You are on page 1of 18

School: TANGOS 1 ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI-vEGA

GRADE 6 Teacher: Normita S. FLORES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DETAILED LESSON PLAN August 29- Holiday
August 30-31-September 2, 2022
Villanueva- 1:00-1:40
Martinez- 1:50-2:30
Evangelista 3:20-4:00
Flores- 5:10-5:50
Teaching Dates and Time: Quarter: 1st Quarter (Week 2)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang
Pangnilalaman (Content ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.
Standards)
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo.
Pamantayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang layunin at resulta ng pagkakatatag ng Kilusang Propaganda
(Learning Competencies)
Layunin (Lesson 1. natatalakay kung ano ang Kilusang Propaganda at Katipunan;
Objectives) 2. naiisa-isa ang layunin ng pagkakatatag ng Kilusang Propaganda at Katipunan;
3. nasusuri ang mga epekto ng dalawang kilusan sa paglinang ng nasyonalismong Pilipino; at
4. napahahalagahan ang ambag ng mga Pilipino na katulong sa mga kilusang pangkalayaan ng Pilipinas.
Paksang-Aralin (Subject- Ang Kilusang Propaganda At ang Katipunan Lingguhang Pagsusulit
Matter)
Pamamaraan (Procedure)
SUBUKIN: BALIKAN: PAGYAMANIN: TAYAHIN:

