You are on page 1of 5

KAGAWARAN NG EDUKASYON

DAILY LESSON LOG

(Pang araw araw na tala ng Pagtuturo)

GURO:G.FERNANDO DE LA RAMA

PETSA:ENERO 22-26,2018

ASIGNATURA:

KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA AT KULTURANG FILIPINO

(FILIPINO 11)

MARKAHAN:IKAAPAT NA MARKAHAN/IKALAWANG SEMESTRE

I-LAYUNIN

A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN

*Nauunawaan ang mga konsepto,elementong kultural,kasaysayan at gamit ng wika sa lipunang


Pilipino.

B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP

*Nasusuri ang kalikasan gamit ang mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang
Pambansa ng Pilipinas.

C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO

*Natutukoy ang mga pinagdaanang pangyayari


kaganapan tungo sa pagkabuo at pag unlad ng
Wikang Pambansa.

*Nakasusulat ng sanaysay na tumatalunton sa


isang partikular na yugto ng kasaysayan ng Wikang
Pambansa.

*Natitiyak ang mga sanhi at bunga ng mga


pangyayaring may kaugnayan sa pag unlad ng
Wikang Pambansa.

II-NILALAMAN

*Pagbabago ng Wika sa Panahon ng Martial Law


noong Dekada 70
*Wika sa Pangkasaluyang Panahon.

*Mga Iniwang Epekto/Pangyayari ng Dekada 70 at


ang Epekto ng Pamamahala sa Pangkasalukuyan.

III-KAGAMITANG PANTURO

A.SANGGUNIAN:

*Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at


Kulturang Filipino

(Manwal ng Guro/Batayang Aklat)


Ni:Magdalena O.Jocson

B.MGA KAGAMITAN:
*Chalk
*Laptop
*Libro
*Manila Paper(Para sa biswal na sulatin)

IV-PAMAMARAAN
A)PANIMULANG GAWAIN
*Pagdarasal
*Paglilinis ng Silid
*Pagtatala ng Liban
*Motibasyon(May kinalaman sa Aralin)
*Balik Aral

B)PAGTALAKAY SA ARALIN

HANGGANG SA PANGKASALUKUYAN

PANAHON NI MARCOS
*Nagkaroon ng “LANGUAGE DISCRIMINATION”

*Bawal ang Malayang Pamamahayag

*Pagkakaroon ng Malawakang Curfew mula Luzon-Mindanao

*Mahinang Demokrasya

*Naging mahigpit man nagkaroon naman ng maraming imprastruktura lalo na ang pagkakagawa ng EDSA at Cultural Center
of the Philippines.

*”KAMAY NA BAKAL”

*Naibsan ang kahirapan at nabayaran ang utang ng bansa.

PANAHON NI DUTERTE

*Nagkaroon ng “FREE OF EXPRESSION/LINGUISTIC APPROACH”

*Kampanya laban sa Droga

*Talamak ang Patayan sa mga Inosente

*Kakulangan sa DUE PROCESS OF LAW

*Nabigyan ng Regular na posisyon ang bawat manggagawa sa mga pribadong sector.

*Bumaba ang Tax sa ilang kawani ng Gobyerno.

*Tinaasan ang Suweldo ng mga Military,Pulis at mga Guro.

*Nagkaroon ng “Curfew” sa ilang karatig na lugar.

*Mas nagiging madali ang pagkakahuli sa mga criminal sa tulong na rin ng mga modernong teknolohiya gaya ng CCTV
Camera at iba pa.

*”FREE TUITION”sa mga unibersidad at kolehiyo.

*”Gawa”at hindi puro pangako lang ang iniiwan niya sa kanyang panunungkulan

C)PAGLALAPAT NG ARALIN SA PANG ARAW ARAW NA BUHAY

*Pag uulat/Pagsasadula ng bawat pangkat/Mga ilang sulating may kaugnayan sa aralin/paksa.

D)PAGLALAHAT NG ARALIN

*Nabibigyang kahalagahan ang Noon hanggang sa Pangkasaluyan na Panahon.

*Nauuri ang ibat ibang Sistema ng pamamalakad mula noon hanggang sa Pangkasalukuyan.

*Nakagagawa ng isang Mahalagang Reaksyon.

E)PAGTATAYA NG ARALIN

*Pagkakaroon ng Malawakang Debate

*Reporting

*Mga ilang gawang sulatin gaya ng:Sanaysay


F)KARAGDAGANG GAWAIN PARA SA TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION

Pagsasadula sa mga natalakay na aralin at paggawa ng mga dayalogo na may kaugnayan sa paksang nabanggit.

V-MGA TALA
PAGNINILAY

A)Bilang ng mag aaral na naka kuha ng 80%sa pagtataya___

B)Bilang ng mga mag aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation?

C)Nakatutulong ba ang remedial?Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin?

D)Bilang ng mga mag aaral na magpapatuloy sa remediation?

E)Alin sa mga estratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

INIHANDA NI:

G.Fernando De la Rama
(Guro sa Filipino)

You might also like