You are on page 1of 5

School: PAJO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 ARALING
DAILY LESSON LOG Teacher: MELANI F. DE GUZMAN Learning Area: PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: JANUARY 9-13, 2023 WEEK 8 Quarter: 2nd QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
naipamamalas ang pag unawa naipamamalas ang pag unawa at naipamamalas ang pag unawa at naipamamalas ang pag unawa naipamamalas ang pag unawa at
at pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pamilya at pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling
pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at at mga kasapi nito at bahaging pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at
bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng ginagampanan ng bawat isa bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng
bawat isa bawat isa bawat isa bawat isa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong
pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad
ng kwento ng sariling pamilya ng kwento ng sariling pamilya at ng kwento ng sariling pamilya at ng kwento ng sariling pamilya at ng kwento ng sariling pamilya at
at bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng
bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa malikhaing
pamamamaraan. pamamamaraan. pamamamaraan. pamamamaraan. pamamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1PAM-IIf-17 AP1PAM-IIf-18 AP1PAM-IIf-19 AP1PAM-IIf-20 Written Summative Test
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakagagawa ng wastong Naihahambing ang alituntuninng Naipapakita ang pagpapahalaga Nailalarawan ang mga batayang
pagkilos sa pagtugon sa mga sariling pamilya sa alituntunin ng sa pagtupad sa mga alituntunin pagpapahalaga sa sariling
alituntunin sa pamilya sariling pamilya ng mga kamag- ng sariling pamailya at pamilya ng pamilya at nabibigyang katwiran
aral kamag-aral. ang pagtupad nito.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin tsart
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Muling balikan ang mga


sa bagong aralin. alituntunin tulad ng:
A-ayusin ang pinagtulugan
L –linisin ang kalat
I – iwasang kumain ng junk food
T – tandaang magsabi ng po at
opo
U – umuwi sa bahay sa tamang
Ipasabi sa mga bata ang iba’t-
Paano maging magaan at madali Ano-ano ang iba pang mga oras
ibang alituntunin na tinalakay
ang mga tungkulin natin sa ating alituntunin na kusa ninyong N- nararapat na iligpit ang
at isinagawa nila sa kanilang
tahanan? isinagawa sa tahanan ninyo? pinagkainan
tahanan.
T – tumulong sa gawaing bahay
U – umiwas sa labis na
panonood ng telebisyon
N – nagpapaalam kung
makikipaglaro sa kapitbahay
I – ipagpatuloy ang mabuting
pag-aaral
N – nagsasabi ng totoo sa lahat
ng pagkakataon
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tingnan ang mga larawan sa
at paglalahad ng bagong pisara. Ano-ano ang ginagawa
Ipasabi ito sa katabi nilang
kasanayan #1 ng mga bata? Tanungin:
kaklase.
Ang mga alituntunin ba na Bakit mahalagang sundin ng
ipinapatupad ng ating pamilya ay mga mag-aaral ang mga
magkakaiba kaya sa ibang Itanong: alituntunin ng kanilang pamilya?
pamilya? Bakit mahalagang sundin ng mga
mag-aaral ang mga alituntunin ng
inyong pamilya?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Tumawag ng 2 bata. Tanungin.


