You are on page 1of 3

Paaralan: Baitang: III

Guro: Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


Daily Lesson Log
Petsa/Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

WEEK 1 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN:
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa
kinalalagyan ng mga lalawigan sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa sa kinalalagyan ng mga sa kinalalagyan ng mga
rehiyong kinabibilangan ayon sa rehiyong kinabibilangan ayon sa rehiyong kinabibilangan ayon sa lalawigan sa rehiyong lalawigan sa rehiyong
katangiang heograpikal nito. katangiang heograpikal nito. katangiang heograpikal nito. kinabibilangan ayon sa kinabibilangan ayon sa
katangiang heograpikal nito. katangiang heograpikal nito.
Pamantayan sa Pagganap Nakapaglalarawan ng pisikal na Nakapaglalarawan ng pisikal na Nakapaglalarawan ng pisikal na Nakapaglalarawan ng pisikal na Nakapaglalarawan ng pisikal na
kapaligiran sa rehiyong kapaligiran sa rehiyong kapaligiran sa rehiyong kapaligiran sa rehiyong kapaligiran sa rehiyong
kinabibilangan gamit ang mga kinabibilangan gamit ang mga kinabibilangan gamit ang mga kinabibilangan gamit ang mga kinabibilangan gamit ang mga
batayang impormasyon tungkol sa batayang impormasyon tungkol sa batayang impormasyon tungkol batayang impormasyon tungkol batayang impormasyon
direksiyon, lokasyon,populasyon direksiyon, lokasyon,populasyon at sa direksiyon, sa direksiyon, tungkol sa direksiyon,
at paggamit ng mapa. paggamit ng mapa. lokasyon,populasyon at lokasyon,populasyon at lokasyon,populasyon at
paggamit ng mapa. paggamit ng mapa. paggamit ng mapa.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiisa –isa ang mga simbolo na Nabibigyang kahulugan ang mga Natutukoy ang kinalalagyan ng Nailalarawan ang kinalalagyan Nailalarawan ang kinalalagyan
(Isulat ang code ng bawat ginagamit sa mapa. simbolo na ginagamit sa mapa sa bawat lalawigan sa rehiyon gamit ng iba’t ibang lalawigan sa ng iba’t ibang lalawigan sa
kasanayan) AP3LAR-Ia-1 tulong ng mga panuntunan. ang mga pangunahin at rehiyon rehiyon
AP3LAR-Ia-1 pangalawang direksiyon. AP3LAR-Ib-2 AP3LAR-Ib-2
AP3LAR-Ic-3

II. NILALAMAN Ang Mga Simbolo sa Mapa Ang Mga Simbolo sa Mapa Kinalalagyan ng mga Lalawigan Kinalalagyan ng mga Lalawigan Kinalalagyan ng mga
sa Rehiyon batay sa Direksiyon. sa Rehiyon batay sa Direksiyon. Lalawigan sa Rehiyon batay sa
Direksiyon.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 1-3 1-3 1-3 1-3 1-3
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang 1 1 1 1 1
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
musa sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Magplano ng scavengers hunt - Ano ang mapa? Patayuin ang mga bata sa klase. Ipakuha ang mapa sa bata. Ipakuha ang mapa sa bata.
aralin at/o pagsisimula ng gamit ang isang simpleng mapa.
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang gamit ng mapa? - Paano mo nga narating ang isang Alam mo ba ang direksiyon ng Ano nga ang mga pangunahing Ano nga ang mga pangunahing
aralin. lugar? isang lugar? direksiyon? direksiyon?

C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng bidyu tungkol sa Magpakita ng mapa sa mga bata o Magpakita ng bidyu tungkol sa Magpakita ng mapa ng iyong Magpakita ng mapa ng iyong
halimbaawa sa bagong mapa. powerpoint. pangunahing direksiyon. lugar. Magtanong tungkol dito. lugar. Magtanong tungkol dito.
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong - Paano ninyo natagpuan ang mga Ano-ano mga simbolo ang ginagamit Ano-ano ang makikita sa mapa Sa anong direksiyon nakaharap Sa anong direksiyon nakaharap
konsepto at paglalahad ng bagay sa mapa? sa mapa? maliban sa mga simbolo? ang lalawigan ng ang lalawigan ng
bagong kasanayan #1 - Ano ang kahulugan nito? Batangas?Rizal? Cavite? Batangas?Rizal? Cavite?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
( Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Magdaos ng brainstorm tungkol sa Pangkatin ang mga bata. Maghanda ng isang gawain na Ipangkat ang mga bata sa tatlo. Ipangkat ang mga bata sa tatlo.
pang-araw-araw na buhay. mapa. makapaglilinang ng kakayahan Ipalabas ang mapa. Ipalabas ang mapa.
ng isang bata sa grupo. I- Isulat ang mga lugar na nasa I- Isulat ang mga lugar na nasa
silangan ng Laguna silangan ng Laguna
II- Isulat ang mga lugar na nasa II- Isulat ang mga lugar na nasa
hilaga ng Rizal hilaga ng Rizal
III- Isulat ang mga lugar na nasa III- Isulat ang mga lugar na
kanluran at timog na bahagi ng nasa kanluran at timog na
Cavite bahagi ng Cavite
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mapa? Ano ang nais pakahulugan ng mga Ano –ano ang mga pangunahing Ano –ano ang mga pangunahing Ano –ano ang mga
simbolo na ginagamit sa mapa? direksiyon? direksiyon? pangunahing direksiyon?
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Natutuhan Kos a Ibigay ang kahulugan ng mga Pasagutan ang Natutuhan Ko sa Maghanda ng ipagagawa sa Maghanda ng ipagagawa sa
KM. simbolo na makikita sa mapa. LM. mga bata. mga bata.
1. ___
___
____ 2-5.atbp.
J. Karagdagang gawain para Pagdalahin ang mga bata ng Magdala ng mapa. Isulat mga bagay na nasa Isulat mga bagay na nasa Isulat mga bagay na nasa
sa takdang-aralin at kompas at mapa na magpapakita bahaging silangan ,kanluran bahaging silangan ,kanluran bahaging silangan ,kanluran
remediation ng pangunahin at pangalawang ,hilaga at timog ng inyong bahay. ,hilaga at timog ng inyong ,hilaga at timog ng inyong
direksiyon kusina kusina
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakayulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking Punongguro
at Superbisor.
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

You might also like