You are on page 1of 12

ADES 1 to 12 Paaralan PAMBANSANG PAARALANG SEKUNDARYA NG LUMBANG Baitang / Antas BAITANG 10

DAILY LESSON LOG Guro RASEC R. ALILING Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na
Petsa/Oras JUNE 24- 28, 2019 Markahan UNA
Tala sa Pagtuturo)

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON


4:30 -5:30 10-A BIYERNES
12:15 – 1:15 10-A LUNES 12:15 – 1:15 10-A MARTES 12:15 – 1:15 10-A MIYERKULES
12:15 – 1:15 10-C HUWEBES
12:15 – 1:15 10-C HUWEBES 1:15 - 2:15 10-CMARTES 1:15 - 2:15 10-CMIYERKULES
1:15 - 2:15 BIYERNES
3:30 – 4:30 10-E LUNES 3:30 – 4:30 10-E MIYERKULES 3:30 – 4:30 10-E HUWEBES
3:30 – 4:30 10-E BIYERNES
4:30 -5:30 10-B LUNES 4:30 -5:30 10-B MARTES 4:30 -5:30 10-B MIYERKULES
4:30 -5:30 10-B HUWEBES
5:30 - 6:30 10-D MARTES 5:30 - 6:30 10-D MIYERKULES 5:30 - 6:30 10-D HUWEBES
5:30 - 6:30 10-D BIYERNES
I. LAYUNIN WIKA AT GRAMATIKA (WG) (F10WG-Ia-b-57) PAGSULAT (PU) (F10PU-Ia-b-64) PANONOOD (PD) (F10PD-Ic-d-63) PAG-UNAWA SA BINASA (PB)
Nagagamit ang angkop na pandiwa Naisusulat ang sariling mitolohiya Natatalakay ang mga bahagi (F10PB-Ic-d-64)
bilang aksyon, pangyayari at karanasan. batay sa paksa ng akdang binasa ng pinanood na nagpapakita ng mga Nabibigyang-reaksiyon
isyung pandaigdig. ang mga kaisipan o ideya sa
tinalakay na akda.
PAG-UNAWA SA NAPAKINGGAN (PN)
(F10PN-Ic-d-64) PAGLINANG NG TALASALITAAN
Naipaliliwanag ang (PT) (F10PT-Ic-d-63)
pangunahig paksa at pantulong na Natutukoy ang mga
mga ideya sa napakinggang salitang magkakapareho o
impormasyon sa radyo o iba pang magkakaugnay ang
anyo ng media. kahulugan.

