You are on page 1of 5

School: Bayombong South E/S Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Ana Liza D. Sebastian Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Septenber 18-22, 2017 (WEEK 6) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahagalahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa
Pagganap
Alamin: . Nakapagpapakita Isagawa: . Nakapagpapakita Isapuso: . Nakapagpapakita ng Isabuhay: Nakapagpapakita Subukin: Nakapagpapakita
C. Mga Kasanayan sa ng paggalang sa ideya o ng paggalang sa ideya o paggalang sa ideya o suhestyon ng paggalang sa ideya o ng paggalang sa ideya o
Pagkatuto suhestyon ng kapwa suhestyon ng kapwa ng kapwa suhestyon ng kapwa suhestyon ng kapwa
Isulat ang code ng 3. 1 Pagkakawanggawa 3. 1 Pagkakawanggawa 3. 1 Pagkakawanggawa 3. 1 Pagkakawanggawa
3. 1 Pagkakawanggawa
bawat kasanayan Code: EsP6P-IId-i-31 Code: EsP6P-IId-i-31 Code: EsP6P-IId-i-31 Code: EsP6P-IId-i-31
Code: EsP6P-IId-i-31

II.NILALAMAN Paksa: “ Pagkakawanggawa.” Paksa: “ Pagkakawanggawa.” Paksa: “Pagkakawanggawa.” Paksa: “Pagkakawanggawa.” Paksa:“Pagkakawanggawa.”

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay EsP – K to 12 CG d. 82
ng Guro
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang
Kagamitan mula sa Markahan, Linggo – Markahan, Linggo - Aralin Markahan,Unang Linggo - Markahan,Unang Linggo - Markahan, Unang Linggo -
portal ng Learning Aralin13: 13:“Pagkakawanggawa.” Aralin 13: Aralin 13: Aralin 1:
Resource “Pagkakawanggawa.” “Pagkakawanggawa.” “Pagkakawanggawa.” Pagkamapanagutan
(responsibility)
B. Iba pang Kagamitang powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape, Short video, (https://www.youtube.com/watch?v=HB9sdqd0tvc)
Panturo show me board.
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Pagbati ng guro ng magandang a.Pagbati sa mag-aaral. Magandang Buhay mga bata! Magandang Umaga sa inyong Pagbati ng guro ng
nakaraang aralin at/o buhay sa mag-aaral. b.Balik-aral. Itanong : Sino sino ang mga lumiban sa lahat mga bata! magandang buhay sa mag-
pagsisimula ng aralin Pagtitsek kung sinong lumiban 1.Tungkol saan ang ating klase? May mga lumiban bas a ating aaral.
sa klase. talakayan kahapon? b.Balik-aral sa nakaraang klase? Pagtitsek kung sinong
Ipabasa: 2.Anong pagpagpapahalaga ang talakayan. Itanong. Bilang isang mag- lumiban sa klase.
“Pangkakawanggawa” iyong natutuhan tungkol sa aaral, paano mo ipapakita ang
Ano ang mahalagang kaisipan aralin sa hapon? Pagkakawanggawa?
ang nalalaman tungkol dito. 3.Paano ito nakaimpluwensiya sa
iyong sarili bilang miyembro ng
lipunang iyong ginagalawan?
B. Paghahabi sa layunin Film viewing; a. Picture clues: May narinig o napanood ba Magbigay ng salitang maaring
ng aralin Magpakita ng video clip b. Ipakita ang mga larawan na kayong balita sa radio at iugnay sa pagkakawanggawa.
presentation nagpapakita ng mga sumusunod telebisyon?
(https://www.youtube.com/watc na kasunduan at pangako: Ano ang tungkol sa balitang
h?v=HB9sdqd0tvc) c. Panuto: narinig o napanood?
Iguhit ang mukhang masaya
kung nagpapakita ng angkop na
larawan at kung hindi

angkop sa bawat larawan.


1: batang nag-aaway
2: pamilyang nagtutulungan
3: tumutulong sa biktima ng
kalamidad
4: batang tumulong sa matanda
sa pagtawid sa daan
5: batang inaalagan ang
matandang may sakit
C. Pag-uugnay ng mga Mga tanong: Pangkatin ang mag-aaral sa lima (Magkaroon ng Pagbabalita Sumulat ng isang awit o tula Pangkatin ang mag-aaral sa
halimbawa sa bagong 1 .Ano ang iyong nakita sa at ipakita ang kanilang gagawin. tungkol sa iba’t ibang na tungkol sa lima at ipakita ang kanilang
aralin Video clip na napanood? Tema: kalamidad o pagtulong sa mga pagkakawanggawa. gagawin.
2 .Ano ang binigay ng lalaki sa “Pagkakawanggawa” batang lansangan.)
batang babae? Ibigay ang rubrics para sa Bawat pangkat ay
3. Kung ikaw ang batang babae, Pangkat Gawain magbabahagi ng isang
tatanggapin mo ba ang keyk? sitwasyon kung saan
Paggawa ng rap
Bakit? Unang pangkat makikita natin ang
4 Bakit binigyan ng lalaki ng Ikalawang Anunsiyo pagkakawanggawa
keyk ang batang babae? pangkat
5. Ano ang nagbunsod sa lalaki Paggawa ng
Ikatlong pangkat Poster
kung bakit siya nagbigay?
6.Bilang isang mag-aaral, Ikaapat na Pantomima
gagawin mo rin ba ang ginawa pangkat
ng lalaki sa video clip? Bakit
Ikalimang Interbyu
7. Sa paanong paraan ka pangkat
makatutulong sa iyong kapwa
bilang isang mabuting bata? gawain

