Professional Documents
Culture Documents
2016
The learner demonstrates an understanding of art elements and processes by synthesizing and applying prior knowledge and skills
A. Content Standard Demonstrate understanding that the arts are integral to the development of organizations, spiritual belief, historical events, scientific discoveries, natural dissasters/ accurances, and other external phenomenon
The learners...
B. Performance Standard perform/ participate completely in a presentation of a creative impression (verbal/ nonverbal) of a particular artistic period
Recognize the difference and uniqueness of the art styles of the different periods (techniques, process, elements, and principles of art)
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims in the Curriculum Guide, the content can be tackled in a week or two
II. CONTENT III. Medieval Art III. Medieval Art
Western and Classical art traditions Western and Classical art traditions
6. Byzantine 7. Romanesque 8. Gothic 6. Byzantine 7. Romanesque 8. Gothic
List materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper-based materials. Hands-on learning promotes
III. LEARNING RESOURCES concept development.
A. References PIVOT MAPEH (ARTS) PIVOT MAPEH (ARTS) PIVOT MAPEH (ARTS) PIVOT MAPEH (ARTS)
Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students' progress this week. What work? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you
VI. REFLECTIONS meet them. You can ask them relevant questions.
GRADE 1 TO 12 DAILY LESSON PAARALAN SANTA CRUZ INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL BAITANG/ ANTAS
LOG (Pang-araw-araw na Tala GURO ASIGNATURA
sa Pagtuturo) PETSA/ORAS MARKAHAN
LUNES (OKTUBRE 3) MARTES (OKTUBRE 4) MIYERKULES (OKTUBRE 5) HUWEBES (OKTUBRE 6) BIYERNES (OKTUBRE 7)
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.
I. LAYUNIN Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang panturo gagamitin bawat araw. Gumamit ng iba't-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng
IV. PAMAMARAAN bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. MGA TALA Ang paksa ay kinukuha ng 2 pulong bawat linggo sa bawat batch. Ang natitirang 2 pulong ay gagamitin ng mga mag-aaral sa kani-kanilang tahanan sa pamamagitan ng Modular Distance Learning (MDL)
Pagnilayan ang iyong pagtuturo at tasahin ang iyong sarili bilang isang guro. Isipin ang pag-unlad ng iyong mga mag-aaral sa linggong ito. Anong gawain? Ano pa ang kailangang gawin upang matulungan ang mga mag-aaral upang matuto? Tukuyin kung
VI. PAGNINILAY anong tulong ang maibibigay sa iyo ng iyong mga superbisor sa pagtuturo kapag nakilala mo sila. Maaari kang magtanong sa kanila ng mga kaugnay na katanungan.