You are on page 1of 3

DepEd Order No. 42, s.

2016

GRADES 1 to 12 11-HUMSS Agoncillo / 11-HUMSS Laurel /


Paaralan ITLUGAN INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas
DAILY LESSON LOG 11-ABM Ayala
(Pang-araw-araw na Tala Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at
sa Pagtuturo) Guro KATHERINE JOY A. ZARA Asignatura
Kulturang Pilipino
Enero 9-13, 2023
Lunes – 1:30-2:30
Martes – 7:00-8:00 / 9:30-10:30 / 10:30-11:30
Petsa/ Oras Markahan IKALAWANG MARKAHAN
Miyerkules - 7:00-8:00 / 10:30-11:30 / 12:30-1:30
Huwebes - 7:00-8:00 / 8:00-9:00 / 10:30-11:30
Biyernes – 7:00-8:00 / 10:30-11:30

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ika-apat na Araw Ika-apat na Araw
I. LAYUNIN
Enero 09, 2023 Enero 10,2023 Enero 11,2023 Enero 12, 2023 Enero 13, 2023
Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang - alang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba -iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika
A. Pamantayang Pangnilalaman
ditto
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Nasusuri ang ilang pananaliksik na Nasusuri ang ilang Naiisa-isa ang mga hakbang sa Nagagamit ang angkop na mga
pumapaksa sa wika at kulturang pananaliksik na pumapaksa pagbuo ng isang makabuluhang salita at pangungusap upang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Filipino (F11PB-IIg-97) sa wika at kulturang Filipino pananaliksik F11PU-IIg-88 mapag-ugnay-ugnay ang mga
(F11PB-IIg-97) ideya sa isang sulatin; at
(F11WG – IIh – 89
Modyul 13: Pagsusuri sa Modyul 13: Pagsusuri sa Modyul 14: Hakbang sa Pagsulat Pagbuo ng paksa ng isang
II. NILALAMAN
Pananaliksik Pananaliksik ng Pananaliksik saliksik
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro N/A N/A N/A N/A
2. Mga Pahina sa Kagamitang N/A N/A N/A N/A
Pang-Mag-aaral
Pahina 8-28 Modyul 13: Pahina 8-28 Modyul 13: Pahina 8-28 Modyul 14 Komunikasyon at Pananaliksik
Kakayahang Komunikatibo ng mga Kakayahang Komunikatibo ng : Kakayahang Komunikatibo ng sa Wika at Kulturang Pilipino
3. Mga pahina sa Teksbuk Filipino mga Filipino mga Filipino Ikalawang Kwarter – Modyul 8
PAGBUO NG PAKSA PARA SA
PANANALIKSIK p-1-18
4. Karagdagang Kagamitan mula sa N/A N/A N/A N/A
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN JIGSAW METHOD JIGSAW METHOD JIGSAW METHOD JIGSAW METHOD
TDAR TDAR TDAR TDAR
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o THINK THINK THINK THINK
pagsisimula sa bagong aralin Balik-tanaw. Balik-tanaw. Balik-tanaw. Balik-tanaw.

Page 1 of 3
DepEd Order No. 42, s. 2016

THINK THINK
THINK THINK
- Subukin: Panuto: Suriin ang - Subukin: Panuto: Suriin ang
-Subukin: Tukuyin ang mga bahagi -Subukin: Tukuyin ang mga
sumusunod na pahayag. Sagutin sumusunod na pahayag.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin ng pananaliksik. Isulat ang titik ng bahagi ng pananaliksik. Isulat
ang mga katanungan. Isulat sa Sagutin ang mga katanungan.
tamang sagot sa iyong sagutang ang titik ng tamang sagot sa
sagutang papel ang letra ng tamang Isulat sa sagutang papel ang
papel. iyong sagutang papel.
sagot. letra ng tamang sagot.

