You are on page 1of 16

School QUEZON NATIONAL HIGH Grade level GRADE 8

SCHOOL
K to 12 Teacher HUSNA AMILASAN- SABDANI Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter 4th QUARTER

LUNES-BIYERNES, DAY 1 LUNES-BIYERNES, DAY 2 LUNES-BIYERNES, DAY 3 LUNES-BIYERNES, DAY 4

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa sa pagsunod at paggalang sa magulang, nakatatanda at may awtoridad.
Pangnilalama
n
B. Pamantayan Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos ng pagsunod at paggalang sa magulang, nakatatanda at may awtoridad at nakakaimpluwensya sa
sa Pagganap kapwa kabataan na maipamalas ang mga ito.
A. Mga Kasanayang sa EsP8PB- IVa- 13.1 EsP8PB- IVa- 13.2 EsP8PB- IVb- 13.3 EsP8PB- IVb- 13.4
Pagkatuto Natutukoy ang tamang Nasusuri ang ilang napapanahong Nahihinuha na: Naisasaagawa ang tamang kilos tungo
pagpapakahulugan sa sekswalidad isyu ayon sa tamang pananaw sa Ang pagkakaroon ng tamang sa paghahanda sa susunod na yugto ng
sekswalidad pananaw sa sekswalidad ay buhay bilang nagdadalaga at
mahalaga para sa paghahanda sa nagbibinata at sa pagtupad niya ng
susunod na yugto ng buhay ng kaniyang bokasyon na magmahal
isang nagdadalaga at nagbibinata at
sa pagtupad niya sa kanyang
bokasyon na magmahal
II. NILALAMAN
a. Paksa MODYUL 13: ANG SEKSWALIDAD NG TAO
b. Pagpapahalagang Pagpapahalaga sa Sekswalidad Pagpapahalaga sa Sekswalidad Pagpapahalaga sa Sekswalidad Pagpapahalaga sa Sekswalidad
Lilinangin
c. Talata mula sa Banal
na Qur’an The Noble Qur’an: “Prophet! Whoever of you commits an open illegal sexual intercourse, the torment for her will be doubled” Muhsin Khan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365 ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365 ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365 ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365 ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365 ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365 ESP 8 Modyul 13 Pah. 335- 365
kagamitang pang
mag-aaral
3. Karagdagang Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output (Journal
Kagamitang Pang- (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. Notebook) atbp.
Mag-aaral Learning
Resource
4. Iba Pang Kagamitang- audio- biswal, Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet
Kagamitang Panturo internet files, laptop, projector at files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa.
ibpa.
I. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing


pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin
- pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral
-Pagsagot ng Paunang Pagtataya
Pah. 336- 339 ng LM
-Pagproseso sa sagot ng mga mag-
aaral
B. Paghahabi sa Layunin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa
ng Aralin layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa
isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay
C. Pagtuklas ng Dating Gawain 1: pagsusuri ng Comic Gawain 2: pagninilay sa “Pangako sa Brainstorming Web Pah. 347- 348 Pagtalakay sa mga hakbang sa
Kaalaman. Strip Pah. 339- 341 ng LM Kasal” Pah. 341- 342 ng LM ng LM Pagsasagawa ng Panayam
D. Paglinanang mga Gawain 1: Think- Pair- Share Gawain 2: Brainstorming Gawain 3: Think- Pair- Share Gawain 4: “Patnubay N’yo, Kailangan
kaalaman, kakayahan at Pah. 342- 343 ng LM Pah. 344- 347 ng LM Pah. 349- 350 ng LM ko” Pah. 350- 351 ng LM
pang unawa
E. Pagpapalalim Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagpapakita ng isang malikhaing
Ang bawat pangkat ay mag- uulat Ang bawat pangkat ay mag- uulat ng Ang bawat pangkat ay mag- uulat presentason tungkol sa
ng mahahalagang paksa tungkol sa mahahalagang paksa tungkol sa ss: ng mahahalagang paksa tungkol sa mahahalagang konsepto ng aralin
ss: 1. Ang Sex Drive o Libido ss: gamit ang website:
1. Sekswalidad 2. Ang Puppy Love 1. Ang paggamit sa Kapwa at https://www.slideshare.net/jaredra
2. Ang Sekswalidad ng Tao Pah. 355- 358 ng LM Pagmamahal m55/ang-sekswalidad-ng-tao
Pah. 352- 354 ng LM 2. Ang kalinisang puri at
Maaaring maghanda ang guro ng Pagmamahal
materyal o copy ng paksa at mga 3. Ang pagmamahal ay
larawan upang mapag- aralan ng Mapagbuklod
mag- aaral at maging mabisa ang 4. Ang pagmamahal ay isang
pagkatuto. Birtud
Pah. 358- 363 ng LM

