Professional Documents
Culture Documents
Daily Lesson Plan Inpe5: (Third Quarter)
Daily Lesson Plan Inpe5: (Third Quarter)
LESSON PLAN
IN PE 5
(Third Quarter)
DAILY LESSON PLAN DEVELOPMENT TEAM
I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of participation and
A. Pamantayang
assessment of physical activity and physical fitness.
Nilalaman
Participates and assesses performance in physical
B. Pamantayan sa
activities.
Pagganap
Assesses physical fitness
Describes the Philippines physical activity pyramid
PE5PF-IIla-16
C. Mga Kasanayan Explains the indicators for fitness. PE5PF-IIla-17
sa Pagkatuto Assesses regularly participation in physical activities
based on the Philippines physical activity pyramid.
PE5PF –IIlb-h18
II. NILALAMAN Aralin 1
KAHALAGAHAN NG SAYAW
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa LM pp 71 - 75
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Masigla at Malusog na Katawan at Isipan 5, Batayang
Teksbuk Aklat ni Helen G. Gatchalian , et al. pp 71-75
4. Karagdagang Curriculum Guide in MAPEH, June 2016 ed.
Kagamitan Mula
sa LR Portal
Larawan ng Philippine Physical Activity Pyramid (PPAP)
5. Iba Pang
Mga larawan ng mga batang naglalaro, sumasayaw,
Kagamitang
nanunuod ng TV, nagco-computer at nagbibisekleta
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Ipakita muli ang larawan ng Philippine Physical Activity
A. Balik-aral sa
Pyramid. Pag – aralan ito.
nakaraang aralin
at/ o pagsisimula
Paano ito nagagamit sa pagtamo ng pisikal na
ng bagong aralin
kaangkupan?
Ngayon ating pag–aaralan muli ang Philippine Physical
B. Paghahabi sa
Activity Pyramid. Ang mga gawain o aktibidad na dapat
layunin ng aralin
gawin at gabay sa dalas ng pagsasagawa.
C. Pag-uugnay ng Batay sa PPAP ano – ano ang mga aktibidad sa
mga halimbawa pyramid? Paano natin pinapahalagahan ang mga
sa bagong aralin aktibidad dito?
D. Pagtatalakay ng • Ano ang gamit ng pyramid?
bagong konsepto • Ang pyramid ay ginagamit bilang batayan sa
at paglalahad ng pagpili ng mga aktibidad na dapat gawin.
bagong Nagmumungkahi ito ng mga aktibidad gaya
kasanayan #1 ang paglalaro, pag – eehersisyo, pagtulong
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of participation and
A. Pamantayang
assessment of physical activity and physical fitness.
Nilalaman
Participates and assesses performance in physical
B. Pamantayan sa
activities.
Pagganap
Assesses physical fitness
C. Mga Kasanayan sa Demonstrates understanding of participation and
Pagkatuto assessment of physical activity and physical fitness.
II. NILALAMAN Participates and assesses performance in physical
activities.
Assesses physical fitness.
III. LEARNING Explains the nature /background of the dance.
RESOURCES PE5RD –-IIIb-2
Displays joy of effort, respect for others and fair play
during participation in physical activities
PE5RD-IIIb-h20
Sanggunian Aralin 2
MGA BENEPISYO NG PAGSASAYAW
Pagtalakay:
Pag –uulat ng bawat pangkat sa ginawang gawain.
F. Paglinang sa
Kabihasaan
Itanong:
(Tungo sa
• Batay sa mga sagot ninyo, ano ang SAYAW?
Formative
Assessment) • Ano sa palagay ninyo ang magandang dulot o
benepisyo sa atin ng pagsasayaw?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
Region V/Daily Lesson Plan/2019-2020
6
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of participation and
Nilalaman assessment of physical activity and physical fitness.
Participates and assesses performance in physical
B. Pamantayan sa
activities.
Pagganap
Assesses physical fitness.
Executes the different skills involved in dance. PE5RD-
C. Mga Kasanayan
IIIc-h-4
sa Pagkatuto
Observes safety precautions. PE5RD-IIIb-h-4
II. NILALAMAN Aralin 3 and 4
MGA PANGUNAHING POSISYON SA PAGSASAYAW
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
1. Mga Pahina sa pp. 80-85
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa pp. 80-85
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa pp. 80-85
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula
sa LR Portal
5. Iba Pang laptop, projector, tape recorder, musika na angkop sa
Kagamitang sayaw
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ano ang dalawang pangkat ng sayaw na ating napag –
nakaraang aralin aralan?
at/ o pagsisimula Ano ano ang mga benepisyo na naibibigay sa atin ng pag
ng bagong aralin sasayaw?
