You are on page 1of 4

School: GANDARA II CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: LIBRADA P. CASTILLO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 26 – MARCH 1, 2024 (WEEK 5) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN PAGBASA PAGBASA PAKIKINIG
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring Napapaunlad ang kasanayan sa Naipamamalas ang kakayahan sa
pagbasa sa iba’t ibang uri ng pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto pagsulat ng iba’t – ibang sulatin Mapanuring pakikinig at pagunawa
teksto at napapalawak ang at napapalawak ang talasalitaan sa napakinggan
talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng timeline batay sa Nakabubuo ng timeline batay sa Nakasusulat ng sariling kwento o tula Nakasusunod sa napakinggang
binsang talambuhay, kasaysayan binsang talambuhay, kasaysayan hakbang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PB-IIId-20 F4PU-IIId-2.5 F4PN-IIIa-e-1.1
Nagmumungkahi ng iba pang F4EP-IIId-e-11 Nakasusulat ng sariling kuwento Nasusunod ang napakinggang
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) maaaring mangyari sa isang Nakakukuha ng impormasyon sa panuto o hakbang ng isang gawain
kuwento gamit ang dating pamamagitan ng pahapyaw na
karanasan o kaalaman pagbasa
Aralin 12 : Ganda at Yaman ng Aralin 12 : Ganda at Yaman ng Aralin 12 : Ganda at Yaman ng Aralin 12 : Ganda at Yaman ng
I. NILALAMAN Pilipinas Pilipinas Pilipinas Pilipinas
( Subject Matter)
Paksang Aralin: Pagsagot sa Paksang Aralin: Pagtatala ng Paksang Aralin: Pagsulat ng Kwento Paksang Aralin: Pagsunod sa Panuto
tanong batay sa binasang teksto Mahahalagang Impormasyon
Pagbibigay ng Wakas sa Kwento
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 198-199 200-201 201 202
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang 113-120 113-120 113-120 113-120
Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart , aklat , larawan , laptop, Tsart, aklat, larawan, Tsart, aklat, larawan, laptop Tsart, aklat, larawan, art materials
mapa, art materials
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Paghawan ng Balakid Pagbabaybay Balikan Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin Ipakita ang mapa ng Pilipinas. Pagtuturo ng salita Itanong: Muling pagtuturo ng mga salita
( Drill/Review/ Unlocking of Ipaturo rito ang Cebu. Ipakuha sa mga mag-aaral ang Ano-ano ang natatandaan mo tungkol Ipagamit sa mag-aaral sa sariling
Itanong: diksiyonaryo. sa kuwento ni Mariang Sinukuan? pangungusap ang mga salitang
difficulties)
Ano-ano ang alam mo tungkol sa Ipakompleto sa mga mag-aaral ang nililinang sa linggong ito.
lugar na ito? hinihingi ng talahanayan na ito. ?
Ipagawa ang Tuklasin Mo B, KM, Itanong:
p. 114. Pasagutan lamang ang Ano ang ipinagawa ko sa inyo
hanay para sa dating kaalaman. kahapon?
Tumawag ng ilang mag-aaral Salit Kasingkahu Kasalung
upang magbahagi ng kanilang a lugan at
sagot.
Pag-usapan ang mga ibinahagi.