PAGSASALITA (PS) (F10PS-Ic-d-


66)
Naibabahagi ang
sariling reaksiyon sa ilang
mahahalagang ideyang
nakapaloob sa binasang akda
sa pamamagitan ng brain
storming
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa nobelang El Filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitikan
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagtatanghal ng isang music video na nagpapakita sa manononod na sa kabila ng kawalang katarungan dapat pa ring maging positibo sa buhay
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa PAG-UNAWA SA NAPAKINGGAN (PN) (F10PN- PAG-UNAWA SA NAPAKINGGAN (PN) PAG-UNAWA SA NAPAKINGGAN (PN) PAG-UNAWA SA
Pagkatuto Ia-b-62) (F10PN-Ia-b-62) (F10PN-Ic-d-64) NAPAKINGGAN (PN) (F10PN-Ic-
Naipapahayag ang mahalagang Naipapahayag ang mahalagang Naipaliliwanag ang d-64)
kaisipan sa napakinggan. kaisipan sa napakinggan. pangunahig paksa at pantulong na Naipaliliwanag ang
PAG-UNAWA SA BINASA (PB) (F10PB-Ia-b-62) PAG-UNAWA SA BINASA (PB) (F10PB-Ia-b- mga ideya sa napakinggang pangunahig paksa at
Naiuugnay ang mga kaisipang 62) impormasyon sa radyo o iba pang pantulong na mga ideya sa
nakapaloob sa akda sa nangyayari sa sarili, Naiuugnay ang mga kaisipang anyo ng media. napakinggang impormasyon sa
pamilya, pamayanan, lipunan at daigdig. nakapaloob sa akda sa nangyayari sa radyo o iba pang anyo ng
PAGLINANG NG TALASALITAAN (PT) (F10PT-Ia- sarili, pamilya, pamayanan, lipunan at PAG-UNAWA SA BINASA (PB) (F10PB-Ic- media.
b-61) daigdig. d-64)
Naiuugnay ang kahulugan ng salita PAGLINANG NG TALASALITAAN (PT) (F10PT- Nabibigyang-reaksiyon ang PAG-UNAWA SA BINASA (PB)
batay sa kayarian nito. Ia-b-61) mga kaisipan o ideya sa tinalakay na (F10PB-Ic-d-64)
PANONOOD (PD) (F10PD-Ia-b-61) Naiuugnay ang kahulugan ng akda. Nabibigyang-reaksiyon
Natutukoy ang mensahe at layunin salita batay sa kayarian nito. ang mga kaisipan o ideya sa
ng napanood na cartoon ng isang PANONOOD (PD) (F10PD-Ia-b-61) PAGLINANG NG TALASALITAAN (PT) tinalakay na akda.
mitolohiya. Natutukoy ang mensahe at (F10PT-Ic-d-63)
PAGSASALITA (PS) (F10PS-Ia-b-64) layunin ng napanood na cartoon ng isang Natutukoy ang mga salitang PAGLINANG NG TALASALITAAN
Naipapahayag nang malinaw ang mitolohiya. magkakapareho o magkakaugnay (PT) (F10PT-Ic-d-63)
sariling opinyon sa paksang tinalakay. PAGSASALITA (PS) (F10PS-Ia-b-64) ang kahulugan. Natutukoy ang mga
PAGSULAT (PU) (F10PU-Ia-b-64) Naipapahayag nang malinaw salitang magkakapareho o
Naisusulat ang sariling mitolohiya ang sariling opinyon sa paksang tinalakay. PANONOOD (PD) (F10PD-Ic-d-63) magkakaugnay ang
batay sa paksa ng akdang binasa. PAGSULAT (PU) (F10PU-Ia-b-64) Natatalakay ang mga bahagi kahulugan.
WIKA AT GRAMATIKA (WG) (F10WG-Ia-b-57) Naisusulat ang sariling mitolohiya ng pinanood na nagpapakita ng mga
Nagagamit ang angkop na pandiwa batay sa paksa ng akdang binasa. isyung pandaigdig. PANONOOD (PD) (F10PD-Ic-d-
bilang aksyon, pangyayari at karanasan. WIKA AT GRAMATIKA (WG) (F10WG-Ia-b- 63)
57) PAGSASALITA (PS) (F10PS-Ic-d-66) Natatalakay ang mga
Nagagamit ang angkop na Naibabahagi ang sariling bahagi ng pinanood na
pandiwa bilang aksyon, pangyayari at reaksiyon sa ilang mahahalagang nagpapakita ng mga isyung
karanasan. ideyang nakapaloob sa binasang pandaigdig.
akda sa pamamagitan ng brain
storming. PAGSASALITA (PS) (F10PS-Ic-d-
66)
PAGSULAT (PU) (F10PU-Ic-d-66) Naibabahagi ang
Naitatala ang mga sariling reaksiyon sa ilang
impormasyon tungkol sa isa sa mahahalagang ideyang
napapanahong isyung pandaigdig. nakapaloob sa binasang akda
sa pamamagitan ng brain
WIKA AT GRAMATIKA (WG) (F10WG-Ic- storming.
d-59)
Nagagamit ang angkop na PAGSULAT (PU) (F10PU-Ic-d-66)
mga pahayag sa pagbibigay ng Naitatala ang mga
sariling pananaw. impormasyon tungkol sa isa sa
napapanahong isyung
ESTRATEHIYA SA PAG-AARAL (EP) pandaigdig.
(F10EP-Ia-b-28)
Nasasaliksik ang WIKA AT GRAMATIKA (WG)
mahahalagang impormasyon gamit (F10WG-Ic-d-59)
ang silid-aklatan, internet, at iba pang Nagagamit ang
batis ng mga impormasyon. angkop na mga pahayag sa
pagbibigay ng sariling
pananaw.

