You are on page 1of 5

Baitang /

Paaralan: LA FILIPINA NATIONAL HIGH SCHOOL GRADE 8


Antas:
EDUKASYON SA
GRADES 1 to 12 Guro: EUGENE SALEM ABULOC Asignatura:
PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON LOG
UNANG
Petsa / Oras: JUNE 5-9, 2017 AND JUNE 12-16, 2017 Markahan:
MARKAHAN
LAYUNIN W 1, S 1 W 1, S 2 W 2, S 1 W 2, S 2
June 7- Camia June 8- Camia June 14- Camia June 15- Camia
SECTIONS June 7- Rose June 8- Rose June 14- Rose June 15- Rose
 Natutukoy ang Kahulugan at  Natutukoy ang antas ng kaalaman ng
importansiya ng asignaturing mga mag-aaral sa pamamagitang ng
Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP); isang Diagnostic Examination.
 Nakasusuri sa mga makrong kasanayan
at batayang pilosopiya at teorya ng EsP
Pamantayang Pangnilalaman
patungo sa paglago at paglinang ng tao;
 Nakagagawa ng malinaw na posisyon sa
nais makamit sa buhay sa
pagpapaunlad ng sarili gamit ang
asignatura bilang gabay
Ang Kahulugan at Kahalagahan ng EsP sa
Pamantayan sa Pagganap -
buhay ng mga mag-aaral.
 Maipakilala ang sarili at katangiang
hindi gusto sa tao.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto -
 Masulat sa kwaderno ang kahulugan at
kahalagahan ng EsP.
Kahulugan ng EsP, Makrong
Pagsagot ng Pagwawasto ng
NILALAMAN Kasanayan at Batayang Teorya at
Diagnostic Exam Diagnostic Exam
Pilosopiya
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian Gabay Pangkurikulum
Mga Pahina sa Gabay ng Guro -
Mga Pahina sa Kagamitang
-
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk -
Karagdagang Kagamitan mula
-
sa portal ng Learning Resource
Iba pang Kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum
PAMAMARAAN
Pagpapakilala ng
sarili gamit ang
pagpapasa ng
Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
bola.
at/o Pagsisimula ng Bagong
Pagpapakilala ng
Aralin
pangalan, edad at
ang hindi gusting
katangian ng tao.
Pagtalakay sa
Konsepto ng tao
Paghahabi sa Layunin ng Aralin batay sa mga
katanginang
nabanggit.
Pag-uugnay ng mga Halimbawa
sa Bagong Aralin
Kahulugan, Mga
Makrong
Pagtalakay ng Bagong
Kasnayan, at
Konsepto at Paglalahad ng
Batayang
Bagong Kasanayan #1
Pilosopiya at
Teorya ng EsP.
Paglinang sa Kabiihasaan
Role Playin ng
Pagpapakita ng
Paglalapat ng Aralin sa Pang-
EsP sa pang-araw-
Araw-araw na Buhay
araw na
pamumuhay
Paglalahat ng Aralin
Pagtataya ng Aralin Oral Questioning
Magsaliksik ng
kahulugan,
Makrong
Karagdagang Gawain para sa
Kasanayan at mga
Takdang-Aralin a tRemediation
Batayang Teorya
at Pilosopiya ng
EsP.
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Mr. EUGENE S. ABULOC, LPT


Guro sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9

Inaprobahan ni:

