You are on page 1of 4

Paaralan: CATMON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADE 1 Guro: MARITESS D. ERGUIZA Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras: August 22-26, 2022 Quarter: UNA
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
MUSIC ARTS P.E. HEALTH
I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . . Individual
PANGNILALAMAN demonstrates basic demonstrates understanding demonstrates understanding understands the importance Cooperative
understanding of sound, of lines awareness of body parts in of good eating habits and Learning
silence and rhythm shapes, colors and texture, and preparation for participation in behavior
principles of balance, physical activities. MUSIC
proportion and variety through Lagyan ng tsek ()ang
drawing kahon kung ang
B. PAMANTAYAN SA The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . . bagay na ito ay
PAGGANAP responds appropriately to the creates a portrait of himself performs with coordination practices healthful eating
nagbibigay ng tunog
pulse of the sounds heard and and his family which shows enjoyable movements on body habits daily
performs with accuracy the the elements and principles of awareness.
(sound) at ekis (x)
rhythmic patterns art by drawing naman kung ito ay
C. MGA KASANAYAN SA The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . . hindi nagbibigay
PAGKATUTO (Isulat ang code MU1RH-Ia-1 A1EL-Ia PE1BM-Ic-d-2 H1N-Ia-b-1 tunog (silence)
ng bawat kasanayan) identifies the difference 1. tells that ART is all around Creates shapes by using
between sound and silence and is created by different different body parts distinguishes healthful from
accurately people less healthful foods

