0% found this document useful (0 votes)
36 views7 pages

DLL - Epp 5

Ang dokumento ay tungkol sa plano sa pag-aalaga ng hayop at isda bilang gawaing mapagkakakitaan. Binibigyang diin nito ang kahalagahan ng pagpaplano bago simulan ang pag-aalaga ng hayop o isda. Tinutukoy din nito ang mga hayop tulad ng manok, pugo, itik at pato na maaring alagaan.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
36 views7 pages

DLL - Epp 5

Ang dokumento ay tungkol sa plano sa pag-aalaga ng hayop at isda bilang gawaing mapagkakakitaan. Binibigyang diin nito ang kahalagahan ng pagpaplano bago simulan ang pag-aalaga ng hayop o isda. Tinutukoy din nito ang mga hayop tulad ng manok, pugo, itik at pato na maaring alagaan.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

School: BAGONG POOK ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADE 5 Teacher: OFELIA A. PEREA Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JANUARY 3-5, 2024 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay/naipamamalas ang pang-
A. Pamantayang Pangnilalaman
unawa sa kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop bilang gawaing mapagkakakitaan
naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan/naisasagawa nang may kawilihan ang pag-aalaga ng hayop
bilang gawaing
B. Pamantayan sa Pagganap
mapagkakakitaan

Nakagagawa ng plano sa pag- Nakagagawa ng plano sa pag-aalaga Natutukoy ang mga hayop na
aalaga ng hayop ng isda maaring alagaan tulad ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EPP5AG-0g-14 EPP5AG-0g-14 manok,pugo, itik at pato
(Isulat ang code ng bawat Page 19 of 41K Page 19 of 41K EPP5AG-0g-15/ Page 19 of 41K
kasanayan)

Pagpaplano sa Pag- aalaga ng Paggawa ng Plano sa Pag-aalaga ng Pagtukoy sa mga Hayop na


II. NILALAMAN
Hayop Isda maaring alagaan tulad ng
manok, pugo, itik at pato
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Larawan ng hayop na aalagaan, Kagamitan: Larawan ng isda na notebook, ballpen, manila
manila paper, pentel aalagaan, manila paper, pentel pen paper, pentel pen

B. Iba pang Kagamitang pangturo

IV. PAMAMARAAN
A.Balik –Aral sa nakaraang aralin PANIMULANG PAGTATASA PANIMULANG PAGTATASA PANIMULANG PAGTATASA
at/o pagsisimula ng bagong aralin Ipasagot sa mga mag-aaral ang Punan ng salita o mga Ipagawa sa mga mag-aaral ang
mga sumusunod na tanong. salita ang mga patlang upang sumusunod:
1.Magbigay ng mga hayop ang mabuo ang diwa ng mga 1. May alam ba kayong
maaring alagaan at pangungusap. Pumili ng sagot sa uri ng hayop o mga hayop na
mapagkakitaan? talaan ng mga salita at parirala sa maaring alagaan.
2.Ibigay ang kahalagahan ng ibaba. 2. Anu- ano ang mga
paggawa ng plano sa pag-aalaga kagandahang maidudulot sa
ng hayop bilang mapagkakakitaan pag-aalaga ng nasabing mga
? Tubig, insekto, mataas hayop sa buhay ng tao?
1. Ang pag-aalaga ng
isada ay makatutulong upang
mabaasan ang mga ____________
at iba pang peste na pumipinsala sa
mga alagang tanim.
2. Kailangan ang
palaisdaan ay nasa ____________
upang hindi bahain.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Tula Alin sa mga hayop na nasa mga


Pag-aalaga ng Hayop Malapit ba ang inyong pamayanan larawan ang naalagaan mo na?
sa dagat, lawa, ilog at sapa? Alam
Sa paghahalaman, maging sa mob a ang mag-alaga, magparami
paghahayupan at mag-ani ng mga alagang isda?
Ang pagpaplano ay kailangan
Kung gawaing ito’y nais
mapagtagumpayan
Mahalagang bagay, dapat
isaalang- alang.

Pagpili ng hayop iyong pag-isipan


Ganun din ang lugar at
kapaligiran
Perang gagamitin at iyong
puhunan
Isama na ring mga kagamitan.

Sa pasimula at kung wala pang


alam
Sumamgguni sa may karanasan
Maaari ding sa ahensyang
pamahalaan
Upang sigurado maibibigay na
kaalaman.

