You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DIAGYAN ELEMENTARY SCHOOL
DIAGYAN, DILASAG, AURORA
LESSON PLAN (LP)
MTB (8:00-9:30)
March 14, 2022
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates knowledge and skills in listening and communicating about
Pangnilalaman familiar topics, uses basic vocabulary, reads and writes independently in meaningful
(Content Standard) contexts, appreciates his/her culture.
B. Pamantayan sa The learner demonstrates knowledge and skills in listening and communicating about
Pagganap familiar topics, uses basic vocabulary, reads and writes independently in meaningful
(Performance Standard) contexts, appreciates his/her culture.
C. Mga Kasanayan sa Retell literary and information texts appropriate to the grade level listened to
Pagkatuto MT1LC-IIIh-i-8.
(Learning Competencies)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II. NILALAMAN Retell a Story
III. KAGAMITANG PowerPoint Presentation
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng
Most Essential Learning Competencies (MELCS) page 369
Guro/Curriculum
Guide (MELCs)
2. Mga pahina sa MTB-MLE LAS Week 6
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa n/a
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa lrmds.deped.gov.ph
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Story book, chart, pictures
Panturo

IV. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL


A1. Preliminary Activities Panalangin Ang mga bata ay tatayo at
Pag-awit ng Lupang Hinirang mananalangin. Aawit ng Lupang
Ehersisyo Hinirang, mag eehersisyo.
Pagbati Itataas ang kamay at mag sasabi
Pagtsi-tsek ng atendans ng “present po” kapag tinawag
Mga Alituntunin sa loob ng classroom sa ang pangalan.

Address: Diagyan, Dilasag, Aurora


Telephone No.: +63 979306873
Email Address: 104432@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DIAGYAN ELEMENTARY SCHOOL
DIAGYAN, DILASAG, AURORA
New Normal.
A2. Balik-Aral sa nakaraang Hilig mo bang makinig ng kuwento? Maaaring sagot ng bata.
aralin Anong pinakagusto mong kwentong
(Reviewing previous lesson narinig o napanood? Opo
or presenting the new
lesson) Hindi po.

B. Paghahabi sa layunin ng Ang pagbabasa ng mga kuwento ay isang Ang mga bata ay tahimik na
aralin mabisang paraan upang masanay pa ang makikinig.
(Establishing a purpose iyong kakayahan sa pagbabasa at malinang
for the lesson) ang iyong isipan. Habang binabasa mo ang
isang kuwento ay dapat intindihin mo ang
bawat pangyayari nito. Ang pagbabasa ng
mga kuwento ay isang kawili-wiling
gawain kung saan ikaw ay makapupulot ng
mga aral mula sa mga kuwentong binasa at
naiuugnay ang mga ito sa mga pangyayari
sa iyong paligid.
C. Pag-uugnay ng mga Balangkas sa Pagsasalaysay sa Ang mga bata ay makikinig.
halimbawa sa bagong aralin. Napakinggang Kuwento
(Presenting
examples/instances of
the new lesson)

Address: Diagyan, Dilasag, Aurora


Telephone No.: +63 979306873
Email Address: 104432@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DIAGYAN ELEMENTARY SCHOOL
DIAGYAN, DILASAG, AURORA

Address: Diagyan, Dilasag, Aurora


Telephone No.: +63 979306873
Email Address: 104432@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DIAGYAN ELEMENTARY SCHOOL
DIAGYAN, DILASAG, AURORA
D. Pagtalakay ng bagong Makinig at basahin ang kwento. Isalaysay Ang mga bata ay tahimik na
konsepto at paglalahad ng mo ang mga mahahalagang detalye ng makikinig at sasagot sa mga
bagong kasanayan #1
(Discussing new kuwento sa pamamagitan ng pagsagot sa tanong.
concept and practicing mga sumusunod na tanong:
new skills #1)

Ano ang pamagat ng kwento?

Anong nangyari sa isang araw? Isang Pagsubok po.


Kanino galling at kelan ibinigay ang Nasira po yung laruan.
laruan?
Sa tatay po nya. Ibinigay po ito
sa kanya nung kaarawan nya.
Paano nasira ang laruan? Inagaw po ng batang sutil at
pinaghahampas.

