You are on page 1of 20

PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 7

TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO


Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasalaysay ang buod ng (Pag-unawa) Nabibigyang (Pagbabasa) Nabibigkas ng (Pagsusulat) Naisusulat ang
mga pangyayari sa kuwentong kahulugan ang kilos, gawi at tama ang mga salita sa paksa sariling wakas batay sa huling
karakter ng mga tauhan pangyayari o sa naging wakas

B. Pamantayan sa Pagganap Naibabahagi ang nauunawaan Nauunawaan ang mga Naisasalaysay muli ang Naisasalaysay muli ang
sa klase karakter ng bawat tauhan kwento kwento

C. Kasanayang Pampagkatuto F7PB-IIIa-c-13 F7PD-Iia-b-7 F7PS-IIa-b-7 F7WG-IIa-b-7


Nailalahad ang pangunahing Nasusuri ang mensahe sa Naisasagawa ang dugtungang Nasusuri ang antas ng wika
ideya ng tekstong napanood na pagtatanghal pagbuo ng bulong at/o awiting- batay sa pormalidad na
nagbabahagi ng bisang bayan ginagamit sa pagsulat ng
pandamdamin ng akda awiting-bayan (balbal,
kolokyal, lalawiganin, pormal)

II.
PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral Pahina 30 Pahina 31 Pahina 32 Pahina 32

3. Mga Pahina sa Teksbuk


Pahina 30 Pahina 31 Pahina 32 Pahina 32

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo


Kartolina Dyaryo Kartolina Laptop
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 7
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Aralin
at/o Pagsisimula ng Bagong Pagpukaw sa mga dating Journalistic approach thru Fan-Fact Analyzer o Pagsusuri
Story Mapping
Aralin kaalaman picture or picture frame ng impormasyon

B. Paghahabi sa Layunin ng Comprehension court


Aralin Habi ng Pangyayari Mock trial Reading beyond the lines
evidence sheet
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Aralin Tableau Brain pattern Small Group discussion (SGD) Paglalapat

D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng Pagtatala Pagrerebisa Poetic Just Panel discussion
Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng Mock Trial Venn Diagram Plot Profile Tsart ng Banghay
Bagong Kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan
Cue Cards Cue Cards Cue Cards Cue Cards

30 Paglalapat ng Aralin sa Pang-


Araw-araw na Buhay Cue Cards Cue Cards Cue Cards

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-


Araw-araw na Buhay Pagtatasa Paglalapat Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain

H. Paglalahat ng Aralin
Paglalagom Paglalagom Paglalagom Paglalagom

I. Pagtataya ng Aralin
Pagsasanay Pagsasanay Pagsasanay Pagsasanay

J. Kasunduan/ Takdang Aralin


Mga Gawain Mga Gawain Mga Gawain Mga Gawain
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 7
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gaawain para sa remediation
C.
Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin

D.
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E.
Alin sa Estratehiya sa
Pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F.
Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G.
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Ipapasa kay:


PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 7
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

Guro Punong-Guro
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 8
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisususlat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Kasanayang Pampagkatuto Pag-unawa sa Napakinggan Pagsasalita Pag-unawa sa Binasa Pagsulat


F8PN-IIc-d-24
F8PS-IIc-d-24 F8PB-IIc-d-25 F8PU-IIc-d-25

II.
Panitikan : Balagtasan Panitikan : Balagtasan Panitikan : Balagtasan
“Bulaklak ng Lahing “Bulaklak ng Lahing “Bulaklak ng Lahing
PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN Panitikan : Balagtasan Kalinislinisan” ni Kalinislinisan” ni Kalinislinisan” ni
Corazon de Jesus Corazon de Jesus Corazon de Jesus

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Pahina 10-16 Pahina 17-21 Pahina 22-25 Pahina 26

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral Pahina 66-76 Pahina 66-76 Pahina 66-76 Pahina 66-76

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo


PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 8
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Aralin Itanong sa mag-aaral ang kanilang karanasan sa pagbabalagtasan. Magpakita ng larawan ni Francisco Baltazar o mas kilalang si Balagtas. Ipaliwanag ang
at/o Pagsisimula ng Bagong kanyang naiambag sa sining ng Balagtasan.
Aralin