ESTRATEHIYA SA PAG-AARAL
(EP) (F10EP-Ia-b-28)
Nasasaliksik ang
mahahalagang impormasyon
gamit ang silid-aklatan,
internet, at iba pang batis ng
mga impormasyon.
II. NILALAMAN Wika: Angkop na Gamit ng Pandiwa Bilang Panitikan: Mitolohiya : Sanaysay : Sanaysay
Aksiyon, Pangyayari at Karanasan Teksto : Cupid at Psyche (Mito mula sa Teksto : “Ang Alegorya ng Teksto : “Ang
Rome, Italy) Yungib” (Sanaysay mula sa Greece) Alegorya ng Yungib” (Sanaysay
Isinalaysay ni Apuleius Isinalin sa mula sa Greece)
Isinalin sa Ingles ni Edith Hamilton Filipino ni Willita A. Enrijo
Isinalin sa Filipino ni Vilma C. Ambat Wika : Mga Isinalin sa Filipino ni Willita A.
Wika: Angkop na Gamit ng Pandiwa Ekspresiyon sa Pagpapahayag sa Enrijo
Bilang Aksiyon, Pangyayari at Karanasan Konsepto Wika : Mga
ng Pananaw Ekspresiyon sa Pagpapahayag
sa Konsepto
ng Pananaw
III. KAGAMITANG Pantulong na Biswal Pantulong na Biswal
PANTURO
A. Sanggunian Sanggunian: Ikasampung Baitang Modyul Sanggunian: Ikasampung Baitang Modyul
para sa Mag-aaral Unang Edisyon 2015 para sa Mag-aaral Unang Edisyon 2015
nina Vilma C. Ambat et.al. nina Vilma C. Ambat et.al.
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang


Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang 1. Motibasyon: MY DEAR HEART 1. Motibasyon 1. Motibasyon 1. Motibasyon
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Magbabahagi ang mga mag- Mungkahing Estratehiya: Pagpapanood ng isang videoclip.
aaral ng sariling mga karanasan sa pag- MASINING NA PAGKUKUWENTO https://youtu.be/bV_5HNF-qsY Pagpapano
ibig. Gumamit ng mga pandiwa sa od ng isang
ibabahaging karanasan. Ipasulat sa pisara Pagbabahagi ng naisip na kuwento ng
Gabay na Tanong: videoclip.
ang nabuong mga pangungusap. sariling likhang mitolohiya sa klase. Mungkahing Estratehiya: WHEEL OF
Gabay na Tanong: Ilahad kung bakit ito ang napili mong QUESTION https://youtu.be/QkuV_
Mungkahing Estratehiya: kwento. a. Tukuyin ang paksa ng napanood na 0EBMAE
TANONG KO, SAGOT MO! video.
a. Anong mga pandiwa ang ginamit b. Ano ang suliraning kinakaharap ng
ng mga kamag-aaral ninyo lipunan ayon sa video?
ang may tagaganap? c. Sa sariling pananaw, ano ang
b. Alin ang nagpapahayag ng nararapat gawin upang maiwasan
damdamin? ang nagpapahayag ng resulta ang suliraning ito?
ng pangyayari Ipaliwanag.

B. Paghahabi sa layunin ng 2. Presentasyon 1. Ano ang kahalagahan ng kaalaman sa 2. Pokus na Tanong 2. Presentasyon
aralin Mungkahing Estratehiya: mitolohiya sa ating buhay? a. Paano makatutulong ang sanaysay na
DUGTUNGANG PAGBASA 2. Paano mo mapapaganda ang magkaroon ng kamalayan sa Pagpapanood ng videoclip
Nagkaroon ng Anak sina Wigan at sariling likhang mitolohiya? kultura at kaugalian ng isang mula sa youtube ng aralin.
bansa upang makabuo ng sariling
Bugan
pananaw?
Muling isinalaysay sa Ingles ni: Maria Luisa b. Paano mabisang magagamit ang mga
B. Aguilar-Carino ekspresiyong nagpapahayag sa
Isinalin ni: Vilma C. Ambat pagbibigay ng pananaw?
Sanggunian: Ikasampung
Baitang Modyul para sa Mag-aaral Unang Gabay na Tanong:
Edisyon 2015 Mungkahing
nina Vilma C. Ambat et.al.
Estratehiya: PASS THE BALL
a. Ibigay ang paksa ng
sanaysay.
b. Ipaliwanag ang
mahahalagang natutunan ng
mga bilanggo mula sa
pagtingin sa liwanag
na nasa labas ng yungib.
c. Bakit daw masasabing ang
anino lamang ng katotohanan
ang mga
imaheng makikita sa mundo?
Ipaliwanag ang tunay na
katotohanan.

