You are on page 1of 24

GRADE 1 to 12 Paaralan Pantay Bata Elementary School Baitang/ Antas One- Kindness

DAILY LESSON LOG Guro Desiree N. De Jesus Araw Lunes


Petsa/ Oras Week 3 June 18, 2018 Markahan Una

ESP MTB AP Math MAPEH (MUSIC)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates basic understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, of sound, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento responds appropriately to the pulse
ibang paraan ng pangangalaga skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, of the sounds heard and performs
sa sarili at kalusugan upang manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to with accuracy the rhythmic patterns
mapaunlad ang anumang malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Id – 3 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ia-1.1 MU1RH-Ic-4
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Listen attentively and react visualizes and represents
nakikilala ang iba’t ibang positively during story reading. Natatalakay ang mga pansariling numbers from 0 to 100 using a maintains a steady beat when
gawain/paraan na maaaring MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming kagustuhan tulad ng: paboritong variety of materials chanting, walking, tapping,
makasama o makabuti sa words in nursery rhymes, songs, kapatid at pagkain. clapping, and playing musical
kalusugan jingles, poems, and chants M1NS-Ib-2.1 instruments
counts the number of objects in
a given set by ones and tens
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12 Pahina 27-34,
Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pahina 34-38
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart ng mga salitang
magkakasingtunog, larawan ng
mga bagay na
magkakasingtunog.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Muling talakayin ang mga Ibigay ang kahulugan ng bawat Anu-ano ang mga pansariling Magpakita ng set ng mga bagay. Tayo nang Maghanap
at/o pagsisimula ng bagong paraan ng pagiging malinis sa salita batay sa pangyayari sa pangangailangan ng isang bata?? Ipabilang at ipasabi ang laman Hanapin ang salitang may
aralin. katawan at anumang gawain kwento. nito sa mga bata. Ipakuha din mahaba at maikling tunog sa
Ano ang dapat gawin kung (Maaring gumamit ng ang bilang na katumbas nito sa awiting “Duyan”.
narumihan ang isinusulat? larawan/kilos o pangungusap) plaskard.
Ilan beses dapat magpalit ng Mag-anak
damit-panloob? Damit Ilan ang 60?
Laso sapatos namili
pamamasyal
Paaralan pulubi
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kumain ba kayo bago pumasok Mga bata nakapamasyal na ba Anu-ano ang mga paborito mong Magkaroon ng maikling Bilugan ang salitang inawit nang
sa paaralan? kayo kasama ang inyong pagkain, damit,laruan at lugar na paligsahan sa pagbasa ng mga mahaba.
Isa-isang tanungin pamilya? pinupuntahan? bilang sa plaskard.(51-60)
ang mga bata kung ano ang Saan kayo nagpunta?
kanilang kinain. Ano ang naramdaman mo sa
ginawa ninyong pamamasyal na
mag-anak?
Naranasan na rin ninyo bang
mahingan ng tulong? o limos?
Ano ang reaksiyon mo?Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magpakita ng larawan ng batang Sino sa inyo ang may paboritong Lagyan ng kahon ang salitang
sa bagong aralin. namamalimos. kapatid? inawit nang maikli.
Ano ang ginagawa ng mga bata Du yan u- mim – bay
sa larawan? Bakit kaya? Sino sa inyo ang may paboritong Pa – ta -as at pa – ba -ba
pagkain?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwento sa pahina Pagbasa ng kwento ng guro. Pagtalakay ng Teksto: 1. Gumamit ng tunay na bagay o Paggawa ng Mahaba at Maikling
at paglalahad ng bagong 18 ng Sulo ng Buhay larawan. Tunog
“Kahanga-hanga si Zeny”
kasanayan #1 ●Iba’t ibang paborito: Makikita sa kahon ang mahaba at
Magpakita ng 6 bundle ng straw.
maikling guhit. Ito ang
Pangkatang Gawain: Hayaang bilangin ng mga bata ang naglalarawan sa mahaba at
Gawain 1 – pah. 33 LM laman ng isang bundle. maikling tunog ng unang linya ng
awit na “Tulog Na”. Lagyan ng
Paggupit ng bawat pangkat ang Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)
mahaba at maikling guhit ang
kanilang larawan paboritong Ipakilala ang salitang sampuan para sa pangalawang linya ng awit upang
kapatid at pagkain.At paggawa ng bundle. maipakita ang mahaba at maikling
collage tungkol dito. tunog.
Dagdagan ng isang straw ang 6 bundle
ng straw. ____ ___ _______ __ __
___________
Ilan na lahat ngayon ang mga straw?
(anim napu’ t isa)

Gamitin ang katulad na pamamaraan


hanggang maipakilala ang bilang 62
hanggang 70.

