You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Paaralan: STA.

CRUZ SOUTH HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADE 7 BONIFACIO AT RIZAL


DAILY LESSON LOG Guro: BEANILA B. GALLARDO Asignatura: FILIPINO 7
(Pang-araw-araw na OKTUBRE 24-28, 2022
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras: ( 1:00-2:00 N.H.-RIZAL Markahan: UNANG MARKAHAN
3:30-4:30 N.H. BONIFACIO)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang pagkamakatotohanan ng mga pangyayari batay
Pagkatuto/Layunin sa sariling karanasan. (F7PB-Ih-i-5)
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
Ang Mapanlinlang na Mga Ekspresyong FIRST PERIODICAL FIRST PERIODICAL
Novel Coronavirus Nagpapahayag ng EXAMINATION EXAMINATION
II. NILALAMAN Katotohanan at Opinyon
ni Merma M.
Mantolino
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Filipino Modyul Filipino Modyul
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources
Tulong- Biswal at
Tulong- Biswal at Halimbawa
Halimbawa ng maikling
ng maikling kuwento.
kuwento.
B. Iba pang Kagamitang
Telebisyon
Panturo Telebisyon

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Magbabalik aral hinggil sa Magbabalik-aral hinggil sa
aralin at/o pagsisimula kahulugan ng mga pahayag nagdaang ralin.
ng bagong aralin na nagsasaad ng katotohanan
at opinyon.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Mga Dapat Isaalang-alang
konsepto at paglalahad sa Pagbuo ng Flyers
ng bagong kasanayan sa Pagpapakilala sa Isang
#1 Lugar
1. Magsaliksik sa mundo
ng
advertisers/advertisements
tungkol sa paggawa ng
flyers gamit ang Internet at
iba pang sanggunian.
2. Magkaisa sa tema na
gagawin para sa bubuuing
flyers.
Halimbawa: “Kalinangan
ng Mindanao, Tangkilikin
at Ipagmalaki.”
3. Kailangang maipakita sa
gagawing flyers ang
kulturang umiiral sa lugar
na
ipakikilala.
4. May magsisilbing layout
artist,editor,photographer
at mananaliksik sa
bubuuing flyers.
5. Bawat miyembro ay
ipaliliwanag ang nilalaman
ng nabuong flyers upang
mahikayat ang mga turista
na puntahan ang
iminumungkahing lugar sa
Mindanao.
E. Pagtatalakay ng bagong Basahin mo ang teksto
konsepto at paglalahad tungkol sa napapanahong
ng bagong kasanayan impormasyon.
#2
Ang Mapanlinlang na
Novel Coronavirus
ni Merma M. Mantolino
F. Paglinang sa kabihasnan Gawain A
(tungo sa Formative
Assessment) Panuto: Mula sa binasang
teksto suriin ang mga
sumusunod na pahayag kung
ito’y makatotohanan o
opinyon. Isulat ang iyong
sagot sa sagutang papel.
_______1 . Ang COVID-19
ay isang nakahahawang
sakit.
_______2 . Napatunayan na
karamihan sa mga taong
nagkakaroon ng
impeksyon ay makararanas
ng hindi malalang sintomas.
_______3 . Masasabi ngang
sa kasalukuyan ay wala pang
bakuna para
maprotektahan ang bawat
isa.
_______4 . Nagmumula sa
katamtamang sintomas
hanggang sa
malubhang sakit at
kamatayan ang COVID-19.
_______5 . Para sa akin, ang
COVID-19 ay
pinakamahirap sugpuin na
sakit.
_______6 . Magkaisa tayo at
magtulungan upang ang
kinakaharap na
pandemya ay malutasan.
_______7 . Batay sa pag-
aaral na nakalap ang
pandaigdigang sakit na
kumakalat ay nagmula sa
Wuhan, China.
_______8 . Napatunayang
mabisa ang madalas na
paghuhugas ng kamay
para maiwasan ang sakit.
_______9 . Sa pagkakaalam
ko, karamihan sa mga
nagkakasakit ng
COVID-19 ay matatanda at
may dati ng karamdaman.
_______10. Lahat ng tao ay
mamamatay pagsapit ng
takdang oras.

G. Paglalapat ng aralin sa Panuto: Basahin at suriin


pang-araw-araw na ang pagiging makatotohanan
buhay mula sa mga pahayag
batay sa iyong sariling
karanasan o karanasan ng
iba. Magbigay ng sariling
karanasan sa bawat pahayag.
Gawin ito sa iyong sagutang
papel.

H. Paglalahat ng Aralin Gaano kahalaga ang


paggamit ng mga
ekspresyong nagsasaad ng
pagkamakatotohanan at
opinyon sa pagpapahayag?
I. Pagtataya ng Aralin PERFORMANCE TASK Isa kang koordineytor ng
travel agency na nais
Panuto: Sumulat ka ng isang ipakilala ang isang lugar
talata tungkol sa sa Mindanao. Ang inyong
makatotohanang kompanya ay nag-alok ng
pangyayari na iyong magandang insentibo sa
naranasan ngayong panahon sinumang makabubuo ng
ng pandemya. Isulat flyer para maipakilala ang
ang talata sa sagutang papel. isang lugar sa Mindanao.
Kaya naman naisipan
Gawin mong gabay ang mga mong magkaroon ng
sumusunod na pamantayan: paligsahan sa pagbuo nito
1. May angkop na pamagat upang ito
2. Wasto ang impormasyon na ay tangkilikin ng mga
naaayon sa pamagat turista. Sa pagbuo ng
3. Gumamit ng mga salitang nasabing flyer kailangan
nagpapahayag ng katotohanan mo ng
at opinyon layout artist, editor,
4. Wasto ang pagkakagamit ng photographer,at researcher.
mga bantas sa pangungusap Upang matiyak mo na
5. Kakikitaan ng kalinisan ang matagumpay ang
binuong talata. kalalabasan ng iyong
layunin,
naririto ang pamantayan na
kailangang masunod ng
mga kalahok.
a) Pagpapakilala ng
magandang kultura ng mga
taga-Mindanao 8 puntos
b) Pagkamasining ng flyer/
may orihinalidad 7 puntos
c) Kaangkupan ng layunin
5 puntos
d) Pagkamakatotohanan 5
puntos
Kabuuan 25 puntos
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Sinuri nina:

BEANILA B. GALLARDO CLARISSA V. MADAMBA RUSSEL M. ELGINCOLIN


Teacher I Master Teacher I Principal II

You might also like