B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin

C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Aralin
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 8
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto

E. Paglinang sa Kabihasaan

F. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Maipaliwanag ang


Araw-araw na Buhay kahalagahan ng panitikang
Filipino bilang parte ng ating
kultura

G. Paglalahat ng Aralin
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 8
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang Gawain

J. Kasunduan/ Takdang Aralin

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gaawain para sa remediation
C.
Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin

D.
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 8
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
E.
Alin sa Estratehiya sa
Pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F.
Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Mahalagang bahagi sa buhay Ang taong Walang taong maaring Ang pagsubok ay bahagi na ng
Anong kagamitang panturo ng tao ang pagiging mabuti sa mapagkakatiwalaan sa maliit maglingkod ng dalawang buhay ng tao kaya nararapat
ang aking nadibuho na nais kapwa. na bagay ay panginnoon. lang naharapin ito ng buong
kong ibahagi sa kapwa ko mapagkakatiwalan sa tapang.
guro? malaking bagay.

Inihanda ni: Ipapasa kay:

Guro Punong-Guro
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 9
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng Silangang Asya

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano

C. Kasanayang Pampagkatuto F9-PB-IIa-b-45 Nasusuri ang F9PT-IIa-b-45 Nabibigyang- F9WG-IIa-b-47 Nagagamit ang F9PU-IIa-b-47 Naisusulat ang F9PU-IIa-b-47 Naisusulat ang
pagkakaiba at pagkakatulad kahulugan ang suprasegmental na payak na tanka at haiku sa payak na tanka at haiku sa
ng estilo ng pagbuo ng tanka matatalinghagang salitang antala/hinto, diin at tono sa tamang anyo at sukat tamang anyo at sukat
at haiku ginamit sa tanka at haiku pagbigkas ng tanka at haiku
F9PS-IIa-b-47 F9PS-IIa-b-47 Nabibigkas ang F9PS-IIa-b-47 Nabibigkas ang
Nabibigkas nang may wastong isinulat na tanka at haiku isinulat na tanka at haiku
antala, diin, intonasyon at nang may wastong nang may wastong
damdamin ang Tanka at Haiku antala/hinto, at damdamin antala/hinto, at damdamin

II. Ponemang
PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN Tanka at Haiku ng Japan Tanka at Haiku ng Japan Suprasegmental
Tanka at Haiku ng Japan Tanka at Haiku ng Japan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Panitikang Asyano: Gabay ng Panitikang Asyano: Gabay ng Panitikang Asyano: Gabay ng Panitikang Asyano: Gabay ng Panitikang Asyano: Gabay ng
Guro, pahina 45-46 Guro, pahina 45-46 Guro, pahina 45-46 Guro, pahina 45-46 Guro, pahina 45-46

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang
Mag-aaral Asyano,pahina 90 - 98 Asyano,pahina 90 - 98 Asyano,pahina 98-102 Asyano,pahina 101 - 102 Asyano,pahina 101 - 102

3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang Batayang-Aklat: Pantikang
Asyano,pahina 90 - 98 Asyano,pahina 90 - 98 Asyano,pahina 98-99 Asyano,pahina 101 - 102 Asyano,pahina 101 - 102

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo


Pantulong Biswal, Pantulong Biswal, Pantulong Biswal, Pantulong Biswal, Pantulong Biswal,
Lecture Notebook Lecture Notebook Lecture Notebook Lecture Notebook Lecture Notebook
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 9
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Aralin Itanong: Ano ang mahalagang Itanong: Ano ang pagkakaiba Balikan ang paksang tinalakay Ipabigkas muli ang Tanka at Ipabigkas muli ang Tanka at
at/o Pagsisimula ng Bagong paksa sa Modyul 1 ang at pagkakatulad ng Tanka at sa pamamagitan ng Haiku nang may wastong Haiku nang may wastong
Aralin tumatak sa iyong puso't Haiku? Communal Writing antala, diin at intonasyon. antala, diin at intonasyon.
isipan ? Pag-usapan.

