You are on page 1of 5

Grade 3

Detailed Lesson Plan

Name of Teacher: DIANNE S. CRUZ Section: Hyacinth


Learning Area: MTB-MLE Time: 9:45 am – 10: 35 am
Grade Level: Three Date: February 27, 2024

I. MGA LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapakita ng mag-aaral ang kasanayan sa komunikasyon sa pamamagitan
ng pagsasalaysay ng iba’t ibang paksa gamit ang pinalawak na talasalitaan at
mga parirala.
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapakita ang pang-unawa ng wikang sinasalita sa iba’t ibang konteksto
gamit ang mga salitang pahiwatig, kayarian ng talasalitaan at wika, aspektong
pangkultura ng mga wika, nababasa at nasusulat ang panitikan at
impormasyunal na mga teksto.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MELC: Interprets a pictograph based on a given legend

Tiyak na layunin:
 Nabibigyang kahulugan ang pictograph batay sa ibinigay na pananda
 Nasusuri ang mga impormasyong makikita sa pictograph
 Napapahalagahan ang mga biyayang natatanggap
II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa Ang Kahulugan ng Pictograph batay sa Pananda
B. Sanggunian MELC MTB G3 Q3, Teachers Guide pp. 135-137
C. Kagamitang Panturo PPT presentation, laptop
D. Integration Filipino, Health, Math

III. Procedures Guro Estudyante


Before Lesson

A. Panimulang gawain

1. Prayer
2. Greetings / “Sa ngalan ng ama...” “Amen.”
Classroom
Arrangement “Magandang umaga, mga bata.” “Magandang umaga din po, Madam
3. Checking of Dianne.”
Attendance
“Tumingin sa kanan, kaliwa, likod at harap. (Sasabihin ng mga bata kung sino ang
Sino ang nawawala sa inyong mga tabi?” hindi pumasok.)

“Ngayon naman ay ito ang ating mga batas sa


loob ng silid-aralan.”

“Sa guro lamang titingin.”

“Makikinig sa guro.”

“Hindi mag-iingay.”

“Itataas ang kamay kapag may gusting


sabihin.”
Lesson Proper

B. Balik-aral sa nakaraang Tukuyin ang bahagi ng pahayagan na


aralin at/o pagsisimula ng inilalarawan sa bawat sitwasyon na babasahin
bagong aralin ng guro.

Katatapos lamang ng Kuya ni Justin ng pag- “B.”


aaral. Gusto niyang alamin kung saan siya
makahahanap ng trabaho. Maaari siyang
tumingin sa _____________.
a. Pamukhang Pahina
b. Anunsiyo Klasipikado
c. Pahinang Opinyon

C. Paghahabi sa layunin ng PANGGANYAK NA TANONG:


aralin  Tingnan ang mga larawan ng pagkain.
 Alam niyo ba ang mga pagkain na ito? “Opo.”
 Isulat sa pisara ang tamang baybay ng
pangalan ng mga pagkaing ito.
 Gamitin ito sa pangungusap.

 Ano ang mga sangkap ang hinahalo sa “Gulay, gatas, macaroni, manok at
sopas? Sa champorado? hotdog.”
“Malagkit na bigas, cocoa, at gatas”

 Sino dito ang kumakain ng gulay, itlog “Ako po.”


at karne?

 Ano ang maidudulot ng gatas, gulay at “Malusog na katawan.”


karne sa ating katawan? “Matalas na isip.”

D. Pag-uugnay ng mga Pakinggan ang maikling kwento.


halimbawa sa bagong “Ang tanim na Gulay ni Mang Danilo.”
aralin
“Okra.”

“Kalabasa.”

“Talong, okra, kamatis, sili at


kalabasa.”

“Lima.”
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

F. Pagtalakay ng bagong “Bilang ng mga itlog na nakukuha


konsepto at paglalahad ng araw-araw.”
bagong kasanayan #2
“Walo.”

“Huwebes.”

“Sabado.”

“42.”

G. Paglinang ng Game: Maglalaro tayo ng Pictograph Game.


Kabihasaan (tungo sa
Formative assessment) Panuto: Bilangin ang mga aklat at isulat ang
tamang sagot sa pisara.

“3.”

“5.”

“4.”

“3.”

H. Finding practical Pangkatang Gawain: Hatiin ang klase sa tatlong


applications of concepts pangkat. Ibigay ang tuntunin sa pagsasagawa ng
and skills in daily living pangkatang Gawain. Bigyan ang bawat pangkat
ng task card.

Paglalahad ng rubriks para sa pangkatang


gawain.
Krayterya sa pagmamarka
Pastisipasyon 3
Tamang sagot 4
Takdang oras 3
Kabuuan 10

Group 1: Pag-aralan ang pictograph ang sagutan


ang mga tanong.
Group 2: Bilangin at gumawa ng pictograph ng
kasarian ng mag-aaral sa loob ng silid-aralan.

Group 3: Punan ang kabuoang bilang ng mga


bata na may kaarawan sa iba’t ibang buwan.

I. Paglalahat ng aralin Ano nga uli ang ibig sabihin ng pictograph?


Saan makikita ang pananda o batayan?

Panuto: Hanapin ang pananda at punan ang


kabuuang bilang ng babaeng iskawts na
naglinis.

J. Pagtataya ng aralin Panuto: Kumuha ng papel at sagutan ang mga


sumusunod na tanong base sa pictograph.

1. Ano ang pamagat ng pictograph?


2. Ano ang pananda?
3. Anong prutas ang may pinakamadaming
boto?
4. Anong prutas ang may
pinakakakaunting boto?
5. Ilan lahat ang bumoto?
K. Additional work for
homework and
remediation

Prepared by: Checked by:

DIANNE S. CRUZ MELMA R. RALLOS


Student Teacher Cooperating Teacher

111537@deped.gov.ph

You might also like