F. Pagsasabuhay ng Pagganap: Ang Aking New Year’s Pagninilay: Plano o balangkas ng Pangkatang Gawain: pagsagot sa Pagsasabuhay: Pagpili ng
Pagkatuto Resolution kursong akademiko- teknikal- Batayang Konsepto ng Aralin Napapanahong Isyu kaugnay ng
a. Pagninilay bokasyonal o negosyo Pah. 363- 364 ng LM Sekswalidad Pah. 365 ng LM
b. Pagsasabuhay Pah. 364- 365 ng LM
G. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Gawain/pagsulat sa Pangkatang Gawain/pagsulat sa Pangatwiranan: Magbibigay ng 15- 20 aytem para sa
Dyornal Dyornal/Debate Ang pagkakaroon ng tamang pangkalahatang pagtataya
Pagsagot sa mahahalagang tanong Pagsagot sa mahahalagang tanong na: pananaw sa sekswalidad ay (Summative Test)
na: 1. Paano nagiging pundasyon ng mahalaga para sa paghahanda sa
1. Ano ang tamang tunay na pagmamahal ang puppy susunod na yugto ng buhay ng
pagpapakahulugan sa love? isang nagdadalaga at nagbibinata at
sekswalidad? sa pagtupad niya sa kanyang
2. Paano inihahambing ang bokasyon na magmahal?
sekswalidad ng tao sa
sekswalidad ng hayop?

H.Karagdagang Gawain Pagsasaliksik ng iba’t ibang Pagbibigay ng magkaibang set ng


para sa takdang-aralin at pananaw sa sekswalidad pangkalahatang pagtataya (para sa
remediation mga mag- aaral na nangangailangan
ng pag- uulit sa pangkalahatang
pagtataya).
II. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng iyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis ng sa ganoon mapagaan ang pagbubuo natin ng
DLL. (Ang Tala ng Komptensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong ikalawang kwarter po ay nakaangla na sa LM na EsP Baitang 8.
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng rubric.

Maraming Salamat po!

School QUEZON NATIONAL HIGH Grade level GRADE 8


SCHOOL
K to 12 Teacher HUSNA AMILASAN- SABDANI Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Dates and Time Quarter 4th QUARTER
DAILY LESSON LOG