2. Gamit ang place value chart

Ilagay ang plaskard na 6sa hanay ng


sampuan at 1 sa hanay ng isahan.

sampuan isahan

6 1 = 61

(anim na pu’t isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Anu-anong pagkain ang Ano ang ginawa ng mag-anak? Ano ang ibig sa bihin ng Pumalakpak nang mahaba at
at paglalahad ng bagong nakapagpapalusog sa atin? Sino ang nakita ni Zeny 61? 62? 63? etc. maikling tunog habang inaawit ang
kasanayan #2 Alin sa dalawang bata ang habang sila ay naglalakad? tulog na.
kumakain ng tamang uri at Ano ang ginawa ni zeny sa Ilan ang sampuan? isahan Ipalit ang salitang mahaba at
Ituro sa larawan kung alin ang
dami? kanyang nakita? mga paboritong pagkain maikli sa mga titik na awit na
Tandaan: Ang anim na “Tulog Na”
pu’tisa–isa ay mayroong anim Pumalakpak habang umaawit.
na sampuan at isang isahan. o
animnapu at isa.

F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng awtput C. Pagsasagawa ng Gawain


(Tungo sa Formative Assessment)
Gamit ang popsicle sticks,
hayaang ipakita ng mga bata
ang bilang na sasabihin ng guro.

D. Pagproseso sa Resulta ng
Gawin

Ipakita ang bilang na 61 at


hayaang

iguhit ng mga bata ang


katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro.

Gawin hanggang 70.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bilugan ang mga pagkaing Pangkat I – Mamasyal tayo Ano ang gusto mong kinakain sa 1. Ipakita ang plaskard ng Muling ipaawit ang “Tulog Na”
araw-araw na buhay kailangan natin. Ipaguhit ang pamilyang araw -araw? mga numerong tinalakay. Pakinggan kung aling bahagi ng
(Gumamit ng mga larawan samasamang namamasyal. Hayaang ang mga bata na itaas awit ang may mahaba at maikling
ng pagkain) Pangkat II – Ang Saya ang bilang ng counter na tunog.
Isda gatas kendi Isadula ang masayang kailangan sa bawat bilang na
chiz curl pisbol pamamasyal ng mag-anak. Kasama mo ba ang iyong ipapakita ng guro.
Pangkat III – “Pahingi Naman paboritong kapatid sa iyong
Po” pagkain? 2. Magpakita ng set ng mga
Iguhit ang mukha na nagpapakita counter. Hayaang ipakita ng
ng reaksiyon mo kung may mga bata ang plaskard ng
namamalimos sa iyo. salitang bilang at simbolo nito.
Pangkat IV- “Salamat Po, Ate”
Lagyan ng puso ang larawan ng
bata na nagpapakita ng
pagkamatulungin.

H. Paglalahat ng Aralin Paano natin mapapanatili Sinu-sino ang Ang simbulong 61 ay binabasa Ano kaya ang magiging tunog ng
namalusog ang ating katawan? mga tauhan sa bilang animnapu’t isa , 62 ay awitin kung maikling tunog lamang
Tandaan: Dapat tayong kumain tauhan sa kwento? Ang bawat bata ay may animnapu’t dalawa, etc. ang gagamitin?
ng tamang uri at dami ng Ano ang ginawa ng mag-anak? pansariling kagustuhan o hanggang 70. Ano naman ang magiging tunog
pagkain. (Magkaroon ng malayang paborito. kung mahabang tunog lamang ang
talakayan tungkol sa ginawa ng Ilan ang sampuan mayroon ang gagamitin?
bawat pangkat) 70?

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o mali Hayaang pumili ang bawat bata Iguhit ang paboritong kapatid at Pagtambalin ang hanay A at Pangkatang pag-awit.
1. Ubusin ang pagkain hangga’t ng larawan at magkwento tungkol pagkain. Hanay B nang wasto.
mayroon. dito ng kanyang karanasan.
2. Kumuha lamang ng tamang Hanay A Hanay B
dami ng pagkain na kayang
ubusin. 7 sampuan 70
3. Kumain sa tamang oras. 6 sampuan at 2 isahan 62
4. Kailangan natin ng wastong
pagkain
5. Kumain ng gulay araw-araw.
J. Karagdagang Gawain para sa Kung papipiliin ka ng pagkain, Isulat sa inyong kwaderno ang
takdang-aralin at remediation anong pagkain ang gusto mo? mga bilang mula animnaput isa
Iguhit ito.Tama ba ang napili hanggang pitumpo.
mong pagkain? Bakit?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Pantay Bata Elementary School Baitang/ Antas One- Kindness
DAILY LESSON LOG Guro Desiree N. De Jesus Araw Martes
Petsa/ Oras Week 3 June 19, 2018 Markahan Una

ESP MTB AP Math MAPEH (MUSIC)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates basic
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento responds appropriately to the
ibang paraan ng pangangalaga skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
sa sarili at kalusugan upang manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to performs with accuracy the
mapaunlad ang anumang malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Id – 3 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ia-1.1 MU1RH-Ic-4
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Listen attentively and react Natatalakay ang mga pansariling visualizes and represents
nakikilala ang iba’t ibang positively during story reading. kagustuhan tulad ng: kulay, damit numbers from 0 to 100 using a maintains a steady beat when
gawain/paraan na maaaring MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming at kaibigan. variety of materials chanting, walking, tapping,
makasama o makabuti sa words in nursery rhymes, songs, clapping, and playing musical
kalusugan jingles, poems, and chants M1NS-Ib-2.1 instruments
counts the number of objects in
a given set by ones and tens