3. Presentasyon 3. Pangkatang Gawain


GAWAIN 1: Itala ang mga
pangungusap na ginamitan ng pandiwa sa Mungkahing Pangkat I: Mungkahing
binasang mitolohiya. Estratehiya: BROADCASTING Estratehiya: POOL OF WORDS
Isulat sa talaan kung alin ang nagpakita ng Pagpapabasa Piliin sa loob ng
aksyon, karanasan at ng isang maikling kahon ang mga salitang
sanaysay.
pangyayari. magkakasingkahulugan.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Pagsama-
samahin sa kahon sa ibaba.
Pagkatapos, pumili ng isang
salita sa pangkat at gamitin
ito sa pangungusap.
Ang karapatang pantao ay karapatang
nagbibigay kaganapan sa ating pagkatao. Ang
karapatang mabuhay ay pangunahing 1.
karapatan ng tao sapagkat kung wala ito, wala _______________________
na rin ang pagkakataon upang matamasa niya
____________
ang iba pang karapatan ng tao sapagkat kung
wala ito, wala na rin ang pagkakataon upang _______________________________
matamasa niya ang iba pang karapatan. May ____
karapatan din siyang maging mahalaga. At _______________________________
tratuhin bilang isang indibidwal na may ____
dignidad. Karapatan din ng tao ang maging
maunlad. Patuloy na sinisikap ng tao na
maigapang ang kanyang sarili at pamilya sa 2.
mabilis na pag-unlad tungo sa kaginhawaan. _______________________
http://thesilentlearner2014.blogspot.com/2014/0 ____________
6/filipino-2-pag-uuri-ng-mga-ideya-o.html _______________________________
____
_______________________________
____
Gabay na Tanong:
Mungkahing Estratehiya: 3.
ROUND ROBIN _______________________
a. Ano ang paksa ng narinig na ____________
sanaysay?
b. Isa-isahin ang mga mahahalagang _______________________________
ideyang inilahad sa narinig na pag- ____
uulat. _______________________________
____
Pangkat II: Mungkahing
Istratehiya: BRAIN STORMING
Magbigay ng reaksiyon sa
ideya ng bawat pahayag sa
loob ng kahon.

Pangkat III: Mungkahing


Istratehiya: SOCIODRAMA
Magsagawa ng isang
pagsasadula batay sa paksang
ibinigay.

Pangkat IV: Mungkahing


Istratehiya: DEBATE
Magbigay ng sariling reaksiyon
hinggil sa paksa.

Paksa: Sumasang-ayon ka ba
sa argumentong inilatag ni
Plato sa
kaniyang
sanaysay tungkol sa
“katotohanan” at
“edukasyon”?

Mga Kategorya Napakahusay


10-9 Mahusay
8-7 Katamtamang Husay
6-5 Kailangan pang
Paghusayin
4-1
Kaangkupan sa Task/Layunin
Ang mga
datos/gawain ay inilahad ay
nagpapakikita ng kaangkupan
. Angkop ang datos
/gawaing inilahad. May
mga datos /gawain na hindi
gaanong nagpapakita ng
kaangkupan. Lahat ng
inilahad ay higit na
nangangaila-ngan ng
kaangkupan sa gawain.

