You are on page 1of 2

SANTISIMO ROSARIO NATIONAL HIGH SCHOOL- ATISAN EXTENSION

PANGARAW-ARAW NA TALA SA PAG-AARAL NG ARALING PANLIPUNAN 7- ARALING ASYANO


UNANG MARKAHAN

(PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW

UNANG LINGGO(Hunyo 3-7, 2019) at IKALAWANG LINGGO (Hunyo 10-14, 2019)


A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya Nailalarawan ang mga katangian ng
kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang tungo sa paghahating – heograpiko: kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng
Asyano Silangang Asya, Timog-Silangang Asya, Asya katulad ng kinaroroonan, hugis,
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
TimogAsya, Kanlurang Asya, Hilagang sukat, anyo, klima at “ vegetation cover”
Asya at Hilaga/ Gitnang Asya (tundra, taiga, grasslands, desert, tropical
forest, mountain lands )
Natatalakay ang pagkakaiba-iba ng bawat Natutukoy ang mga kilalang anyong tubig
D. Mga Layunin parte ng Asya kung san umusbong ang kabihasnan ng
Asya
Katangiang Pisikal ng Asya
II. NILALAMAN 1. Konsepto ng Asya
2. Katangiang Pisikal
III. KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian ASYA:Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba-iba
Teacher’s Guide Pages Pahina 16-17 Pahina 18-21
Learners Materials Pages
Textbook Pages
Additional Materials from LR
Portal
Iba pang kagamitang panturo Test paper Mga larawan at biswal Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
Pagiisa-isa sa bansa sa daigdig Pagtukoy sa pangunahin at sekondaryang
1. Balik-aral
direksyon
Pagtatanong tungkol sa kaanilang Nailalarawan ang kontinente ng daigdig Naiisa-isa ang katangian ng mga rehiyon
2. Pagganyak nalalaman tungkol sa kasaysayan ng ng Asya
daigdig
3. Paglalahad Pagbibigay ng diagnostic test Natatalakay ng Asya bilang isa sa Natatalakay ang iba’t-ibang anyong lupa
kontinente ng daigdig
Natatalakay ang pagkakaiba-iba ng bawat Natutukoy ang mga kilalang anyong tubig
B. Panlinang na aralin parte ng Asya kung san umusbong ang kabihasnan ng
Asya
Naitatala ang mga bansang kabilang sa Natutukoy sa mapa ang mga kilalang
C. Pangwakas na gawain
bawat rehiyong ng Asya anyong lupa at anyong tubig sa Asya
Natutukoy kung saang parte ng mapa ng Natatalakay ang ugnayan ng tao at
1. Paglalahat Asya nakikita ang mga bansa. kapaligiran tungo sa pagbuo at pagunlad
ng Kabihasnang Asyano
Napahahalagahan ang pagkakaroon ng Naiguguhit ang iba’t-ibang anyong lupa at
2. Paglalapat kaalaman ng mga mag-aaral sa mga anyong tubig sa Asya
bansang kanilang sa Asya.
Napahahalagahan ang pagkakaroon ng Napapahalagahan ang pael na
3. Pagpapahalaga mga rehiyon sa Asya ginagampanan ng anyong lupa at anyong
tubig sa Asya
Pagtukoy kung saang aralan wala pang Natutukoy kung saang parte ng Asya Nasasagutan ang Gawain 2 pahina 12-13
4. Pagtataya kaalaman ang mga mag-aaral nabibilang ang mga bansa sa (Asya:Pag-kakaisa sa pagkakaiba-iba)
pamamagitan ng maikling pagsusulit
Mga tala/mga puna
V. PAGNINILAY
Bilang ng mag – aaral na nakakuha Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral
ng 80 % sa pagtataya ang nakakuha ng 80 % sa pagtataya. ang nakakuha ng 80 % sa pagtataya. ang nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral
Bilang ng mag – aaral na Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral
ang nakakuha ng mas mababa pa sa 80 % sa ang nakakuha ng mas mababa pa sa 80 % sa
nangangailangan ng iba pang gawain pagtataya at nangangailangan ng remediation.
ang nakakuha ng mas mababa pa sa 80 % sa
pagtataya at nangangailangan ng remediation.
para sa remediation pagtataya at nangangailangan ng remediation.

Nakatulong ba ang remediation? __ Oo / Bilang ng mag – aaral ______ __ Oo / Bilang ng mag – aaral ______ __ Oo / Bilang ng mag – aaral ______
Bilang ng mag – aaral na nakaunawa
sa aralin. __ Hindi / Bilang ng mag – aaral ______ __ Hindi / Bilang ng mag – aaral ______ __ Hindi / Bilang ng mag – aaral ______
Bilang ng mag – aaral na Mayroong _________ na mag – aaral na Mayroong _________ na mag – aaral na Mayroong _________ na mag – aaral na
magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation
Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral Mayroong ______ sa _______ na mag – aaral
ang nakakuha ng 80 % sa pagtataya. ang nakakuha ng 80 % sa pagtataya. ang nakakuha ng 80 % sa pagtataya.

MR. IRENEO V. PADILLA MR. PATRICK HENRY L. ILAGAN


PRINCIPAL I PRINCIPAL II
ATISAN ELEMENTARY SCHOOL SANTISIMO ROSARIO NATIONAL HIGH SCHOOL

You might also like