Bago tayo magsimula sa ating Bago ka pumunta sa iyong aralin, suriin Gamit ang talahanayan sa ibaba, itala Panuto: Isulat ang T kung
bagong aralin, subukan mo ang mithiin o layunin ng Kilusang ang pahayag ay totoo
mo ang mga pangungusap sa loob ng
munang sagutan ang mga Propaganda at La Liga Filipina. Isulat tungkol sa layunin at
kahon. Piliin sa sumusunod ang apat sa
katanungan sa ibaba. ang sagot sa sagutang-papel. pagkakatatag ng Kilusang
Panuto: Suriin ang sumusunod mga naging mithiin ng mga repormistang Propaganda at W kung ito
na pangungusap o pahayag. Pilipino. Isulat ang titik ng iyong sagot sa ay walang katotohanan.
Isulat ang Tama kung wasto ang sagutang-papel. Isulat ang sagot sa sagutang-
ipinahahayag at Mali kung hindi papel.
wasto ang isinasaad. Isulat ang 1. Ang mga Ilustrado ay
sagot sa sagutang-papel. hindi nakatulong sa labang
1. Ang Diariong Tagalog ang pangkalayaan ng Pilipinas.
opisyal na pahayagan ng ISAGAWA: 2. Nagtagumpay ang mga
Kilusang Propaganda. repormistang makamit ang
2. Ang Kilusang Propaganda ay Panuto: Buuin ang tsart. Ibigay ang kanilang layuning maging
isang kilusan na naglalayong hinihinging impormasyon. Isulat ang probinsiya ng Espanya ang
makamit ang pagbabago sa gawain sa iyong kuwaderno. Pilipinas sa madaling
kalagayan ng bansa sa paraan.
mapayapang paraan. 3. Gawing lalawigan ng
3. Si Jose Rizal ay isa sa mga Espaňa ang Pilipinas, ang isa
ilustradong lumaban sa mga sa layunin ng Kilusang
Español sa panulat na paraan. Propaganda.
4. Ang Kilusang Propaganda ay SURIIN: 4. Ang paglabag sa
gumamit ng panulat, papel, at karapatang pantao ay isa sa
karunungan upang maipakita Ang pagpatay sa tatlong pari ang mga suliranin na nais
ang kanilang hinaing sa mga nagsimulang nakaganyak sa mga Pilipino masolusyunan ng Kilusang
kinauukulan sa mapayapang Propaganda.
na kumilos para humingi ng reporma. Sa
paraan. 5. Ang La Solidaridad ay ang
5. Isa sa mga layunin ng Kilusang pamumuno ng mga batambatang opisyal na pahayagan ng
Propaganda ang pagkakaisa ng Pilipinong kabilang sa mga ilustrado, Kilusang Propaganda.
Pilipino at Español binuo ang isang pangkat na nataguyod 6. Nagtagumpay ang mga
nito. repormista na makamit ang
Panuto: Suriin at sagutin ang Nadama ng bayan ang pangangailangan hinihiling na pagbabago.
sumusunod na tanong. Isulat ang ng pagbabago. Nagpatuloy ang kalupitan 7. Hiniling ng mga
letra ng tamang sagot sa repormista na maging
ng mga Español at katiwalian sa
sagutang-papel. pantay ang mga Pilipino at
1. Ano ang lihim na kilusan na pamahalaang kolonyal. Ito ang Español sa ilalim ng batas.
naglalayong wakasan ang nagbunsod sa mga Pilipinong ilustrado sa 8. Ilan sa mga ginamit na
pananakop ng mga Español sa Espanya upang ilunsad ang Kilusang paraan ng mga repormista
pamamagitan ng puwersa o Propaganda. Malaya silang nakakikilos sa upang makamit ang
lakas? Espanya sa pangangampanya para sa pagbabagong hinihiling ay
A. La Liga Filipina reporma sa kolonya. Nakagawa sila ng ang pagsusulat ng nobela,
B. Katipunan tula at mga aklat.
matalinong hakbang tungo sa pagtatamo
C. Propaganda 9. Ang La Liga Filipina ay isa
D. Sekularisasyon ng kanilang layunin. sa kilusang naglayong
2. Kailan itinatag ang Kilusang Ang Kilusang Propaganda ay isang makamit ang pagbabago sa
Katipunan? mapayapang kampanya para sa mga pamamahala ng mga
A. Hulyo 7, 1892 reporma sa pamamagitan ng talumpati at Español.
B. Agosto 17, 1896 pamamahayag. Pinangungunahan ito nina 10. Walang naitulong ang
C. Hulyo 7, 1982 Jose Rizal, Marcelo H. del Pilar, Graciano Kilusang Propaganda sa
D. Hunyo 7, 1892 pagsibol ng nasyonalismong
Lopez-Jaena, Antonio Luna, Juan Luna,
3. Alin sa sumusunod ang Pilipino.
layunin ng Katipunan? Mariano Ponce, Trinidad H. Pardo de
A. Makamit ang pagbabago sa Tavera, Jose Maria Panganiban, Pedro A. KARAGDAGANG GAWAIN:
pamamahala sa bansa sa panulat Paterno, at Dominador Gomez. Ilan sa
na paraan layunin ng kilusan ang sumusunod: Panuto: Hanapin sa aklat o
B. Wakasan ang pananakop ng sa internet ang larawan ng
mga Español sa pamamamgitan sumusunod na repormista.
ng lakas A. Matamo ang pantay-pantay na Ipa photocopy ito o ipa print
C. Makamit ang kalayaan sa pagtrato sa mga Pilipino at Español sa out, at ilagay sa inyong
pamamagitan ng eleksiyon folder o portfolio
ilalim ng batas
D. Makiisa ang mga Pilipino sa 1. Jose Rizal
B. Gawing lalawigan ng Espanya ang
mga pagbabagong nais ng mga 2. Graciano Lopez-Jaena
Español Pilipinas 3. Juan Luna
4. Ang Katipunan ay mayroong C. Pagkakaroon ng kinatawang Pilipino sa 4. Marcelo H. del Pilar
opisyal na pahayagan. Ano ang Cortes ng Espanya 5. Antonio Luna
tawag sa pahayagang ito? D. Paglalagay ng mga paring sekular sa
A. Diariong Tagalog mga parokya
B. Kalayaan
E. Kalayaan sa pagsasalita at
C. La Solidaridad
D. Doctrina Cristiana pamamahayag
5. Ang Katipunan ay tinatawag Kabilang sa mga dayuhang nagtaguyod sa
din na Kilusang KKK. Ano ang kilusan ay sina Ferdinand Blumentritt,
kahulugan ng KKK? kaibigan ni Rizal, at si Miguel Morayta,
A. Kataas-taasan, Kagalang- isang politikong Español. Tumulong sila sa
galangang, Katipunan ng mga paglilimbag ng pahayagang La Solidaridad
Anak ng Bayan
na itinatag ni Lopez-Jaena. Mga paksang
B. Kataas-taasan, Kagalang-
galangang, Kalipunan ng mga makabayan ang nalathala sa La
Anak ng Bayan Solidaridad kaya palihim itong ipinadala
C. Kataas-taasan, Kagitingang, sa Pilipinas. Ang mga nakabasa ng
Katipunan ng mga Anak ng pahayagan ay nagkaroon ng kamalayan sa
Bayan mga naganap sa Pilipinas at nakaunawa
D. Kabataan, Kasamahan, sa kahalagahan ng reporma sa bansa.
Katipunan ng mga taong bayan
Nakatulong rin sa paglinang ng
nasyonalismong Pilipino ang nobelang
Noli Me Tangere at El Filibusterismo ni
Rizal at ang La Liga Filipina, isang
samahang binuo ni Rizal noong ika-3 ng
Hulyo 1892. Ang dalawang nobela ni Rizal
ay tumalakay sa iba’t ibang kalagayan ng
pamumuhay sa kolonya at sa uri ng
pamamahala ng mga Español.
Ang La Liga Filipina ay naglalayong:
• Mapagsama-sama ang mga Pilipino
• Maipagsanggalang sila sa mga pang-
aabuso at katiwalian ng mga Español
• Magsagawa ng reporma sa bansa
• Mapabuti ang edukasyon, pagsasaka, at
kalakalan sa kolonya
Marami ang naakit na sumapi sa La Liga
Filipina. Ang mga ilustradong kasapi ay
nagtaguyod ng pakikipaglaban para sa
reporma. Ang iba ay nagbalak ng
paghihimagsik.
Sa pagkakatatag ng mga kilusang ito, unti-
unting naipakita ang pagmamalabis ng
mga Español sa kanilang kapangyarihan at
nabuksan ang mga mata ng mga Pilipino
sa tunay nilang kalagayan.
Hindi man maituturing na tagumpay ang
Kilusang Propaganda sa kahilingan nitong
pagbabago sa pamahalaan dahil na rin sa
kakulangan ng pagkakaisa. Napukaw
naman nito ang damdaming
nasyonalismo ng mga Pilipino at
nagbigay-daan ito sa pagbubuo ng isang
lihim na kapisanang tinawag na
Katipunan.
BALIKAN:

Panuto: Hanapin ang apat na


salitang nakatala sa ibaba na ilan
sa kaisipang liberal na natutunan
ng mga Pilipino.
Ang mga salita ay maaaring
nakatala pahalang, patayo,
dayagonal, at pabaliktad.
Remarks
Reflection
A. No. of learners who
earned 80% in the
evaluation

B. No. of Learners who


require additional
activities for remediation
who scored below 80%
C. Did the remedial
lessons work?
No. of learners who have
caught up with the
lesson
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?
G. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I
wish to share with other
teachers?

Prepared by: Checked by: Noted by:

NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO


School: TANGO1 ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
GRADES 1 to 12 Teacher: NORMITA S. FLORES Learning Area: TLE - EA
DAILY LESSON LOG (WEEK 2) August 29, 2022- Holiday
August 30-31, 2022-September 2, 2022
Teaching Dates and Flores 12:10-1:00
Time: Evangelista 2:10-3:00 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES

A. Content Standards demonstrates knowledge and skills that will lead to one becoming an ideal entrepreneur

B. Performance Standards sells products based on needs and demands


C. Learning Competencies/ Sells products Sells products Sells products Sells products
Objectives based on needs based on needs based on needs based on needs
( Write the L Ccode for each) and demands in and demands in and demands in and demands in
school and school and school and school and
community community community community
(TLEIE6-0b-4) (TLEIE6-0b-4) (TLEIE6-0b-4) (TLEIE6-0b-4)