Kalinawan ng Presentasyon
Napakahusay ng
ginawang pagpapaliwanag/
pagkakabuo ng mensaheng
ipinababatid. Mahusay ang
ginawang pagpapaliwanag/
pagkakabuo ng mensaheng
ipinababatid Maliwanag
ang ginawang
pagpapaliwanag/
pagkakabuo ng mensaheng
ipinababatid. Hindi malinaw
ang ginawang pagpapakita
ng mensaheng nais ipabatid.
Kooperasyon Ang lahat ng
miyembro ng pangkat ay
nagkakaisa at may respeto sa
isa’t isa.
Napakaayos ng kanilang
ipinakitang presentasyon dahil
lahat ng miyembro ay kumikilos
sa gawaing nakaatang sa
bawat isa. May
pagkakaisa at pagtutulungan
ang bawat miyembro.
Maayos ang ipinakitang
presentasyon ng bawat isa.
Dalawa sa miyembro
ng pangkat ay hindi maayos
na nakikilahok sa
gawain.Maayos ang ipinakita
nilang presentasyon at may
respesto sa bawat isa. Halos
lahat ng miyembro ng pangkat
ay walang disiplina. Hindi
maayos ang presentasyon.
Nangangaila-ngan ng disiplina
at respeto sa bawat
isa.Kailangan lahat ng
miyembro ay nakikipagtulu-
ngan sa gawain.
Pagkamalikhain/ Kasiningan
Napakamalikhain at
napakahusay ng
pagpapalutang sa nais
ipabatid na mensahe/
impormasyon Malikhain at
mahusay ang pagpapalutang
sa nais ipabatid na mensahe/
impormasyon. Maayos na
napalutang ang ideya na nais
ipabatid. Walang buhay
ang ipinakitang
pagpapalutang ng mensahe /
ideya.
Pagtatanghal ng
pangkatang gawain
Pagbibigay ng
feedback ng guro sa itinanghal
na pangkatang gawain
Pagbibigay ng iskor at
pagkilala sa natatanging
pangkat na nagpakita ng
kahusayan sa ginawang
pangkatan batay sa rubriks na
ibinigay ng guro.
Mungkahing Estratehiya: ANG SA AKIN AN ALI SIS
1. Paano nakatulong ang angkop na LANG!
paggamit ng mga inilahad na pandiwa sa 1. Sumasang-ayon ka ba sa inilahad
mitolohiyang binasa? Paano makakatulong ang na ideya sa napakinggan?
2. Bilang manunulat na Pilipino, paano mo mga nakuha mong kaalaman sa Ipaliwanag.
D. Pagtalakay ng bagong mas mapapaganda ang mga tinalakay na aralin? 2. Paano nakaapekto sa iyo bilang
konsepto at paglalahad ng mitolohiya ng Pilipinas? isang kabataan ang narinig na
bagong kasanayan #1 impormasyon sa
pag-uulat?
3. Magtala ng mga sitwasyon na kung
saan ang karapatang pantao ay
nasikil o
nahadlangan. Bigyang patunay.

 Pagbibigay ng Input ng Guro ABSTR AKSYON 1. Kung ang tinutukoy na mga


D AGD AG K AAL AM AN- (FOR YOU tao sa yungib ay ang
R I N F O R M A T I O N) Mungkahing Estratehiya: JUMBLED sangkatauhan, bakit
ANGKOP NA PAGGAMIT NG PANDIWA WORDS sila tinawag na mga
BILANG AKSYON, KARANASAN AT Pagsama-samahin ang mga ginulong “bilanggo” ni Plato?
PANGYAYARI salita upang makabuo ng isang ideya Pangatuwiranan ang sagot.
batay sa pinagtalakayan. 2. Naging makahulugan ba
ang ideyang ipinahihiwatig sa
Sagot: wakas ng
E. Pagtalakay ng bagong
sanaysay? Patunayan.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 3. Masasalamin ba sa binasang
sanaysay ang kultura at
kaugalian ng
bansang Gresya? Sa paanong
paraan inilahad ito ng may-
akda?
4. Anong uri ng akdang
pampanitikan ang binasa?
Patunayan.
Pagbibigay ng Input ng
Guro
Mungkahing Estratehiya: APLIK ASYON
BRAINSTORMING
F. Paglinang sa Kabihasaan Mungkahing Estratehiya: TALA-
(Tungo sa Formative KAALAMAN
Assessment) Basahin ang bahagi ng sanaysay.
Paano mabisang
Tukuyin ang pangunahing paksa at
magagamit ang pandiwa mga pantulong na ideya.
Mungkahing Istratehiya:
bilang aksiyon, PARTNER’S FOREVER
karanasan Mungkahing Estratehiya:
JIGSAW
at pangyayari sa Sa tulong ng cue words na
Kumuha ng kapareha.
pagsasalaysay
Magbigay ng mito
ng pangungusap na o may nasa pira-pirasong jigsaw
pagkakakilanlan o paglalarawan sa iyong puzzle, sagutin ang sumusunod
ng kauri nito?
G. Paglalapat ng aralin sa kapareha gamit ang mga pandiwang na katanungan.
pang-araw-araw na buhay nagpapahayag ng aksyon, pangyayari at “Paano makatutulong ang
karanasan. sanaysay na magkaroon ng
kamalayan sa kultura at
kaugalian ng isang bansa
upang makabuo ng sariling
pananaw?

H. Paglalahat ng Aralin

3. Ebalwasyon Mungkahing Estratehiya:


LARAWAN NG PAGKATUTO
Panuto: Isulat kung ang
pandiwang may salungguhit ay
nagpapahayag ng aksyon,
pangyayari o karanasan.