LUNES-BIYERNES, DAY 1 LUNES-BIYERNES, DAY 2 LUNES-BIYERNES, DAY 3 LUNES-BIYERNES, DAY 4

IV. LAYUNIN
C. Pamantayang Naipamamalas ng mag- aaral ang pag- unawa sa mga karahasan sa paaralan
Pangnilalama
n
D. Pamantayan Naisasagawa ng mag- aaral ang mga angkop na kilos upang maiwasan at matugunan ang mga karahasan sa kanyang paaralan
sa Pagganap
B. Mga Kasanayang sa EsP8PB- IVc- 14.1 EsP8PB- IVc- 14.2 EsP8PB- IVd- 14.3 EsP8PB- IVc- 14.4
Pagkatuto Nakikilala ang mga uri, sanhi at Nasusuri ang mga aspekto ng Naipaliliwanag na: Naisasagawa ang mga angkop na kilos
epekto ng mga umiiral na pagmamahal sa sarili at kapwa na a. ang pag- iwas sa anumang uri upang maiwasan at masupil ang mga
karahasan sa paaralan kailangan upang maiwasan at ng karahasan sa paaralan (tulad karahasan sa kaniyang paaralan
matugunan ang karahasan sa paaralan ng pagsali sa fraternity at gang
at pambubulas) at ang aktibong
pakikisangkot upang masupil
ito ay patunay ng pagmamahal
sa sarili at kapwa at paggalang
sa buhay. Ang pagmamahal na
ito sa kapwa ay may kaakibat
na katarungan- ang pagbibigay
sa kapwa ng nararapat sa kanya
(ang kaniyang dignidad bilang
tao.)
b. may tungkulin ang tao kaugnay
sa buhay- ang ingatan ang
kaniyang sarili at umiwas sa
kamatayan o sitwasong
maglalagay sa kaniya sa
panganib. Kung minamahal
niya ang kaniyang kapwa tulad
ng sarili, iingatan din niya ang
buhay nito.

V. NILALAMAN
d. Paksa MODYUL 14: MGA KARAHASAN SA PAARALAN
e. Pagpapahalagang Paggalang Paggalang Paggalang Paggalang
Lilinangin
f. Talata mula sa Banal
na Qur’an

The Noble Qir’an: “While he is a believer - he will neither fear injustice nor deprivation.” Sahih International

VI. KAGAMITANG
PANTURO
B. Sanggunian ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ng ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ng
ng LM LM ng LM LM
5. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
6. Mga Pahina sa ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ng ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ESP 8 MODUL 14 Pah. 367- 399 ng
kagamitang pang ng LM LM ng LM LM
mag-aaral
7. Karagdagang Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output (Journal
Kagamitang Pang- (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. Notebook) atbp.
Mag-aaral Learning
Resource
8. Iba Pang Kagamitang- audio- biswal, Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet
Kagamitang Panturo internet files, laptop, projector at files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa.
ibpa.
III. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing


pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin
- pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral
-Pagsagot ng Paunang Pagtataya
Pah. 368- 371 ng LM
-Pagproseso sa sagot ng mga mag-
aaral