B. Paghahabi sa Layunin ng Pahulaan. Magbibigay ang Ipabasa muli ang Tanka ni KI 1. Ipabigkas muli ang mga Pag-usapan muli nang Pag-usapan muli nang
Aralin guro ng pamagat ng iba't ibang no Tomonori at Haiku ni halimbawa ng Tanka at Haiku pahapyaw ang pagkakatulad pahapyaw ang pagkakatulad
akda at huhulaan ng mga mag- Basho sa pahina 95 pagkakapareho ng estilo sa pagkakapareho ng estilo sa
aaral ang kung saang bansa 2. Ipagdiinan ang kahalagahan pagsulat ng Tanka AT Haiku. pagsulat ng Tanka AT Haiku.
ito nagmula. ng tamang pagbigkas para
maipahayag ang damdamin ng
tula

C. Pag-uugnay ng mga Ipasagot ang mga panimulang Sa pagbigkas ng tula, Gawin ang GAWAIN C: Gawin ang GAWAIN C:
Halimbawa sa Bagong Aralin pagtataya para sa yugtong hayaang matukoy ng mga Pagnilayan at Unawain. Pagnilayan at Unawain.
Tuklasin, pahina 89. mag-aaral ang mga Pahina 101 Pahina 101
matatalinghagang salitang
ginamit sa tula
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 9
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
D. Pagtalakay ng Bagong 1. Hikayatin ang mga mag- Talakayin at Gawin ang Talalkayin ang iba't ibang Gawin ang GAWAIN 7, pahina Gawin ang GAWAIN 7, pahina
Konsepto aaral na magbahagi ng mga nakasaad sa GAWAIN 3, Ponemang Suprasegmental. 102 102
kaalaman nlla tungkol sa pahina 95 1. Ano
bansang Japan. Iproseso ang ang ibig sabihin ng Ponemang
mga sagot. Suprasegmental?
2. Ipabasa ang 2. Paano ang
halimbawa ng Tanka at Haiku pagbigkas ng salita na may
sa Gawain 1. Ipasuri sa mga tamang diin?
mag-aaral ang paksa at 3. Paano ang tono sa
mensahe. 3. Ipabasa sa pagbigkas ng salitang
mga mag-aaral ang Kaligirang KAHAPON kung ito'y isang
Pangkasaysayan ng Tanka at pahayag lang? kung may pag-
Haiku aalinlangan?

E. Paglinang sa Kabihasaan Gawin ang GAWAIN 2: Pagsasanay 1, 2 at 3


Paghambingin Mo, pahina 92

F. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Gawin ang Gawain 5, pahina Ipagamit sa sariling Ipagamit sa karaniwang
Araw-araw na Buhay 96 pangungusap o pahayag ang usapan ang mga salita nang
mga matatalinghagang salita may tamang diin, tono at
na binibigyang kahulugan - antala
denotasyon at konotasyong
pagpapakahulugan

G. Paglalahat ng Aralin Mahalagang malaman ang Hayaang matukoy ng mga Mahalaga ang tamang tono,
kulutra ng bansang Hapon sa mag-aaral ang pagkakaiba ng diin at antala sa mga salitang
lubos na pag-unawa ng tulang konotasyon at denotasyong bibigkasin para maipahayag
Haiku ant Tanka pagpapakahulugan at ang ang tamang damdamin sa tula
kahalagahan ng paggamit nito
sa pagbuo ng tula.
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 9
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
H. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Gawain 4: Kahon Gawin ang GAWAIN 6: Ipabigkasa muli ang Tanka at Ipabigkas ang isinulat na Ipabigkas ang isinulat na
ng Kaalaman, pahina 95-96 Pagpapaunlad ng Kaalaman, Haiku nang may tamang diin, Tanka at Haiku nang may Tanka at Haiku nang may
pahina 97 -98 tono at antala. Maaari itong wastong antala, diin at wastong antala, diin at
gawin dalawahan o pangkatan. intonasyon. intonasyon.