Bigyan sila ng limang minuto


para sa preparasyon at
karagdagang dalawang minuto
sa presentasyon.
D. Pagtatalakay ng Anong pagpapahalaga ang Talakayin ang mga ginawa ng Talakayin ang mga ginawa ng Tumawag ng dalawang Pakitang gilas ng bawat
bagong konsepto at mabubuo sa mga jumbled letters mga mag-aaral. mga mag-aaral. boluntir na maglalahad ng pangkat sa pagbabalita o
paglalahad ng bagong na nasa pisara? kanilang ginawa. pagbabahagi ng isang
kasanayan #1 Itanong: sitwasyon kung saan
GAKAAKPAWAGAGAWN Bilang mag-aaral, ano ang makikita natin ang
mararamdaman mo kung ang pagkakawanggawa
isang kaibigan mo ay hindi
nagpakita saiy o ng
pagkawanggawa noong ito’y
iyong kailangang kailangan?

Bilang mag-aaral, ano ano ang


kaya mong gawin para sa mga
biktima ng kalamidad o mga
batang lansangan?

Paano mo maipapakita ang


pagkakawanggawa base sa
inyong ipinrisentang
pagbabalita?
E. Pagtatalakay ng Ipaliwanag ang pagkakaintindi Paano ito makaaapekto sa . Pagtalakay sa sagot ng mga Balitaktakan
bagong konsepto at sa nabuong salita. iyong pakikipagkapuwa-tao? mag-aaral.
paglalahad ng bagong “Pagkakawanggawa” Ano pang mga pangyayari o Ano ang iyong isinaalang-
kasanayan #2 Pagtulong sa kapwa karanasan ninyo sa buhay na alang sa pagbuo ng iyong awit
Ng walang aasahang kapalit na nagkaroon kayo ng o tula?
anuman sa kanila kundi ang pagkakawanggawa?
salitang SALAMAT.
Gawin ito sa pamamagitan ng
Kailan ninyo ipinapakita ang paggawa ng isang poster.
pagkakawanggawa? Paano? Isa sa bawat pangkat.
. Tema: “Pagkakawanggawa”.
F. Paglinang sa Sa inyong palagay, bakit Sa iyong journal, isulat ang Muling itanong ang nasa
Kabihasaan (Tungo sa mahalaga ang pagiging iyong karanasan tungkol sa Isabuhay at tumawag ng
Formative Assesment ) mapagkawanggawa sa kapwa? pagtulong sa kapwa. ilang mag-aaral upang
magbahagi.
G. Paglalapat ng aralin Anu ano ang mga naidudulot ng Bakit kailangang matuto na Ipabasa sa mga mag-aaral ang Bilang isang mag-aaral,
sa pang araw-araw na pagkakawanggawa? maging mapagkawanggawa sa Tandaan Natin. Ipaulit ng paano mo ipapakita ang
buhay . kapwa? dalawang beses upang tumimo Pagkakawanggawa?
sa isipan ng mag-aaral. Matapos
maipabasa ay tumawag na mag-
aaral na kung saan ay
magbibigay siya ng kanya
idelohiya batay sa tandaan
natin.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat gawin kapag Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling Para sa iyo ano aang Bumuo ng paglalahat ukol
nagkakawanggawa? paglalahat sa nakaraang gawain. paglalahat sa nakaraang kahalagahan ng pagiging sa paksang apag-aralan sa
gawain. mapagkawanggawa? buong lingo.
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag sa sariling salita ang Bakit dapat maging Bigyan ng kaukulang puntos Sumulat ng maikling talata
salitang PAgkakawanggawa. mapagkawanggawa? ang ginawang tula o awitin ng tungkol sa kahalagahan ng
mga bata batay sa pagkakawanggawa
napagkasunduang rubric.
J. Karagdagang gawain Bumuo ng Akrostik sa salitang Bumuo ng maikling awitin ukol Naniniwala ka bang “ Ang Gumawa ng panata tungkol
para sa takdang-aralin at Pangkakawanggawa sa pagkakawanggawa pagtulong ay isang sa pagiging
remediation kaligayahan hindi kayang mapagkawanggawa
tumbasan ng anumang salapi?
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga Cooperative grouping, picture Clues, ICT Integration, Differentiated instruction
istrateheya ng pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang Power Point making
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like