Mrs. MILA D. GIMENO


Master Teacher I- EsP Coordinator
Baitang /
Paaralan: LA FILIPINA NATIONAL HIGH SCHOOL GRADE 9
Antas:
EDUKASYON SA
GRADES 1 to 12 Guro: EUGENE SALEM ABULOC Asignatura:
PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON LOG
UNANG
Petsa / Oras: JUNE 19-23, 2017; JUNE 26-30, 2017 Markahan:
MARKAHAN
LAYUNIN W 3, S 1 W 3, S 2 W 4, S 1 W 4, S 2
June 21- Camia June 22- Camia June 14- Camia June 15- Camia
SECTIONS June 21- Rose June 22- Rose June 14- Rose June 15- Rose
a. Naipapamalas ng mag-aaral ang mga pag-unawa sa pamilya bilang natural na
Pamantayang Pangnilalaman
institusyon ng lipunan.
a. Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad
Pamantayan sa Pagganap
ng pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling pamilya.
a. Natutukoy ang mga gawain o karansan sasariling pamilya ng kapupulutan ng
aral o may positibong impluwensiya sa sarili. (EsP8PB-Ia-1.1)
b. Nasusuri ang pag-aaral ng pagmamahalan at pagtutulungan sa isang
pamilyang nakasama, namasid o napanood. (EsP8PB-Ia-1.2)
Mga Kasanayan sa Pagkatuto c. Napaptunayan kung bakit ang pamilya ay natural na institusyon ng
pagmamahal at pagtutulungan na nakatutulong sa pagpapaunlad ng sarili
tungo sa makabuluhang pakikipagkapwa. (EsP8PB-Ia-1.3)
d. Naisasagawa ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng
pagmamahalanat pagtutulungan sa sariling pamilya. (EsP8PB-Ia-1.4)
NILALAMAN MODYUL 1-ANG PAMILYA BILANG NATURAL NA ISNTITUSYON NG LIPUNAN
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Mga Pahina sa Gabay ng Guro 1-10 pp.
Mga Pahina sa Kagamitang
1-20 pp.
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk -
Karagdagang Kagamitan mula
-
sa portal ng Learning Resource
Iba pang Kagamitang Panturo -
PAMAMARAAN
Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
Paunang
at/o Pagsisimula ng Bagong
Pagtataya. Pp. 2-5
Aralin
Gawain 1.
Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paglalarawan ng
Pamilya. Pp. 5-6.
Pag-uugnay ng mga Halimbawa Gawain 2. Bahagi
sa Bagong Aralin ng Bahay. Pp. 6-7
Pagtalakay ng Bagong Gawain 3. Ako ay
Konsepto at Paglalahad ng AKO dahil sa aking
Bagong Kasanayan #1 Pamilya. Pp. 8-10.
Pagpapalalaim. Pp. 11-21. See Attached
Paglinang sa Kabiihasaan
Summary
Paghihinuha sa
Batayang
Konsepto.
GRAPHIC
ORGANIZER (TS).
Paglalapat ng Aralin sa Pang- Pp. 22
Araw-araw na Buhay Gawain 4.
Pagganap. Pp. 23.
SWOT ANALYSIS
(TS).
Gawain 5.
Pagninilay. Pp. 25.
Gawain 6.
Pagsasabuhay. Pp.
Paglalahat ng Aralin
27-28. BOND
BRACELET (TS).
See Attached
Pagtataya ng Aralin
Sheets
Karagdagang Gawain para sa Tayahin ang Iyong
Takdang-Aralin a tRemediation Pag-unawa. Pp. 21
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Note: TS- TEACHING STRATEGY ICT- INFORMATION COMMUNICATION TECHNOLOGY INTEGRATION

Inihanda ni:

Mr. EUGENE S. ABULOC, LPT


Guro sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9

Inaprobahan ni:

Mrs. MILA D. GIMENO


Master Teacher I- EsP Coordinator
ATTACHEMENT 2- QUIZ

Sa ¼ na papel. Sagutan ang sumusunod:


1. Ano ang pangunahing institusyon ng lipunan na binubuo ng ama, ina at mga anak? PAMILYA
2. Ano ang misyon ng sagot sa bilang 1? BANTAYAN,
3. IPAKITA at
4. IPADAMA ANG PAGMAMAHAL
5. Anu-ano ang nagbibigkis at nag-uugnay sa sagot sa bilang 1? KASAL
6. DUGO at
7. BATAS
8. Anu-ano ang tatlong mga batas na sinusunod ng tao? DIVINE
9. NATURAL
10. HUMAN
11. Anong prinsipiyo ang nagsasabi na kung walang gamit ang tao, wala siyang halaga? PRINCIPLES
OF UTILITY
12. Mahalaga ang tao dahil siya ay ______. TAO
13. Ito ang kaganapan ng pagkatao ng tao. PAGMAMAHAL
14. Sa pamilya mayroon tayong isang klase ng pagbibigayan at tinatawag natin itong _________? LAW
OF FREE GIVING
15. Ito ay an gating katangian na nang pagiging bukas ng tahanan at magiliw sa pagtanggap sa mga
bisita. HOSPITALITY
16. Itoay ang pagtulong sa kapwa at pagbibigaw sa kanila ng kanilang pangangailangan.
KAWANGGAWA
17. Ang mga gampanin ng mga magulang ay may dalawang katangian. IRREPLACEABLE
18. INALIENABLE
19. Anu-ano ang layunin ng pamilya. MAGPARAMI at
20. MATUGUNAN ANG PANGANGAILANGAN NG PAMILYA

You might also like