Balikan
Ipakuha ang flyer na ginawa nang
nagdaang araw.
b. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Tumawag ng ilang mag-aaral upang Magpakita ng larawan sa mga bata. Hayaang magkwento ang ilang mag
(Motivation) Itanong: ipakita ang ginawa sa klase. Hayaang lumikha sila ng sarili nilang – aaral ng kanilang ginawa.
Anong lugar sa inyo ang dinarayo Pag-usapan ang mga nakitang flyer. kwento mula sa larawan.
ng mga tao? Magbigay ng panuto na susundin ng
Bakit ito dinarayo? mga mag – aaral.
c. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pangganyak na Tanong Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin
sa bagong aralin Bakit dinarayo ang Taoist Sabihin sa mga mag-aaral: Itanong: Gamitin ang mga tanong na
( Presentation) Temple? Habang muling binabasa ang talata Ano-ano ang dapat tandaan sa mababasa sa Pagyamanin Natin
natin, subukang itala sa iyong pagsulat ng isang kuwento? Gawin Mo, KM, p. 119 upang
kuwaderno ang mahahalagang maisaayos ang talatang isinulat.
impormasyon na makukuha rito.
Ipabasang muli ang Basahin Mo, Paglalahad ng pagsusulit.
KM, p. 114.
d. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin Matapos ang nakalaang oras, Pangkatin ang klase. Kumuha ng kapareha ang bawat
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ipabasa ang Basahin Mo, KM, p. tumawag ng ilang mag-aaral upang Pagawin ang bawat pangkat ng mga mag-aaral upang ipasuri ang
(Modeling) 114. ibahagi ang kanilang natapos na tanong na dapat nilang sagutin sa kanilang natapos na kuwento.
Itanong: gawain. paggawa ng isang kuwento. Itanong:
Tungkol saan ang binasang Itanong:
teksto? Ano-anong simbolo ang ginamit mo Ano-ano ang dapat tandaan sa
Paano inilarawan ang Cebu? upang makapagtala ng mga pagsulat ng isang kuwento?
Bakit inihalintulad ito sa Beverly impormasyon mula sa binasa?
Hills? Ano ang ibig sabihin nito?
Ano-ano ang ginagawa sa Taoist Anong daglat na salita ang isinulat
Temple? mo?
Bakit nagpupunta ang mga tao Ano ang ibig sabihin nito?
rito? Paano isinagawa ang mapa ng
Ano sa palagay mo ang konsepto?
mangyayari sa mga taong Paano mo magagamit ang
nagpunta rito? balangkas sa pagkuha ng mga tala
Ano-ano ang bagong kaalaman sa binasa?
na natutuhan mo buhat sa
teksto?
Ipabasa sa mga mag-aaral ang
sagot nila sa hanay na bagong
kaalaman.
e. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo Gawin Ninyo Matapos ang inilaang oras, tawagin Gawin Mo
paglalahad ng bagong kasanayan No. Pangkatin ang klase. Pangkatin ang klase. ang bawat pangkat upang magbahagi Ipasulat muli ang talatang binigyang
2. Ipagawa sa bawat pangkat ang ng kanilang natapos na gawain. puna gamit ang tseklist.
( Guided Practice) sumusunod na gawain upang Ipabasa ang mga talata na nasa
mahikayat ang ibang tao na Gawin Ninyo A,
mamasyal sa Cebu. KM, p. 115-117. Ipatala sa bawat
Pangkat I – patalastas pangkat ang mahahalagang
Pangkat II – rap impormasyon mula rito.
Pangkat III –awit
Pangkat IV - islogan

Matapos ang inilaang oras,


tawagin ang bawat pangkat
upang ipakita ang kanilang
proyekto.
Bigyang halaga ang ginawa ng
bawat pangkat.
f.Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Ipaulat sa bawat pangkat ang Pag-usapan ang mga ibinigay na Gumawa ng poster tungkol sa
(Tungo sa Formative Assessment ) Pagawain ang mga mag-aaral ng natapos na gawain. Bigyan ang tanong. Ganda at Yaman ng Pilipinas.
( Independent Practice ) flyer tungkol sa kagandahan ng bawat pangkat ng gagamiting Itanong:
pamayanang kinabibilangan paraan sa pagtatala ng Ano-ano ang elemento ng isang .
impormasyon. kuwento?
Pangkat I – mapa ng konsepto Ano ang dapat tandaan sa
Pangkat II – balangkas pagsulat ng banghay ng isang
Pangkat III – simbolo at dinaglat na kwento?
salita
Gawin Mo
Pumili ng isang teksto mula sa KM.
Basahin ito at itala ang
mahahalagang impormasyon mula
rito.
Itanong: Pagsasapuso Itanong: Paano mong maisasabuhay ang
g. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Itanong: Itanong: Paano mo pahahalagahan ang natutuhan mong aral sa pagsunod
na buhay Paano mo maipagmamalaki ang Tama bang mangopya ng tala ng pagsulat ng isang kwento? sa panuto?
( Application/Valuing) kagandahan ng sariling iba? Magbigay ng halimbawa.
pamayanan? Ipaliwanag ang sagot. ?
h. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga dapat tandaan sa Ano ang mga paraan ng pagtatala Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano ang kahalagahan ng pagsunod
( Generalization) pagsagot sa mga katanungan ng ng pagsulat ng isang kwento? sa panuto?
isang binasang kwento? impormasyon mula sa binasa?

Paano ka makakapagbigay ng
posibleng wakas ng isang
pangayayari?
i. Pagtataya ng Aralin Mamarkahan ang ginawa ng Mamarkahan ang ginawa ng bawat Gawin Mo
bawat pangkat sa pamamagitan pangkat sa pamamagitan ng rubriks. Ipagawa ang Isulat Mo, KM, p. 120. Mamarkahan ang ginawa ng bawat
ng rubriks. pangkat sa pamamagitan ng rubriks.
j. Karagdagang gawain para sa takdang Iguhit sa kwaderno ang bahagi ng Gawaing Pantahanan
aralin( Assignment) kwentong inyong nagustuhan. Gumupit ng mga larawan na
nagpapahalaga ng ganda at yaman
ng Pilipinas. Gumawa ng
collage mula rito. Lagyan ng caption
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book
guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like