You are on page 1of 8

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 2 – MARCH 6, 2020 (WEEK 7) Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakikilala ang mga Nauunawaan ang prinsipyo ng Naipamamalas ang pag-unawa Naipapakita ang mga pangunahing Remedial Class /Weekly Test
simbolong pangmusika at kulay, hugis, balanse, at pag-uulit sa pakikilahok at pagtatasa ng lunas at pamamaraan sa
naipapakita ang kaalaman at sa pamamagitan ng iskultura at 3- pisikal na gawain at mga karaniwang sugat at iba pa
pang-unawa sa mga dimensyong likhang-sining kaangkupang pisikal
konsepto tungkol sa
teksturang musika
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakikilala, napapakinggan at Naipakikita ang kasanayan sa Nakikilahok at natatasa ang Naipapakita wastong paraan ng
nakikita ang mga halimbawa paggawa ng 3-dimensyong pagganap sa mga pisikal na paglulunas sa mga karaniwang
ng horizontal 3-part vocal or likhang-sining na nagpapahayag gawain sugat at iba pa
instrumental texture ng balanse, malikhaing disenyo ,
pag-uulit at kulay. Natatasa ang kaangkupang
pisikal
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang pag-awit ng Naipamamalas ang angking Naisasagawa ang iba‟t ibang Naiisa-isa ang mga pangunahing
(Isulat ang code ng bawat partner song kasanayan sa paggawa ng papier- kasanayang napapaloob sa lunas para sa mga nakakagat
kasanayan) mache jar. sayaw- Cariñosa (Figure I-IV) ng mga hayop at insekto.
MU5TX-IVe-2
A5PRIV-g PE5RD-IVc-h-4 Naipapakita ang wastong paraan
upang mabigyang lunas ang mga
Naisasagawa ang mga hakbang nakagat ng hayop at insekto.
pansayaw ng may pag-iingat
Naipapahayag ang kahalagahan ng
PE5RD-IVc-h-3 kaalaman sa wastong
paglulunas sa mga indibidwal na
nakaranas ng pagkakagat.

H5IS-IVc-314-316
II. NILALAMAN Pagsasagawa nang pag-awit Paggawa ng Papier-Mache Jar Batayang Kasanayan sa Pangunahing Lunas sa mga
ng partner song Katutubong sayaw na Cariñosa Nakagat ng Hayop at Insekto

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K to 12 Gabay Pangkurikulum https://en.wikipedia.org/wiki/
sa Musika 5 p.32 Taka_(paper_mache)

https://www.youtube.com/watc
h?v=v93eRCkhJms
1. Mga pahina sa Gabay ng TG Q4 W7 TG Q4 W7 TG Q4 W7 TG Q4 W7
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang LM Q4 W7 LM Q4 W7 LM Q4 W7 LM Q4 W7
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Tayo Nang Magpalakas 6 pp
173-179
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Iba pang Kagamitang tsart, CD player, video Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation,
Panturo presentation Lumang diyaryo, alambre, metacards,video larawan ng batang nakagat ng
pantali o pisi, pandikit na https://www.youtube.com/v= ahas at batang nakagat
gawgaw at pintura 8p1j-5PgJok ng bubuyog, activity sheet
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pag-awit ng mga bata ng Ibigay ang pangalan ng Itanong sa mga bata kung Ano ano ang mga paraan
aralin at/o pagsisimula ng “Music Alone Shall Live” sumusunod na likhang-sining. natatandaan pa nila ang mga upang malunasan natin ang
bagong aralin hakbang pansayaw ng mga sugat at pagdugo ng
Cariñosa mula Pigura I ilong?
hanggang IV. Itanong din kung
nagsanay sila sa mga
nasabing hakbang ng sayaw.

