You are on page 1of 4

GRADE 4 School: M. L.

Araneta Elementary School Grade Level: IV


DAILY LESSON LOG Teacher: Jiff Mark C. Lavilles, MEd-RLL Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 7-11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical Napag-uugnayang wastong Demonstrates understanding of Understands the nature and
symbols and demonstrates espasyo ng mga bagay bagay participation in and prevention of common
understanding of concepts sa tanawin ng pamayanang assessment of physical communicable diseases
pertaining to melody. kultural activities and physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Pagguhit at pagpipinta ng Participates and assesses Consistently practices
and range and be able to tanawin ng pamayanang performance in physical
personal and environmental
create kultural activities. measures to prevent and
and perform simple melodies control common
communicable diseases
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang daloy ng Natatalakay ang iba’t ibang -Natutukoy ang mga gawaing -Nailalarawan ang mga
Pagkatuto melody tulad ng inuulit, tanawin sa pamayanang pisikal na nagdudulot ng nakahahawang sakit
( Isulat ang code sa bawat pataas na pahakbang, kultural muscular strength at muscular H4DD-IIa-7
kasanayan) pataas na palaktaw, at -Naiguguhit at naipipinta ang endurance at nasusunod ang
pababa na palaktaw kagandahan ng tanawin sa mga gabay sa Physical Activity
MU4ME-IIa- 1 pamayanang kultural sa Pyramid Guide para sa Batang
pamamagitan ng likhang sining Pilipino
-Naipagmamalaki ang -Naipaliliwanag ang
kagandahan ng tanawin sa pagkakaiba ng lakas ng
pamayanang kultural sa kalamanan at tatag ng
pamamagitan ng likhang sining kalamnan
A4EL-IIA PE4PF-IIa-16