II. NILALAMAN RHYTHM I. Elements: Body Awareness A. Healthful and less


1. Distinction Between Sound 1. Lines (Different body parts and their healthful foods
and Silence 2. Shapes movements) 1. Water and milk vs. soft
3. Color drinks
4. Texture 2. Fruits and vegetables vs.
sweets, salty and processed
ARTS
food
Piliin ang titik ng
A. Sanggunian tamang sagot.
1. Mga pahina sa Gabay ng TG 1-7 TG 4-6 TG 2-6 TG 2-3
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang LM 1-6 LM 5-10
LM 4-7
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan P.E.
mula sa portal ng Learning
Code. Basahin ang mga
B. Iba pang Kagamitang pangungusap.
panturo Isagawa ito.
III. PAMAMARAAN Panimulang Ayos:
A. Balik-aral at/o pagsisimula Pagbati ng Guro sa mga bata. Linya: tuwid na linya Sabihin: Alam mo ba na Ipaawit; bahay-kubo Tumayo nang tuwid
ng bagong aralin (SO_MI) kurbadong linya kahanga-hanga ang ating Anu-anong gulay ang na magkalayo ang
makapal/manipis katawan? nabanggit sa awit? mga paa. Ilagay
Awit: Paa, Tuhod ang kamay sa
magkabilang
Pagpapakitang-kilos ng ibat- tagiliran. Ihilig ang
ibang galaw leeg sa kanan. Ihilig
paglakad, pagtayo, ang leeg sa kaliwa.
pagbubuhat, atbp. Ibalik sa
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Paano kinanta ng iyong guro Bigyan ng pagkakataon ang Pagpapakitang-kilos ng ibat- Ano ang paboritong mong panimulang ayos.
aralin ang awit na pagbati? mga bata na suriin ang paligid ibang galaw pagkain? Naisagawa mo ba
ng silid-aralan. paglakad, Ipalarawan ito sa mga
2. Binati mo rin ba siya sa ito ng maayos?
Ano ang napansin mo sa ating pagtayo, bata.
parehong paraan?
silid-aralan? pagbubuhat, atbp. HEALTH
3. Ngayon, batiin mo iyong Ano-ano ang nakiita mo? Iguhit ang kung
guro sa malakas na boses, (Mga Guhit/Linya) ang larawan ay
pagkatapos ay sa mahinang
boses. Aling pagbati ang mas
nagpapakita ng
tamang gamitin sa iyong guro? masustansiyang
Ang una o ang ikalawa? pagkain at kung
C. Pag-uugnay ng mga Ituro ang awit: Ipabakat ang mga putul- 1. Ipakita ang larawan ng Saan kaya nanggaling ang ang larawan ay
halimbawa sa bagong aralin “Ang Susi Nakatago”: putol na guhit. batang lalaki mga pagkaing nabanggit sa nagpapakita naman
Ang susi nakatago, Ano ang inyong mga linyang 2. Isa isang ipakita at basahin awit/ ng di-
Kung saan ‘di ko piho nabuo? ang pangalan ng mga bahagi ng masustansiyang
Kung sakaling nasa ‘yo Paano ninyo nabuo ang mga katawan na nakasulat sa pagkain.
Akin na gagamitin ko. linya? plaskard
Iparinig sa mga bata ang awit. Mailalarawan mo ba ang mga
Ipaawit ito ng isahang linya. ito?
Ipaawit ang buong awit sa LM, pah . 6
mga bata.
D. Pagtalakay ng bagong Maglaro Tayo Pangkatang gawain: Pangkatang Gawain Ipapangkat ang mga larawan
konsepto at paglalahad ng Makinig na mabuti sa panuto Pagguhit ng mga bata ng 1. Pangkat 1 – Mga Bahagi ng Hayop halaman
bagong kasanayan #1 ng guro upang matukoy ang bahay.. katawan
nawawalang susi. Pabilugin ang 2. Pangkat 2 – Hugis ng
mga bata. Ipaawit ang awitin. katawan
Takpan ang mata ng taya.
E. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag ang Concept Map Hayaang ipaliwanag ng mga Ipagawa ang Gawain 2 sa LM Pansinin kung sa
konsepto at paglalahad ng sa TG pah 1 bata ang kanilang ginawa. pah. 8 tamang lalagyan nilagay ng
bagong kasanayan #2 mga bata ang mga larawan.
Kung mali ang sagot,
hayaang itama ng bata ang
gawain.
F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang Gawain 1 sa LM Anu-anong linya at hugis Ipagawa ang Gawain 3 sa LM Ipagawa ang Gawain sa LM
(Tungo sa Formative pah. 3 ang kanilang ginamit sa pah. 9 pah.5
Assessment) pagguhit ng mga puno, tao o
mga bahay?
G. Paglalapat ng aralin sa 1. Pasagutan ang gawain 1. Pagguhit ng bawat bata ng Ipagawa ang Gawain 4 sa LM Ipagawa ang Gawain sa LM
pang-araw-araw na buhay Papikitin ang mga bata at tao, bahay, o puno. pah. 10 pah.6
pakinggan ang tunog sa paligid
na iparirinig ng guro.
malakas (kakaway)
mahina ( papalakpak)

1. tahol ng aso
2. miyaw ng pusa
3. babala ng relos
4. tunog ng elektrik fan
H. Paglalahat ng aralin Ano ang dynamics? ALam ninyo ba ang tawag sa Ano ang kilos locomotor? Anu-ano ang
(Lakas at hina ng tunog) taong nakalilikha nakaguguhit Di-locomotor? nagbibigay sa atin ng
ng mga bagay? pagkain?
Kayo rin ay maituturing na
isang artist dahil sa inyong
ginawa.
I. Pagtataya ng aralin Ipaawit: Goodbye Song – So Gumuhit ng isang bagay na Iguhit ang hugis o mga hugis na Ipagawa ang Gawain sa LM
Mi nakita mo sa daan pauwi sa nalilikha ng kilos di-lokomotor pah.7
bahay. Kulayan ito. gamit ang ibat-ibang bahagi ng
katawan.
Pumili sa mga sumusunod na
guhit.

bilog tatsulok parihaba


biluhaba parisukat

J.Karagdagang gawain para sa Magpaturo sa magulang ng


takdang-aralin at remediation Awit o tula na nagpapahayag
ng damdamin na ginagamitan
ng malakas o mahina na tunog.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like