II. CONTENT BUY OR SELLS PRODUCT ON NEEDS


( Subject Matter)

III. LEARNING RESOURCES


A. References
1. Teacher’s Guide pages
2. Learner’s Material pages

3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource LR portal
B. Other Learning Resources LED tv, ppt, materials for LED tv, ppt, materials for LED tv, ppt, speakers, LED tv, ppt, speakers, LED tv, ppt, speakers,
activity activity
IV. PROCEDURE
A. Reviewing previous Lesson or How to make a simple What is you observation if you Do you produce a product that List a product that are
presenting new lesson Product? are going to the market ? what are not needed or indemand? demandable now a days
are the salable item that
peoples wanted most
B. Establishing a purpose for the What kind of What kind of Would you sell the Would you sell
lesson product do the product do the product? the product?
people like? people like?
If I were the
Do they these buyer, would I buy
products? the product?

a. Presenting examples/ instances What are you What are you called the What is “ art of selling”
of the new lesson. called the persons persons who is selling
who buy his/her
needs
b. Discussing new concepts and The buyer is a person that A Seller is a buyer too, Art of selling is using
practicing new skills.#1 acquires possession or because he needs to buy the seller’s
rights to the use or services materials and/or products knowledge,
in exchange for payment that he/she needs for his/her enthusiasm, and
usually money. They are products to sell. Seller must conviction. It is an
the persons who use or have a good and reasonable art that requires
consume the goods to buying program to get most knowledge of the
meet their needs and profit and give the best product and the
wants. The buyer is you, service to customers by consumer. It is
me, our families, and offering good quality goods important for the
everyone in the or products. This means seller to keep in
community. buying goods from the right mind what the
sources, with the right buyer’s needs and
quality and quantity and at wants. If the seller
the right time and at the right has the product in
price. Buying program his mind that wants
should be based on the to develop and sell,
principle: buy goods that will he/she must do
meet the needs and some research and
satisfaction of customers. investigation.
Observe people’s
preferences and
even checking
existing products in
the local market. The
seller must always
think of items that
most people buy in a
specific community.

c. Discussing new concepts and Selling Products Selling Products Based Selling Products Based Selling Products
practicing new skills #2.
Based on Needs and on Needs and on Needs and Based on Needs and
Demands in School Demands in School Demands in School Demands in School
and Community and Community and Community and Community
d. Developing Mastery Needs – are the Wants – are good and Demands - a step
(Lead to Formative Assessment 3) necessity of services that people desire or ahead of wants. It is the
people such as wish to have. It is not amount of interest to
Wants – are good and given product that
food, clothing, necessarily needed. People
services that people desire consumers are willing to
and shelter. can still live even without buy at a given price at a
or wish to have. It is not
People cannot these products or services given period.
necessarily needed. People
survive without although it makes our life
can still live even without
them. Nowadays, easier and comfortable.
these products or services
this may also Examples are electronic
although it makes our life
include products and entertainment
easier and comfortable.
education and industry.
Examples are electronic
healthcare.
products and entertainment
industry.

e. Finding practical application of A well-known American Sellers could Sellers could


concepts and skills in daily living psychologist, Abraham offer products offer products
based on the based on the
Maslow proposed the
needs and needs and
different level of human demands in the demands in the
needs. Food, clothes, and school and the school and the
shelter are the basic needs community. community.
of man which pertains to Examples are: Examples are:
survival, biological and
physiological needs of 1. Bottled Water Bottled Water
people. These are the or mineral or mineral
things needed in order to water is one of water is one of
live. the most in- the most in-
demand demand
products in products in
school and school and
community that community
satisfies the that satisfies
needs of the the needs of
buyers. the buyers.
2. Street foods
like fish ball, Street foods
siomai, like fish ball,
kakanin, siomai,
barbecue and kakanin,
the likes. barbecue and
3. Pastries or the likes.
baked products Pastries or
like cookies, baked
pandesal, products like
cakes and cookies,
others. pandesal,
4. Beverages like cakes and
milk tea and others.
milk shake.
5. Used clothes Beverages like
that is usually milk tea and
called Ukay- milk shake.
ukay.
6. School supplies Used clothes
like ball pen, that is usually
folder, called Ukay-
notebook, etc. ukay.

f. Making Generalizations and Do you still buy a product


Abstraction about the Lesson. which is not necessarily ?
g. Evaluating Learning Directions: Directions: Write
What need is 5 products or
described in each services that are
sentence. Choose the current needs
your answer from or demands in
the box below and your school or
write it on the community. Write
blank before the your answers on
number. the line.