Pagpapakita ng larawan ng isang katutubong sayaw.
RUBRIK
G. Paglalapat ng Pamantayan Napakagali Magalin Di
aralin sa pang- ng g gaanon
araw-araw na (5 Puntos) (3-4 g
buhay puntos) magalin
g (1
puntos)
1. Nasunod ng
tama ang
gawain.
2. Naipakita ng
maayos ang
gawain.
3. Masayang
nilang
naisagawa
ang gawain
Unang Posisyon
a. Isaayos ang mga bisig at kamay
sa harap ng dibdib.
b. Ikurba ang mga bisig nang
pabilog habang nakalabas ang
mga siko.
c. Panatilihing nakaharap sa iyo ang
iyong mga palad.
Pangalawang Posisyon:
a. Ibuka nang sabay ang mga bisig at
kamay sa iyong tagiliran kapantay
ng iyong mga balikat.
b. Ikurba ang iyong mga bisig.
c. Ang iyong mga palad ay
nakaharap paitaas.
Pangatlong Posisyon:
a. Itaas ang kanang (kaliwang) bisig
na ang iyong palad ay nakaharap
sa baba.
b. Panatilihing nasa pangalawang
posisyon ang iyong kaliwang
(kanang) bisig.
Pangunahing Posisyon:
a. Tumayo nang magkadikit ang
iyong mga sakong (heel.)
b. Iposisyon sa labas ang iyong mga
daliri sa paa upang magporma
itong letrang V.
Pangalawang Posisyon:
a. Ihakbang sa gilid ang iyong
kanang (kaliwang) paahabang
pinapanatiling nakaposisyon sa
labas ang iyong mga daliri sa paa.
Ang iyong mga paa ay kapantay
ng iyong mga balikat.
Pangatlong Posisyon:
a. Panatilihin sa dating posisyon ang
iyong kanang (kaliwang) paa.
b. Ilagay ang iyong kaliwang
(kanang) paa sa arko ng
talampakan (instep) ng iyong
kanang (kaliwang) paa.
Panlimang Posisyon:
a. Ilagay ang iyong kanang
(kaliwang) paa sa harap ng iyong
kaliwang (kanang) paa.
b. Hayaang nakadikit ang sakong ng
iyong kanang (kaliwang) paa sa
mga daliri ng iyong kaliwang
(kanang) paa.
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of participation and
Nilalaman assessment of physical activity and physical fitness.
Participates and assesses performance in physical
B. Pamantayan sa
activities.
Pagganap
Assesses physical fitness.
Explains the nature / background of the dance.
PE5RD –IIIb-1
C. Mga Kasanayan Describes the skills involved in the dance
sa Pagkatuto PE5RD-IIIb-2
Observes safety precautions
PE5RD-IIIbh-3
II. NILALAMAN Aralin 5
MGA PANGUNAHING KILOS SA SAYAW NA
CARIÑOSA
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro pp. 86 -93
Enjoy Life with P.E and Health II. Darilag, Agripino G.
2. Mga Pahina sa et.al. 2012. pp. 127, 134, 143, 152, &153
Kagamitang Pang
Mag-aaral Edukasyong Pangkatawan, Kalusugan at Musika III.
Adriano, Celia T. et.al. 1999. p. 31
3. Mga Pahina sa
pp. 86-93
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula
sa LR Portal
5. Iba Pang laptop, projector, picture ng mga sayaw, speaker, tugtog
Kagamitang ng Cariñosa, dance literature
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Warm –up
nakaraang aralin Pagsasagawa ng mga bata ng pangunahing kilos ng
at/ o pagsisimula braso o kamay at paa.
ng bagong aralin
• Ano ang ating pambansang sayaw?
• Pagpapakita ng larawan ng sayaw na Cariñosa.
B. Paghahabi sa
• Alam ba ninyo kung paano ito sayawin?
layunin ng aralin
• Ano ano ang mga kailangan sa pagsasayaw ng
Cariñosa?
Sabihin: Ngayon, ating pag-aaral ang mga pangunahing
C. Pag-uugnay ng kilos sa pagsasayaw ng Cariñosa.
mga halimbawa
sa bagong aralin Paglalahad ng mga panuntunan sa pagsasayaw.
RUBRIK
Pamantaya Napakagalin Magalin Di
n g g gaanong
(5 Puntos) (4-3 magaling
puntos) (1
puntos)
1.Nasunod
ng tama
I. Pagtataya ng
ang
Aralin
gawain.
2. Naipakita
ng
maayos
ang
gawain.