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12
Curriculum Guide p.10 Pahina 35 -42 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 39-48
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart ng mga salitang
magkakasingtunog, larawan ng
mga bagay na
magkakasingtunog.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sagutin: Tama o Mali Muling balikan ang kwentong, Ano ang tawag natin sa bagay na Ano kaya ang magiging tunog
at/o pagsisimula ng bagong Kumain kung gusto lang ang “Kahanga-hang si Zeny” ating gustong-gusto o ibig? Magpakita ng set ng mga bagay. ng awitin kung maikling tunog
aralin. ulam. Ipabilang at ipasabi ang laman lamang ang gagamitin?
Puro karne lang dapat ang nito sa mga bata. Ipakuha din
iulam. ang bilang na katumbas nito sa
Masama ang sopdrink sa plaskard.
kalusugan. Ilan ang 70?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tugma: Ulan, ulan pantay Ano ang ginawa ng mag-anak? Ano ang paorito mong laruan at Fruit-picking Game Ano naman ang magiging tunog
kawayan Ano ang naramdaman ni Zeny kulay? Ipapitas ang bunga at sa kung mahabang tunog lamang
Bagyo, bagyo pantay kabayo. pagkakita sa pulubi? likod ng bawat bunga ipabasa ang gagamitin?
Nakaranas na ba kayong ang bilang na nakasulat. (61-70)
maglaro sa ulan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Nakakita naba kayo ng
sa bagong aralin. bahaghari?
Anu-ano ang kulay na bumubuo
dito?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sabihin: May mga gawaing Sa pamamagitan ng Pagtalakay ng Teksto: 1. Gumamit ng tunay na
at paglalahad ng bagong mabuti para sa ating katawan. pagtatalakayan Iparinig ang Tula. bagay o larawan. Awitin:
kasanayan #1 Mayroon din naming masama Ipabigay sa mga bata ang mga Magpakita ng 7 bundle ng
para sa ating kalusugan. Isa-isa pangalan ng mga bagay sa Bahaghari na kayganda straw.
itong talakayin sa klase. kwento. Sa kalangitan makikita Hayaang bilangin ng mga bata
Damit laso silya relo Iba-ibang kulay ang dala. ang laman ng isang bundle.
sapatos Lahat ay nakahahalina. Ilan straw ang nasa bundle?
(sampu)
Ipakilala ang salitang sampuan
para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 7
bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (pitumpu’t isa.
Gamitin ang katulad na
pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 72
hanggang 80.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 7sa
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.
sampuan isahan
7 1 = 71
(pitumput’isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-usapan ang mga pagkaing Mga bata sa anong titik Ano ang ibig sa bihin ng Ipinakikilala sa modyul na ito ang
at paglalahad ng bagong mainam para sa katawan. nagsisimula ang ngalan ng mga Magpakita ng larawan ng 71? 72? 73? etc. elemento ng ritmo o element of
kasanayan #2 Sumunod pag-usapan ang mga bagay? bahaghari.Ipaisa-isa sa mga bata Ilan ang sampuan? isahan rhythm. Layunin nitong
gawaing nakasasama sa Magpakita pa ng ibang larawan ang mga kulay nito. Tandaan: Ang pitumpu’t isa makapagpakita ang mga mag-
kalusugan. Hal. Pagpapaulan, sa mga bata hayaan silang 1-2 pangkat: Iguguhit ang ay mayroong pito na sampuan aaral ng pangunahing pag-unawa
pagtatampisawsa baha, pangalanan at ibigay ang unang paboritong damit at kulayan ng at isang isahan. o pitumpu’t isa. sa tunog, katahimikan, at ritmo sa
paglalaro sa init, pag-akyat sa titik ng bawat larawan. paboritong kulay pamamagitan ng pagganap,
puno , atbp. Magpabigay pa ng mga bagay na 3 pangakat: iguhit ang paboritong paglikha, pakikinig, pagmamasid
nakikita sa loob ng silid-aralan. damit ng iyong kaibigan gamit ang at pagtugon sa mga gawain.
Ipabigay din sa mga bata ang poboritong kulay
unang titik ng pangalan ng bagay 4 na pangakat:
na ibinigay nila. Iguguhit ang bahaghari

F. Paglinang sa Kabihasaan Hayang mag sama sama ang Gamit ang popsicle sticks,(Iayos
(Tungo sa Formative Assessment) mga batang may magkakapareho ito ng nakatali o bundle)
ng kulay hayaang ipakita ng mga bata
ang bilang na sasabihin ng guro.

D. Pagproseso sa Resulta ng
Gawin
Ipakita ang bilang na 71 at
hayaang
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro.
Gawin hanggang 80.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain 3 sa pah. Pangkatang Gawain (Fruit- Nasisiyahan kabang isuot ang 1. Ipakita ang plaskard ng
araw-araw na buhay 24 Pupils’ Activity picking) iyong paboritong damit na may mga numerong tinalakay.
Sheet Laro: “Pick Me” Unahan sa kulay na paborito mo? Hayaang ang mga bata na itaas
pagkuha ng tamang larawan ng Masaya kabang laging kasama ang bilang ng counter na
bagay batay sa simulang titik na ang iyong paboritong kaibigan? kailangan sa bawat bilang na
sasabihin ng guro. ipapakita ng guro.
2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga gawaing Ang simbulong 71 ay binabasa


makasasama sa ating bilang pitumpu’t isa , 72 ay RITMO O RHYTHM – pagsasama
kalusugan? Isa-isang tawagin ang bata at pitumpu’t dalawa, etc. hanggang ng tunog at katahimikan na nasa
Tandaan: Dapat Alagaan ang ipasabi kung ano ang kanyang 80. tiyempo
sarili. Maging malinis.Kumain paboritong kulay at bakit? Ilan ang sampuan mayroon ang
ng tama.Huwag magpabaya. 80?

