You are on page 1of 5

PANG-ARAW-ARAW Paaralan San Juan National High School Baitang/Pangkat 12

NA TALA SA Guro KIMBERLY R. GALERA Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN


PAGTUTURO Petsa/Oras Agosto 13-17,2018 Markahan IKALAWA
UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko
Pangnilalaman Nagagamit ang angkopna format at teknik ng pagsulat ng akaddemikong sulatin.
Nakasusulat na 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakagagawa ng palitang pagkrikritik ( dalawahan o pangkatan ) ng mga sulatin.
C. Mga Kasanayan sa
Nabibigyang-kahulugan ang mga terminoong akademiko na may kaugnayan sa piliniling sulatin.
Pampagkatuto
CS_FA11/12PT-0m-o-90
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN
Replektibong Sanaysay
III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Disyembre 2016
1. Mga Pahina sa Gabay p. 85
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa Portal Laptop, LCD Projector at Teksbuk
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Grapic organizer, ( metakard, kartolina, manila paper, marker)
Pampagkatuto
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbabalik-aral gamit ang Pagbabalik aral gamit ang Entry Concept Mapping para sa nagdaang
aralin at/o pagsisimula ng concept map sa nakaraang paksa Pass paksa tungkol sa mga kaalaman
bagong aralin na posisyong papel tungkol sa replektibong sanaysay

B. Paghahabi sa Layunin ng Ibabahagi ang takdang- aralin .


Aralin Mula sa mga isyung napakinggan
ibibigay ng mga mag-aaral ang
kanilang repleksyon
Pagpapanood sa domunertayong Mga Pagpipiliian
Motorcycle Diary_Ang buhay sa Opsyon 1 :Babasa ng isang artikulo sa isang pahayagan tungkol sa
Estero mga kasalukuyang isyu
Two Heads Together
Opsyon 2: Babasa ng isang kwento na pinamagatang Walang
C. Pag-uugnay ng mga Panginoon
Halimbawa sa Bagong
Aralin Ang mga mag-aaral ay
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _______________________________
KIMBERLY R. GALERA SUSAN M. MERCURIO
Teacher II Head Teacher III-Filipino Department

Pinagtibay ni:

MARISA G. VALORIA
Principal III

PANG-ARAW-ARAW NA Paaralan San Juan National High School Baitang/Pangkat 12


TALA SA PAGTUTURO Guro KIMBERLY R. GALERA Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN
Petsa/Oras Agosto 20-24,2018 Markahan IKALAWA
UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko
Pangnilalaman Nagagamit ang angkopna format at teknik ng pagsulat ng akaddemikong sulatin.
Nakasusulat na 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakagagawa ng palitang pagkrikritik ( dalawahan o pangkatan ) ng mga sulatin.
C. Mga Kasanayan sa
Nabibigyang-kahulugan ang mga terminoong akademiko na may kaugnayan sa piliniling sulatin.
Pampagkatuto
CS_FA11/12PT-0m-o-90
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN
Replektibong Sanaysay
III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Disyembre 2016
1. Mga Pahina sa Gabay ng p. 85
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning Laptop, LCD Projector at Teksbuk
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Grapic organizer, ( metakard, kartolina, manila paper, marker)
Pampagkatuto
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbabalik-aral gamit ang concept Pagbabalik aral gamit ang Entry Concept Mapping para sa nagdaang paksa
aralin at/o pagsisimula ng map sa nakaraang paksa na posisyong Pass tungkol sa mga kaalaman tungkol sa
bagong aralin papel replektibong sanaysay

Ibabahagi ang takdang- aralin . Mula


B. Paghahabi sa Layunin ng
sa mga isyung napakinggan ibibigay
Aralin
ng mga mag-aaral ang kanilang
repleksyon
Pagpapanood sa domunertayong Mga Pagpipiliian
Two Heads Together Motorcycle Diary_Ang buhay sa Opsyon 1 :Babasa ng isang artikulo sa isang pahayagan tungkol sa mga
Estero kasalukuyang isyu
Opsyon 2: Babasa ng isang kwento na pinamagatang Walang Panginoon
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Aralin Ang mga mag-aaral ay
magbabahagian ng kani-kanilang
kaalaman tungkol sa sanaysay
partikular na ang replektibong
sanaysay

.
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng Tanong at sagot mula sa napanood
Bagong Kasanayan #1
Tatalakayin ang kahulugan ng
replektibong sanaysay
E. Pagtalakay ng Bagong
Tatalakayin ang paraan ng pagsulat ng
Konsepto at Paglalahad ng
replektibong sanaysay batay sa
Bagong Kasanayan #2
napanood at nabasa
Magpapakita ng iba’t ibang larawan na Mula sa napanood gagawa ang mag-aaral Mula sa nabasa gumawa ng isang replektibong sanaysay mula sa kwento.
F. Paglinang sa Kabihasaan may kaugnayan sa mga kasalukuyang Facts in five- Magtala ng 5 ng sarili nilang replektibong sanaysay na
(Tungo sa Formative isyu sa bansa. Batay sa larawan impormasyon na nattutunan sa nagsasa-alang-alang sa mga hakbang at
Assaessment) ibibigay ng mga mag-aaral ang talakayan mungkahi sa maayos na paggawa ng
kanilang repleksiyon o reaksiyon. sanaysay na replektibo
Bakit kailangan pagnilayan ang
mga bagay bagay sa ating lipunan ?
G. Paglalapat ng Aralin
Ano ang naitutulong nito sa pang-
araw-araw na buhay?
Paper pencil test Pagbabahagi ng mga kasagutan sa
H. Paglalahat ng Aralin klase

Maglista ng mga isyung


panlipunan na kasalukuyang
I. Pagtataya ng Aralin
pinagbabangayan
Ibigay ang sariling repleksiyon
Hindi natapos kaya
ipagpapatutuloy sa ikalabinlimang
J. Karagdagang Gawain Para lingo. Dadagdagan din ng iba
sa Takdang Aralin pang pagsasanay para sa
napanood at para sa mga larawang
ipinakita
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakuha ngn 80%
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa aking mga
estratehiya sa pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong mga suliranin ang
aking naranasan na maaring
masulusyunanan sa tulong ng
aking punongguro o
tagamisid?
Anong inobasyon o
kagamitang panglokal ang
aking nagamit/natuklasan
namaaari kong maibahagi sa
aking kapwa guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _______________________________
KIMBERLY R. GALERA SUSAN M. MERCURIO
Teacher II Head Teacher III-Filipino Department

Pinagtibay ni:

MARISA G. VALORIA
Principal III

You might also like