You are on page 1of 6

School IMPASUGONG NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 8

GRADES 1 to 12 Teacher RODEZA C. ANUNG Learning Area ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and SEPTEMBER 19-21, 2022 Quarter 1ST
Time
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-
usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukala ng proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga
pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang natatanging Napahahalagahan ang natatanging Napahahalagahan ang natatanging
kultura ng mga rehiyon, bansa at kultura ng mga rehiyon, bansa at kultura ng mga rehiyon, bansa at
mamamayan sa daigdig (lahi, pangkat- mamamayan sa daigdig (lahi, mamamayan sa daigdig (lahi, pangkat-
etno lingguwistiko , at relihiyon sa pangkat- etno lingguwistiko , at etno lingguwistiko , at relihiyon sa
daigdig) AP8HSK-Ie-5 relihiyon sa daigdig) AP8HSK-Ie-5 daigdig) AP8HSK-Ie-5
II. NILALAMAN Heograpiyang Pantao
Natatanging Kultura ng mga Rehiyon, Bansa at Mamamayan sa Daigdig (lahi, pangkat- etniko, wika, at relihiyon sa
daigdig)

KAGAMITANGPANTURO
A.SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph.22 Ph.23 Ph.24

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Ph. 31-32 Ph.33 Ph.34


Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resources o ibang website
B.IBA PANGKAGAMITANG PANTURO Graphic organizer, larawan Simbolo ng ibat ibang relihiyon Larawan ng pangkat etniko

III. PAMAMARAAN
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay
maaring pangkatan. maaring pangkatan. maaring pangkatan.

a. Balik Aral/ Lunsaran Gamit ang graphic organizer bigyang Ang guro ay magpapakita ng isang Bakit mahalaga ang relihiyon sa buhay ng
kahulugan ang salitang Heograpiya ng video clips tungkol sa rally/misang El isang tao?
Pantao Shaddai o kahit anong charismatic
movement

Magpabigay ng puna sa mga


estudyante ukol sa palabras.

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ang mga mag-aaral ay magsasalita ng Gamit ang concept map, magbigay Magpapanuod ng isang video clip
kanilang wikang ginagamit sa kanilang ng mga salitang may kinalaman sa ngbalita tungkol sa komedyanteng si
lugar (mother tongue). relihiyon Candy Pangilinan at ang isyu niya hinggil
Sa palagay ninyo, Bakit iba ang wika na sa mga katutubo.
ginagamit ng mga taong naninirahan sa
Luzon, Visayas at Mindanao? Bibigyan puna ng mga mag-aaral

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Talahanayan 1.5 Mga pangunahing Wika Magpapaguhit ng larawan ukol sa Ipapakita ng guro ang mga larawan ng
sa sa Daigdig mga sumusunod: mga pangkat etniko at sasagutin ang
Bagong Aralin Modyul ph. 31-32 katanungang
1.Pangangailangan ng tao sa relihiyon. Bakit kailangan nating kilalanin ang mga
pangkat etniko?
2.Paglabas ng mga propeta at iba
pang relihiyon sa panahon ng krisis.
Ipapaliwanag ng mag-aaral ang
kanilang iginuhit.
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto 1.Ano ang tinatawag na language family? Mga Pangunahing Relihiyon sa Daigdig Gawain 9: Crossword Puzzle
Buuin ang puzzle tungkol sa heograpiyang
2.Paano nabuo ang wika? Modyul ph.33 pantao sa pamamagitan ng pagtukoy sa
inilalarawan ng bawat bilang.
3.Gaano kahalaga ang wika? Saan galing ang salitang relihiyon?
Modyul ph.35
Saan galing ang salitang relihiyon?

e. Pagtalakay ng bagong Magbigay ng limang kahalagahan ng wika Sa pamamagitan Think, Pair, and Share Gawain 11:Modelong Kultura
konsepto at bagong sa pamamagitan ng concept map Ibabahagi ngmga mag-aaral ang
karanasan
kanilang saloobin tungkol sa relihiyon Modyul ph.37
na namamayani saPilipinas.