3. Masayang
nilang
naisagaw
a ang
gawain
J. Takdang-aralin/ Pag –aralan ang mga kilos na natutunan at isagawa ito
Karagdagang ng tama at maayos.
Gawain
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
Region V/Daily Lesson Plan/2019-2020
16
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates undersatanding of participation and
Nilalaman assessment of physical activity and physical fitness.
Particpates and assesses performance in physical
B. Pamantayan sa
activities.
Pagganap
Assesses physical fitness.
Executes the different skills involved in the dance
PE5RD-IIIc-h-4
C. Mga Kasanayan
Observes safety precautions PE5-IIIb-h-4
sa Pagkatuto
Displays joy of effort, respect for others and fair play
during participation in physical activities PE5PF-IIIb-h20
II. NILALAMAN Aralin 6, 7 at 8 (3 Araw)
TAYO NG MAGSAYAW NG CARIŇOSA
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
1. Mga Pahina sa pp. 86-91
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa pp. 86-91
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa pp. 86-91
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula
sa LR Portal
laptop, projector, speaker
5. Iba Pang
Kagamitang
Philippine Folk Dance Cariñosa
Panturo
https://www.youtube.com/watch?v=Sy18EXrueu0
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ano ano ang mga pangunahing kilos sa sayaw na
nakaraang aralin Cariñosa?
at/ o pagsisimula Ilang palakumpasan mayroon ang sayaw?
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa Sino sa inyo dito ang marunong sumayaw ng Cariñosa o
layunin ng aralin kaya nakakita na ng sayaw?
Ngayon, ating pag-aaral ang sayaw na Cariňosa.
C. Pag-uugnay ng
Bago natin ito talakayin. Ano ano ang mga dapat nating
mga halimbawa
tandaan o gawin sa pagsasayaw?
sa bagong aralin
Ano ang mga kailangan natin sa pagsasayaw?
D. Pagtatalakay ng Pagtalakay sa sayaw na Cariñosa.
bagong konsepto
at paglalahad ng Itanong: Ano ang Carinosa?
bagong
kasanayan #1 Tatalakayin at isasagawa isa isa ng guro ang mga
E. Pagtatalakay ng hakbang sa sayaw. Ang mga bata ay susunod sa guro.
bagong konsepto
https://www.youtube.com/watch?v=Sy18EXrueu0
F. Paglinang sa WE DO Phase
Kabihasaan Pagsasagawa ng guro kasama ang mga bata.
(Tungo sa
Formative
Assessment)
YOU DO Phase
Pangkatang pagsasagawa ng sayaw. Gamitin
ang rubrics sa ibaba.
RUBRICS
Pamantayan Napakahus Mahusa Kailanga
ay y n pang
Magsan
ay
1. Naisagawa
naming ang
sayaw nang
maayos
2. Nagpakita
G. Paglalapat ng
kami ng
aralin sa pang-
pagkakaisa
araw-araw na
3. Sumayaw
buhay
kami sa
saliw ng
musika.
4. Nagpamala
s kami ng
galak,
respeto at
pagtutulung
an sa bawat
isa.
5. Gumamit
kami ng
tamang
kagamitan
• Masaya ba kayo sa isinagawang sayaw?
• Ano – ano ang mga dapat natin tandaan sa
pagsasayaw?
H. Paglalahat ng • Bakit mahalagang matutuhan at malinang ang mga
Aralin kakayahan sa pagsasayaw ng Carinosa?
TANDAAN
Ang pagtatanghal o pagsasayaw ng katutubong
sayaw ay nakatutulong sa pagtamo ng pisikal na
Region V/Daily Lesson Plan/2019-2020
19
kaangkupan, nakalilinang ng kaalamang pangkultura o
cultural awareness at nakapagtuturo ng kagandahang
asal.
Ang salitang Cariňosa ay tumutukoy sa pagiging
mapagmahal at malambing. Ito rin ang pambansang
sayaw ng Pilipinas.
Batay sa rubrics, ibigay ang tamang iskor o marka ng
I. Pagtataya ng
mga bata.
Aralin
Sagutin ang mga sumusunod:
1. Ano ang panguhaning galaw na ginamit sa
sayaw?
J. Takdang-aralin/
2. Anong mga kagamitan ang kailangan sa sayaw?
Karagdagang
3. Anong katangiang Pilipino ang pinapakita sa
Gawain
sayaw na Carinosa?
Paano mo mahihikayat ang mas nakababata sa iyo na
matutunan ang pambansang sayaw ng Pilipinas?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
Region V/Daily Lesson Plan/2019-2020
20
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?