You are on page 1of 4

Paaralan: IMPASUGONG NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: 8

Grades 1 to 12 Guro: MARNELLE G. LANDUAY Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Petsa: OCTOBER 10 - 14, 2022 Markahan: UNA
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I.LAYUNIN

A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang
henerasyon.

B.Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng
mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.

C.Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay Naipaliliwanag ang uri ng Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay
ng mga unang tao sa daigdig pamumuhay ng mga unang tao sa ng mga unang tao sa daigdig
AP8HSK-Ie-5 daigdig AP8HSK-Ie-5 AP8HSK-Ie-5
II. NILALAMAN Pamumuhay ng mga Unang Tao sa Daigdig

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph.30 Ph.31-32 Ph.31-32

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Modyul ph43-52 Modyul ph 43-52 Modyul ph43-52
aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
B.IBA PANG KAGAMITANG PANTURO chart, larawan ng sinaunang tao, chart,timeline chart, timeline
timeline
III. PAMAMARAAN
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalagang Ang guro ay maaaring magtalagang Ang guro ay maaaring magtalaga ng
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay
maaring pangkatan maaring pangkatan maaring pangkatan
a.Balik Aral Ang guro ay ipapakita ang timeline ng 1.Magbabalik-aral sa nakaraang aralin. Sa pamamagitan ng timeline ipapakita ng
sinaunang tao at ang pagbabago nito. Isa-isahin ang mga pag-unlad na mga mag-aaral ang kanilang ginawang
naganap sa pisikal na anyo at kakayahan takdang aralin tungkol sa panahon ng bato,
ng mga homo bronse at bakal at ito bibigyan ng reaksyon.

b.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Malaki ba ang epekto ng heograpiya sa 1.Tumawag ng ilang mag-aaral upang Batay sa timeline alin sa mga panahon na ito
pag- usbong ng kabihasnan? maglagay sa mesa ng anumang gamit ang iyong gugustuhin na mabuhay, at anong
mula sa bag o klase nila. Pagkatapos ay uri kaya ng pamumuhay kaya mayroon ka?
ipahanay o ipa-uri ang mga ito sa
kanila.Tanungin sa kanila ang batayan ng
kanilang paghahanay. Ilahad ang nagging
karanasan ni Christian Jurgensen
Thomsen, ang curator ng Danish
National Museum at ang nagbuo ng
three-age system.

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Gawain5: Ano Ngayon Chart 1.Talakayin ang mga naganap sa 1.Talakayin ang mga naganap sa panahon ng
sa Modyul 47 panahon ng bato, bronse at bakal. bato, bronse, bakal. Maaring gumamit ng
Bagong Aralin Maaring gumamit ng tsart. tsart. Panahon/ Panahong Saklaw/
1.Paano hinubog ng mga pagbabagong ito Panahon/PanahongSaklaw/ Uri/Katangian ng Kasangkapan/ Paraan ng
ang kasalukuyang pamumuhay ng tao? Uri/Katangian ng Kasangkapan/ Paraan Pamumuhay
ng Pamumuhay
2.Gaano kahalaga ang mga pag-unlad na
naganap noong sinaunang panahon?
d.Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gawain6: Archaeologist at Work 1.isa-isahin ang mga kalipunan ng mga 1.Sa iyong opinion, anong panahon ang may
Matitingkad na kaisipan tungkol sa Pinakamahalagang naiambag sa
Modyul ph. 49 panahon ng bato, bronse, bakal. kasalukuyan? At bakit?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain6: Archaeologist at Work 1.Ikumpara ang pamumuhay noong Gumawa ng Data Retrieval Chart tungkol sa
at bagong karanasan Modyulph.49 Stone Age, bronse, bakal at sa panahon ng bato, bronse at bakal
kasalukuyang panahon.

Itanong sa mga mag-aaral


1.Ano ang kaugnayan ng mga artifact sa
pagtukoy sa kultura ng mga taong nabuhay 1.Sa iyong opinion, ano ang
pinakamahalagang nadiskubre sa
saCatalHuyuk?
panahon ng bato, bronse, bakal at bakit?

f. Paglinang sa kabihasaan 1.Ano ang kongklusyong nabubuo batay sa 1.Paano mo pahahalagahan sa ngayon Paano hinubog ng mga pagbabagong ito
(Formative paghahambing ng buhay sa Catal Huyuk at ang mga naiambag sa panahon ng bato, ang kasalukuyang pamumuhay ng tao?
Assessmeent) sa kasalukuyang pamumuhay? bronse, bakal sa kasalukuyan?

g. Paglalapat ng aralin sa 1.Sa iyong palagay, alin sa mga pagbabago 1.Kung ikaw ay bibigyan ng 1.Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong
pang-araw- araw na buhay sa pamumuhay ng tao ang may pagkakataong mabuhay sa panahon ng mabuhay sa tatlong panahon, ano kaya ang
pinakamalaking epekto sa kasalukuyan? bato, bronse at bakal ano kaya ang maari mong maimbento maliban sa mga
maari mong maimbento maliban sa mga naimbento sa ibat ibang panahon?
naimbento sa panahon na iyon?
h. Paglalahat ng aralin Maipagmamalaki ba ng kasalukuyang Dugtongan ng mga mag-aaral Dugtungan ng mahahalagang salita upang
henerasyon ang ginawa ng sinaunang tao? Ang pinakamahalagang panahon ng mabuo ang pangungusap
Pangatwiranan. sinaunang tao ay ang panahon ng___
dahil______ Ang panahon ng bato ay ____bronse
_______at bakal.

i. Pagtatayang aralin Maglista ng tatlong pinakamahalagang Ilarawan ang mga kagamitan ng ibat Alin sa mga pagbabago sa pamumuhay ng
kontribusyon ng sinaunang tao sa ibang panahon at suriin kung ano ang tao ang may pinakamalaking epekto sa
kasalukuyang panahon. At bigyan ng epekto nito sa kasalukuyang panahon. kasalukuyan?
reaksyon
j. Takdang aralin Gumawa ng isang poster na naglalarawan Gumawa ng isang timeline na Gumawa ng isang tula na naglalarawan ng
tungkol sa mga nagawa ng sinaunang tao nagpapakita ng mga pagbabago simula Mahahalagang pangyayari tungkol sa
at ang halaga nito sa kasalukuyan. noong panahon ng bato hanggang sa panahon ng bato, bronse, at bakal.
kasalukuyan.
IV. MGATALA

V. PAGNINILAY

a.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
c.Nakatulong ba ang remedial?

d.Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e.Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano
f.Anongitosuliranin
nakatulong?
ang aking naranasan
na
solusyon na tulong ng aking punongguro
at superbisor?
f.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Approved by:

MARNELLE G. LANDUAY CHERILYN C. CASAS VERONICA P. POLIG, PhD


Teacher I TII/ AP - Department Head School Principal II

You might also like