THINK
Naaalala mo pa ba ang
kahulugan ng saliskik? Alam
mo ba ang kahalagahan o
THINK implikasyon nitó sa iyo bilang
- Panimulang Pagtataya: Panuto: THINK THINK
mag-aaral at bilang Filipino?
Sagutin ang mga tanong para sa -Sa pangangalap mo ng datos sa - Panuto: Basahin at unawaing
Lalong magiging kapana-
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa isang impormal na sarbey. Lagyan isang pook spaot, ano-anong mabuti ang bawat pahayag.
panabik kung ang babalikan
bagong aralin ng tsek ang kahon ng iyong sagot o hakbang ang iyong isinasagawa? Kung ito ay tama, isulat ang
mo sa iyong isipan ay ang
isulat ang sagot mo sa linya. salitang TAMA at ang MALI
mga pananaliksik na
kung hindi wasto ang pahayag.
tumatalakay sa wika at
kulturang Filipino. Subuking
sagutin ang sumusunod na
katanungan sa pamamagitan
ng pagpuno sa kahon
DISCUSS
DISCUSS DISCUSS DISCUSS
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-ano ang dapat isaalang-
Ano –ano ang kahulugan ng Ano-ano ang hakbang ng isang Ano –ano ang halbang sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 alang sa pagsusuri ng isang
saliksik? saliksik? pagbuo ng paksa?
saliksik?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan ACT
(Tungo sa Formative Assessment) PANGAKATANG
ACT ACT
ACT GAWAIN.Gumawa ng hugis
PANGAKATANG GAWAIN: Bumuo PANGAKATANG GAWAIN:
PANGAKATANG GAWAIN: kahon sa inyong notbuk kagaya
ng isang grapikong pantulong na Bumuo ng isang grapikong
Magtala ng limang paksa na ng modelo sa ibaba Sagutin ang
naglalahad ng kahulugan ng pantulong na naglalahad ng
napapanahon. hinihingi sa loob ng kahon base
saliksik. hakbang ng isang saliksik
sa kabuuang talakayan sa
modyul na ito.
REFLECT
REFLECT REFLECT
REFLECT Ipaliwanag: Mahalagang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang isang mag-aaral, paano Kung hindi susundin ang isa sa
Bakit kailangan sundin ang malinang sa mga mag-aaral ang
araw na buhay nakakatulong sayo ang isang mga hakbang ng saliksik, ano ang
nilalaman ng isang saliksik? kasanayan sa pagsulat ng
saliksik ? maaaring mangyari?
sulating pananaliksik.”

Page 2 of 3
DepEd Order No. 42, s. 2016

Kumpletuhin ang pahayag: Kumpletuhin ang pahayag: Kumpletuhin ang pahayag: Kumpletuhin ang pahayag:
H. Paglalahat ng Aralin Natutuhan ko________. Natutuhan ko________. Natutuhan ko________. Natutuhan ko________.
Naunawaan ko _____. Naunawaan ko _____. Naunawaan ko _____. Naunawaan ko _____.
Panuto: Suriin ang mga
sumusunod na pangungusap
Panuto: Isa-isahin ang mga
ayon sa pagkagamit ng angkop
hakbang sa pagbuo ng isang
Tayahin: Suriin ang ilang na mga salita. Isulat ang titik ng
makabuluhang sulating saliksik na
Ibuod ang kahulugan ng saliksik bahagi ng pananaliksik. Isulat salitang may mali, at isulat sa
I. Pagtataya ng Aralin tinalakay sa araling ito. Isulat sa
batay sa tinalakay. sa sagutang papel ang letra tabi ng letra ang angkop na
mga kahon ang tamang
ng tamang sagot paggamit ng salita. Isulat ang
pagkakasunod-sunod ng mga
titik D kung walang mali sa
hakbang.
pagkagamit ng salita sa
pangungusap
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Ano-ano ang dapat isaalang-alang Ano-ano ang hakbang ng Paano bumuo ng isang paksa ng Paano maiiugnay ang mga
aralin at remediation sa pagsusuri ng isang saliksik? saliksik? isang saliksik? ideya sa loob ng isang saliksik?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibang pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ang aking
panungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ng aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin:

KATHERINE JOY A. ZARA MARIEL G. HUNGOY


Guro II Punongguro II

Page 3 of 3

You might also like