You are on page 1of 2

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 29 – SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. PAMANTAYANG
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba-t ibang lalawigan at
rehiyon ng bansa.
AP4AAB – Ic -4 AP4AAB – Ic -5
Natutukoy ang relatibong lokasyon (relative location) Natutukoy sa mapa ang kinalalagyan ng bansa sa
C. MGA KASANAYAN SA ng Pilipinas batay sa mga nakapaligid dito gamit ang rehiyong Asya at mundo.
PAGKATUTO (Isulat ang code ng pangunahin at pangalawang direksyon
bawat kasanayan)

II.NILALAMAN ANG KINALALAGYAN NG AKING BANSA


KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 4-9 Pahina 4-9 Pahina 4-9 Pahina 4-9
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 8-14 Pahina 8-14 Pahina 8-14 Pahina 8-14
Pangmag-aaral
B. Kagamitan Globo at mga mapa ng asya sa mundo, chalk
III.PAMAMARAAN
Ano ang kahulugan ng
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Paano mo masasabing ang Ano-ano ang mga pangunahin at Saang bahagi ng Asya
relatibong lokasyon o kaugnay
bagong aralin Pilipinas ay isang bansa? pangalawang direksyon? matatagpuan ang Pilipinas?
na kinalalagyan?
Punan ang tsart sa pahina 12. Anong bansa ang matatagpuan
Ano-ano ang mga nakapaligid sa Ano-ano ang mga katabi o
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga pangunahin at sa gawing timog ng Pilipinas?
Pilipinas? kalapit lugar ng PIlipinas?
pangalawang direksyon. Gawing kanluran?
Ano-ano ang pumapalibot na
Saang direksyon sa Pilipinas
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano-ano ang mga bansa ang anyong tubig? Anyong lupa sa
matatagpuan ang inyong mga
sa bagong aralin nakapaligid sa Pilipinas? pilipinas kung pagbabatayan
nabanggit?
ang pangunahing direksyon?
Ano-ano ang pumapalibot na
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa Teksto: Pagtalakay sa Teksto: Ipagawa sa mag-aaral ang nasa
anyong tubig? Anyong lupa sa
konsepto at paglalahad ng bagong Ipabasa at talakayin ang nasa LM – Ipabasa at talakayin ang nasa LM - Gawin Mo ,”Gawain A”
Pilipinas kung pagbabatayan
kasanayan #1 pahina 8-9 LM – pahina 9-10 pahina 11
ang pangalawang direksyon?
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng bagong LM – Gawain B
kasanayan #2 Pahina 12
F. Paglinang sa kabihasnan Presentasyon ng Output/
Pagproseso sa mga gawain Pagproseso sa mga gawain Oral recitation
(Tungo sa Formative Assessment) Pag-uulat ng bawat pangkat
Ano ang kahalagahan ng globo sa BIlang mag-aaral, paano BIlang mag-aaral, paano Ano ang kahalagahan ng
G. Paglalapat ng aralin sa pang- pag-aaral tungkol sa kinalalagyan makatutulong sa iyo ang pag- makatutulong sa iyo ang pag- pagtukoy ng kinalalagyan ng
araw-araw na buhay ng Pilipinas/ aaral tungkol sa mga aaral tungkol sa mga Pilipinas gamit ang mga
pangunahing direksyon? pangalawang direksyon? direksyon?
Ano ang kahulugan ng relatibong
Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa
lokasyon?
H. Paglalahat ng aralin Tandaan Mo - Tandaan Mo - Tandaan Mo -
Anu-ano ang mga pangunahin at
LM – pahina 13 LM – pahina 13 LM – pahina 13
pangalawang direksyon?
Ibigay ang 5 tanong sa Ibigay ang 5 tanong sa
Gawin: LM - Natutuhan Ko, II - Sagutan: LM –Natutuhan Ko, I
I. Pagtataya ng aralin pagtataya, sumangguni sa pagtataya, sumangguni sa
pahina 14 pahina 13
evaluation notebook. evaluation notebook.
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik ng mga anyong Gumawa ng tatlong
takdang aralin at remediation Anu-ano ang mga pangunahin at Magdala ng sariling globo tubig na nakapaligid sa ating pangungusap tungkol sa
pangalawang direksyon? /mapa ng mundo bansa kinalalagyan ng Pilipinas?

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY Section A Section B Section C Section D Section E
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo
Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
ang nakatulong ng lubos? Pangkatang Gawain
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like