You are on page 1of 8

Multigrade Lesson Plan in Filipino Using Explicit Teaching

Grades I – II

I II
I. Layunin I. Layunin
Pakikinig(Pag-unawa sa Napakinggan ): Pakikinig ( Pag-unawa sa Napakinggan ):
F1PN-IIIa-1.3 F2PN-IIIa-2
Nakabubuo ng mga tanong matapos Nagagamit ang naunang kaalaman o karanasan
mapakinggan ang kwento sa pag-unawa sa napakinggang teksto

Pagsasalita (Gramatika Kayarian ng Pagsasalita (Gramatika Kayarian


Wika): ng Wika ):
F1PS-IIIa-4 F2WG-IIIa-g-1
Naiuulat ng pasalita ang mga naobserbahang Nagagamit ang magalang na pananalita sa
pangyayari sa loob ng silid-aralan angkop na sitwasyon pagtanggap ng panauhin

Pagbasa ( Palabigkasan at Pagkilala sa Pagbasa(Kamalayang Ponolohiya ):


Salita ): F2KP-IIId-9
F1KP-IIIa-5 Nakapagbibigay ng mga salitang
Nakikilala ang mga tunog na bumubuo sa magkakatugma
pantig ng mga salita
Pagsulat ( Pagsulat at Pagbaybay ):
Pagsulat ( Pagsulat at Pagbaybay ): F2PU-IIIa-3.1
Nakasusulat nang wasto ng mga salita Nakasusulat sa kabit-kabit na paraan
at mga tanong na may tamang laki at ayos na may tamang laki at layo sa isa’t
sa isa’t-isa isa

II. Paksang Aralin II. Paksang-Aralin


Pakikinig: Yakal Pakikinig:: Yakal
Pagsasalita:Paglalarawan ng mga bagay, Pagsasalita:Paggamit ng magagalang na
tao, pangyayari, lugar at hayop Pananalita
Pagbasa: Babala at Paalala Pagbasa: Salitang magkakatugma
Pagsulat: Pagsulat ng mga salita at Pagsulat: Pagsulat ng kabit-kabit na may
parirala na may tamang laki at tamang at layo sa isa’t isa
ayos sa isa’t isa Sanggunian: Curriculum Guide 2013 Week 1,
Sanggunian: Curriculum Guide 2013 Week 1 Landas sa Wika at Pagbasa,
pp. 7-8, Landas sa Wika at MTB-MLE
Pagbasa kagamitan ng mag-aaral, p.236
https://pdf.wecabrio.com/landas-sa-pagbasa-6.pdf Kagamitan: larawan, krayola, manila paper
Kagamitan: mga larawan, mga tunay na
bagay, bagay, meta cards,
bigbook, manila paper
DAY 1
Grade 1 Grade 2
Layunin: Nakabubuo ng mga tanong matapos Layunin: Nakasusunod sa napakinggang
mapakinggan ang kwento. panuto ( 1-2 Hakbang).

Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show methodology and assessment activities. Whole Class
Describe the parts of the lesson (for example the introduction),
DT Direct Teaching where you may address all grade levels as one group.
Mixed Ability Groups
IL Independent Learning Grade Groups
A Group Work GW Assessment Ability Groups
Friendship Groups
Other (specify)
Combination of Structures
Pagsulat ( Pagsulat at Pagbaybay )
Teaching, Learning and Assessment Activities
Layunin: Nakasusulat nang wasto ng mga salita Layunin: Nakasusulat sa kabit-kabit na paraan

at parirala na may tamang laki at na may tamang laki at layo sa isa’t isa.

ayos sa isa’t- isa.

A. Setting the Stage DT IL

Tayo ngayong umaga ay mag-aaral na bumuo ng tanong pagkatapos na Gawain 1: Susugin ang mga titik na nakasulat ng kabit-kabit. Bigyan
pakinggan ang isang salaysay o kwento. (Pagpapakita ng unahan ng Yakal) ng Activity Sheet

Paano isinulat ang pamagat ng kuwento?