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang T kung mabuti Panuto; Bilugan ang tamang Iguhit ang paboritong damit at Pagtambalin ang hanay A at Tapikin ang mesa o ang iyong
para sa ating kalusugan simulang titik ng pangalan ng kulayan ng ito gamit ang Hanay B nang wasto. kandungan kasabay ng guro
At M kung mali. larawan. paboritong kulay ng baway isa. Hanay A Hanay habang inaawit ang ―Tulog Na.‖
1. Kumain ng gulay. B
2. Magsepilyo ng ngipin 1. bola b k m 8 sampuan
matapos kumain. 2. cabinet m p k 80
3. Maglaro sa gitna ng 3. susi l s r 7 sampuan at 6 isahan
matinding init ng araw. 4. relo t w b 76
4. Mag-ehersisyo palagi. 5. laso l s o
5. Maglaro sa buong
maghapon.
6. Matulog nang maaga.
7. Maglaro sa tubig-baha.
8. Ugaliin ang palaging
paghuhugas ng kamay.
9. Uminom ng kape sa
umaga.
10. Magpalit ng damit kapag
napawisan.
J. Karagdagang Gawain para sa Buuin ang tugma. Gumupit ng mga bagay na Isulat sa inyong kwaderno
takdang-aralin at remediation Ang kalinisan ay daan sa ( makikita sa loob ng silid-aralan. ang mga bilang mula pitumput
kagandahan, kalinisan) Idikit ito sa notbuk. isa hanggang walumpo.
Kumain ng gulay upang
humaba ang (kamay, buhay)
Ang kalusugan ay ___ n gating
kakayahan.
(nakapagpapaunlad,
nakakasira)

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Pantay Bata Elementary School Baitang/ Antas One- Kindness
DAILY LESSON LOG Guro Desiree N. De Jesus Araw Miyerkules
Petsa/ Oras Week 3 June 20, 2018 Markahan Una

ESP MTB AP Math MAPEH (ARTS)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates understanding of
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, lines, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, and principles of balance,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and proportion and variety through
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4. drawing

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento creates a portrait of himself and
ibang paraan ng pangangalaga skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, his family which shows the
sa sarili at kalusugan upang manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to elements and principles of art by
mapaunlad ang anumang malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in drawing
kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Id – 3 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ia-1.1 A1EL-Ib-2
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Listen attentively and react Natatalakay ang mga pansariling visualizes and represents
nakikilala ang iba’t ibang positively during story reading. kagustuhan tulad ng: paboritong numbers from 0 to 100 using a observes and sees the details in a
gawain/paraan na maaaring MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming lugar sa Pilipinas na gustong variety of materials person’s face/body, in a view, to
makasama o makabuti sa words in nursery rhymes, songs, makita sa malikhaing be able to show its shape and
kalusugan jingles, poems, and chants pamamaraan. M1NS-Ib-2.1 texture
counts the number of objects in
a given set by ones and tens

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12
Curriculum Guide p.10 Pahina 44 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 39,
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart ng mga salitang
magkakasingtunog, larawan ng
mga bagay na
magkakasingtunog.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng mga gawaing Muling balikan ang kwentong, Ipakita ang damdamin sa bawat Magpakita ng set ng mga bagay. Ibat-ibang hugis at linya.
at/o pagsisimula ng bagong maaring makasama sa ating “Kahanga-hang si Zeny” sitwayin. ( Gagamit ang mga bata Ipabilang at ipasabi ang laman
aralin. kalusugan.. Ano ang ginawa ng mag-anak? ng smiley Card) nito sa mga bata. Ipakuha din
Iligpit ang mga laruan pagkatapos ang bilang na katumbas nito sa
gamitin plaskard.
Magpabili nang magpabili kahit Ilan ang 80?
mayroon kanang laruan.
Ingatan ang laruan upang di
masira.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Mag-exercise tayo Magkaroon ng malayang Mahilig ba kayong mamasyal? Fruit-picking Game Mayroon akong gustong ipakilala
Ano ang inyong pakiramdam talakayan upang maipabigay sa Ipapitas ang bunga at sa sa inyo.
pagkatapos ninyong mag- mga bata ang mga pangalan ng likod ng bawat bunga ipabasa Gusto na ba ninyo siyang
ehersisyo? tao, bagay o lugar sa kwento. ang bilang na nakasulat.(71-80) makaharap?
Hal. Mang Zoro Aling Zara Pero pag nakita ninyo siya huwag
laso relo atbp. ninyong sasabihin sa katabi ninyo
kung sino siya?
Handa na ba kayo?
(Gamit ang salamin, isa-isang
tawagin ang mga bata at ipasilip
ang sarili)
Maganda ba ang nakaharap
ninyo?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sino sa inyo ang nakapunta na sa


