You are on page 1of 2

BAITANG 1 - 12 Paaralan BALIT E 1 ELEMENTARY Baitang/ II-MAGALANG

PANG-ARAW-ARAW Antas
NA TALA SA
PAGTUTURO Guro BERNADETH G. GANA Asignatura
SECOND
Petsa / Oras JANUARY 12,2024 Markahan
QUARTER

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Answers who, what and where questions

B. Pamantayan sa Pagganap Drop Everything and Read Day

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto FIRST HALF


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Books according to the interest and level of the pupils

D. Tiyak na Launin

II. NILALAMAN CATCH -UP FRIDAY

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Components
A. Preparation and Settling In (Pre -Reading)
1. Mga pahina sa MELC at BOW 1. Objective:
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-  Learners gather their chose reading materials and find a
mag-aaral comfortable spot.
3. Mga pahina sa Teksbuk  Teachers create a quiet and conducive reading
4. Karagdagang Kagamitan mula sa atmosphere.
portal ng Learning Resource  Brief relaxation exercises for a reading mindset.
(Singing songs or chants, pictures, flashcards , or playing
B. Iba pang Kagamitang Panturo
games related to the story or poem to be used in the actual
reading
III. PAMAMARAAN /
B. Dedicated Reading Time (During Reading)
PEDAGOGICAL APPROACH
1. Learners read independently or with a partner.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
2. Teacher also set a positive example by engaging in reading.
pagsisimula ng bagong aralin.
3. Minimal movement or distractions; learners stay focused on
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
their books.
4. Encourage writing or drawing if a learner finishes early.

C. Progress Monitoring
through Reflection and Sharing (Post - Reading)
-Learners relate stories to personal experiences during sharing.
-Asking questions
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng D. Wrap-Up (Reflection)


80% sa pagtataya. - Encourage general feedback.
B. Bilang ng mag-aaral na -Learners set the next reading goal
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho nan ais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like