Wastong pag-aalaga sa napiling


hayop
Kuneho, kambing, baka at manok
Sa damuhan, sa dagat, at maging
sa ilog
Pumili ng lugar, sa kanila ay
angkop

Unti-uni ay matututunan din


Ang mga dapat at hindi dapat
gawin
Mula ditto maaaring palawakin
Proyektong sinimulan, kayang
palaguin.
 Anu- ano ang dapat
isaalang-alang sa pagpapalano sa
pag-aalaga ng hayop?
Pag-aralan ang halimbawa ng Pag-aralan ang Plano ng Pag-aalaga Tukuyin at alamin ang mga
Plano ng Paghahayupan ng Isda hayop na mainam alagaan.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pag-aalaga ng Manok Isa-isahin ang salik sa pagpili ng
bagong aralin Pag-aalaga ng Tilapya hayop na aalagaan.

Ang pag-aalaga ng hayop ay isang Ang Pilipinas ay binubuo ng Dapat nating malaman na may
kapaki- pakinabang na maraming isla, dagat, ilog at lawa. mga hayop na maaring alagaan
gawain.Maraming produkto ang Dahil dito maraming tao sa ayon sa ating pangangailangan
makukuha mula sa mga alagang pamayanan ang pangingisda ang at ng mamimili. Ang pag-aalaga
hayop. Hindi lamang ito isang ikinabubuhay upang matugunan ng mga manok,pugo,itik at pato
libangan kung hindi isang ang kanilang pang-araw araw na ay isang mabuting gawain. Ang
D. Pagtalakay ng bagong konsepto magandang pagkakakitaan pangangailangan. Kung nais mo mga manok, itik.pato at pugo ay
at paglalahad ng bagong kasanayan Ngunit mahalagang maghanda magsimula ng isang proyektong nagbibigay ng karne at itlog.
#1 muna ng plano sa paghahayupan palaisdaan, kailangan mo ng sapat
bago ito isagawa, upang matiyak na puhunan, sapat na kaalaman at
ang ikatatagumpay ng proyekto. kasanayan.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Alamin kung naunawaan ang Alamin kung naunawaan ang plano. Bakit mahalaga ang pag-aalaga
at paglalahad ng bagong kasanayan plano. Sagutin ang sumusunod na Sagutin ang sumusunod na tanong: ng hayop?
#2 tanong:
1.Ano ang unang bahagi ng plano?
1.Ano ang unang bahagi ng Ano ang nilalaman nito?
plano? Ano ang nilalaman nito?
2.Ano ang ikalawang bahagi ng
2.Ano ang ikalawang bahagi ng plano? Ang pangatlong bahagi?
plano? Ang pangatlong bahagi
Anu- ano ang dapat isaalang- Basahin ang mga pangungusap at Ipagawa sa mga mag-aaral ang
alang na pangkalusugan sa pag- piliin ang tamang sagot. Isulat ang sumusunod:
aalaga ng hayop? titik ng tamang sagot sa sagutang Pasulatin ng isang maikling
papael. talata ang mga mag-aaral
tungkol sa pag-aalaga ng
______1. Ang pinakamadaling manok/pugo batay sa sunod na
isdang alagaan ay __________ tanong.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo A. bangus C. dalag Nakatutulong ba at
sa Formative Assessment) B. tilapya D. hito nakapagdudulot ng kasiyahan
ang pag-aalaga ng mga manok
______2.Ang tilapia ay maari nang at pugo?
anihin pagkalipas ng
_____________.
A. isang buwan C. tatlong linggo
B. dalawang buwan
D. apat na linggo
Pumili ng isang uri ng hayop na Paano natin maisasama sa plano Pagtukoy ng iba’t ibang hayop
nais mong alagaan. Gumawa ng kung papaanong mapapanatiling na aalagan na may dalawang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw
plano tungkol sa pag-aalaga ng malusog ang pag-aalaga ng isda? ( 2) paa.
araw na buhay
hayop na napili mo.

Ano ang mangyayari kapag Ano ang mga salik sa pagpili ng


mahusay at wasto ang Ano- ano ang mga salik na dapat hayop na aalagaan?
H. Paglalahat ng aralin pagpaplanong inyong ginawa? tandaan sa pag-aalaga ng isda?

