You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan SAN JUAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 11

DAILY LESSON LOG Guro KIMBERLY R. GALERA Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Ikaapat na Linggo Markahan IKALAWANG SEMESTRE
tala sa Pagtuturo) Nobyembre 26-30,2018

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad bansa at daigdig.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto.

D. Mga Kasanayan sa F11PT-IIIa-88.


Pagkatuto Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa.
F11PB-IIIa-98.
Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong binasa.
F11PU-IIIb-91
Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa.
F11PU-IIB-89
Nakasusulat ng ilang halimbaw ang iba’t ibang uri ng teksto.
F11WG-IIIc-90
Nagagamit ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto.
III. NILALAMAN Mga Uri ngteksto
• Naratibo

IV. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma Pinagyamang Pluma Pinagyamang Pluma Pinagyamang Pluma
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resouce
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation Sipi mula sa tekstong Sipi mula sa tekstong Powerpoint Powerpoint
Panturo mula sa Lecture babasahin. babasahin. presentation/Test papers Presentation
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ano-ano ang mga ginawa Ibahagi ang pinanood na Palabunutan: Magrebyu mula sa mga Isa-isahin ang mga
aralin o pagsisimula ng ninyo bago kayo pumasok drama. Magtawag ng ilang mga kailangang isaalang-alang bahagi ng isang
bagong aralin. sa paaralan? mag-aaral na sa pagsusuri ng tekstong tekstong naratibo.
magbabahagi ng kanilang naratibo.
ginawang takdang-aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Magtawag ng ilang mga DUGTUNGANG
aralin/Pagganyak mag-aaral upang PAGKUKUWENTO
magbahagi ng kanilang 1. Hatiin ang klase sa
mga ginawa bago pumasok dalawang grupo.
sa paaralan. 2. Maglahad ng isang
di-natapos na
pangungusap na
dudugtungan ng
mga mag-aaral
hanggang sa ito ay
maging isang
ganap na kuwento.
3. Ang bawat mag-
aaral ay
magdurugtong ng
kanilang naiisip na
kasunod na mga
pangyayari.
4. Ibabahagi sa
harapan ang
naging resulta ng
dugtungang
pagsulat ng
kuwento.
C. Pag-uugnay ng mga Iugnay ang ibinahagi ng Magmudmod ng kopya ng Magmudmod ng kopya ng Sabihin sa mga mag-
halimbawa sa bagong mga mag-aaral sa tekstong mga mag-aaral ng isang mga mag-aaral ng isang aaral na sila ay
aralin/Presentasyon naratibo. tekstong naratibo tekstong naratibo (Alamat susulat ng
( Paglalayag sa Puso ng ng Waling-waling) natatanging kuwento
Isang Bata) tungkol sa kanilang
buhay bilang isang
mag-aaral ng Senior
High School.
D. Pagtalakay ng bagong CONTEXT CLUES Magpasulat ng
konsepto at paglalahad ng Magpabasa ng isang Basahin ang iminudmod Ipabasa sa mga mag-aaral natatanging kuwento
bagong kasanayan #1 tekstong naratibo (Ang na kopya ng tekstong ang tekstong iminudmod. sa mga mag-aaral.
Kalupi) (Paglalayag sa Puso ng
Ipatala sa mga mag-aaral Isang Bata) Ipatukoy ang kahulugan ng
ang mga malalalim, mga malalalim at
mahahalaga at mahahalagang mga
matatainghagang mga salitang ginamit sa teksto.
salita na ginamit ng may-
akda sa kuwento.
E. Pagtalakay ng bagong Ipatukoy sa mga mag-aaral PAGSUSURING PAGSUSURING GENDER
konsepto at paglalahad ng ang paksa ng kuwentong REALISMO BASED
bagong kasanayan #2 binasa batay sa teoryang Ipatukoy sa mga mag-
Pormalistiko. aaral ang paksa ng teksto Ipatukoy sa mga mag-aaral
ang paksa ng teksto.
F. Pagtalakay ng bagong Ipasuri sa mga mag-aaral PAGSUSURING
konsepto at paglalahad ng ang tekstong binasa batay ISTRUKTURALISMO Ipasuri sa mga mag-aaral
bagong kasanayan #3 sa anyo ng teksto. Ipasuri sa mga mag-aaral ang tekstong binasa batay
ang tekstong binasa batay sa anyo ng teksto.
sa anyo ng teksto.
G. Paglinang sa kabihasaaan
H. Paglalapat ng aralin sa Ano-ano ang mga aral na Ano-ano ang mga aral na Ano-ano ang mga aral na
pang-araw-araw na buhay mapupulot mula sa mapupulot mula sa teksto? mapupulot mula sa teksto?
kuwento?
I. Paglalahat ng aralin Batay sa sinuring kuwento, Batay sa sinuring teksto? Batay sa sinuring teksto,
paano masasabi na ito ay paaano masasabi na ang paaano masasabi na ang
isang uri ng tekstong isang teksto ay naratibo? isang teksto ay naratibo.
naratibo?
J. Pagtataya ng Aralin Magmudmod ng teksto sa
mga mag-aaral.
Ipasuri ang teksto.
K. Karagdagang Gawain para Manood ng drama sa gabi Ipatanong sa mga Bukas, ay magkakaroon ng Maghanda para a pagsuat Sa susunod na
sa takdang-aralin at at ibahagi ang napanood magulang ng mga mag- pagsusulit tungkol sa ng isang natatanging linggo, ibabahagi sa
remediation bukas. aaral kung saan nagmula tekstong naratibo. kuwento tungkol sa inyong klase ang sinulat
ang pangalan ng kanilang buhay bilang isang Senior nilang natatanging
barangay. High School . kuwento.
IV. MGA TALA

VI. REFLECTION
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng
ibang gawain para sa
remediation
C. Nakatatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

KIMBERLY R. GALERA JONATHAN A. COLLANTES MARISA G. VALORIA


Teacher II Master Teacher I Principal III

You might also like