You are on page 1of 3

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

GRADES 10- Edukasyon sa Pagpapakatao Paaralan Dampol 2nd National High School Antas at Pangkat Grade 10 – Pasteur at Dalton
Pang-araw-araw na Tala Guro Erin Reine C. Acuña Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Sa Pagtuturo - DLL Petsa/Oras Setyembre 25-29, 2023 Markahan Unang Markahan

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng paghubog ng konsiyensiya batay sa Likas na Batas Moral.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang itama ang mga maling pasyang ginawa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.1 Natutukoy ang mga prinsipyo ng Likas na Batas Moral (EsP10MP-Ic-2.1).
Isulat ang code ng bawat 1.2 Nakapagsusuri ng mga pasiyang ginagawa sa araw-araw batay sa paghusga ng konsiyensiya (EsP10MP-Ic-2.2).
kasanayan
II. NILALAMAN MODYUL 3: PRINSIPYO NG LIKAS NA BATAS MORAL
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG – pp. 42-63
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM – pp. 1-17
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao 10 – pp. 42 - 57
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo laptop, powerpoint presentation, t.v.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-aral ukol sa kanilang natutunan ng Baitang 7 patungkol sa
at/o pagsisimula ng bagong Konsensiya at sa nakaraang Modyul 2 na pinakaangat na nilikha sa lahat ng
aralin. nilikha ang tao dahil siya ay biniyayaan ng isip (intellect).
1. Paano mo masasabing ang iyong kilos ay tama o mali? Pagbabahaginan ng kanilang ginawang Takdang Aralin
2. Nagagawa mo bang makita ang iyong sarili na nasa mabuti o nasa
masama?
33. Ano ang sanggunian mo bago ka umaksiyon sa isang bagay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panuto: Basahin at unawain ang sitwasyon. Kung sakaling ikaw ay maharap
Panuto: Ayusin ang Jumbled Letters upang mabuo ang bawat salita. Ibigay sa ganitong pangyayari, ano ang iyong gagawin?
ang kahulugan nito batay sa iyong pagkakaunawa.
Nalalapit na ang markahang pagsusulit ng kausapin si John ng kaniyang ama.
1. SLKAI AN TBSAA RMAOL
Ayon kay Mang Jun, bibilhan niya ng pinakbagong modelo ng cellphhone ang
2. KSONYESANI kaniyang anak, sa kondisyon na makakakuha siya ng mataas na marka sa
3. KAMNGMAANANG lahat ng kaniyang asignatura. Naging motibasyon ito ni John kaya naghanda
4. PSIPRYOIN at nag-aral siyang mabuti. Nang dumating ang araw ng pagsusulit, napansin
ni John na wala sa kaniyang pinag-aralan ang mga tanong sa pagsusulit. Dahil
hindi siya sigurado, makailang beses siyang natuksong tumingin sa papel ng
kaniyang katabi ng hindi napapansin ng guro. Naisip niya na ito lamang
markahan siya mangongopya at hindi na niya ito uulitin. Ukod dito, ayaw
niyang mawala ang pagkakataon na mapaaya niya ang kaniyang ama. Kung
ikaw ang nasa kalagayan ni John, ano ang gagawin mo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin Pagsasagot sa GAWAIN 1: Ako Ang Iyong Konsensiya! LM pp. 5-6
Pagsasagawa ng Gawain 2 sa pahina 48
Pagsagot sa GAWAIN 2: Punan ang mga patlang sa pp. 6-7

5. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay ng Aralin 1: Konsensiya ko, Gabay ko ng LM pp. 7-10


konsepto at paglalahad ng I. Ano ang Konsensiya
bagong kasanayan#1 Pagsubok ng kakayahang makagawa ng tama at mabuting pasiya sa
II. Mga Uri ng Kamangmangan pasasagawa ng GAWAIN 6: Konsensiya ko, Susundin Ko! LM P. 13
III. Ang Apat na Yugto ng Konsensiya
IV. Mga Prinsipyo ng Likas na Batas Moral
6. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
7. Paglinang sa Kabihasaan THINK-PAIR-SHARE
Pagsagot sa GAWAIN 3: Crossword Puzzle sa pahina 11 at GAWAIN 4:
(Tungo sa Formative Pumili ng kapareha para sa pagsusuri at pagbabahaginan ng kanilang mga
Tukuyin mo! pahina 12
Assessment) naging kasagutan.
8. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay 1. Kailan natin ginagamit ang ating konsensiya? 1. Ano ang kaugnayan ng konsensiya sa Likas na Batas Moral?
2. Bakit kailangang pakinggan ang ating konsensya? 2. Paano ito nakatutulong sa pagbuo ng pasiya?

9. Paglalahat ng Aralin

GAWAIN 5: Punan ang Patlang sa pp. 12-13 Pagbabahaginan ng kanilang mga natutunan.

10. Pagtataya ng Aralin 1. Ano ang pangunahing tungkulin ng konsensiya?


2. Ano ang pagkakaiba ng kamangmangang madaraig sa kamangmangan na
di madaraig? Pagsagot sa Tayahin sa pahina 14-16 ng LM
3. Ano-ano ang apat na yugto ng konsenisya?
4. Ano-ano ang mga Prinsipyo ng Likas na Batas Moral?
11. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation Alalahanin ang isang pangyayari sa iyong buhay na kung saan nangusap sa
Pagsagot sa Karagdagang Gawain sa pahina 17 ng LM
iyo ang iyong konsensiya at kung ano ang iyong naging pasiya.

IV. Mga Tala (Remarks)


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pampagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan ang kailangang
solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang pansin ni:

Erin Reine C. Acuña MA. ELSIE S. LAGANAO, PhD BIENVENIDO L. GUEVARRA JR., PhD
Guro I Ulong Guro III Punong Guro III

You might also like