You are on page 1of 5

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALNG PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 10 - 14, 2018 (WEEK 5) Quarter: 2nd QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
naipamamalas ang pag- unawa naipamamalas ang pag- unawa at naipamamalas ang pag- unawa at naipamamalas ang pag- unawa naipamamalas ang pag- unawa at
at pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pamilya at pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling
pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at at mga kasapi nito at bahaging pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at
bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng ginagampanan ng bawat isa. bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng
bawat isa. bawat isa. bawat isa. bawat isa.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad naipamamalas ang pag- unawa naipamamalas ang pag- unawa at
ng kwento ng sariling pamilya ng kwento ng sariling pamilya at ng kwento ng sariling pamilya at at pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling
at bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at
bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa malikhaing bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng
pamamamaraan. pamamamaraan. pamamamaraan. bawat isa. bawat isa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1PAM-IIe-14 AP1PAM-IIO-15 AP1PAM-IIe-16 Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Natatalakay ang mga batayan ng Nahihinuha ang mga alituntunin pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad
Naiisa-isa ang mga alituntunin mga alituntunin ng pamilya. ng pamilya na tumutugon sa ng kwento ng sariling pamilya at ng kwento ng sariling pamilya at
ng sariling pamilya. iba’t-ibang sitwasyon ng pang- bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng
araw-araw na pamumuhay ng bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa malikhaing
pamilya pamamamaraan. pamamamaraan.
- Kumain ng masusustansiyang
pagkain
II. NILALAMAN AP1PAM-IIe-16
Nahihinuha ang mga alituntunin
ng pamilya na tumutugon sa
Performance Task
iba’t-ibang sitwasyon ng pang-
Role Playing
araw-araw na pamumuhay ng
pamilya
- Pag-ubos sa pagkaing inihanda

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 122-126 Pahina 120-122 Pahina 124-126
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pahina 129-134 PAS Pahina 135 PAS Pahina 130-136 Pahina 124-126
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning Pahina 130-136
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Mga larawan , tsart Mga larawan , tsart mga Larawan ng masustansiya at
at/o pagsisimula ng bagong di masusustansiyang pagkain
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Larawan, tsart

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano-ano ang mga dapat at di Ano ang ang tawag sa mga
sa bagong aralin. dapat gawin ng mga mag-aaral mabubuting ugali o gawi na Ano-ano ang iba’t-ibang batayan
sa loob ng kanilang bahay? ipinatutupad ng inyong mga ng mga alituntunin?
magulang?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipasuri sa mga mag-aaral ang
at paglalahad ng bagong mga larawan. Itanong kung alin
kasanayan #1 sa mga larawan ang kanilang
ginagawa sa bahay.

Hikayatin ang bawat mag-aaral Magpakita ng mga larawan ng


na magbigay ng halimbawa ng mga masusustasiya at di
Magbigay ng mga halimbawa ng
alituntunin na ipinatutupad ng masusustansiyang pagkain.
mga masusustansiyang pagkain
kanilang mga magulang sa Tukuyin ang mga ito
kanilang tahanan.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipaayos ang mga salita upang


at paglalahad ng bagong Kailan natin dapat tuparin ang Ano ang kaugnayan ng mga mabuo ang pangungusap:
Ipakulay ang mga larawan na
kasanayan #2 mga alituntuning ito? pagkain na ito sa ating mga Kumakain ng masusustansiyang
nagpapakita ng kanilang mga
Tumawag ng mga mag-aaral na kalusugan? pagkain
ginagawa sa kanilang tahanan.
sagutin ang katanungan. Anong tuntunin sa tahanan ang
nabuo ninyo?
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto: Tumawag ng piling mag-aaral. Magpakita ng larawan ng
(Tungo sa Formative ● Magdaos ng isang talaakayan Ipatukoy kung saang uri Pangkatin ang mga larawan ng batang kumakain sa mesa.
Assessment) tungkol sa mga ugali o gawing nababatay ang mga alituntuninng masusustansiyang at di Itanong: napapansin ba ninyo
ipinatutupad sa kanilang ipinatutupad masusustansiyang pagkain ang plato ng bata? May natira
tahanan. bang pagkain?
Gawain 1 – pah. 123
(sa pag-aaral)
(sa
pagpapanatili sa kaayusan ng
tahanan)