B. Paghahabi sa Layunin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa
ng Aralin layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa
isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay
C. Pagtuklas ng Dating Gawain 1: Pagbuo ng Puzzle Gawain 2: panonood ng video na Gawain 3: panonood ng video. Pagbibigay ng ilang programa ng
Kaalaman. Pah. 371- 372 ng LM may pamagat na “Bullying victim Makikita ang kopya ng website sa pamahalaaan laban sa karahasan:
speaks out” Pah. 373 ng LM 1. Lipunan
Maaaring tunghayan ang mga 2. Paaralan
websites sa Pah. 372 ng LM 3. Tahanan
4. Indibidwal
D. Paglinanang mga Gawain 1: bahagi ng paglinang sa Gawain 2: bahagi ng paglinang ng Paano ito matitigil sa loob ng isang Ang pambubulas ba sa kapwa mag-
kaalaman, kakayahan at Pah. 377- 377 ng LM mga kaalaman paaralan kung walang aaral ay maituturing na karahasan?
pang unawa Pah. 377- 380 ng LM magkukusang isaayos ito?
E. Pagpapalalim Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagpapakita ng isang malikhaing
Ang bawat pangkat ay mag- uulat Ang bawat pangkat ay mag- uulat ng Ang bawat pangkat ay mag- uulat video tungkol sa karahasan
ng mahahalagang paksa tungkol sa mahahalagang paksa tungkol sa ss: ng mahahalagang paksa tungkol sa https://www.slideshare.net/ednaazarco
ss: 1. Ang Binubulas ss: n7/es-p-8-module-14-karahasan-sa-
1. Ang Pambubulas o Bullying 2. Mga Epekto ng Pambubulas 1. Mga Pamamaraan upang paaralan?qid=04c78548-2a75-4dc8-
2. Uri ng Pambubulas 3. Paglahok sa Fraternity o Gang Maiwasan ang Kaahasan sa b0ef-
3. Profile ng mga Karakter sa Pah. 385- 392 ng LM Paaralan 20eb2982cda4&v=&b=&from_search
Pambubulas 2. Pagmamahal sa Sarili, Kapwa, =1
Pah. 381- 384 ng LM at Buhay: Mga Sandat laban sa
Karahasan sa Paaralan
Pah. 392- 396 ng LM
F. Pagsasabuhay ng Pagganap: Panel Discussion Pagninilay: Paglikha ng isang Pangkatang Gawain: pagsagot sa Pagsasabuhay: Pagpaplano ng
Pagkatuto Pah. 397- 398 ng LM Newsletter tungkol sa karahasan Batayang Konsepto ng Aralin pagsasagawa ng isang Support Group
c. Pagninilay Pah. 398 ng LM Pah. 399- 400 ng LM
d. Pagsasabuhay
G. Pagtataya ng Aralin Ano- ano ang mga uri, sanhi at Ano- ano ang mga aspekto ng Bakit sumasali sa Fraternity ang Magbibigay ng 15- 20 aytem para sa
epekto ng mga umiiral na pagmamahal sa sarili at kapwa na mga batang nabubulas sa paaralan? pangkalahatang pagtataya
karahasan sa paaralan? kailangan upang maiwasan at (Summative Test)
matugunan ang karahasan sa paaralan
H.Karagdagang Gawain Pagbibigay ng magkaibang set ng
para sa takdang-aralin at pangkalahatang pagtataya (para sa
remediation mga mag- aaral na nangangailangan
ng pag- uulit sa pangkalahatang
pagtataya).
IV. MGA TALA
VII. PAGNINILAY
H. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
J. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
K. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
L. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
M. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
N. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng iyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis ng sa ganoon mapagaan ang pagbubuo natin ng
DLL. (Ang Tala ng Komptensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong ikalawang kwarter po ay nakaangla na sa LM na EsP Baitang 8.
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng rubric.

Maraming Salamat po!


School QUEZON NATIONAL HIGH Grade level GRADE 8
SCHOOL
K to 12 Teacher HUSNA AMILASAN- SABDANI Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Dates and Time Quarter 4th QUARTER
DAILY LESSON LOG

LUNES-BIYERNES, DAY 1 LUNES-BIYERNES, DAY 2 LUNES-BIYERNES, DAY 3 LUNES-BIYERNES, DAY 4

VII. LAYUNIN
E. Pamantayang Naipamamalas ng mag- aaral ang pag- unawa sa mga konsepto tungkol sa agwat teknolohikal.
Pangnilalama
n
F. Pamantayan Nakapaghahain ang mag- aaral ng mga hakbang para matugunan ang hamon ng agwat teknolohikal.
sa Pagganap
C. Mga Kasanayang sa EsP8PB- IVe- 15.1 EsP8PB- IVe- 15.2 EsP8PB- IVf- 15.3 EsP8PB- IVf- 15.4
Pagkatuto Natutukoy ang kahulugan ng Nasusuri ang: Nahihinuha na: Nakapaghahain ng mga hakbang para
agwat teknolohikal a. Pagkaiba- iba ng mga henerasyon a. Ang pag- unawa sa pagkakaiba- matugunan ang hamon ng agwat
sa pananaw sa teknolohiya iba ng mga henerasyon sa teknolohikal
b. Ang implikasyon ng pagkakaroon pananaw sa teknolihiya ay
at di pagkakaroon ng access makatutulong sa pagpapaunlad
teknolohiya ng pakikipag- ugnayan sa
kapwa
b. Ang pag- unawa sa konsepto ng
agwat teknolohikal ay mahalaga
sa pagsusulong ng moral na
karapatan ng tao sa pantay na
oportunidad kaugnay ng
pagpapaunlad ng antas ng
kaniyang pamumuhay
VIII. NILALAMAN
g. Paksa MODYUL 15: AGWAT TEKNOLOHIKAL
h. Pagpapahalagang Pagkilala sa kahalagahan ng Responsableng Paggamit ng Pagkilala sa kahalagahan ng Responsableng Paggamit ng
Lilinangin Teknolohiya Teknolohiya Teknolohiya Teknolohiya
i. Talata mula sa Salita
ng Diyos The Noble Qur’an: “not say falsely, ‘This is lawful and that is forbidden,’ inventing a lie about God: those who invent lies about God will not
prosper”- Abdul Haleem