Anong nangyari nung pag uwi niya?


Isinumbong po niya sa kaniyang
ina.
Kung kayo ang tauhan sa kwentong binasa,
ganoon din baa ng gagawin niyo? Sasagot ang mga bata.

Address: Diagyan, Dilasag, Aurora


Telephone No.: +63 979306873
Email Address: 104432@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DIAGYAN ELEMENTARY SCHOOL
DIAGYAN, DILASAG, AURORA
E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Sagutin ang mga tanong tungkol sa
konsepto at paglalahad ng binasa o napakinggang kuwento:
bagong kasanayan #2 1. Ano ang nangyari sa bata?
(Discussing new concepts 2. Sino ang sumira sa kaniyang laruan?
and practicing new skills 3. Sino ang nagbigay sa kaniya ng laruang
#2) ito?
4. Bakit siya umuwing tuliro?
5. Paano nawala ang kaniyang sama ng
loob?
F. Paglinang sa Kabihasaan Makinig at sundan ang guro sa pagbabasa ng Ang mga bata ay tahimik na
(Tungo sa Formative kuwentong nasa ibaba at sagutin ang mga makikinig sa guro.
Assessment) sumusunod na tanong. Bilugan ang letra ng
(Developing mastery (Leads tamang sagot.
to formative assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa 1. Ilarawan ang mga sumusunod na tauhan sa


pang-araw-araw na buhay kuwento. Ang mga bata ay sasagot sa mga
(Finding a. Leng-Leng c. Ninang Grace tanong ng guro.
practical/application of b. Ate Geng-Geng d. Chi
concepts and skills in daily 2. Makalipas ang kaarawan ni Leng-Leng, ano
living) ang natanggap
niyang regalo mula sa kaniyang ninang Grace?
a. Bagong sapatos c. Cute na pusa
b. Pulang bag d. Makulay na laso
3. Ano ang naging reaksyon o emosyon ni
Leng-Leng sa regalong

Address: Diagyan, Dilasag, Aurora


Telephone No.: +63 979306873
Email Address: 104432@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DIAGYAN ELEMENTARY SCHOOL
DIAGYAN, DILASAG, AURORA
natanggap niya?
a. Siya ay tuwang-tuwa c. Siya ay tumalon-
talon
b. Siya ay nagulat d. Siya ay napasayaw
4. Kapag tinatawag ang pangalan ni Chi, ano
ang isinasagot nito?
a. “aw, aw” c. “meee, meee”
b. “twit, twit” d. “ngiyaw, ngiyaw”
5. Ano ang ginawa ng magkapatid sa
natanggap na regalo?
a. Itinapon niya ang regalo
b. Inalagaan niya ang natanggap na regalo
c. Pinabayaan niya ang natanggap na regalo

H. Paglalahat ng Aralin Paano maikukwentong muli ang isang Ang mga bata ay sasagot.
(Making generalizations kwento , balita o tulang narinig o nabasa?
and abstractions about the
lesson)
I. Pagtataya ng Aralin Pumili sa mga kwentong napakinggan Tatawagin ng guro ang mga mag
(Evaluating Learning) ngayong araw na ito. Ikwentong muli ang aaral at sasagot ang mga ito.
kwentong iyong napili.

J. Karagdagang Gawain para sa Pumili ng kwento na iyong ikukwento bukas sa


takdang-aralin at remediation klase,
(Additional activities for
application or
remediation)
V. Mga Tala (Remarks)
VI. PAGNINILAY
(Reflections)
A. A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mga

Address: Diagyan, Dilasag, Aurora


Telephone No.: +63 979306873
Email Address: 104432@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DIAGYAN ELEMENTARY SCHOOL
DIAGYAN, DILASAG, AURORA
mag-aaral na naka-unawa ____ of Learners who caught up the lesson
sa aralin
D. D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require remediation
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. E. Alin sa mga istratehiya
sa pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

MACARIO V. TOBIA, JR MARIA LUIZA C. TORIAGA


Teacher-I HT-III

Address: Diagyan, Dilasag, Aurora


Telephone No.: +63 979306873
Email Address: 104432@deped.gov.ph

You might also like