sa bagong aralin. Luneta, sa zoo, sa Sm?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sabihin: May mga gawaing Magpakita ng mga pares ng mga Iparinig ag kwento. 1. Gumamit ng tunay na 1. Isa-isang tukuyin ang
at paglalahad ng bagong mabuti para sa ating salitang magkakasingtunog mula bagay o larawan. bahagi ng mukha.
kasanayan #1 katawan.. Isa-isa itong sa kwentong narinig. Basahin at “ Sa Manila Zoo” Magpakita ng 8 bundle ng Anong hugis ang nakikita
talakayin sa klase. iparinig ito sa mga bata.Bigyang- straw. ninyo sa iyong mukha.
diin ang pagbigkas sa pantig na Hayaang bilangin ng mga bata
magkasingtunog. ang laman ng isang bundle.
Laso-lolo tinapay-kulay pulubi- Ilan straw ang nasa bundle?
labi (sampu)
Binili-labi relo-Zoro Ipakilala ang salitang sampuan
para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 8
bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (walumpu’t isa.
Gamitin ang katulad na
pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 82
hanggang 90.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 8sa
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.
sampuan isahan
8 1 = 81
(walumpu’t isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-usapan ang mga gawaing Ano ang napansin ninyo sa Magpakita ng larawan ng mga Ano ang ibig sa bihin ng 2. Pagharapin ang dalawang
at paglalahad ng bagong mainam para sa katawan. hulihan ng mga salita? sumusunod: 81? 82? 83? etc. bata at ipamasid ang mukha sa
kasanayan #2 Pag-eehersisyo Parehas na tunog ba ang inyong Mga batang patungo sa Jollibee Ilan ang sampuan? isahan kapareha.
Pagtulog nang maaga. narinig? Mga batang patungo sa Luneta. Tandaan: Ang walumpu’t isa
Pag-inom ng 8 o higit pang baso Magbigay pa ng mga halimbawa ay mayroong walo na
ng tubig ng pares ng mga salitang Mga batang patungo sa Manila sampuan at isang isahan. o
Pagkain sa takdang oras. magkakasingtunog. Zoo walumpu’t isa.

Mga batang patungo sa SM


F. Paglinang sa Kabihasaan Pagkatang gawain: Gamit ang popsicle sticks,(Iayos
(Tungo sa Formative Assessment) Unang pangkat : ito ng nakatali o bundle)
Pagsasadula ng pamamasyal sa hayaang ipakita ng mga bata
ocean park. ang bilang na sasabihin ng guro.
Ikalawang pangkat: pamamasyal
sa Jollibee D. Pagproseso sa Resulta ng
Ikatlong pangkat: Gawin
Pamamasyal sa Luneta Ipakita ang bilang na 81 at
hayaang
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro.
Gawin hanggang 90.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain 3 sa pah. A.Bilugan ang salitang Nasiyahan ba kayo sa ating 1. Ipakita ang plaskard ng Masaya ba kayo sa ibinigay na
araw-araw na buhay 24 Pupils’ Activity Sheet kasingtunog ng salita sa kaliwa. pamamasyal? mga numerong tinalakay. mukha sa iyo?
1.lobo bola logo Anu-ano anng inyong nakita? Hayaang ang mga bata na itaas
2. pulubi labi aso ang bilang ng counter na
B. ipagawa ang Pagsasanay II sa kailangan sa bawat bilang na
pah. 34 ng Manwal ng Guro ipapakita ng guro.
2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga gawaing Ang simbulong 81 ay binabasa Ano ang litrato? (Larawan ng
mabuti sa ating kalusugan? bilang walumpu’t isa , 82 ay buong katawan ng isang tao o
Ang bawat bata ay may sariling
Tandaan: Dapat Alagaan ang walumpu’t dalawa, etc. mukha ng tao mula ulo hanggang
kagustuhan o paborito.
sarili. Maging malinis.Kumain hanggang 90. balikat.
ng tama.Huwag magpabaya. Ilan ang sampuan mayroon ang
90?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga gawing Panuto: Pagtapat-tapatin ang Iguhit ang paboritong lugar at Pagtambalin ang hanay A at Iguhit ang iba’t ibang bahagi
mabuti sa kalusugan. mga pangalan ng larawan sa mga kulayan ito. Hanay B nang wasto. ng iyong mukha.
Lagyan ng X ang hindi. salitang kasingtunog nito. Hanay A Hanay mata mata
1. Pagpupuyat gabi-gabi. 1. laso . . labi B
2. Paglalaro ng basketbol 2. relo . . gulay 86 8 sampuan at tainga ilong tainga
3. Pagtulog maghapon 3. pulubi . . kalan anim na isahan
4. Pagkain ng prutas at gulay 4. tinapay . . walo 83 8 sampuan at bibig
5. Pagkain kung masarap lang 5. paaralan . . baso tatlong isahan
ang ulam. .