IX. KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- 431 ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- 431 ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- 431
431
9. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
10. Mga Pahina sa ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- 431 ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- 431 ESP 8 MODYUL 15 Pah. 401- 431
kagamitang pang 431
mag-aaral
11. Karagdagang Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output (Journal
Kagamitang Pang- (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. Notebook) atbp.
Mag-aaral Learning
Resource
12. Iba Pang Kagamitang- audio- biswal, Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet
Kagamitang Panturo internet files, laptop, projector at files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa.
ibpa.
V. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing


pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin
- pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral
-Pagsagot ng Paunang Pagtataya
Pah. 402- 406 ng LM
-Pagproseso sa sagot ng mga mag-
aaral

B. Paghahabi sa Layunin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa
ng Aralin layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa
isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay
C. Pagtuklas ng Dating Gawain 1: Pagbasa ng Comic Strip Gawain 2: Pagpapakita ng mga Paggawa ng profile magulang na Ano- anong teknolohiya ang mas
Kaalaman. at pagsagot sa mga tanong larawan ng makabagong teknolohiya may kaugnayan a teknolohiya ginagamit ng kabataa?
kaugnay nito. Pah. 407 ng LM at pagsagot sa mga tanong kaugnay Pah. 412- 414 ng LM
nito. Pah. 408 ng LM
D. Paglinanang mga Gawain 1: Pahsusuri ng Sitwasyon Gawain 2: Pagsuri ng tula Ano-ano ang natuklasan mo sa Gawain 3: Pagsasagawa ng isang
kaalaman, kakayahan at bahagi ng paglinang ng mga Pah. 410- 412 ng LM epekto ng makabagong teknolohiya telephone Survey
pang unawa kaalaman sa mga kabataan at sa iyong Pah. 415- 418 ng LM
Pah. 409 ng LM pamilya?

