You are on page 1of 4

DepEd Order No. 42, s.

2016

GRADES 1 to 12 11-HUMSS Agoncillo / 11-HUMSS Laurel /


Paaralan ITLUGAN INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas
DAILY LESSON LOG 11-ABM Ayala
(Pang-araw-araw na Tala Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at
sa Pagtuturo) Guro KATHERINE JOY A. ZARA Asignatura
Kulturang Pilipino
Disyembre 5-9, 2022
Lunes – 1:30-2:30
Martes – 7:00-8:00 / 9:30-10:30 / 10:30-11:30
Petsa/ Oras Markahan IKALAWANG MARKAHAN
Miyerkules - 7:00-8:00 / 10:30-11:30 / 12:30-1:30
Huwebes - 7:00-8:00 / 8:00-9:00 / 10:30-11:30
Biyernes – 7:00-8:00 / 10:30-11:30

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ika-apat na Araw Ika-apat na Araw
I. LAYUNIN
Disyembre 05,2022 Disyembre 06,2022 Disyembre 07,2022 Disyembre 08,2022 Disyembre 09,2022
Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang - alang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba -iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika
A. Pamantayang Pangnilalaman
ditto
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Napipili ang angkop na mga salita at HOLIDAY
paraan ng paggamit nitó sa mga (FEAST OF THE
Nabibigyang kahulugan ang mga Nabibigyang kahulugan ang mga
usapan o talakayan batay sa IMMACULATE CONCEPTION
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto salitang ginamit sa talakayan salitang ginamit sa talakayan
kausap, pinag- uusapan, lugar, OF MARY)
(F11PT- IIe- 87) (F11PT- IIe- 87)
panahon, layunin, at grupong
kinabibilangan F11PS-IIe-90
Kakayahang Komunikatibo ng mga
II. NILALAMAN Kakayahang Lingguwistiko Kakayahang Lingguwistiko
Filipino
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro N/A N/A N/A
2. Mga Pahina sa Kagamitang N/A N/A
N/A
Pang-Mag-aaral
Pahina 8-28 Modyul 10:
Pahina 8-27 Modyul 9: Kakayahang Pahina 8-27 Modyul 9: Kakayahang
3. Mga pahina sa Teksbuk Kakayahang Komunikatibo ng mga
Lingguwistik Lingguwistik
Filipino
4. Karagdagang Kagamitan mula sa N/A
N/A N/A
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN JIGSAW METHOD JIGSAW METHOD JIGSAW METHOD


TDAR
TDAR TDAR THINK
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
THINK THINK Baliktanaw.
pagsisimula sa bagong aralin
Balik-tanaw. Balik-tanaw
THINK THINK
THINK
Balikan: Sagutan ang sumusunod - Balikan: Tukuyin ang mga salita
Balikan ang balangkas ng wika mula
B. Paghahabi sa layunin ng aralin na tanong. Isulat ang sagot sa batay sa gamit at grupong
kay Henry Gleason, ano ang inyong
inihandang kinabibilangan nitó. Ihanay ang mga
mapupuna sa estruktura nito?
Papel salita batay sa rehistro nito

Page 1 of 4
DepEd Order No. 42, s. 2016

THINK
THINK
THINK - Subukin: Tukuyin ang gámit at
Pansinin ang dalawang
Subukin:Piliin ang wastong salita sa paraan sa paggamit ng mga salita
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa pangungusap. At alamin ang
patlang ng pangungusap. Isulat ang batay sa kausap,
bagong aralin pagkakaiba ng dalawa.
letra ng wastong sagot sa sagutang pinag- uusapan, lugar, panahon,
1.Pinatawag ng nanay ang bata.
papel. layunin, at grupong kinabibilangan
2. Ang bata ay pinatawag ng nanay
nito
DISCUSS
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at DISCUSS -Mula sa binigay na halimbawa, DISCUSS
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano ang ponolohiya? ano ang iyong mapapansin? Ano ang kakayahang komunikatibo?
Magkapareho ba sila? Patunayan.
DISCUSS
DISCUSS
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano nagkakaiba ang sintaksis,
Ano ang kaibahan ng ponemang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 morpolohiya at semantika sa
segmental at suprasegmental?
larangan ng linggwistika?
F. Paglinang sa Kabihasnan ACT
ACT ACT
(Tungo sa Formative Assessment) PANGAKATANG GAWAIN:
PANGAKATANG GAWAIN: PANGAKATANG GAWAIN:Bumuo
Isagawa: Basahin ang talata. Italâ
Bumuo ng limang halimbawa ng ng isang maikling skit na
sa inihandang papel ang mga
ponemang segmental at nagpapakita ng kakayahang
pangungusap at salitang hindi
suprasegmental. komunikatibo.
wasto. Iwasto ito
REFLECT REFLECT REFLECT
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano nakakatulong ang ponolohiya Paano nakakatulong ang mga Paano mo pinipili ang mga salita
araw na buhay sa pagtuturo sa mga batang salitang ito sa pagbuo ng maayos kapag ikaw ay nakikipag-usap? Ito
nagsisimula pa lamang magbasa? ng linggwistika? ba’y lubos na mahalaga? Bakit?
Kumpletuhin ang pahayag: Kumpletuhin ang pahayag:
Bilang paglalahat, ano ang iyong
H. Paglalahat ng Aralin Natutuhan ko________. Natutuhan ko________.
natutuhan sa araw na ito?
Naunawaan ko _____. Naunawaan ko _____.
Tayahin: Tukuyin ang gámit at
Panuto: Bumuo ng sariling
Tayahin:Sagutin ang mga tanong. paraan sa paggamit ng mga salita
pangungusap na naglalaman ng
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang letra ng wastong sagot batay sa kausap, pinag- uusapan,
ponemang segmental at
sa sagutang papel. lugar, panahon, layunin, at grupong
suprasegmental.
kinabibilangan nito
Pagyamanin:Nagagamit sa komiks
iskrip ang angkop na mga salita at
Pagyamanin:Piliin ang wastong
paraan ng paggamit nitó sa mga
J. Karagdagang Gawain para sa takdang sagot sa tanong ng bawat bílang.
Ano ang sintaksis? usapan o talakayan batay sa
aralin at remediation Isulat ang sagot sa
kausap, pinaguusapan, lugar,
sagutang papel.
panahon, layunin, at grupong
kinabibilangan
Gagamitin ng HUMSS
Walang nakatakdang skedyul para Gagamitin ng HUMSS Agoncillo at Gagamitin ng HUMSS Agoncillo at
Agoncillo at HUMSS Laurel
IV. Mga Tala sa HUMSS Agoncillo at HUMSS HUMSS Laurel ang Banghay Aralin HUMSS Laurel ang Banghay Aralin
ang Banghay Aralin para sa
Laurel para sa araw ng Lunes para sa araw ng Martes
araw ng Miyerkules
V. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
Page 2 of 4
DepEd Order No. 42, s. 2016

nangangailangan ng ibang pang


Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ang aking
panungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ng aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin:

KATHERINE JOY A. ZARA MARIEL G. HUNGOY


Guro II Punongguro II

Page 3 of 4
DepEd Order No. 42, s. 2016

Page 4 of 4

You might also like