You are on page 1of 4

Per DepEd Order No. 42 s.

2016

Grade 1 to 12 School SAN NICOLAS INTEGRATED SCHOOL Grade Level 5


DAILY LESSON LOG Teacher LYCA MAY E. PINEDA Learning Area ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-arawnaTalasaPagtuturo) Teaching Dates and Time (Week 6) December 2-5, 2019 Quarter Ikatlong Markahan
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
DECEMBER 2 DECEMBER 3 DECEMBER 4 DECEMBER 5 DECEMBER 6
I. LAYUNIN Tiyakinangpagtatamonglayuninsabawat lingo nanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundinangpamamaraanupangmatamoanglayunin, maari ring magdagdagngiba pang
gawainsapaglinangngPamantayangPangkaalaman at Kasanayan. Tinatayaitogamitangmgaistratehiyang Formative Assessment. Ganapnamahuhubogangmga mag-aaral at
(Objectives) mararamdamanangkahalagahanngbawataralindahilangmgalayuninsabawat lingo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubuginangbawatkasanayan at nilalaman.

A. PamantayangPangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang mapanuring pang-unawa sa pagbabago sa lipunan ng sinaunang Filipino kabilang ang pagpupunyagi ng ilang pangkat na mapanatili ang kalayaan sa
kolonyalismong Espanyol at impluwensya nito sa kasalukuyang panahon.

B.PamantayansaPagganap Nakapagpapakita ng pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga Filipino sa panahon ng kolonyalismong Espanyol
(Performance Standards)

C.MgaKasanayansaPagkatuto Naipapaliwanag ang di matagumpay na pananakop sa mga katutubong pangkat ng kolonyalismong Espanyol AP5PKP-lllg-i6
(Learning Competencies/Objectives
Write the LC code for each)

Day 1
D. Objectives  Nasusuri ang mga paraang armadong pananakop ng mga Espanyol
No classes
(SEA Games 2019)

Angnilalaman ay angmgaaralinsabawat lingo. Ito angpaksangnilalayongiturongguronamulasaGabaysaKurikulum. Maaariitongtumagalngisahanggangdalawanglinggo.


MgaTangkang pananakop sa mga Katutubong Pangkat
II. NILALAMAN
(Content)

KAGAMITANG PANTURO ItalaangmgaKagamitangPanturogagamitinsabawataraw. Gumamitngiba’tibangkagamitanupanghigitnamapukawanginteres at pagkatutongmga mag-aaral.


(Learning Resources)
A. Sanggunian(References) Pahina 72-77
1. MgapahinasaGabayngGuro (TGs)
2. MgapahinasaKagamitang Pang-mag- Pahina 208-223
aaral (LMs)
3. MgaPahinasaTeksbuk (Other Ref)
4. KaragdagangKagamitanmulasa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo PPT,
III. PAMAMARAAN Gawinangpamamaraangitonangbuonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayanangmga mag-aaralgamitangmgaistratehiyang formative assessment.
Magbigayngmaramingpagkakataongsapagtuklasngbagongkaalaman, mag-isipnganalitikal at kusangmagtayang dating kaalamannaiuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.
(Procedures)
A. BALIK-ARALsanakaraangaralin at/o Balitaan: No classes No classes No classes
pagsisimulangbagongaralin
(Reviewing previous lesson or presenting (SEA Games 2019) (SEA Games 2019) (SEA Games 2019)
the new lesson)

B. Paghahabisalayuninngaralin/ Pag- Ipasagot ang paunang


uugnayngmgahalimbawasabagongaral pagsusulit sa
in paksang”Mga
(Establishing a purpose for the lesson/ Pagbabagong Pampolitika
Presenting examples/ instances of the new sa kolonyalismong
lesson) Espanyol.( Pahina 72 TG)
(PANIMULA) at iwasto ito.

C. Pagtalakayngbagongkonsepto at Talakayin:
paglalahadngbagongkasdanayan  Mga katutubong
(Discussing new concepts and practicing Pangkat na hindi
new skills) napasailalimsa mga
(PAGLINANG/ ALAMIN MO) Espanyol
 Ang mga Igorot sa
Cordillera
 Pananakop sa mga
Igorot dahil sa ginto
 Pananakop sa mga
Igorot dahil sa
Kristiyanismo

D. Paglinang sa Kabihasnan/
Paglalapatngaralinsa pang-araw-
arawnabuhay
(Developing mastery/ Finding practical
applications of concepts and skills in daily
living)
(GAWIN MO/GAWAIN)

E. PaglalahatngAralin Sa kadahilanan gustong


(Making generalizations and abstractions magkaroon ng yaman
about the lesson) mula sa ginto ang mga
(TANDAAN MO) mananakop na Espanyol
ang mga katutubong
Igorot ay kanilang sinakop
maging ang
pagpapalaganap ng
krsitiyanismo ay kanilang
isinagawa.
F. PagtatayangAralin
(Evaluating Learning)

(NATUTUHAN KO)
G.KaragdaganggawainparasaTakdang-
Aralin at Remediation
(Additional activities for Application or
Remediation)
(TAKDANG-GAWAIN)
IV. MGA TALA (Remarks)

V. PAGNINILAY (Reflection)

A. Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%


sapagtataya.
(No. of learners who earned 80% in the evaluation)

B. Bilangng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawainparasa remediation.
(No. of learners who require additional activities
for remediation who scored below 80%)

C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng


mag-aaralnanakaunawasaaralin.
(Did the remedial lessons work? No. of learners
who have caught up with the lesson)

D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpapatuloysa remediation?
(No. of learners who continue to require
remediation)
E. Alinsamgaistratehiyangpagtuturonaka
tulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well?
Why did these work?)
F. Anongsuliraninangakingnaranasannas
olusyunansatulongngakingpununggur
o at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal or supervisor can help me solve?)

G.Anongkagamitangpanturoangakingna
dibuhonanaiskongibahagisamgakapw
akoguro?
(What innovation or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?)

You might also like