B. Explaining to the Pupils Gawain 2: Isulat ang mga salita sa kabit-kabit.

* Maraming paraan para tayo ay makapagsulat ng maayos ng mga tanong 1.Tiktaktok


tungkol sa ating napakinggan. 2.Pikpakbum
* Kailangan nating isulat ang salita na may tamang laki at layo sa isa’t isa. 3. matadero
*TIngnan ang linya ng ating papel. Ano ang kulay nito. 4. gatas
*Laging tatandaan na sa pagsulat ay 5.lason
magsisimula sa kaliwang bahagi ng papel. 6. tinangay
*Huwag ilalampas ang sulat sa mga linya ng papel. 7. karne

C. Modeling to the pupils (Self-checking/Self-scoring)


Ipapakita ang halimbawa ng pagsulat sa pisara ng tanong ukol sa binasa na
may tamang laki at layo sa isat isa.

D. Guided Practice

Magbibigay ang guro ng salita at halimbawa ng tanong na isusulat sa


pisara.Ipakita ang tamang laki at ayos sa pagsulat at ipagaya ito sa mga bata.

(Corrective Instruction) DT
E.Independent Practice IL
A. Setting the Stage
A. Gumawa ng tanong tungkol sa kwentong napakinggan. Ipakita ang
Tumawag ng bata para ipakita at ilarawan ang kanyang ginawang
tamang laki at layo sa pagsulat sa sagutang papel.
pagsulat o pagsusog sa mga titik.Ngayon ay pag-aaralan naman natin
kung paano ang tamang pagsulat ng kabit-kabit na may tamang laki at
Gagamitan ang gawain ito ng rubriks layo sa isat-isa.

3-natapos gawin ang mga tanong sa takdang oras


2-may nagawang tanong ngunit hindi natapos B. Explaining to the Pupils

1-kaunti o walang naisulat na tanong Ang pagsulat ay kailangang maayos at malinis.May mga dapat tayong
tandaan para maisulat natin ang mga salita ng tama
(Corrective Instruction) DT
F. Closure Paano ng ba ito maisusulat ng tama?

Ano ang dapat tandaan para makagawa tayo ng tanong tungkol sa inyong *Lagi nating tatandaan siyempre ang linya ng ating papel.
napakinggan na kwento?
* Sa pagsulat ng salita dapat tingnan ang layo at agwat ng bawat isa

* Isulat din ito sa tamang laki.

IV. Pagtataya A
C. Modeling to the pupils
Sumulat ng tanong na naaalala tungkol sa kwento na binasa kanina.
Isulat sa paraang kabit-kabit ang mga salita na

may tamang laki at layo sa isa’t isa.


(Self-checking/Self-scoring)

D. Guided Practice

Isulat ang ididikta ng guro sa paraang kabit-kabit.

Ipakita ang tamang layo at laki sa isat-isa.


(Corrective Instruction)

IV. Takdang – Aralin

Sumulat ng limang tanong na madalas tinatanong sayo ng inyong pamilya.

E. Independent Practice IL

Gawain 1: Isulat ang mga sumusunod na halimbawa ng mga


magagalang na pananalita at pagbati nang may tamang laki at layo sa
isa’t isa.
1. Magandang umaga.

2. Kumusta ka?

3. Maraming salamat.

4. Wala pong anuman.

5. Makikiraan po.

(Self-checking/Self-scoring)

Gawain 2: Isulat ang mga sumusunod na halimbawa ng mga


magkakatugmang salita na may tamang laki at layo sa isa’t isa.

1. matamlay at lumbay

2. kaakit-akit at marikit

3. bulaklak na humahalimuyak

4. dilim at kulimlim

5. hangin at buhangin

(Self-checking/Self-scoring)
(Corrective Instruction) DT

F. Closure

Paano natin maisusulat ng maayosang mga salita?

IV. Pagtataya A

Isulat ang mga sumusunod na pangungusap sa kabit-kabit na paraan na


may tamang laki at layo sa isa’t isa.

1. Ang matabang elepante.


2. Ang elepante ay Malaki.
3. Magandang umaga.
4. Maraming salamat po.
5. Kumusta po kayo?

(Self-checking/Self-scoring)

(Corrective Instruction)

V. Takdang – Aralin

Sumulat ng 5 halimbawa ng mga salitang magkakatugma. Isulat ng


kabit-kabit na may tamang laki at layo sa isa’t isa.

You might also like