______________ 1. Nagbigay si Venus


ng kagandahan kay Pandora. 4. Ebalwasyon
I. Pagtataya ng Aralin
______________ 2. Namangha ang Panuto: Tukuyin ang titik ng
babae sa ganda ng kahon. angkop na kasagutan sa
bawat bilang.
______________ 3. Natuwa ang mga A. Tukuyin ang salitang
diyos at diyosa sa kanilang likha. kasingkahulugan ng mga
salitang nakahilig.
______________ 4. Ang mga kulisap ay 1. Hindi nilubayan ni Fermin
nagliparan hanggang makalabas ang kanyang kalabaw sa
sa
bintana. paghahakot ng palay sa
buong panahon ng tag-araw.
______________ 5. Nabigla si Pandora a. hinawakan
sa nangyari. c. hinampas

b. tinigilan
Susi sa Pagwawasto: d. pinakain

1. aksyon 2. 2. Isang mabuting patakaran


karanasan 3. ng mga mamamayang tunay
karanasan na
4. pangyayari 5. nagmamahal sa bayan ang
karanasan gunitain ang mabubuting binhi,
aral at
simulain ng ating mga bayani.
a. pangarap
Pagkuha ng mga awtput na c. layunin
ginawa ng bawat mag-aaral. b. kabayanihan d.
Pagbabasa ng ilang piling awtput katapangan
na kinakitaan ng kahusayan sa B. Bigyang reaksyon ang mga
pagkakasulat. sumusunod na ideya.
3. “Ang katamaran ng mga
Pilipino ay isang sakit na
malubha
ngunit hindi minana.”
a. Ang katamaran ay
hindi minamana ito ay kusang

dumarating
b. Ang katamaran ay
nakukuha sa pag-inom ng
maraming
tubig
c. Ang katamaran ng mga
anak ay minana sa mga

magulang
d. Ang katamaran ng isang tao
ay maaaring makahawa sa
kanyang
kapwa

4. “Nilikha ang mga


mamamayan hindi upang
paligayahin ang
sarili, kundi upang
maging kasangkapan ng
pinuno sa
pagbuklod ng
Estado.”
a. Tayo ay nilikha upang
magsilbi sa bayan
b. Ang mga tao ay nilikha na
may tungkulin sa kanyang
kapwa
c. Ang mga tao ay
nilikha upang maging modelo
sa kanyang
kapwa
d. Tao ay nabuhay upang
magsilbing daan tungo sa

tagumpay

5. “Ang katamaran ay
kapatid ng kahirapan,
Ang kasipagan ay ina ng
kasaganaan”
a. Matutong magsipag kung
gustong guminhawa ang
buhay
b. Ang katamaran ay hindi
magbubunga ng kaginhawaan
c. Wala sa nabanggit
d. Parehong tama

Susi sa Pagwawasto:

1. B 2. A
3. D 4. B
5. A
IV. KASUNDUAN 1. Basahin at pag-aralan ang Aralin
1.2 Ang Alegorya ng Yungib, pahina 28-40. 1. Magsaliksik ng isang 1. Maghanap o kumuha
1. Bumuo ng tig-5 pangungusap na 2. Alamin ang mga bahagi at larawan na nagpapakita ng isyung ng isang napapanahong isyu sa
alinmang bansa sa
ginagamitan ng pandiwang elemento ng sanaysay. panlipunan.. Gawan ito
Mediterranean buhat sa mga
nagpapahayag ng aksyon, ng limang pangungusap na balita, dokumentaryong
karanasan at pangyayari. pagpapaliwanag. Gumamit ng pantelebisyon o
2. Mag-isip ng sariling mitolohiya na pangunahing paksa at mga video sa youtube na maaaring
J. Karagdagang gawain
may kinalaman sa paksa ng akdang pantulong na ideya. iugnay sa mga ideyang
para sa takdang aralin at
tinalakay. Humanda sa paglikha ng 2. Basahin at unawain ang nakapaloob sa akda.
remediation 2. Ano-ano ang mga
awtput sa susunod na araw. “Ang Alegorya ng Yungib’’ pp. 32-35.
a. Isa-isahin ang mga ekspresiyong ginagamit sa
pagpapahayag ng sariling
pangunahing kaisipan na
pananaw? nagpapahiwatig ng
matatagpuan dito. pagbabago o pag-iiba ng paksa?
3. Magbigay ng tig-iisang
halimbawa ng bawat ekspresiyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtatay.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
arali.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng
lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan ang
nasolusyunan sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Binigyang pansin ni:


Inihanda ni:

RASEC R. ALILING ELISA L. SURWELA, Ed.D.


Punong-guro II

You might also like