______1. It
includes personal
worth, social
recognition and
accomplishments.
______2. These
are the things
needed to survive

______3. These
needs are
personal
awareness and
have less concern
with the opinions
of others.
______4. This
need is also
important for
survival but not as
demanding as
basic needs.
______5. Include
the need for
belonging, love,
affection,
friendship,
attachments, and
families.

h. Additional Activities for


Application or Remediation
V. REMARKS

VI. REFLECTION

A. No. of learners earned 80%in


the evaluation.
B . No. of learners who required
additional activities for
remediation who scored below
80%

C. Did the remedial lesson work?


No. of learners who have
caught up with the lesson.

D. No. of learner who continue to


require remediation

E. Which of my teaching strategies


worked well? Why did these
work?

F. What difficulties did I encounter


which my principal or
supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized


materials did I used/discover
which I wish to share with other
teachers?

Prepared by: Checked by: Noted by:

NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO


School: TANGOS 1 ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
GRADES 1 to 12 Teacher: NORMITA S. FLORES Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG AUGUST 29, 2022 – Holiday
August 30-31, 2022 – September 2, 2022
Teaching Dates and (WEEK 2)
Time: Flores 5:50-6:20 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga tamang
(Isulat ang code ng bawat tamang hakbang na hakbang na makatutulong sa hakbang na makatutulong sa hakbang na makatutulong sa
kasanayan) makatutulong sa pagbuo ng pagbuo ng isang desisyon na pagbuo ng isang desisyon na pagbuo ng isang desisyon na
isang desisyon na makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya
makabubuti sa pamilya 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti sa
1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman mga bagay na may kinalaman sa mga bagay na may kinalaman sa
mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari sarili at pangyayari sarili at pangyayari
sa sarili at pangyayari Nakasususuri nang mabuti Naipakikita sa gawa ang Naipakikita sa gawa ang
Nakasusuri nang mabuti bago magbigay ng desisyon wastong desisyon wastong desisyon
bago magbigay ng desisyon EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37
EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN

Mapanuring Pag iisip


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul 4-15 Modyul 4-15 Modyul 4-15 Modyul 4-15
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa TG, LM Grade 6
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart at mga larawan Tsart at mga larawan Tsart at mga larawan Tsart at mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang pabatid ng alkalde sa Bakit kailangan nating suriing Ano ang iyong karanasan sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin Balikan natin ang kwento ni kaniyang mga kabarangay? mabuti ang sitwasyon bago iyong tahanan na nagpakita ng
Aviel. Ano ang katangian ng gumawa ng desisyon? pagsusuri bago ka gumawa ng
batang ito? desisyon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kailan pumayag ang mga tao na Magpakita ng isang video clips na Magpakita ng mga larawan at
mabakuran ang ilog? may kaugnayan sa pagsusuri ng sabihin kung nagpapakita ng
pangyayari bago gumawa ng tamang pagsusuri o hindi
desisyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ikaw ba ay Nakagawa na ng Bakit ayaw ng mamamayan ang Ano ang napanood ninyo sa video Aling mga larawan ang
sa bagong aralin isang plano na ikaw lng ang pagbabakod sa ilog noong una? clips? nagpapakita ng pagsusuri at alin
nagpapasya? Magpakita ng larawan kung Ano ang pagsusuring ginawa ng naman ang hindi?
nagpapakita ng tamang mga tauhan sa video clips?
desisyon. Sang-ayon ka ba sa kanilang
ginawa?

