You are on page 1of 3

GRADE 4 School: M. L.

Araneta Elementary School Grade Level: IV


DAILY LESSON LOG Teacher: Jiff Mark C. Lavilles, MEd-RLL Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 7-11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A .Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
Pagkatuto 5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob
Isulat ang code ng bawat EsP4P- IIa-c–18
kasanayan
II. NILALAMAN/ Aralin 1 Pagkakamali Ko, Itutuwid Ko
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50
Guro
2. Mga Pahina sa mga LM pp. 78-86 LM pp. 78-86
Kagamitang Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, projector/TV Powerpoint, projector/TV Powerpoint, projector/TV Powerpoint, projector/TV Powerpoint, projector/TV
Panturo
III. PAMAMARAAN
Ano-ano ang mga iba’t- Balikan ang kuwentong “Parol Balikan ang kuwentong “Parol Magkaroon ng balik-aral sa Magkaroon ng balik-aral sa
A. Balik-aral sa nakaraang
ibang emosyon? ni Carla” ni Carla” mga salitang ginamit sa mga salitang ginamit sa
aralin at/o pagsisismula ng
pagtutuwid pagtutuwid
bagong aralin
ng pagkakamali. ng pagkakamali.
Magpaskil ng mga larawang Pakinggan ang kantang Pakinggan ang kantang Magbigay ng isang Magbigay ng isang
B. Paghabi sa layunin ng aralin nagpapakita ng iba’t-ibang “Bulag, Pipi at Bingi” “Bulag, Pipi at Bingi” pagkakamaling iyong nagawa pagkakamaling iyong nagawa
emosyon. sa kaibigan o kaklase. sa kaibigan o kaklase.
C. Pag-uugnay ng mga Kailan ka nagiging masaya? Tungkol saan ang kantang “Sino ang kapuwang nasaktan Gawin ang Isapuso Natin Talakayin sa kanila ang
halimbawa sa bagong aralin Kailan ka nagiging napakinggan. o nagawan mo ng kahulugan ng “sorry o
malungkot? pagkakamali, sinasadya man patawad”. Ipaliwanag na ang
Kailan ka rin nagagalit? salitang ito ay dapat ginagamit
o hindi nang may katapatan at bukal
sa loob (Sincerity).
Ipabasa nang tahimik sa a. Itala ang mga taong Isulat ang pangalan ng taong Itanong sa mga mag-aaral Pagawain ang mga mag-aaral
mga mag-aaral ang binanggit sa awit. Ano ang iyon. Sa ikalawang hanay ay kung ano ang pagkakaunawa ng isang card para sa taong
kuwentong “Parol ni Carla” kanilang mga ipasulat kung anong kamalian nila sa nagawan
D. Pagtalakay ng bagong
at talakayin pagkatapos ng kapansanan? ang nagawa, at sa ikatlong kasabihang “Huwag mong nila ng kamalian. Ipasulat sa
konsepto at paglalahad ng
katanungan. b. Ano ang iyong naramdaman hanay ay ang paraan kung gawin sa kapuwa mo ang card ang mga bagay na naging
bagong kasanayan #1
para sa kanila habang paano nila itutuwid ang ayaw mong dahilan
nakikinig ka pagkakamali. gawin sa iyo.” ng pagkakamali.
sa awit?
c. Ano sa palagay mo ang Gawain 2 Kailangan ding humingi sila ng
nararamdaman ng mga taong tawad at paumanhin sa taong
E. Pagtalakay ng bagong may pagbibigyan ng card. Itsek
konsepto at paglalahad ng kapansanan kapag sila ay muna ang card at siguraduhing
bagong kasanayan #2 nililibak at pinagtatawanan ng maibibigay ang card na ito.
mga
taong nakapaligid sa kanila?
Pakinggan ang kantang Ipakita ang gawa sa klase
F. Paglinang sa Kabihasaan
“Bulag, Pipi at Bingi”
Ipaliwanag ang kanta. d. Ano ang maaari mong Paano mo maipapakita ang Ipaulat sa mga mag-aaral ang
gawin kapag nakita mong ang pagtanggap sa iyong naging bunga ng paghingi ng
G. Paglalapat ng Aralin sa
isang taong pagkakamali? paumanhin.
pang-araw-araw na buhay
may kapansanan ay
sinasaktan ng iba?
Sikaping makapagpaliwanag Paano mo maipapakita ang Sikaping makapagpaliwanag Ipabasa at ipaunawa ang Sikaping makapagpaliwanag
ang mga mag-aaral kung pagtanggap sa iyong ang mga mag-aaral kung bakit nilalaman ng Tandaan Natin. ang mga mag-aaral kung bakit
bakit tama o pagkakamali? tama o tama o
mali ang paghingi ng mali ang paghingi ng mali ang paghingi ng
H. Paglalahat ng Aralin
paumanhin kapag paumanhin kapag paumanhin kapag nakagagawa
nakagagawa ng nakagagawa ng pagkakamali ng pagkakamali
pagkakamali sa kapuwa. sa kapuwa.
sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin
Gumawa ng isang sorry card
J. Karagdagang Gawain para sa
para sa taong nagawan mo ng
takdang- aralin at remediation
kasalanan.
IV. MGA TALA IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________ IV-Agape= ______________
V. PAGNINILAY
IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____%
A. Bilang ng mga mag-aaral na
____/____=____% ____/____=____% ____/____=____% ____/____=____%
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____%
nangangailangan ng ibva pang ____/____=____% ____/____=____% ____/____=____% ____/____=____%
Gawain para sa remediation.
IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape=
C. Nakakatulong ba ang
Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______ Oo=______; Hindi=______
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
____/____=____% ____/____=____% ____/____=____% ____/____=____% ____/____=____%
IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____% IV-Agape= IV-Agape= IV-Agape= ____/____=____%
D. Bilang ng mga mag-aaral na
____/____=____% ____/____=____% ____/____=____%
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ipamahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like