Ayon sa mga larawan, sabihin
at paglalahad ng bagong Ipasabi ang mga alituntunin na
ang akmang sitwasyon sa
kasanayan #2 ipinapatupad ng mga magulang
paggawa o pagtugon ng mga
nila patungkol sa:
alituntuning ito.
-pag-aaral, sa pagkain at iba pa
F. Paglinang sa Kabihasaan Sabihin ang uri ng alituntuning
(Tungo sa Formative ibibigay ng guro.
Assessment) Pagbabasa ng mga aklat (sa pag-
aaral) Basahin ng guro ang kuwentong
Kumuha ng iilang sitwasyon sa Pagtulog nang maaga sa gabi (sa pinamagatang “Ang Ilawan at
-Ginagawa mo lang ba ito kapag Ang Gamugamo” Gabay pahina
loob ng silid aralan at kalusugan)
sinusuhulan kayo? 88
tutugunan ito ng mga piling Pagliligpit ng mga laruan
-Kapag may gusto lang ba kayong
bata . (kaayusan sa tahanan) hihingin sa mga magulang ninyo?
Hal.1. May kalat na papel sa Paghalik/pagmamano (paggalang -o dahil kusa mo itong ginagawa
sahig.
sa nakatatanda) ng walang kapalit
2. Pakikipag-usap sa guro
-Itatala ng guro ang kanilang mga
sagot sa pisara sa hanay ng
pangalan ng bata
- paghambingin
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagkatapos basahin ang
araw-araw na buhay kuwento, itanong sa mga mag-
aaral:
a. Ano ang sinabi ng matandang
gamugamo sa batang gamu-
gamo?
b. Ano ang ginawa ng batang
gamugamo?
c. Bakit hindi sinunod ng batang
Kailan natin dapat gawin o gamugamo ang sinabi ng
isasabuhay ang pagtugon ng Pare-pareho ba ang mga matandang
mga alituntunin? alituntunin na ipinapatupad ng Ano-ano ang nadagdag na gamugamo?
Kilalanin ang mga batang bawat pamilya? kakayahan sa pagtulong ang d. Ano kaya ang naramdaman
nagpapakita ng dagliang -Pakinggan ang kanilang sagot naibahagi mo sa pamilya mo? ng matandang gamugamo sa
pagtugon sa mga sitwasyon sa kaniyang
silid aralan ginawang hindi pagsunod?
e. Ano ang nangyari sa batang
gamugamo?
f. Kung ikaw ang batang
gamugamo, gagawin mo rin ba
ang kanyang
ginawa? Bakit o bakit hindi?
g. May mga pagkakataon ba na,
tulad ng batang gamugamo,
hindi
mo rin sinusunod ang payo o
utos sa iyo ng iyong nanay o
tatay?
Ikuwento mo nga ang iyong
karanasan.
h. Sa inyong palagay, bakit
mahalagang sundin ang mga
alituntunin ng
inyong pamilya?
H. Paglalahat ng Aralin Pangkatang Gawain:
Upang mapalawig ang
Ano-anong sitwasyon ang talakayan, magpaguhit sa mga
Ano-ano ang mga alituntuning Magpalitan ng kapareha at
madalas mong natutugunan sa mag-aaral ng isang gamu-gamo.
magkapareho at magkakaiba ang magbahaginan ng karanasan sa
inyong tahanan.
dalawang bata? pagtulong nila sa kanilang
Bigyan ng pagkakataon ang
Ipasabi ito pamilya at sa pamilya ng iba.
mag-aaral na magkuwento

I. Pagtataya ng Aralin Panuto:


Gumawa ng talaan sa isang Paano mo ipagmamalaki ang Sikaping magtala sa kuwaderno
Sa kaliwang pakpak ng gamu-
maliit na kuwaderno ng mga iyong pamilya sa araw-araw na ng mga gawain na nais
gam0, magsulat ng mga hindi
alituntuning tinitugunan mo sa pagganap mo ng mga matutunan upang makatulong sa
mabuting dulot ng hindi
iong pamilya alituntunin? iyong pamilya at sa iba.
pagsunod sa mga alituntunin.
J. Karagdagang Gawain para sa Tandaan:
Ang isang suliranin o sitwasyon Tandaan:
takdang-aralin at remediation May iba’t-ibang alituntunin na Ayon sa kuwentong narinig, ano
ay magiging magaan kapag Tuparin araw-araw ang mga
ipinapatupad sa bawat pamilya. ang naunawaan ninyong dulot
kusa natin itong tinutugunan alituntuning iniatang sa iyo at
Nararapat lamang na igalang ang sa pagsunod at hindi pagsunod
para sa kapakanan ng ating igalang ang mga alituntunin ng
mga alituntuning ipinapatupad sa mga alituntunin.
pamilya. ibang pamilya.
kahit sa ibang pamilya.
I. Mga Tala Sagutin; Tama o Mali
a. Dapat natin sundin ang mga Lagyan ng tsek (/) ang larawan na
alituntunin. nagpapahalaga sa alituntunin at
b. Magiging maayos ang tahanan ekis ( X) kung hindi.
kahit walang alituntunin na
Gumuhit ng isang larawan na Ano-ano ang kahalagahan ng
ipinatutupad.
magkakatulad sa iyong kaklase sa mga alituntunin sa buhay mo
c. Dapat na sumunod ang mga
pagtupad ng mga alituntunin sa ____ bilang bata .
nakatatanda lang sa
kanilang pamilya. Itala ang kanilang mga sagot
alituntunin.
d. Hindi dapat pinasusunod sa
mga alituntunin ang mga bata.
e. May katapat na kaparusahan ____
ang pagsuway sa tuntunin.
____
II. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Reviewed by: Noted:


MELANI F. DE GUZMAN MA. CECILIA R. ORTEGA BENITA P. ESPE
Teacher II Master Teacher I Principal I

You might also like