E. Pagpapalalim Pangkatang Gawain Marapat ba magmalaki ang mga Bakit may malaking epekto sa Paano mo mapapaunlad ang agwat ng
Pagbasa at pagtalakay o pag- uulat kabataan sa kasalukuyan dahil sa iyong pamilya at sa iyo ang teknolohiya sa pagitan ng mga
ng pangkat ng mga mahahalagang kanilang kaalaman sa teknolohiya? teknolohiya? mayayaman at mahihirap?
paksa na: Paano mo mapapangalagaan ang
1. Ang Agwat Teknolohikal mga karapatan o opurtunidad sa
pag unlad ng teknolohiya?
F. Pagsasabuhay ng Pagsasagawa ng mga mag-aaral. Paano mo gagamitin ng tama ang Gawain: Pagsasadula ng mga Gawain: Journaling
Pagkatuto Ipapakita kung paano iyong gadyet? totoong nagaganap sa buhay ng Paggawa ng resolusyon tungkol sa
e. Pagninilay makakasabay sa makabagong s mga kabataan at sa pamilya paggamit ng teknolohiya.
f. Pagsasabuhay teknolohiya ang mga silent
gineration
G. Pagtataya ng Aralin Bilang kabataan sa kasalukuyan Mahalaga ba na magkaroon ng access Anong mahalagang kaalaman ang Magbibigay ng 15- 20 aytem para sa
paano mo gagawing sa teknolohiya ang kabataan tulad mo iyong natutunan mula sa bawat pangkalahatang pagtataya
kapakipakinabang/ makabuluhan pagsasagawa ng pangkat? (Summative Test)
ang paggamit ng makabagong
teknolohiya?
H.Karagdagang Gawain Pagbibigay ng magkaibang set ng
para sa takdang-aralin at pangkalahatang pagtataya (para sa
remediation mga mag- aaral na nangangailangan
ng pag- uulit sa pangkalahatang
pagtataya).
VI. MGA TALA
VIII. PAGNINILAY
O. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
P. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
Q. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
R. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
S. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
T. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
U. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng iyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis ng sa ganoon mapagaan ang pagbubuo natin ng
DLL. (Ang Tala ng Komptensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong ikalawang kwarter po ay nakaangla na sa LM na EsP Baitang 8.
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng rubric.

School QUEZON NATIONAL HIGH Grade level GRADE 8


SCHOOL
K to 12 Teacher HUSNA AMILASAN- SABDANI Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Dates and Time Quarter 4th QUARTER
DAILY LESSON LOG

LUNES-BIYERNES, DAY 1 LUNES-BIYERNES, DAY 2 LUNES-BIYERNES, DAY 3 LUNES-BIYERNES, DAY 4

X. LAYUNIN
G. Pamantayang Naipamamalas ng mag- aaral ang pag- unawa sa epekto ng migrasyon sa pamilyang Pilipino
Pangnilalama
n
H. Pamantayan Naisasagawa ng mag- aaral ang mga angkop na kilos sa pagharap sa mga epekto ng migrasyon sa pamilyang Pilipino
sa Pagganap
D. Mga Kasanayang sa EsP8PB- IVg- 16.1 EsP8PB- IVg- 16.2 EsP8PB- IVh- 16.3 EsP8PB- IVh- 16.4
Pagkatuto Natutukoy ang epekto ng Nasusuri ang mga sanhi ng Nahihinuha na ang banta ng Naisasagawa ang mga angkop at
migrasyon sa pamilyang Pilipino migrasyon sa pamilyang Pilipino migrasyon sa pamilyang Pilipino ay konkretong hakbang sa pagiging
mapagtatagumpayan sa tulong ng handa sa mga epekto ng migrasyon sa
pagpapatatag ng pagmamahalan sa pamilyang Pilipino
pamilya at paghubog ng pagkatao
ng bawat miyembro nito
XI. NILALAMAN
j. Paksa MODYUL 16: EPEKTO NG MIGRASYON SA PAMILYAN PILIPINO
k. Pagpapahalagang Pagpapahalaga sa Pamilya Pagpapahalaga sa Pamilya Pagpapahalaga sa Pamilya Pagpapahalaga sa Pamilya
Lilinangin
l. Talata mula sa Banal
na Qur’an The Noble Qur’an: “Whoever migrates in the way of Allah shall find on the earth many a place to settle, and a wide dimension (of resources).
Whoever leaves his home migrating for the sake of Allah and His Messenger, and death overtakes him, then, his reward is established with Allah.
Allah is Most-Forgiving, Very-Merciful.” Mufti Taqi Usmani

