You are on page 1of 2

DAILY LESSON LOG SA FILIPINO 8

Petsa/Seksyon/ Linggo 1-Una at Ikalawang Araw


Oras
Nilalaman Mga Akdang Laganap bago dumating ang mga Espanyol
Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan
Pangnilalaman sa panahon ng mga katutubo, Espanyol at Hapon
Pamantayan sa Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
Pagganap
Mga Kasanayan sa Naiuugnay ang mahahalagang kaisipang nakapaloob sa mga
Pagkatuto (Code) karunungang-bayan sa mga pangyayari sa tunay na buhay sa kasalukuyan.
(F8PB-Ia-c-22)
I- Mga Layunin 1. Nakikilala ang mga karunungang-bayan at mga kahulugan nito.
2. Nakapaglalahad ng angkop na sitwasyon batay sa ibinigay na
karunungang-bayan.
3. Napahahalagahan at naisasabalikat ang pananagutan sa
paggamit at pagpapanatili ng mga karunungang-bayan.
II- Paksang-Aralin Mga Karunungang-Bayan
Reference
III-Pamamaraan
A. Balik-aral Aanhin pa ang damo,
Kung patay na ang kabayo.

Naniniwala ka bas a isinaad ng pahayag na naipaskil?


Anong mga mahahalagang ideya ang nais na iparating ng pahayag?

B. Aktibiti (Pangkatang-Gawain) Gawain 1: Ayusin Mo Ako!


Ayusin ang mga salitang nasa loob ng kahon at basahin ang nabuong
pahayag. Pumili ng isang tagapag-ulat sa bawat pangkat.
1. Nasa awa Diyos ang, tao nasa ang gawa.
2. Anak paluhain na di Ina patatangisin ang
3. Uukol kung hindi, hindi bubukol.
4. 'Pag hangin nagtanimng Aanhin ang bagyo ang
5. Daig maagap ng Ang masipag
C. Analisis Mula sa mga pahayag na nabuo, sagutin ang mga sumusunod na tanong.
1. Saan natin kalimitang makikita o mababasa ang mga ito?
2. Ano-ano ang mga kahulugan ng mga nabuong pahayag sa bawat
kahon? 3. Anong mahahalagang ideya ang
nais na iparating nito sa kanyang tagabasa? 4.
Pumili ng isang pahayag na maikokonekta mo sa takbo ng iyong buhay.
D. Abstraksyon Mga Akdang Lumaganap bago dumating ang mga Espanyol
1. Karunungang-Bayan
a. Salawikain- nakaugaliang sundin bilang tuntunin ng kagandahang-asal
ng ating mga ninuno. b. Sawikain o Idyoma-
salita o pahayag na nagtataglay ng idyoma.
c. Kasabihan- tugmang sinasambit ng mga bata at matatanda na katumbas
ng Mother Goose Rhymes sa Ingles.
d. Bugtong- ito'y pahulaan
E. Aplikasyon Gawain 2: Tukuyin kung anong karunungang-bayan ang nakasulat sa
pisara/telebisyon.
Gawain 3: Pumili ng isang karunungang-bayan at maglahad ng isang
angkop na sitwasyon sa buhay na nangyayari sa kasalukuyang panahon.
IV- Pagtataya Maikling Pagsusulit.
V- Takdang-Aralin Basahin ang talumpating pinamagatang "Kabataan Noon at Ngayon
Pagninilay:
A.       Bilang ng
mga mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B.       Bilang ng
mga mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C.       Nakatulong
ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa
sa aralin.
D.       Bilang ng
mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
Repleksyon

Inihanda ni: Inaprobahan ni

NORHANA Z. SAMAD-IBBA JOSEPHINE M. SUERTE


Teacher I Master Teacher I

You might also like