D. Pagtatalakay ng bagong Ang pagpapasiya Ang pagpapasiya ay Sa pagbuo ng pasiya, Sa pagbuo ng


konsepto at paglalahad ng bagong ay paggawa o pagbuo ng isinasagawa kapag tayo ay mahalaga na isaisip at sundin pasiya, mahalaga na isaisip
kasanayan #1 desisyon tungkol sa mga nahaharap sa isang ang mga sumusunod: at sundin ang mga
bagay o pangyayari na sitwasyon o suliranin na sumusunod:
may kinalaman sa ating kailangang bigyan ng 1) Alamin ang tiyak na
sarili at kapwa. solusyon o kasagutan. Sa suliranin o problema na Alamin ang tiyak na suliranin
pagbuo ng pasiya, o problema na kailangang
kailangang bigyan ng
Sa paggawa ng solusyon. bigyan ng solusyon.
pagpapasiya, nararapat na
gamitin ang mapanuring
2) Suriin ang iyong mga Suriin ang iyong mga
pagiisip. Ito ay
pagpapahalaga, mga pagpapahalaga, mga
pagtitimbang o pag-aaral
ng mabuti sa mga nakalap pangyayari, tao o bagay na pangyayari, tao o bagay na
na impormasyon, mga tao, may kinalaman sa suliranin may kinalaman sa suliranin o
bagay o pangyayari na o problema. problema.
may kinalaman sa
suliraning kinakaharap o Mangalap ng sapat na
iba pang bagay at
3) Mangalap ng sapat na
impormasyon tungkol sa
paggawa o pagbuo ng impormasyon tungkol sa
suliranin o problema. Suriin
suliranin o problema. Suriin
tamang pasiya batay dito. ang katiyakan ng mga ang katiyakan ng mga
nakalap na impormasyon. nakalap na impormasyon.

4) Tukuyin ang mga posibleng Tukuyin ang mga posibleng


solusyon batay sa mga solusyon batay sa mga
nakalap na impormasyon. nakalap na impormasyon.
Alamin ang mga mabuti at Alamin ang mga mabuti at di-
di-mabuting epekto ng mga mabuting epekto ng mga
natukoy na posibleng natukoy na posibleng
solusyon. solusyon.

5) Mula sa mga natukoy na


solusyon, piliin ang
pinakaangkop at
pinakamabuti ang
maidudulot para sa lahat.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto 1) Ano ang dapat na 2) Bakit dapat na tama Magpangkat sa apat at gumawa ng Bakit kailangang suriing mabuti
at paglalahad ng bagong layunin ng ang pagpapasiyang isang iskit o sitwasyon na ang pangyayari bago magbigay
kasanayan #2 pagpapasiyang ating gagawin? nagpapakita ng pagsusuri bago ng desisyon?
ating gagawin? isagawa ang desisyon. (3 minuto) Ano ang naidudulot nito sa atin?

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo Pangkatang Gawain: Sagutin nang pasalita: Ano ang dapat gawin bago Magbahagi ng isang pangyayari
sa Formative Assessment 3) gumawa ng isang desisyon? sa paaralan na naranasan mo at
paano mo ito nadesisyunan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- 1. Naiwan ka mag-isa 2. Iniimbitahan ka ng 3. Nakikita mong hirap na 4. Lagpas na sa
araw- araw na buhay sa inyong bahay dahil iyong matalik na kaibigan na hirap na sa pagsasagot ng itinakdang araw ng pasahan
pumasok na sa kani- dumalo sa pagdiriwang niya modyul ang iyong ay hindi ka pa rin tapos
kanilang trabaho ang ng kanyang kaarawan sa nakababatang kapatid dahil sagutan ang iyong mga
iyong mga magulang. kanilang tahanan sa may mga aralin siyang hindi modyul. Nagchat na sa’yo
Binilinan ka nilang kabilang barangay. Matagal gaanong maunawaan. Pareho ang iyong guro at alam mo
magsaing para sa inyong pa ay naihanda mo na ang kayong marami pang na tungkol dito ang mensahe
pananghalian dahil uuwi iyong regalo para sa kanya. kailangang sagutan. Ano ang niya kahit hindi mo pa ito
sila nang lunchbreak para Nasa ilalim ng GCQ with gagawin mo? nababasa. Ano ang iyong
sabay-sabay kayong heightened restrictions ang magiging pasiya tungkol
kumain. Nalibang ka sa inyong lugar dahil muling dito?
panonood at hindi mo tumaas ang kaso ng mga
napansin na alas-dose na. nagpositibo sa COVID-19
Pauwi na ang iyong mga kaya ipinagbabawal ang
magulang para sa paglabas ng mga batang
panaghalian ay hindi ka pa kaedad mo. Ano ang iyong
rin nakakapagsaing. Ano magiging pasiya?
ang gagawin mo? A.
Sasabihin sa mga
magulang na masama ang
pakiramdam kaya hindi
nakapagsaing