I. Karagdagang Gawain

J. Kasunduan/ Takdang Aralin Pag-aralan ang pahina 97 - 98 Pag-aralaln: Ang Hatol ng Pag-aralaln: Ang Hatol ng
ng batayang-aklat Kuneho Kuneho

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gaawain para sa remediation
C.
Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin

D.
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Baitang/Antas: 9
TALA SA PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
E.
Alin sa Estratehiya sa
Pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F.
Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G.
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Ipapasa kay:

Guro Punong-Guro
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Tangub City National High School Baitang/Antas: 10
TALA SA PAGTUTURO Guro: Bb. Elvisa A. Salahit Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: 11/6,7,8,9/2017 7:30-8:30 -(M,T,TH,F- G10 Gemini),1:00-2:00 T-F G10 T'nalak, Markahan: Ikatlo
2:00-3:00 G10 Aquarius (T-F)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pamapanitikan ng Africa at Persia

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapanghihikayat tungkol sa kagandahang ng alinmang bansa batay sa binasang akdang pampanitikan.

C. Kasanayang Pampagkatuto F10PB-IIIa-76 F10PB-IIIa-80 F10WG-IIIa-71 F10WG-IIIa-71


Naipalawanag ang Nasusuri Nagagamit nang Nagagamit
pagkakaiba at pagkakatulad ang mga kaisipang angkop ang mga pamantayan sa nang angkop ang mga
ng mitolohiya ng Africa at nakapaloob pangmitolohiya pagsasaling-wika pamantayan sa pagsasaling-
Persia. batay sa: -suliranin ng akda , wika
kilos at gawi ng tauhan ,
desisiyon ng tauhan
II.
(Mitolohiya) Liongo (Mitolohiya ) Liongo
PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN Isinalin sa Filipino ni Isinalin sa Filipino ni Pagsasaling -wika Pagsasaling -wika
Roderick P. Urgelles Roderick P.Urgelles

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Panitikang Pandaigdig Filipino Panitikang Pandaigdig Filipino Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Panitikang Pandaigdig Filipino
10 pahina 100-102 10 pahina 100-102 pahina 100-102 10 pahina 100-102

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Panitikang Pandaigdig Filipino Panitikang Pandaigdig Filipino Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Panitikang Pandaigdig Filipino
Mag-aaral 10 pahina 243-246 10 pahina 243-246 pahina 250-252 10 pahina 250-252

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Pantulong Biswal, handang Handang katanungang
Laptop Pantulong Biswal Ingles na pangungusap na nakalimbag sa manila
nakalimbag sa manila paper paper,papel,pluma,

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain Panalangin/ Pagtala sa mga Panalangin/ Pagtala sa mga Pagtala sa lumiban sa klase Panalangin
lumiban sa klase lumiban sa klase
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Tangub City National High School Baitang/Antas: 10
TALA SA PAGTUTURO Guro: Bb. Elvisa A. Salahit Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: 11/6,7,8,9/2017 7:30-8:30 -(M,T,TH,F- G10 Gemini),1:00-2:00 T-F G10 T'nalak, Markahan: Ikatlo
2:00-3:00 G10 Aquarius (T-F)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
B. Balik-Aral sa nakaraang Aralin Bakit itinuturing na pasanin sa Bakit itinuring na pasanin sa Piling mga estudyante na Balikan ang mga impormasyon
at/o Pagsisimula ng Bagong eskwelahan ang mga mag- eskwelahan ang mga mag- magsasalaysay sa mahalagang tungkol sa katangian ng isang
Aralin aaral na binanggit sa teksto? aaral na binanggit sa teksto? pangyayari sa mitolohiya. tagapagsalin at gabay sa
Bigyang patunay. Bigyang patunay. pagsasaling-wika

TALAKAYAN
C. Paghahabi sa Layunin ng Basahin ang kasunod na Basahin ang mitolohiya mula Pagsasanay: Isalin ang Ilahad ang pamantayan sa
Aralin mitolohiya mula sa Africa. sa Africa. sumusunod na salita o parirala pagganap-ang magsalin ng
Suriin ito bilang sa Filipino. 1. I love you 2. field 3. isang mitolohiy mula sa
pagpapahalaga at sagutin ang earth 4. principal 5. grammar bansang Africa at Persia at
kasunod na mga tanong sa pamantayan ng pagmamarka
sagutang papel. sa gagawing pagsasalin