J. Karagdagang Gawain para sa Buuin ang tugma. Gumuhit ng isang pares ng Isulat sa inyong kwaderno Gawin ang Gawain sap ah. 8 ng
takdang-aralin at remediation Ang kalusugan ay larawan na ang pangalan ay ang mga bilang mula walumpu’t Pupil’s Activity Sheet
___________. magkasingtunog. isa hanggang siyamnapo.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Pantay Bata Elementary School Baitang/ Antas One- Kindness
DAILY LESSON LOG Guro Desiree N. De Jesus Araw Huwebes
Petsa/ Oras Week 3 June 21, 2018 Markahan Una

ESP MTB AP Math MAPEH (HEALTH)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner…
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of understands the importance of
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, good eating habits and behavior
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner…
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento practices healthful eating habits
ibang paraan ng pangangalaga skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, daily
sa sarili at kalusugan upang manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to
mapaunlad ang anumang malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ie – 4 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-6 M1NS-Ia-1.1 H1N-Ia-b-1


Isulat ang code ng bawat kasanayan. Listen attentively and react Natutukoy ang mahalagang visualizes and represents
nasasabi na nakatutulong sa positively during story reading. pangyayari sa buhay simula numbers from 0 to 100 using a distinguishes healthful from less
paglinang ng sariling kakayahan MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming isilang hanggang sa variety of materials healthful foods
ang wastong pangangalaga sa words in nursery rhymes, songs, kasalukuyang edad gamit ang
sarili jingles, poems, and chants mga larawan M1NS-Ib-2.1
counts the number of objects in
a given set by ones and tens
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12
Curriculum Guide p.10 Pahina 45 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 50
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo A. tsart ng mga salitang
magkakasingtunog, larawan ng
mga bagay na
magkakasingtunog.

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng mga gawaing Muling balikan ang mga salitang Pagpapakita ng larawan ng lugar Ilang baso ng tubig ang
at/o pagsisimula ng bagong mabuti para sa ating kalusugan. magkakasingtunog. na paboritongn puntahan. Magpakita ng set ng mga bagay. dapat mong inumin sa isang
aralin. Magbigay ng mga gawaing Ipabilang at ipasabi ang laman araw? Gatas?
masama sa ating kalusugan. nito sa mga bata. Ipakuha din
ang bilang na katumbas nito sa
plaskard.
Ilan ang 90?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pakinggan ang mga pares ng Anu-anong paghahanda ang Pagbilangin ang mga bata mula Awit: Bahay Kubo
Magpakita ng isang papet show mga salita. ginagawa ninyo araw araw bago 0 hanggang 90.
sa mga bata. Pumalakpak kung pumasok?
Pagsalitain ang mga magkasingtunog.
gulay na hindi kinakain o Huwag pumapalakpak kung hindi.
madalang kainin ng mga bata. Laso-lolo
Hal. Ampalaya: Hu hu hu Tnapay-kulay
Kalabasa: Ampalaya Labi-laso
bakit ka umiiyak?
Ampalaya: Nalulungkot
ako. Hindi kasi ako kinakain ng
mga bata.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng mga larawan: Itanong: Anu-anong mga gulay
sa bagong aralin. Nag isang sanggol hanggang sa ang nabanggit sa awit? Kinakain
lumaki. ba ninyo ang mga gulay na iyon?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang isang maikling Gamit ang plaskard ng Pagtalakay sa mga bagay na Magpakita ng mga cut-outs ng
at paglalahad ng bagong kwento. Alpabetong Filipino, isa-isang ginagamit niya nuong siya ay 1. Gumamit ng tunay na gulay at prutas.
kasanayan #1 Ito si Ana.Mahilig siyang kumain ipakita ang mga titik nito sa mga sanggol pa at hindi na niya bagay o larawan. Pag-usapan ang buting ibinibigay
ng gulay at prutas.Malinis palagi bata. ginagamit ngayon. Magpakita ng 9 bundle ng ng pagkain ng mga ito.
ang kanyang katawan kaya straw. Kumuha ng isang gulay o prutas
naman madalang siyang Hayaang bilangin ng mga bata na ibig mo.
magkasakit.Sa paaralan, isa ang laman ng isang bundle. Sabihin sa klase kung bakit ito
siya sa ipinagmamalaking mag- Ilan straw ang nasa bundle? ang paborito mo?
aaral. (sampu)
Ipakilala ang salitang sampuan
para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 9
bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (siyamnapu’t isa.
Gamitin ang katulad na
pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 92
hanggang 100.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 9sa
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.
sampuan isahan
9 1 = 91
(siyamnapu’t isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang batang malinis? Anong uri ng titik ang mga Pumili ng mga mag-aaral na Ano ang ibig sa bihin ng Bakit kailangan nating kumain ng
at paglalahad ng bagong Bakit kaya isa siya sa ito?(malaki) maglalahad ng kuwento kaugnay 91? 92? 93? etc. gulay at prutas?
kasanayan #2 ipinagmamalaking mag-aaral sa Anong uri ng titik ang mga sa pang yayari sa kanyang buhay. Ilan ang sampuan? isahan
paaralan? ito?(maliit) Tandaan: Ang siyamnapu’t
Magbigay ng mga halimbawa ng isa ay mayroong siyam na
mga salitang may malalaki at sampuan at isang isahan. o
maliliit na titik. Ipatukoy ang siyamnapu’t isa.
simula nito at ipasabi kung malaki
o maliit ang simula.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain:Pagsasadula Gamit ang popsicle sticks,(Iayos