B. Paghahabi sa layunin ng (Pagpaparinig ng awiting Pagpapakita ng mga Papatayuin ang mga mag- Pagmasdan ang mga
aralin “Leron, Leron,Sinta”) Ano ang larawan ng mga halimbawa aaral. Pabubunutin ng guro sumusunod na larawan.
nilalaman ng awitin? ng ginawang papier-mache. ang bawat bata ng
pangalan ng kanilang
Paano ito inaawit? makakapareha sa
pagsasayaw. Bawat
magkapareha ay
isasagawa ang itatakdang
hakbang pansayaw ng
Cariñosa.
Magsasama-sama ang mga
magkakapareha na
magkakatulad ang hakbang
pansayaw na isasagawa
(Pigura I – IV)

Ano ang nangyari sa bata sa


unang larawan? sa ikalawang
larawan

Sino sa inyo ang nakaranas


na ng ganitong sitwasyon?

Ano ang iyong ginawa?

a. Ano ano ang mga nasa


larawan?
b. Paano binuo ang mga
likhang-sining na ito?
c. Ano ano ang mga
kagamitan na ginamit sa pagbuo
ng mga likhang-sining na
ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa (Pagpapakita ng tsart ng Magpanood ng video na Panoorin nang mabuti ang
sa bagong aralin awiting “Leron, Leron, Sinta” at nagpapakita ng paggawa ng mga pamamaraan upang
“Aco Kini Si Anggi”) paper mache jar.Sagutin malunasan ang kagat ng mga
Ang “partner songs” ay ang mga sumusunod na hayop at mga insekto.
dalawang awit na maaaring tanong.
awitin nang magkakasabay. First Aid for Insect Bites
Maaaring gawing “partner Ano anong mga kagamitan ang (https://www.youtube.com/
songs” ang dalawang awit kung ginamit sa paggawa ng papier- watch?v=brmaBdbMxdA)
tumutugon sila sa mga mache jar?
sumusunod na katangian: First Aid for animal Bites
o Magkatulad ang Bakit pinagaganda ang papier- (https://www.youtube.com/
palakumpasan mache jar? results?
o Magkatulad ang tunugan search_query=first+aid+for+a
o Magkatulad ang bilang ng Paano mapakikinabangan nimal+bites)
mga sukat ang ginawang likhang-
o Magkatulad ang akordeng sining?
bumubuo sa dalawang
awit Sa araling ito ay gagawa tayo 3-
dimensyong papier-mache jar.
Ang dalawang awit na Lilinangin natin ang inyong mga
maaaring gawing “partner kasanayan sa paggawa ng
songs” ay ang “Leron, Leron, papier mache gayundin ang
Sinta” at “AcoKini Si Anggi”. inyong pagiging malikhain.
D. Pagtatalakay ng bagong Ano ang pamagat ng dalawang Ang mga lumang papel, Ipakitang-turo ang mga Ano ano ang mga karaniwang
konsepto at paglalahad ng awitin? magasin at dyaryo na hindi hakbang pansayaw ng mga aksidente ang
bagong kasanayan #1 (“Leron, Leron, Sinta” at “ Aco na ginagamit ay maaari Cariñosa mula naman sa tinalakay sa mga video na
Kini Si Anggi”) pang mapakinabangan. Pigura V hanggang IX. inyong pinanood?
Maaari itong gamitin sa (tingnan ang Annex A). Bakit kailangang lunasan
Ano ang time signature ng paggawa ng papier-mache kaagaad ang mga taong
dalawang awit? (Ang time jar. nakakagat ng aso? ahas?
signature ng dalawang awit ay (Tingnan sa LM Gawin).
Paano masasabi na nasa
delikado nang kalagayan
Ano naman ang kanilang key ang pasyente?
signature? (Ang kanilang key
signature ay G Mayor) Ano ano ang dapat nating
gawing panlunas upangn
Ilang sukat ang bumubuo sa maiwasan ito?
dalawang awit? (Ito ay binubuo
ng tig-labing anim na sukat.) Paano naman natin
malalaman na nakagat ng
Habang inaawit nang insekto ang isang indibidwal?
magkasabay ang dalawang
awitin, ano ang nalilikha nito? Ano ano ang mga
(Ito ay nakakalikha ng pangunahing lunas para dito?
magandang armonya.)
E. Pagtatalakay ng bagong Panuto: Sundin nang buong
konsepto at paglalahad ng husay ang mga gawaing
bagong kasanayan #2 nakaatas sa inyong pangkat
na mapipili.
I-draw - Gumuhit ng mga
paraan upang madaling
malunasan ang nakagat ng
hayop.