Pagwawasto ng Sagutang Aralin 1: Ang Daloy ng Aralin 1:Landscape ng Aralin 1:Pagpapalakas at Aralin 1:Mga Nakahahawang
II. NILALAMAN Papel ng Unang Markahang Melody Pamayanang Kultural Pagpapatatag ng Kalamnan Sakit Mabilis Kumapit
( Subject Matter) Pagsusulit
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG p. 45 TG p. 227 TG p. 27 TG p 130
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Halina’t Umawit 4, p. 42 LM LM p. 27 LM p 120
Pang Mag-aaral Music Time, Upper Primary,
p. 152
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang CD/CD player, larawan na papel, watercolor, brush, water Larawan ng Physical Activity ICT
Panturo nagpapakita ng mga container Pyramid Guide para sa Batang
iminumungkahing kilos o Pilipino
direksiyon Lubid o mahabang tela
(siguraduhin na ang tela ay di
nakakasugat
kapag hinila ng mga bata)
Pito
Mesa na may bigat na kayang
itulak ng mga bata
Sako o bag na may
pampabigat na damit o libro
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang 1. Simulan ang Gawain sa Pick and match Tukuyin ang mga disenyong Tanungin kung paano nilalaro Magbigay ng ilang sakit.
Aralin o pasimula sa bagong pamamagitan ng isang Gagawa ang guro ng musical etniko na makikita sa mga ang Syato
aralin energizer. staff sa pisara. likhang-sining.
( Drill/Review/ Unlocking of Aawit ang guro ng mga so-fa
difficulties) 2. Ipaliwanag sa mga bata syllable at pagkatapos ay
ang gagawin sa araw na ito: pipiliin ng mga bata ang
Pagwawasto ng Sagutang tamang pitch name at
Papel sa katatapos lang na ilalagay sa wastong posisyon
Unang Markahang Pagsusulit. nito sa musical staff.
B. Paghahabi sa layunin ng Pakilos sa mga bata ang Ilarawan ang bawat larawan na Ipagawa sa mga bata ang Ipagawa sa mga bata ang
aralin 3. Ipaalala sa mga bata na sa sumusunod habang umaawit na nakikita. pampasiglang gawain na Mapa ng Konsepto sa LM.
(Motivation) Gawain ngayong araw, ang guro ng loobatay ginawa sa mga nakaraang
kailangan nilang maging sa hulwarang himig na may aralin
mapanuri sa pagwawasto ng iba’t ibang daloy ng melody.
C. Pag- uugnay ng mga mga sagutang papel. Iparinig sa mga bata ang awit Sabihin sa mga bata na Itanong sa mga bata ang mga Ano ang sakit?
halimbawa sa bagong aralin ang “Run and Walk” maraming komunidad ng mga tanong sa LM. Ano ang sanhi ng sakit?
( Presentation) 4. Ipamahagi ang mga pangkatetniko ang makikita sa Paano nakukuha ang sakit?
sagutang papel. iba’t ibang rehiyon sa bansa.
Ipakilala ang ilan sa mga ito sa
5. Ipawasto sa mga bata ang tulong ng larawan.
D. Pagtatalakay ng bagong mga sagot sa sagutang papel. Awitin ito nang sabay-sabay. Anong bagay sa larawan ang Ano ang Physical Activity Ipagawa ang Pasa-Pasa
konsepto at paglalahad ng Isulat o Basahin ang susi ng Ipaawit sa iba’t ibang pinakamalapit sa kanila? Ang Pyramid Guide para sa Batang
bagong kasanayan No I mga sagot sa bawat bilang. pangkat ang mga measure pinakamalayo? Pilipino at kung paano ito
(Modeling) na may iba’t ibang daloy ng masusunod
6. Isagawa ang Item Analysis. melody.
E. Pagtatalakay ng bagong Ano ang daloy ng melody sa Gawaing Pansining Bumuo ng apat na pangkat. Ano ang nangyari sa glitters
konsepto at paglalahad ng 7. Kunin ang Mean, MPS, una at pangalawang Ihanda ang bawat estasyon na sa bola?
bagong kasanayan No. 2. Passers, at Proficiency Level measure ng awit? iikutan ng bawat pangkat.
( Guided Practice)
F.Paglilinang sa Kabihasan 8. Kolektahin ang mga Ano ano ang mga bagay sa
(Tungo sa Formative nawastuhang sagutang papel. iyong likhang-sining ang
Assessment makikita sa foreground? Middle
( Independent Practice ) ground? at background?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Tukuyin ang daloy ng melody Paano mo maipagmamalaki Ipagawa ang nasa LM na Ipagawa ang Word
araw araw na buhay sa bawat sukat kung ito ay ang ang mga komunidad ng “Gawin Natin”. Gabayan ang Association sa LM.
( Application/Valuing) pataas o pababang mga pangkat-etniko sa ating mga bata sa pagsasagawa at
pahakbang, pataas o bansa? ipaalala ang mga pag-iingat na
pababang palaktaw o kaya dapat gawin.Talakayin ang
nama’y inuulit. Awitin ang ginawang gawain
mga note sa measure na
may bilang.
H. Paglalahat ng Aralin Ang iba’t ibang daloy ng Naipakikita sa pagpipinta ng Gabayan ang mga bata upang Ano ang gagawin mo upang
( Generalization) melody ay pataas at tanawin ng komunidad ang makabuo ng paglalahat. makaiwas sa nakahahawang
pababang pahakbang, tamang espasyo ng mga Maaaring magtanong upang sakit?
pataas at pababang palaktaw bagay sa larawan sa makabuo ng kaisipan na dapat
o kaya nama’y pantay o pamamagitan ng pagguhit tandaan.
inuulit. ng foreground, middle
ground, at background.
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatin sa lima ang mag- Ipagamit sa mga bata ang Ipasagot sa mga bata ang mga Ano ang gagawin mo upang
aaral at palikhain ng galaw rubrik sa pagsukat ng sariling tanong sa Suriin Natin. makaiwas sa nakahahawang
ng katawan na magpapakita kakayahan sa pagguhit. sakit?
ng iba’t ibang daloy ng
melody sa awiting “Batang
Masipag”.
J. Karagdagang gawain para sa Magdala ng pangsining na Itala ang mga ginagawa ninyo Magpagupit ng balita sa
takdang aralin( Assignment) mga kagamitan. sa araw-araw na pahayagan o maaaring mula
nangangailangan ng lakas at sa internet upang maghanap
tatag ng kalamnan. Ugaliing ng balita tungkol sa sakit na
gawin ang mga ito sa tuwina nakahahawa.
upang mapalakas ang inyong
katawan.
V. Mga Tala IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____ IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____
nakakuha ng 80% sa pagtataya ____/____=____% % ____/____=____% ____/____=____% %

B . Bilang ng mag-aaral na IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____ IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____


nangangailangan ng iba pang ____/____=____% % ____/____=____% ____/____=____% %
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape=
remedial? Bilang ng mag aaral Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______
na nakaunawa sa aralin
____/____=____% ____/____=____% ____/____=____% ____/____=____% ____/____=____%
D. Bilang ng mag aaral na IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____ IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____
magpapatuloy sa remediation. ____/____=____% % ____/____=____% ____/____=____% %

E. Alin sa mga istratehiya ng


pagtuturoa ng nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like