I.Pagtataya ng aralin Ang mga sumusunod ay mga Sagutin ng Tama kung wasto ang Punan ang patlang ng tamang
gawain sa paghahayupan. Sipiin kaisipan at Mali kung hindi. sagot.
at isulat sa inyong notebook ang 1.Makikilala ang babaeng tilapia 1. Ang pag-aalaga ng
mga salita o parirala tungkol sa dahil may dalawang bilog ito sa may hayop ay isang mainam
mga gawaing pagpaplano. buntot ang lalaki naman ay isa ang __________ na maaring
Pagpili ng lugar o kapaligiran bilog. pagkakitaan.
Pagpapakain sa mga hayop 2.Ang dami ng pagkain ibiboigay sa 2. Sa pag-aalaga ng
Sumangguni sa ahensiya ng tilapia ay naayon sa laki at timbang hayop kailangan ang _________
pamahalaan nito. upang panustos sa pagkain at
Paggamot sa mga sakit ng hayop 3.Magpakain ng 5% na kabuuang gamut ng mga alaga,.
Pagpili ng hayop na aalagaan bigat ng isda sa unang buwan ng 3. Ang uri ng hayop na
Isaalang- alang ang puhunan pag-aalaga. aalagaan ay dapat angkop sa
Paggawa ng kulungan 4.Balutin ng lambat ang balangkas ________ paglalagyan nito.
Pagsunod sa makaagham na ng kulaungan. 4. Ang paghahayupan ay
pamamaraan 5.Mag-ingat sa paggamit ng mga isang uri ng paraan ng pagtugon
matatalas na kagamitan at sa pangangailangan ng mag-
kasangkapan anak sa ___________.
5. Mahalaga ang
masusing pag-aaral at________
bago magsimula ng
paghahayupan upang matiyak
ang tagumpay.
Susi sa Pagwawasto:
1.Libangan
2.Pera
3.Kapaligiran
4.Pang-araw-araw
5.Pagbabalak

Kung merong mag-aalaga ng Humanap ng taong kakapanayamin Kawili-wili ba ang pag-aalaga ng


hayop sa inyong lugar tungkol sa kasanayan sa manok at pugo ?Bakit?
kapanayamin mo at itanong kung pamamaraan, pangkalusugan at
paano niya ginawa ang plano at pangkaligtasan sa pag-aalaga ng
J. Karagdagan Gawain para sa paano ito nakaapekto sa iba’t ibang uri ng isda. Isulat ang
takdang aralin at remediation proyekto. mga tanong at sagot sa inyong
notebook.

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the
80% sa pagtatayao. next objective. objective. next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80%
mastery mastery
B.Bilang ng mag-aaralna ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in
nangangailangan ng iba pang Gawain answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
para sa remediation ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge,
and interest about the lesson. and interest about the lesson. skills and interest about the
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the lesson.
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on the
encountered in answering the encountered in answering the lesson, despite of some difficulties
questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. encountered in answering the
___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson despite questions asked by the teacher.
despite of limited resources used by of limited resources used by the ___Pupils mastered the lesson
the teacher. teacher. despite of limited resources used
___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished their by the teacher.
their work on time. work on time. ___Majority of the pupils finished
___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their their work on time.
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary ___Some pupils did not finish their
behavior. behavior. work on time due to unnecessary
behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. above above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
sa remediation additional activities for remediation activities for remediation additional activities for
remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ang nakatulong ng lubos?Paano ito ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up
nakatulong? lesson lesson the lesson
F.Anong sulioranin ang aking naranasan ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
na solusyunansa tulong ng aking require remediation require remediation require remediation
punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nadibuho nanais kong ibahagi sa kapwa ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development:
ko guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques,
vocabulary assignments. vocabulary assignments. and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and
charts. charts. anticipatory charts.

___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:


Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw learning, Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and projects. peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization: ___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization:
manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, media,
opportunities. opportunities. manipulatives, repetition, and
local opportunities.
___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation:
Examples: Student created
Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings,
videos, and games. videos, and games. drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the
language you want students to use, language you want students to use, and language you want students to
and providing samples of student providing samples of student work. use, and providing samples of
work. student work.
Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies
Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching used:
used: ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching
___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh play ___ Group collaboration
___ Group collaboration ___ Answering preliminary ___Gamification/Learning throuh
___Gamification/Learning throuh activities/exercises play
play ___ Carousel ___ Answering preliminary
___ Answering preliminary ___ Diads activities/exercises
activities/exercises ___ Differentiated Instruction ___ Carousel
___ Carousel ___ Role Playing/Drama ___ Diads
___ Diads ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction
___ Differentiated Instruction ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama Why? ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Complete IMs ___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Availability of Materials Why?
Why? ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Group member’s ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn in doing their tasks ___ Group member’s
___ Group member’s ___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation
collaboration/cooperation of the lesson in doing their tasks
in doing their tasks ___ AudioVisual Presentation
___ Audio Visual Presentation of the lesson
of the lesson

You might also like