I-sing - Bumuo ng awitin na


nagpapahayag ng
kahalagahan ng kaalaman ng
pangunang lunas sa
nakagat ng hayop at insekto.

I-write- Bumuo ng limang


“DO’s” o paraan upang
madaling malunasan ang mga
nakagat ng insekto.

I-act- Bumuo ng maikling


komersyal na nagpapakita
ng paunang lunas sa nakagat
ng hayop at nakagat ng
insekto.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain Sagutin ang mga sumusunod na 1. Ipasanay ang mga hakbang Panuto: Isulat ang tama kung
(Tungo sa Formative Pangkat 1 – Pag-awit ng mga katanungan. pansayaw Pigura V – IX. wasto ang ipinapahayag sa
Assessment) bata ng “Leron, Leron, Sinta” 2. Ipaunawa ang mga pangungusap at kung mali
kasabay ang angkop na kilos o Ano anong mga elemento pagpapahalaga na isulat sa tapat nito ang
galaw ng katawan ng sining ang maaring makukuha sa katutubong karapat dapat na lunas.
gamitin upang mapaganda sayaw na
Pangkat 2 – Pag-awit ng “Aco ang papier-mache jar? Cariñosa tulad ng Sumangguni sa TG.
Kini Si Anggi” masiglang pakikilahok at
Paano gagamitin ang kulay, pagiging maingat.
Pangkat 3-4 – Aawitin nang hugis at balance upang
sabayang “Leron, Leron, Sinta” mapaganda ang likhang
at “Aco Kini Si Anggi” sining?

Paano mapapakinabangan
ang nagawang likhang
sining?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pag-awit ng mga bata ng Maraming lumang papel sa Isagawa ang mga hakbang
araw-araw na buhay “partner songs” bahay si Ronie. Naisip pansayaw ng Cariñosa mula
Pangkat 1-2- “ niyang ipagbili ito subalit Pigura 5 hanggang 9.
Leron,Leron,Sinta” naisip niya na maaari itong Tiyaking kabisado ng mga
Pangkat 3-4- “Aco Kini Si gamitin sa paggawa ng bata ang mga hakbang upang
Anggi” papier mache. Bukod sa maisagawa nang
nakagawa ng likhang-sining wasto ang pagsayaw ng
si Ronie, ano pa ang Cariñosa.
kabutihang dulot ng
kanyang ginawa?
H. Paglalahat ng Aralin Paano inaawit ang partner Ang papier-mache ay isang Bakit kinakailangang maging Paano natin lulunasan ang
songs? uri ng gawaing sining na maingat sa pagsasagawa ng kagat ng mga hayop?
binubuo sa pamamagitan mga kasanayang pansayaw sa Paano naman natin
ng pinagdikit-dikit na mga Cariñosa? lulunasan ang kagat ng
maliliit na piraso ng papel. insekto?
Ito ay may tatlong Ano anong mga
dimensiyon sapagkat ito ay pagpapahalaga ang
may taas, lapad, luwang, at matututunan mo sa
karaniwang nakatatayo. pagsasayaw ng Cariñosa?
I. Pagtataya ng Aralin Gamitin ang rubric sa TG sa Ipaskil ang mga papier- Self-Assessment Rating ng
pagamarka ng performance ng mache jar na nilikha ng mga mga bata batay sa rubrics sa
mga bata. mag-aaral. TG.

J. Karagdagang gawain para sa Maghanap ng mga awiting Dalahin ang sumusunod na Pagsanayang muli ang mga 1. Paano natin bibigyan
takdang-aralin at remediation maaaring gamitin sa partner kagamitan para sa susunod hakbang pansayaw na hindi ng pangunang lunas ang mga
songs. na gawain. lubos na maisagawa sa aralin. pasyenteng nakagat ng
1.makulay na papel o magasin a. hayop?
2.gunting b. insekto?
3.pandikit 2. Ano ang kadalasan
4.tali mong ginagawa kapag ikaw
ay napapaso?
Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like