(Tungo sa Formative Assessment) Pangkat 1-Pagdiriwang ng ito ng nakatali o bundle)
kaarawan. hayaang ipakita ng mga bata
Pangkat 2-Unang pagpasok sa ang bilang na sasabihin ng guro.
paaralan
Pangkat 3-Pagguhit ng larawan D. Pagproseso sa Resulta ng
no ngayon Gawin
Tanungin ang mga bata kaugnay Ipakita ang bilang na 91 at
sa ipinakitang dula. hayaang
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro.
Gawin hanggang100.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Isabuhay sa pah. Pagtapatin ang malaki at maliit na Anu-anong pangyayari sa iyong 1. Ipakita ang plaskard ng Iguhit ang paborito mong gulay at
araw-araw na buhay 27 Pupils’ Activity Sheet titik ng Alpabetong Filipino. buhay ang hindi mo mga numerong tinalakay. prutas. kulayan ang mga ito.
makakalimutan? Hayaang ang mga bata na itaas
ang bilang ng counter na
kailangan sa bawat bilang na
ipapakita ng guro.
2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Paano nakatutulong ang Ang simbulong 91 ay binabasa Ano ang nagagawa ng pagkain
wastong pangangalaga bilang siyamnapu’t isa , 92 ay ng prutas at gulay?
sa sarili sa pagpapaunl;ad ng siyamnapu’t dalawa, etc. Tandaan: Ang prutas at gulay ay
kakayahan? Ang lahat ng tao ay may hanggang 100. mga pagkaing nagpapaganda.
Tandaan: Dapat Alagaan ang pagbabagong nagaganap. Ilan ang sampuan mayroon ang
sarili. Maging malinis. Kumain 100?
ng tama.Huwag magpabaya.

I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang wastong sagot sa Panuto: Alin ang naiiba sa mga Lagyan ang 1-5 ang mga larawan Ipagawa ang gawain sap ah. 54 Tama o Mali
loob ng panaklong. titik. Lagyan ng puso ang sagot. ___ larawan ng batang ng Pupils’s Activity Sheet ___1. Dapat munang hugasan
1. Ano ang buting dulot ng 1. d d d d D nagsusulat ang anumang prutas bago kainin.
pagiging malinis? 2. S s S S S ___larawan ng batang ____2. Mas masustansiya ang
Ako ay magiging (payat, 3. T t t t t naglalakad kendi kaysa sa orange juice.
malusog) 4. K K K k K ___larawan ng sanggol ____3. Mapait ang ampalaya
2. Ano ang buting dulot ng 5. o O O O O ___larawan ng 6 na taong kasi wala itong sustansiya.
pagiging malusog? ___larawan ng batang ____4. Pag kumain ng gulay
Ako ay magiging (masigla, nagdiriwang ng batang hahahaba ang buhay.
mahina) magdiriwang ng unang taon. ____5. Nakakinis ng balat ang
3. Ano ang mangyayari kung pagkain ng prutas.
ikaw ay laging masigla?
Ako ay makapag-aaral nang
(mabuti, hindi mabuti)
4. Ako ay (magkakasakit, hindi
magkakasakit)
5. Ako ay (makapaglalaro, hindi
makapaglalaro)
J. Karagdagang Gawain para sa Buuin ang tugma. Isulat ang simulang titik ng nasa Isulat sa inyong kwaderno Maglista ng mga gulay at prutas
takdang-aralin at remediation Ang kalinisan ay daan sa ( larawan. ang mga bilang mula sero na gusto o sa iyong kwaderno.
kagandahan, kalinisan) 1. bulaklak hanggang isangdaan.
Kumain ng gulay upang 2. kotse
humaba ang (kamay, buhay) 3. pusa
Ang kalusugan ay ___ ng ating 4. mesa
kakayahan. 5. lapis
(nakapagpapaunlad,
nakakasira
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Pantay Bata Elementary School Baitang/ Antas One- Kindness
DAILY LESSON LOG Guro Desiree N. De Jesus Araw Biyernes
Petsa/ Oras Week 3 June 22, 2018 Markahan Una

ESP MTB AP Math MAPEH (P.E.)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner . . .
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, awareness of body parts in
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, preparation for participation in
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and physical activities.
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner . . .
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento performs with coordination
ibang paraan ng pangangalaga skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, enjoyable movements on body
sa sarili at kalusugan upang manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to awareness .
mapaunlad ang anumang malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ie – 4 MT1ATR-Ib-i-1.1 (Performance Task) M1NS-Ib-3 PE1BM-Ic-d-2


