You are on page 1of 3

School: DAPDAP ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADE 4 Teacher: ROSANNA B. MANALILI Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 7-11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.
A .Pamantayang Pangnilalaman
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
B .Pamantayan sa Pagganap
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob
Isulat ang code ng bawat
EsP4P- IIa-c–18
kasanayan
Aralin 1 Pagkakamali Ko, Itutuwid Ko
II. NILALAMAN/

KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian
TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang LM pp. 78-86 LM pp. 78-86 LM pp. 78-86 LM pp. 78-86 LM pp. 78-86
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
Powerpoint, TV Powerpoint, TV Powerpoint, TV Powerpoint, TV Powerpoint, TV
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga iba’t-ibang Balikan ang kuwentong “Parol ni Balikan ang kuwentong “Parol ni Magkaroon ng balik-aral sa mga Magkaroon ng balik-aral sa mga
at/o pagsisismula ng bagong emosyon? Carla” Carla” salitang ginamit sa pagtutuwid salitang ginamit sa pagtutuwid
aralin ng pagkakamali. ng pagkakamali.
Magpaskil ng mga larawang Pakinggan ang kantang “Bulag, Pakinggan ang kantang “Bulag, Magbigay ng isang Magbigay ng isang
nagpapakita ng iba’t-ibang Pipi at Bingi” Pipi at Bingi” pagkakamaling iyong nagawa sa pagkakamaling iyong nagawa sa
emosyon. kaibigan o kaklase. kaibigan o kaklase.
B. Paghabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Kailan ka nagiging masaya? Tungkol saan ang kantang “Sino ang kapuwang nasaktan o Gawin ang Isapuso Natin Talakayin sa kanila ang kahulugan
Kailan ka nagiging malungkot? napakinggan. nagawan mo ng pagkakamali, ng “sorry o patawad”. Ipaliwanag
Kailan ka rin nagagalit? sinasadya man o hindi na ang salitang ito ay dapat
sa bagong aralin
ginagamit nang may katapatan at
bukal sa loob (Sincerity).
Ipabasa nang tahimik sa mga a. Itala ang mga taong binanggit Isulat ang pangalan ng taong Itanong sa mga mag-aaral kung Pagawain ang mga mag-aaral ng
mag-aaral ang kuwentong sa awit. Ano ang kanilang mga iyon. Sa ikalawang hanay ay ano ang pagkakaunawa nila sa isang card para sa taong nagawan
D. Pagtalakay ng bagong “Parol ni Carla” at talakayin kapansanan? ipasulat kung anong kamalian kasabihang “Huwag mong nila ng kamalian. Ipasulat sa card
konsepto at paglalahad ng pagkatapos ng katanungan. b. Ano ang iyong naramdaman ang nagawa, at sa ikatlong hanay gawin sa kapuwa mo ang ayaw ang mga bagay na naging dahilan
bagong kasanayan #1 para sa kanila habang nakikinig ay ang paraan kung paano nila mong ng pagkakamali.
ka itutuwid ang pagkakamali. gawin sa iyo.”
sa awit?
c. Ano sa palagay mo ang Gawain 2 Kailangan ding humingi sila ng
nararamdaman ng mga taong tawad at paumanhin sa taong
E. Pagtalakay ng bagong konsepto may pagbibigyan ng card. Itsek muna
at paglalahad ng bagong kapansanan kapag sila ay ang card at siguraduhing
kasanayan #2 nililibak at pinagtatawanan ng maibibigay ang card na ito.
mga
taong nakapaligid sa kanila?
Pakinggan ang kantang “Bulag, NA Ipakita ang gawa sa klase
F. Paglinang sa Kabihasaan
Pipi at Bingi”
Ipaliwanag ang kanta. d. Ano ang maaari mong gawin Paano mo maipapakita ang Ipaulat sa mga mag-aaral ang
kapag nakita mong ang isang pagtanggap sa iyong naging bunga ng paghingi ng
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-
taong pagkakamali? paumanhin.
araw-araw na buhay
may kapansanan ay sinasaktan
ng iba?
Sikaping makapagpaliwanag Paano mo maipapakita ang Sikaping makapagpaliwanag ang Ipabasa at ipaunawa ang Sikaping makapagpaliwanag ang
ang mga mag-aaral kung bakit pagtanggap sa iyong mga mag-aaral kung bakit tama nilalaman ng Tandaan Natin. mga mag-aaral kung bakit tama o
tama o pagkakamali? o Original File Submitted and mali ang paghingi ng paumanhin
H. Paglalahat ng Aralin mali ang paghingi ng mali ang paghingi ng paumanhin Formatted by DepEd Club kapag nakagagawa ng
paumanhin kapag nakagagawa kapag nakagagawa ng Member - visit depedclub.com pagkakamali
ng pagkakamali pagkakamali for more sa kapuwa.
sa kapuwa. sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin
Gumawa ng isang sorry card Gumawa ng isang sorry card
para sa taong nagawan mo ng para sa taong nagawan mo ng
kasalanan. kasalanan.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________ ARTEMIS- ________
Gawain para sa remediation.

C. Nakakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiya ng


pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Noted by:

ROSANNA B. MANALILI RICHARD A. BROÑOLA


Teacher I Principal IV

You might also like