XII. KAGAMITANG
PANTURO
D. Sanggunian ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ng ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ng ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ng
ng LM LM LM LM
13. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
14. Mga Pahina sa ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ng ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ng ESP 8 Modyul 16 Pah. 433- 456 ng
kagamitang pang ng LM LM LM LM
mag-aaral
15. Karagdagang Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output Talaan ng mga gawain/output (Journal
Kagamitang Pang- (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. (Journal Notebook) atbp. Notebook) atbp.
Mag-aaral Learning
Resource
16. Iba Pang Kagamitang- audio- biswal, Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet Kagamitang- audio- biswal, internet
Kagamitang Panturo internet files, laptop, projector at files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa. files, laptop, projector at ibpa.
ibpa.
VII. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing -Panalangin,Pagkaing


pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin pangkaisipan,pampasiglang awitin
- pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral - pagbabalik- aral
-Pagsagot ng Paunang Pagtataya
-Pagproseso sa sagot ng mga mag-
aaral

B. Paghahabi sa Layunin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa
ng Aralin layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa
isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay
C. Pagtuklas ng Dating Ano ang pangunahing dahilan Pagsusuri ng komersyal LM (pg.440- Ipagawa sa journal LM (pg. 442) Pangkatang Gawain:
Kaalaman. kung bakit nangingibang bansa 441) at pag uulat ng bawat pangkat Papangkatin sa lima amg mag-aaral at
ang karamihang mga Pilipino? (brainstorming) ipapaulat ang epekto ng megrasyon
D. Paglinanang mga Pangkatang Gawain: LM (pg.436- Ano ang karaniwang dahilan ng Pagpapaliwanag ng ilang mag-aaral Ano-ano ang mga dapat paghandaan
kaalaman, kakayahan at 437) Ipapaulat sa bawat pangkat pagpunta sa ibang bansa ng mga ayon sa natapos na gawain sa epekto ng migrasyon
pang unawa ang resulta ng kanilang ginawa. Pilipino ang naipakita sa komersyal?
E. Pagpapalalim Bilang nagdadalaga/nagbibinata Bilang anak paano mo susuklian ang Ano ang iyong naging pagunawa sa Journaling: Ipasulat ang mga
halimbawa ang iyong mga mga paghihirap na ginagawa ng mga epekto ng migrasyon sa karagdagang hakbang upang maging
magulang ay nagingibang bansa iyong mga mahal sa buhay na nasa pamilyang pilipino? handa sa epekto ng migrasyon
ano kaya ang magiging damdamin ibang bansa?
mo?
F. Pagsasabuhay ng Pagsasadula ng mga mag-aaral Ano-ano ang maaring maganap kong Ano ang dahilan ng migrasyon na Bakit mahalaga na maging handa sa
Pagkatuto patungkol sa pangingibang bansa. hindi marunong magpahalaga ang sanhi ng pagkakalayo ng mga mga epekto ng migrasyon sa
g. Pagninilay 1.OFW ibang kapamilya sa pinaghihirapan sa miyembro ng pamilyang Pilipino? pamilyang Pilipino?
h. Pagsasabuhay 2.Seaman ibang bansa?
3.Paninirahan
4.Paghangad na maging green card
holder
G. Pagtataya ng Aralin Sino ang pangunahing Kaylangan ba talaga ang Ikaw bilang miyembro ng iyong Magbibigay ng 15- 20 aytem para sa
naapektuhanng mga banta ng pangingibang ng isang magulang? pamilya hahangarin mo pa rin bang pangkalahatang pagtataya
migrasyon sa pamilyang Pilipino? Bakit? mangibang bansa ang iyong mga (Summative Test)
magulang?
H.Karagdagang Gawain Pagbibigay ng magkaibang set ng
para sa takdang-aralin at pangkalahatang pagtataya (para sa
remediation mga mag- aaral na nangangailangan
ng pag- uulit sa pangkalahatang
pagtataya).
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
V. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
W. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
X. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
Y. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
Z. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
AA. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
BB. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng iyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis ng sa ganoon mapagaan ang pagbubuo natin ng
DLL. (Ang Tala ng Komptensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong ikalawang kwarter po ay nakaangla na sa LM na EsP Baitang 8.
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng rubric.

Maraming Salamat po!

You might also like