi lamang sa pagdarasal o sa pagdedebosyon, ito ay nangangahulugan na:
a.Ang pagmamahal sa Diyos ay naipapakita sa gawa
b.Hindi sapat ang panalangin at debosyon upang mahalin ang Diyos
c.Ang pananampalataya at gawa ang patunay na nagmamahal ang tao sa Diyos.
d.Ang pagmamahal sa Diyos ay maipapadama sa pamamagitan ng paglilingkod sa kapwa.
Kasagutan: 1. D 2. D 3. C 4. A 5. D
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation
Performance Output ( Journal)
Panuto:
1. Gumawa ng Personal Daily Log ( Pansariling pang-araw-araw na talahanayan) na may kinalaman sa pagpapaunlad ng
pananampalataya at pagmamahal sa Diyos sa susunod na dalawang (2) linggo.
2. Itala rito kung nagpapakita ng mabuting ugnayan sa Diyos at Kapuwa.
3. Maglakip ng patunay sa iyong ginawa.
4. Ipakita at ipabasa ito sa magulang. Bigyan sila ng pagkakataon na makapagbigay ng payo o komento sa iyong ginawa.
Anyayahan sila na ito ay lagdaan.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya
Number of students = 25
Number of students passed = 25
QN = 25/25 X 100 = 100%
QL = 5*18 = 90
4* 6 = 24
3*1 = 3
117/125X100

QL = 94%

ATTENDANCE Date Observed: Marso 22, 2023


P A T
Time Observed: 1:30pm - 2:30pm
M 12 0 12
Grade and Section: 10 - Velasquez
F 13 0 13 Inihanda ni:
__________________________
T 25 0 25 Room: MA 1
NERIZA A.
HERNANDEZ
Teacher I Sinuri ni: _______________________
NENITA Y. HOCSON
ESP- Head Teacher VI

___________________________
NERISSA A. DE JESUS
Master Teacher I

You might also like