You are on page 1of 3

DETAILED LESSON LOG (DLL)

Asignatura: Filipino Petsa: Hunyo 13-14,2018


Markahan: Unang Markahan Baitang: 9
Aralin: 1.1

I. LAYUNIN
A. Tema:
Mga Akdang Pampanitikan ng Timog Silangang Asya
B. Pamantayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa maikling kuwentong makabanghay sa tulong ng teknolohiya at iba pang transitional devices upang
makapagsalaysay ng sariling karanasan
c. Pamantayang sa Pagganap:
Naisasalaysay nang masining ng mag-aaral ang banghay ng maikling kuwento gamit ang graphic organizer
d. Mga Kasanayan sa Pagkatuto:
F9PN-Ia-b-39 Nasusuri ang mga pangyayari, at ang kaugnayan nito sa kasalukuyan sa lipunang Asyano batay sa napakinggang akda
F9WG-Ia-b-41 Nagagamit ang mga pang-ugnay na hudyat ng pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari
F9PU-Ia-b-41 Napagsusunod sunod ang mga pangyayarai

II. NILALAMAN
A. Panitikan: Ang Ama
Maikling Kuwentong Makabanghay
Singapore
Isinalin sa Filipino ni Mauro R. Avena
B. Sanggunian: Modyul ng mag-aaral sa Filipino 9, Panitikang Asyano gabay ng guro
C. Iba pang Kagamitang Panturo: Speaker, Laptop, mga larawan at biswal
III. PAMAMARAAN: ( Yugto ng Pagkatuto)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Petsa: Hunyo 13, 2017 Petsa: Petsa: Petsa:
A. TUKLASIN B. LINANGIN C. UNAWAIN AT PAGNILAYAN D. ILIPAT

I. Mga Tiyak na Kasanayang I. Mga Tiyak na Kasanayang I. Mga Tiyak na Kasanayang I. Mga Tiyak na Kasanayang
Pampagkatuto Pampagkatuto Pampagkatuto Pampagkatuto
A. F9PD-Ia-b-39 Naihahambing ang A. A A.
ilang B B. B.
B. C. C. C.
C. II. Proseso ng Pagkatuto II. PROSESO NG PAGKATUTO
A. Panimulang Gawain A.Panimulang Gawain II. Proseso ng Pagkatuto
II. Proseso ng Pagkatuto B. Paglinang ng Talasalitaan A.Panimulang Gawain
A.Panimulang Gawain C. Pagpapabasa sa Akda B.Pangkatang Gawain B.Inaasahang Produkto
a.1 Panimulang D. Pagtalakay sa Aralin C.Sintesis
Pagtataya/Pagwawasto (Genre/Nilalaman) D.Pangwakas na Pagtataya C.Pagtataya
a. 2 Pagganyak E. Sintesis
III. TAKDA/KASUNDUAN III. Takda/Kasunduan
III. Takda/Kasunduan
B.Pangkatang Gawain
C. Sintesis

III. Takda/Kasunduan

 Pansamantalang nahinto ang pagnilayan at unawain dahil sa Fire Drill (Prudence at Faith)
 Kakulangan ng oras para sa pagtalakay dahil sa Earthquake Drill
V. TALA
 Hindi nakapagtalakay ng aralin dahil sa pagsasagawa ng Vaccination sa paaralan.
 Naantala ang klase sapagkat naghanda ang mga mag-aaral sa gagawing Mass Demo na kaugnay ng Foundation Day.
 Suspensyon ng klase dahil may bagyo
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
200 na mag-aaral ang nakakuha ng pasadong marka sa pagtataya.
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan 50 mag-aaral ang nangangailangan pa ng remediation sa kadahilanang madalas lumiban sa klase o kaya nama’y nangangailangan ang mag-aaral
ng iba pang Gawain sa remediation. ng espesyal na paggabay.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
40 mag-aaral ang nakaunawa na sa aralin matapos ang ginawang remediation.
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
10 mag-aaral pa ang magpapatuloy dahil kailangan pa nila ng mga karagdagang gawain upang lubos na maunawaan ang aralin.
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang Modified Circle of the Sages dahil nalinang ang 5 makrong kasanayan sa nasabing gawain (panonood, pagsulat, pakikinig, pagbasa at pagsasalita)
nakatulong nang lubos? Paano ito at lahat ay nabigyan ng pagkakataong makibahagi sa talakayan.
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking Wala
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga Modified Circle of the Sages
kapwa ko guro?

You might also like