Isulat ang code ng bawat kasanayan. Listen attentively and react
nasasabi na nakatutulong sa positively during story reading. identifies the number that is one creates shapes by using different
paglinang ng sariling kakayahan MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming more or one less from a given body parts
ang wastong pangangalaga sa words in nursery rhymes, songs, number.
sarili jingles, poems, and chants
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12
Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.12
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang mabuting naidudulot ng Balikang muli ang napag-aralan Hayaang magbilang ang Sabihin: Alam mo ba na
at/o pagsisimula ng bagong pagiging malinis? mula sa unang araw hanggang sa mga bata mula sero hanggang kahanga-hanga ang ating
aralin. ika-apat na araw. isangdaan. katawan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Sampung mga Daliri Magbigay ng mga salitang Itanong: Ano ba ang malimit na Awit: Paa, Tuhod
Lagi bang malinis ang magkasingtunog natanggap ng isang taong may
inyong mga kamay? kaarawan? (regalo)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ibigay ang maliit/malaking titik


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipakita ang iba’t ibang mga Ipakita ang wastong pagsulat ng Iparinig ang maikling kwento. Pagpapakitang-kilos ng ibat-ibang
at paglalahad ng bagong kagamitan sa paglilinis ng sarili. malaking titik at maliit na titik. (Gumamit ng larawan ng bata at galaw
kasanayan #1 Ipasabi ang bahagi ng katawan cut-out ng mga laruang paglakad, pagtayo, pagbubuhat,
na nililinis nito. nabanggit) atbp.
Ito si Paolo. Nakatanggap siya
ng 2 pangkat ng regalo sa
kanyang kaarawan. Sinabi niya
na mas marami siyang laruang
kotseng natanggap kaysa mga
bola .
apat na bola
3.
Pagtalakay limang kotse
Tama ba
si Paolo? Paano mo nalaman?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang maaring mangyari A. Laro: Pabilisan Ilan ang bilang na labis ng isa 1. Ipakita ang larawan ng batang
at paglalahad ng bagong kung hindi natin lilinisin ang mga Kahunan ang lahat ng malaking sa ibinigay na bilang? lalaki
kasanayan #2 bahagi ng ating katawan tulad titik. Bilugan ang tamang sagot. 2. Isa isang ipakita at basahin
ng ilong/ tenga? 1. 6 - 7 8 9 ang pangalan ng mga bahagi ng
2. 27 - 26 28 29 katawan na nakasulat sa plaskard
3. 42 - 45 44 43 at idikit ito sa tamang bahagi ng
4. 51 - 52 53 55 katawan sa malaking larawan ng
5. 74 - 71 73 75 batang lalaki.
3. Pagsasakilos ng mga ibat-
ibang bahagi ng katawan gamit
ang kiols-di-lokomotor.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Subukin sa pah. B. Hep-Hep Hurey Isulat sa patlang ang tamang Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay 28 Pupils’ Activity Sheet Sumigaw ng hep-hep kung sagot. 1. Pangkat 1 – Mga Bahagi ng
magkasingtunog at Hurey kung 1. Ang bilang na labis ng isa sa katawan
hindi. 17 ay ____ 2. Pangkat 2 – Hugis ng katawan
2. Ang bilang na labis ng isa sa
24 ay ____
3. Ang bilang na labis ng isa sa
42 ay ____
4. Ang bilang na labis ng isa sa
66 ay ____
5. Ang bilang na labis ng isa sa
97 ay ____

H. Paglalahat ng Aralin Dapat bang magkaroon ng Ang ibig sabihin ng higit ay


disiplina sa sarili? labis o sobra.
Tandaan: Dapat Alagaan ang May bilang na labis ng isa sa
sarili. Maging malinis.Kumain ibang bilang tulad ng 11 ay labis
ng tama.Huwag magpabaya. ng isa sa sampu.

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin : Tama o Mali Sipiin ang titik sa Alpabetong Isulat ang tamang sagot. Iguhit ang hugis o mga hugis na
1. Ang taong tamad ay ibinigay. 1. Anong bilang ang labis ng isa nalilikha ng kilos di-lokomotor
malinis din. Z_____ sa 18? gamit ang ibat-ibang bahagi ng
2. Dapat maging maingat sa Z____ 2. Anong bilang ang labis ng isa katawan.
pagpili ng mga F_____ sa 45? Pumili sa mga sumusunod na
kinakain . F_____ 3. anong bilang ang labis ng isa guhit.
3. Mabuti na ang maging sa 79?
matakaw para laging 4. Ang 84 ay labis ng isa sa bilog tatsulok parihaba
busog. nong bilang?__ biluhaba parisukat
4. Di na kailangan maligo 5. Ang 92 ay labis ng isa sa
kung maginaw. ____. 1. baywang
5. Manghiram na lamang ng 2. braso
pansariling gamit upang 3. ulo
makatipid. 4. balikat
5. paa

J. Karagdagang Gawain para sa Buuin ang tugma. Isulat ang lahat ng titik ng Isulat ang tamang sagot. Gumupit ng larawan na
takdang-aralin at remediation Para makamit ang malusog na Alpabetong Filipino.(malaki at 1. Ang 7 ay labis ng isa sa ___. nagpapakita ng mga nagagawang
katawan, maliit) 2. Ang 15 ay labis ng isa sa kilos di lokomotor ng mga
_____sa sarili ang ___. sumusunod na bahagi ng
kailangan.(disiplina) 3. Ang ___ ay labis ng isa sa katawan. Idikit ang larawan sa
99. inyong kwaderno
4. Ang __ay labis ng isa sa 53.
5. Ang __ay labis ng isa sa 81.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like