H. Paglalahat ng Aralin Sumuri munang mabuti Sumuri munang mabuti mabuti Maging matalino sa pagsusuri ng Mahalagang suriin muna ang
mabuti bago magbigay ng bago magbigay ng desisyon sitwasyon bago magbigay ng sarili at pangyayari bago
desisyon upang makagawa ng upang makagawa ng mabuting tamang pagpapasya. magbigay ng desisyon.
mabuting pagpapasya. pagpapasya.

I. Pagtataya ng Aralin Landasin sa Tamang Isulat ang TAMA kung ang Isulat ang TAMA kung ang Sagutin ang mga tanong sa
pahayag ay nagsasabi ng pahayag ay nagsasabi ng ibaba.
Pagpapasiya tamang gawain tungkol sa tamang gawain tungkol sa
pagbuo ng pasiya at isulat pagbuo ng pasiya at isulat ang Mahalaga ba na sundin
Punan ang bawat kahon ang MALI kung hindi. MALI kung hindi. ang mga hakbang sa
ng mga hakbang tungo sa pagbuo ng pasiya?
pagbuo ng tamang pasiya. Bakit?
Sa Pahina 9. Sa pahina 10
Sa pahina 10 Sino ang dapat
makinabang sa pasiyang
gagawin? Ipaliwanag.
Sagot:

J. Karagdagang Gawain para sa Isulat nang patalata ang iyong Sabihin ang iyong pagsusuri sa Sumulat ng isang karanasan na Itala ang iyong karanasan noong
takdang- aralin at remediation sariling desisyon: sitwasyong ito: nagpapakita ng pagsusuri bago ikaw ay nasa ikalimang baitang
Magaling magsalita ng Ingles Niyaya ka ng iyong kaklase na magbigay ng desisyon. na nagpapakita ng tamang
ang inyong lider kaya magcutting class dahil maglalaro pagsusuri bago gumawa ng
sumasang-ayon kayo sa lahat kayo ng basketbol. Ano ang isang desisyon.
ng naisin nya. iyong magiging pasya?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO


Name: NORMITA S. FLORES School: TANGOS 1 ELEMENTARY SCHOOL
Subject: HOMEROOM GUIDANCE Week # 7 OCTOBER 7, 2022
At the end of the module, you are
expected to: 1. enumerate ways on Let’s Explore This Suggested Time Allotment: 35 minutes In the previous activity, you learned that
effectively relating with others; 2. there are people who are willing to stay with you. You also learned about people who can help you
explain the importance of respecting with your concerns, can make sacrifices for you, and can show you how to promote personal wellness
individual differences; 3. identify ways and establish healthy relationships. Mapping 1. Write down five words that best describe the effects
on how to build healthy relationship with of showing respect for others. The first one is done for you as an example. 2. After doing this
others; and 4. value ways in building activity, answer the processing questions on a clean sheet of paper.
healthy relationship with others.

Processing Questions:
1. What personal experiences best illustrate your answers?
2. . How do you know if there is respect in your relationship with others?
3. How do we develop respect for others?

Prepared by: Checked by: Noted by:

NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO


Teacher 3 Master Teacher Principal 3

You might also like