You are on page 1of 4

Paaralan: IMPASUGONG NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: 8

Grades 1 to 12 Guro: RODEZA C. ANUNG Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Petsa: SEPTEMBER 26 – 30, 2022 Markahan: UNA
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I.LAYUNIN

A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-
usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.

B.Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga
pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.

C.Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kondisyong Naipaliliwanag ang uri ng Naipaliliwanag ang uri ng
heograpiko sa panahon ng mga pamumuhay ng mga unang tao sa pamumuhay ng mga unang tao sa
unang tao sa daigdig AP8HSK-Ie-4 daigdig AP8HSK-Ie-5 daigdig AP8HSK-Ie-5
II. NILALAMAN Ang Pagsisimula ng mga Kabihasnan sa Daigdig

(Pre historiko- 1000 BCE)


1.Kondisyong Heograpiko sa Panahon ng mga Unang Tao saDaigdig
KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph.26-27 Ph.28 Ph.29

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Modyul ph.39-40 Modyul ph.41 Modyul ph.46
aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
B.IBA PANG KAGAMITANG PANTURO larawan ng mga sinaunang larawan ng sinaunang kagamitan Larawan ng sinaunang kagamitan
kagamitan
III. PAMAMARAAN
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng
Magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay Magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay Magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay
maaring pangkatan maaring pangkatan maaring pangkatan
a.Balik Aral Balikan ang Cross word Puzzle ph35 Balikan ang mga kagamitang Ilunsad ang aralin sa pamamagitan sa
ginagamit ng mga sinaunang tao? pagtalakay sa kasalukuyang lipunang
ginagalawan ng mga mag-aaral.
Itanong: Masasabi bang ang panahon
ngayon ay isang maunlad na panahon?
Paano ito nasabing maunlad?

b.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1. Kung Ikaw Kaya? Ipapakita ang larawan ng May kaugnayan ba ang teknolohiya
sinaunang tao at hihingin ang upang masabing ang uri ng
Isiping isa ka sa mga taong nabuhay sa
kanilang puna tungkol dito. pamumuhay ng tao ay
daigdig noong sinaunang panahon.
nakakaangat? Ipaliwanag
Pumili sa mga kahon ng tatlong bagay na
sa tingin mo’y makatutulong sa iyong
pang araw-araw na pamumuhay.
Bigyan ng pagkakataon ang mga mag-
Mahalagang maipaliwanag mo ang
aaral na magbigay ng isang katangian na
dahilan ng iyong pagpili
1. Alin ang iyong mga pinili? masabing nakakaangat ang uring
2. Bakit ang mga bagay na ito ang iyong pamumuhay ng isang tao o pamayanan?
pinili? Isulat ang nabanggit na salita sa pisara.
3. Kaya mo bang mabuhay sa sinaunang
Panahong kung taglay mo ang bagay na
pinili? Ipaliwanag angsagot.

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Bibigyan diin ang nararanasan ng mga Ano ang limang bagay na naiisip Pagsama-samahin ang lahat na
sa sinaunang tao na magkakaroon lamang mo tungkol sa dalawang salitang nabanggit na katangian at bumuo
Bagong Aralin ng kasangkapang binanggit at itatanong ito. Isulat ito sa kolum ang klase ng isang TGA Activity (Tell,
sa mga mag-aaral” kung ito lamang ang Guide, Act)
mga kagamitan ng ating mga ninuno NOMAD
“Paano umunlad ang pamumuhay ng tao MAGSASAKA
noong sinaunang panahon?
Gawain 2: Initial- refined- Final Idea (I-R-
F)Chart
d.Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ipaliwanag ang Teoryang Panrelihiyon. Gawain 3: ITweet Mo! Gawain 4: Tower of Hanoi Chart
Ano Modyul ph.45 Modyul ph.46
ang nagging batayan ng teoryang ito?
Sino si Charles Darwin? Ano ang kanyang
Paliwanag tungkol sa teoryang
ebolusyon?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano-ano ang mga pagbabagong 1.Ano ang mga katangian ng bawat 1. Ano ang kaugnayan ng iyong sagot sa
at bagong karanasan pinagdaanan ng tatlong pangkat ng Homo yugto ng pag-unlad ng kultura ng tao? nakatalang kongklusyon?
species?
2.Paano naganap ang pag-unlad sa 2.Nakabuti ba ng pagbabagong ito sa
Paano naka adapt ang sinaunang tao sa kultura ng mga sinaunang tao batay sa pamumuhay ng mga sinaunang tao?
kondisyong heograpiko sa panahon ng kasangkapan Patunayan.
mga unang tao sa daigdig?
f. Paglinang sa kabihasaan Kayamobang mabuhay sa sinaunang Ano ang iyong mabubuong 1.Maipagmamalaki ba ng kasalukuyang
(Formative panahon kung taglay mo ang mga bagay o kongklusyon henerasyon ang ginawang ito ng mga
Assessmeent) kasangkapan na ginamit ng sinaunang tungkol sa mga sinaunang tao? sinaunang tao? Pangatwiranan
tao? Ipaliwanang.
2.Ano ang gustong ipahiwatig ng mga
konklusyon at ebidensyang nakatala sa
Tower of Hanoi Chart tungkol sa pag-
unlad ng kultura ng mga sinaunang tao sa
daigdig?
g. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang mag-aaral ano ano ang mga Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakaton Paano maipapakita ang pagpapahalaga sa
pang-araw- araw na buhay kagamitan ng sinaunang tao na hanggang na nabuhay noon ano kaya uri ng uri ng pamumuhay na mayroon ka
ngayon ay patuloy pa rin ninyo pamumuhay mayroon ka? ngayon?
ginagamit? Bakit mo ito sinabi?
h. Paglalahat ng aralin Gamit ang mga Conceptual Matrix isulat Sa pamamagitan ng isang pantomime Ipahambing sa mga mag-aaral ang mga uri
ang mga mahahalagang kagamitan na ipakita ang uri ng pamumuhay ng ng pamumuhay ng sinaunang tao sa
naimbento ng sinaunang tao. sinaunang tao. kasalukuyan.
i. Pagtatayang aralin Paano nakaugnay ang katangiang pisikal Ipaliwanag ang uri ng pamumuhay ng Paano mo nasabi namahalaga ang
ng sinaunang tao sa heograpiyang mga sinaunang tao at ilarawan ito kung bahaging ginampanan ng pamumuhay ng
kinalalagyan nito? paano napagtagumapayan nila ito. sinaunang tao sa kasalukuyan?

j. Takdang aralin Magsaliksik tungkol sa uring pamumuhay Gumawa ng isang tula tungkol sa Gumawa ng isang sanaysay tungkol sa
ng sinaunang tao. Alamin ang uri ng Sinaunang Tao, Ika’y Hinahangaan Ko. paksang “ Marangal na Pamumuhay,
pamumuhay ng sinaunang tao. Panatag ang Buhay”
IV. MGATALA

V. PAGNINILAY

a.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
c.Nakatulong ba ang remedial?

d.Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e.Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano
f.Anongitosuliranin
nakatulong?
ang aking naranasan
na
solusyon na tulong ng aking punongguro
at superbisor?
f.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Approved by:

RODEZA C. ANUNG CHERILYN C. CASAS VERONICA P. POLIG, PhD


Teacher I TII/ AP - Department Head School Principal II

You might also like