D. Pag-uugnay ng mga Kayo ba 'y nakabasa ng Kayo ba'y nakabasa ng Gamitin sa sarili at Gamitin sa sarili at
Halimbawa sa Bagong Aralin mitolohiya mula sa bansang mitolohiya mula sa bansang makabuluhang pangungusap ang makabuluhang pangungusap
Kenya? Kenya? Maliban sa bansang mga salitang isinalin sa Filipino. ang mga salitang isinalin sa
Kenya ano pang bansa na Filipino.
may mitolohiya?
E. Pagtalakay ng Bagong Magbigay ng impormasyon Paglalahad sa klase sa mga Pagtatalakay sa mga katangiang Pagtatalakay sa mga
Konsepto tungkol sa bansang Kenya bentahe at di bentahe sa dapat taglayin ng isang katangiang dapat taglayin ng
batay sa sumusunod na matrilinear at patrilinear na tagapagsalin. isang tagapagsalin.
aspekto at iugnay ito sa dating pamamahala.
nilang nalalaman.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Ibigay PangkatangGawain: Isalin ang mga sumusunod :1. Pipili ang guro ng magbibigay
ang mga pangyayaring Pagsusuri sa mga kaisipang Love is a perfect bond of union. puna gamit ang pamantayan
kaugnay ng mga kaisipang nakakapaloob sa mitolohiya. 2. No Man is an Island. 3. Follow at ipasasalaysay ito sa buong
nakapaloob sa the warrior king. 4.Bring home a klase.
mitolohiya.Gawin sa beacon. 5. Love God above all.
pamamagitan ng story board.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Pangkatang Gawain: Ibigay Pagsasalaysay: Kung kayo Isalin ang pagsasanay 1B. sa LM Pangkatang Gawain: Bumuo
Araw-araw na Buhay ang mga pangyayaring ang namamahala ng isang pahina 251. ng isang dayalogo na gumamit
kaugnay ng mga kaisipang pangkat , paano mo ng mga salita mula sa ingles at
nakapaloob sa maipapakita ang tamang isalin sa Filipino.
mitolohiya.Gawin sa pamamahala?
pamamagitan ng story
board.Gawain
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Tangub City National High School Baitang/Antas: 10
TALA SA PAGTUTURO Guro: Bb. Elvisa A. Salahit Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: 11/6,7,8,9/2017 7:30-8:30 -(M,T,TH,F- G10 Gemini),1:00-2:00 T-F G10 T'nalak, Markahan: Ikatlo
2:00-3:00 G10 Aquarius (T-F)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
G. Paglalahat ng Aralin Tungkol saan ang mitolohiya? Ihahambing ang uri ng Bakit mahalaga ang pagsasaling- Ano ang iyong nararamdaman
Ang mitolohiya ay pamamahala ngayon at uri wika? habang ginagawa ang
nangangahulugang agham o ng pamamahalang pagsasalin ng mga salita o
pag-aaral ng mga mito at napapaloob sa mitolohiya. pangungusap?
alamat na naglalahad ng
kasaysayan ng mga diyos-
diyusan noong unang panahon
na sinasamba.

H. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Gawain.Panuto : Indibidwal na Gawain: Story Pumili ng isang awiting Ingles na
Bumuo ng sariling wakas mula Ladder. Punan ang mga nagustuhan ninyo at subuking
sa mitolohiyang Liongo. sumusunod: Pamagat, isalin sa Filipino.
Gawing Sabayang Pagbasa Tauhan,Tagpuan,Suliranin,
ang nabuong wakas Pangyayari, Solusyon sa
Problema,Halagang
Pangkatauhan

I. Karagdagang Gawain Tungkol saan ang mitolohiya? Pangkatang Gawain: Presentasyon sa nabuong salin Presentasyon sa nabuong
Ang mitolohiya ay Mananaliksik ng isang mula sa isang awiting Ingles salin mula sa isang dayalogo
nangangahulugang agham o mitolohiya.Suriin ang tauhan,
pag-aaral ng mga mito at tagpuan, katangian.
alamat na naglalahad ng
kasaysayan ng mga diyos-
diyusan noong unang panahon
na sinasamba.