f. Paglinang sa kabihasaan Bakit itinuturing ang wika bilang isang Kung ikaw ang pangulo ng ating bansa, Paano mo maipapakita ang pag-unawa sa
(Formative Assessment) kaluluwa ng isang kultura? ano ang maimumungkahi ng para anu kahalagahan ng mga pamanang
pang magkaroon ang Pilipinas ng isang ipinagkaloob ng mga pangkat etniko na
relihiyon na paniniwalaan ng mga nagtagumpay sa hamong dulot ng
mamamayang iyong nasasakupan? kapaligiran nito?

g. Paglalapat ng aralin sa Paano mo pahahalagahan ang iyong Bakit mahalaga ang relihiyong Paano maisasakatuparan ang mga
pang-araw- araw na buhay sariling pinaniniwalaan mo sa loob ng inyong nagawang mga pangkat etniko sa
Wika sa pang-araw araw na buhay? tahanan? kasaysayan ng bansa?

h. Paglalahat ng aralin Bakit nagkaroon ng pagkaka iba-ibang Ilarawan ang mga simbolo na ginagamit Ang salitang etniko ay nagmula sa salitang
wika? ng Greek na ethnos na nangangahulugang
Bakit kailangang malaman Ibat ibang relihiyon. mamamayan
natin ang pinagmulan ng wika?
i. Pagtataya ng aralin Ano ang maari mong gawin sa sitwasyon 1. Bakit nagiging batayan ang relihiyon Sa paanong paraan nakaka apekto sa
na ng pagkilos ng tao sa kaniyang pang- aspektong Kultural (pamumuhay,
ito: araw-araw na pamumuhay? pananamit, kilos, paniniwala, kaugalian)
ang mga pangkat etniko.
Ang iyong guro sa Araling A.dahil sa mga paniniwala ng Magbigay ng mga halimbawa
Panlipunan ay nagalit sa klase dahil nakapaloob sa sistema ng isang
sa ingay ng iyong kamag-aral dahil relihiyon
sa galit niya nakapag salita siya ng B.dahil sa mga kautusang nakasaad dito
wika na hindi nyo naiintindihan? C.dahil sa sistematikong doktrina nito
Ano ang maari mong gawin? D.dahil sa magkaugnay ang tao at
relihiyon

2.Bakit sinasabing tila isang malaking


mosaic ang daigdig?
A.dahil sa maraming pulo ang bumubuo
sa daigdig
B. dahil sa maraming natatanging
paglalarawan at katangian ng mga
naninirahan dito.
C.dahil sa pitong kontinenteng
bumubuo dito
D.dahil sa iba’t ibang relihiyon
ng tao
3.Bakit nagdulot ng kontrobersiya ang
pagbuo ng mga eksperto ng ibat ibang
klasipikasyon ng mga tao sa daigdig?
A. sapagkat maaaring magkamali ang
mga eksperto
B.sapagkat maaaring hindi maging
katanggap- tanggap ang klasipikasyong
ginawa
C. sapagkat maaaring magpakita ito
ng maraming diskriminasyon
D.sapagkat maaaring hindi maging
pantay ang pagbuo ng klasipikasyon
4.Anong relihiyon ang may
pinakamaraming taga sunod?
A. Islam
B. Budismo
C. Hinduismo
j. Takdang aralin Magsaliksik tungkol sa relihiyon at sagutin Basahin ang tungkol saPangkat Etniko at Gumawa ng isang islogan na nagpapakita
ang katanungang magdala ng mga larawan nito. ng pagmamahal at paggalang sa mga
Baki tmahalaga ang relihiyon sa buhay ng pangkat etniko.
tao?
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral


na magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon na
tulong ng aking punong guro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Approved by:

RODEZA C. ANUNG CHERILYN C. CASAS VERONICA P. POLIG, PhD


Teacher I AP - Department Head School Principal II

You might also like