(sa
pagpapahinga ng katawan at
isipan para sa
kalusugan)

(sa paggalang sa
nakatatanda)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain:
araw-araw na buhay ● Ilista sa pisara ang kanilang Gabayan ang mga mag-aaral na
mga sagot pumili ng kanilang kapareha.
● Hamunin ng mga mag-aaral Ipabahagi
na mag-isip ng mga alituntunin sa magkapares na mag-aaral ang
na nagsisimula sa mga alituntunin na ipinatutupad
A,L,I,T,U,N,T,U,N,I,N sa
A- ayusin ang pinagtulugan kanilang pamilya. Mahalagang
L- linisin ang kalat matukoy nila ang mga
I- iwasang kumain ng junk food alituntuning
T-tandaang magsabi ng ―po‖ parehong ipinatutupad sa
at ―opo‖ sa nakatatanda kanilang mga sariling tahanan at Ginagawa mo rin ba ang
Sabihin ang mga magagandang
U-umuwi sa bahay sa tamang kung alin ang kanyang ginagawa?
epekto ng mga masusustansiyang
oras magkaiba sila. Bakit mo ito ginagawa sa inyong
pagkain sa ating katawan.
N-nararapat na iligpit ang Kung kaya na ng iyong mga mag- tahanan?
pinagkainan aaral, maaaring gumamit ng
T-tumulong sa gawaing bahay Venn
U-umiwas sa labis na panonood Diagram sa pagpakita ng
ng telebisyon pagkakatulad at pagkakaiba ng
N-nagpapaalam kung mga alituntuning
makikipaglaro sa kapitbahay ipinatutupad ng mga kasapi ng
I-ipagpapatuloy ang mabuting pamilya ng magkapareha na
pag-aaral mag-aaral
N- nagsasabi nang totoo sa upang masanay ang kanilang
lahat ng pagkakataon murang isipan sa kritikal na pag-
iisip.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mangyayari kung hindi
Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput mo uubusin ang pagkaing
Presentasyon ng awtput
Pag-uulat ng bawat magkapareha inihanda ng iyong nanaypara sa
iyo?
I. Pagtataya ng Aralin Bilang isang mahalagang kasapi Ipasulat sa kuwaderno ang isang
Magbigay ng iba pang halimbawa
ng iyong pamilya, bakit pangako at lalagdaan ito ng
ng mga gawi na ginagawa mo sa
kailangan mong tuparin ang kanilang mga magulang.
inyong tahanan araw-araw ayon Oral Recitation
mga alituntuning ipiatutupad “Ipinapangako kong kakain ako
sa iba-t-ibang batayan na
ng iyong pamilya sa inyong ng mga masusustansiyang
tinalakay.
tahanan? pagkain araw-araw”
J. Karagdagang Gawain para sa Tandaan
takdang-aralin at remediation May iba‘t ibang alituntunin na
Naimbita kayo ng kapitbahay
Ano ang nauunawaan ninyo ipinatutupad sa bawat pamilya.
mo na ng kanyang kaarawan.
patungkol sa mga alituntunin? Nararapat lamang igalang ang
Bigyang diin ang kaisipan sa Nakita mo na punong-puno ang
( Ito ay mga mabubuting ugali o mga alituntuning ipinatutupad
Tandaan , pah. 136 ng PAS plato ng ate mo sa kinuha
gawi na ipinatutupad ng mga hindi
niyang pagkain. Tama ba ito?
magulang.) lamang sa iyong sariling pamilya
Bakit?
kundi maging sa ibang mga
pamilya.
IV. Mga Tala Sagutan: Markahan ng tse (/) ang larawan
Lagyan ng tsek kung alin sa mga ng masustansiyang pagkain.
larawan ang ginagawa mo sa Ekis(X) kung hindi.
inyong tahanan.

____
____ Gumuhit ng larawan ng inyong Tandaan :
sarili na tumutupad ng Ang pag-ubos ng pagkain na
alituntunin para sa inyong: inihanda ng inyong magulang
Kalusugan,pag-aaral at pag- ____ isang tuntunin na dapat sundin
uugali. sa inyong tahanan.
____
____

____
____

____ ____
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like