J. Kasunduan/ Takdang Aralin Basahin ang mitolohiyang Ano ang pagsasaling-wika? Pumili ng isang tula sa Ingles at Magsaliksik tungkol sa
Maaaring Lumipad ang Tao Magbigay ng limang isalin sa Filipino. anekdota.
Filipino 10 LM pahina 247-249 halimbawa.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gaawain para sa remediation
PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan: Tangub City National High School Baitang/Antas: 10
TALA SA PAGTUTURO Guro: Bb. Elvisa A. Salahit Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: 11/6,7,8,9/2017 7:30-8:30 -(M,T,TH,F- G10 Gemini),1:00-2:00 T-F G10 T'nalak, Markahan: Ikatlo
2:00-3:00 G10 Aquarius (T-F)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
C.
Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin

D.
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E.
Alin sa Estratehiya sa
Pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasulusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G.
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Ipapasa kay:


ELVISA A. SALAHIT ALMA B. PONDOC
Guro Punong-Guro
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA Paaralan: Baitang/Antas: 10
PAGTUTURO Guro: Asignatura: FILIPINO
Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pamapanitikan ng mga bansang kanluranin
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla ( social media)
C. Kasanayang Pampagkatuto F10PN-IIa-b-72 F10PB-IIa-b-75 F10pt-IIa-b-72 F10PS- Iia -b-74 F10PS- Iia -b-74
Nailalahad ang kultura ng lugar na Naihahambing Naipaliliwanag ang Naibabahagi ang sariling damdamin Naibabahagi ang sariling damdamin at
pinagmulan ng kuwentong-bayan sa ang kultura ng bansang kahulugan ng salita batay sa at saloobin sa isang pangkatang saloobin sa isang pangkatang talakayan
napakinggang usapan ng mga tauhan pinagmulan ng akda sa pinagmulan nito talakayan ang sariling kultura kung ang sariling kultura kung ihahambing sa
alinmang bansa sa daigdig ihahambing sa kultura ng ibang kultura ng ibang bansa batay sa
II.
(Dula) Sintahang Romeo at (Dula) Sintahang Romeo at (Dula) Sintahang Romeo at
PAKSANG-ARALIN/ (Dula) Sintahang Romeo at Juliet (Dula) Sintahang Romeo at Juliet Hango sa Romeo at Juliet Hango sa Romeo at Juliet Hango sa Romeo at Juliet
Juliet Hango sa Romeo at
Hango sa Romeo at Juliet na
NILALAMAN isinalin ni Gregorio C. Borlaza
Juliet na isinalin ni Juliet na isinalin ni Juliet na isinalin ni Gregorio na isinalin ni Gregorio C.
Gregorio C. Borlaza Gregorio C. Borlaza C. Borlaza Borlaza

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 77- Panitikang Pandaigdig Filipino Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Panitikang Pandaigdig Filipino 10
79 10 pahina 77-79 pahina 77-79 pahina 77-79 pahina 77-79
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina Panitikang Pandaigdig Filipino Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Panitikang Pandaigdig Filipino 10
Mag-aaral 201-209 10 pahina 201-209 pahina 201-209 pahina 201-209 pahina 201-209
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop Pantulong Biswal Laptop Laptop Laptop

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain Panalangin/ Pagtala sa mga lumiban sa klase Panalangin/ Pagtala sa mga Pagtala sa lumiban sa klase Panalangin Panalangin
lumiban sa klase
B. Balik-Aral sa nakaraang Aralin Pahapyaw na tanong sa nakaraang aralin Pumili ng ilang mag-aaral na Pagwawasto sa kanilang ginawa Ipapasa ang takdang- aralin.Balikan Balikan ang paksa na tinalakay kahapon
at/o Pagsisimula ng Bagong siyang mag ulat sa kanilang kahapon na gawain ang paksa na tinalakay kahapon
Aralin ginawa kahapon
TALAKAYAN
C. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ano ang inyong nalalaman sa bansang Magbigay ng grapikong Pasagutan sa mga mag-aaral ang Sa pamamagitan ng word Sa pamamagitan ng word association
Englatera? representasyon sa gawain Gawain 5. Paglinang ng association magpabigay ng mga magpabigay ng mga sitwasyon o
tungkol sa bansang England Talasalitaan sitwasyon o salitang may kaugnayan salitang may kaugnayan sa salitang
sa salitang Trahedya Trahedya
D. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Nakilala mo ba si William Shakespeare? Basahin ang panimulang Ipagamit sa pagbuo ng Talakayin ang kanilang mga sagot Talakayin ang kanilang mga sagot
sa Bagong Aralin Mayroon ka bang alam na isinulat niya? kaligirang pangkasaysayan ng makabuluhang pangungusap ang
dula..Alam niyo ba ang ating mga salitang epitimolohiya
paksang ngayong araw?

