You are on page 1of 3

School: IMPARAYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MIKKEY JANE G. DELGRA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and WEEK 1 Quarter: 2ND QUARTER
Time:

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A .Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
Pagkatuto 5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob
Isulat ang code ng bawat EsP4P- IIa-c–18
kasanayan
II. NILALAMAN/ Aralin 1 Pagkakamali Ko, Itutuwid Ko
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50
Guro
2. Mga Pahina sa mga LM pp. 78-86 LM pp. 78-86
Kagamitang Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, projector Powerpoint, projector Powerpoint, projector Powerpoint, projector Powerpoint, projector
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ano-ano ang mga iba’t- Balikan ang kuwentong “Parol Balikan ang kuwentong “Parol Magkaroon ng balik-aral sa Magkaroon ng balik-aral sa
aralin at/o pagsisismula ng ibang emosyon? ni Carla” ni Carla” mga salitang ginamit sa mga salitang ginamit sa
bagong aralin pagtutuwid pagtutuwid
ng pagkakamali. ng pagkakamali.
B. Paghabi sa layunin ng aralin Magpaskil ng mga Pakinggan ang kantang Pakinggan ang kantang Magbigay ng isang Magbigay ng isang
larawang nagpapakita ng “Bulag, Pipi at Bingi” “Bulag, Pipi at Bingi” pagkakamaling iyong nagawa pagkakamaling iyong nagawa
iba’t-ibang emosyon. sa kaibigan o kaklase. sa kaibigan o kaklase.
C. Pag-uugnay ng mga Kailan ka nagiging masaya? Tungkol saan ang kantang “Sino ang kapuwang nasaktan Gawin ang Isapuso Natin Talakayin sa kanila ang
halimbawa sa bagong aralin Kailan ka nagiging napakinggan. o nagawan mo ng kahulugan ng “sorry o
malungkot? pagkakamali, sinasadya man patawad”. Ipaliwanag na ang
Kailan ka rin nagagalit? o hindi salitang ito ay dapat ginagamit
nang may katapatan at bukal
sa loob (Sincerity).
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa nang tahimik sa a. Itala ang mga taong Isulat ang pangalan ng taong Itanong sa mga mag-aaral Pagawain ang mga mag-aaral
konsepto at paglalahad ng mga mag-aaral angbinanggit sa awit. Ano ang iyon. Sa ikalawang hanay ay kung ano ang pagkakaunawa ng isang card para sa taong
bagong kasanayan #1 kuwentong “Parol ni Carla”kanilang mga ipasulat kung anong kamalian nila sa nagawan
at talakayin pagkatapos ngkapansanan? ang nagawa, at sa ikatlong kasabihang “Huwag mong nila ng kamalian. Ipasulat sa
katanungan. b. Ano ang iyong hanay ay ang paraan kung gawin sa kapuwa mo ang card ang mga bagay na naging
naramdaman para sa kanila paano nila itutuwid ang ayaw mong dahilan
habang nakikinig ka pagkakamali. gawin sa iyo.” ng pagkakamali.
sa awit?
E. Pagtalakay ng bagong c. Ano sa palagay mo ang Gawain 2 Kailangan ding humingi sila ng
konsepto at paglalahad ng nararamdaman ng mga taong tawad at paumanhin sa taong
bagong kasanayan #2 may pagbibigyan ng card. Itsek
kapansanan kapag sila ay muna ang card at
nililibak at pinagtatawanan ng siguraduhing maibibigay ang
mga card na ito.
taong nakapaligid sa kanila?
F. Paglinang sa Kabihasaan Pakinggan ang kantang NA Ipakita ang gawa sa klase
“Bulag, Pipi at Bingi”
G. Paglalapat ng Aralin sa Ipaliwanag ang kanta. d. Ano ang maaari mong Paano mo maipapakita ang Ipaulat sa mga mag-aaral ang
pang-araw-araw na buhay gawin kapag nakita mong ang pagtanggap sa iyong naging bunga ng paghingi ng
isang taong pagkakamali? paumanhin.
may kapansanan ay
sinasaktan ng iba?
H. Paglalahat ng Aralin Sikaping makapagpaliwanag Paano mo maipapakita ang Sikaping makapagpaliwanag Ipabasa at ipaunawa ang Sikaping makapagpaliwanag
ang mga mag-aaral kung pagtanggap sa iyong ang mga mag-aaral kung bakit nilalaman ng Tandaan Natin. ang mga mag-aaral kung bakit
bakit tama o pagkakamali? tama o tama o
mali ang paghingi ng mali ang paghingi ng mali ang paghingi ng
paumanhin kapag paumanhin kapag paumanhin kapag nakagagawa
nakagagawa ng nakagagawa ng pagkakamali ng pagkakamali
pagkakamali sa kapuwa. sa kapuwa.
sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng isang sorry card Gumawa ng isang sorry card
takdang- aralin at remediation para sa taong nagawan mo ng para sa taong nagawan mo ng
kasalanan. kasalanan.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ipamahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like