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Magbigay ng impormasyon tungkol sa Talakayin ang kaligirang Ipapanood/Iparinig/Ipabasa ang Pangkatin ang klase at ipabigay ng Pangkatin ang klase at ipabigay ng ilang
bansang England batay sa sumusunod na pangkasaysayan ng dulang dulang Romeo at Juliet. ilang sitwasyong sitwasyong nakita/napakinggan o
aspekto at iugnay ito sa dating nilang Romeo at Juliet nakita/napakinggan o nabasa na nabasa na nauwi sa trahedya. Iugnay ito
nalalaman. nauwi sa trahedya. Iugnay ito sa sa dulang Romeo at Juliet na
F. Paglinang sa Kabihasaan Pumili ng kapareha at magpakita ng isang Paano nakatutulong ang pokus Bakit umiiral ang gayong Ipaulat ang kanilang natalakay sa Ipaulat ang kanilang natalakay sa
maiksing dula-dulaan sa pinaglalaanan at sa pamantayan o kalakaran sa pag- pangkat. pangkat.
kagamitan sa pagsulat ng ibig sa panahon ni Shakespeare?
sariling damdamin sa saloobin?

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Paano nakatutulong ang dula sa Bakit mahalagang malaman mo Paano mo ipaglaban ang iyong Ano ang naging epekto nito sa iyong Ano ang naging epekto nito sa iyong
Araw-araw na Buhay paglalarawan ng tradisyon at kultura ng ang kultura at tradisyon ng mahal sa buhay? sarili? sarili?
isang bansa? lugar na pinagmulan ng dula?

G. Paglalahat ng Aralin Ang dula ay hango sa totoong buhay maliban Kinakailangan mong Ano ang iyong damdamin matapos Ano ang natutuhan mo? Ano ang natutuhan mo?
na lamang sa iilang dulang likha ng maunawaan kung paano mo mapanood ang isang dula?
malikhain at malayang kaisipan. nakatutulong ang dula sa
paglalarawan ng tradisyon at
kultura ng isang bansa.

H. Pagtataya ng Aralin Magsalaysay ng kuwentong nabasa, Sagutin ang gawain 4. pahina Ipakita sa pamamagitan ng double Pumili ng isang pangyayari sa akda. Pumili ng isang pangyayari sa akda.
napanood, narinig, at nasaksihan na 200 cell diagram ang pagkakatulad at Pagkatapos, sabihin ang saloobin at Pagkatapos, sabihin ang saloobin at
humantong sa trahedya ang wakas. Gamitin pagkakaiba ng kulturang damdamin nito sa iyo. Gagayahin damdamin nito sa iyo. Gagayahin ang
I. Karagdagang Gawain
J. Kasunduan/ Takdang Aralin Magsaliksik tungkol sa bansang England Magbigay ng iba pang halimbawa
ng epitimolohiya ng salita
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
Bilang ng mag-aaral
nakakuha ng 80% sana pagtataya
B. nangangailangan
Nakatutulong ba angpa ng ibang
remedial?
C. gaawain para sa remediation
Bilang ng mag-aaral na
D. Bilang ng mga
nakaunawa sa mag-aaral
aralin na
Alin sa Estratehiya
magpapatuloy sa Pagtuturo
sa remediation
E. nakatulong ng lubos? Paano ito
F. naranasan
nakatulong? na nasulusyunan sa
Anong kagamitang
tulong ng panturo ang
aking punungguro at
G. aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?
Inihanda ni: Ipapasa kay:

Guro Punong-Guro

You might also like