You are on page 1of 9

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Ma’am EDNALYN D. MACARAIG Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JANUARY 6-10, 2020 (WEEK 9) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang iba‘t ibang kasanayan Naipamamalas ang kakayahan sa Weekly Test
mapanuring panood ng iba‘t ibang uri pagbasa sa iba‘t ibang uri ng teksto sa upang maunawaan ang iba‘t ibang mapanuring panonood ng iba‘t ibang
ng media at napapalawak ang teksto uri ng media
talasalitaan
B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng ulat tungkol sa Nakabubuo ng isang timeline ng Nakagagawa ng nakalarawang balangkas Nakagagawa ng ulat tungkol sa
pinanood binasang teksto (kasaysayan) upang maipahayag ang nakalap na pinanood
Napagsusunod-sunod ang mga impormasyon o datos.
hakbang ng isang binasang
proseso.
Nakapagsasaliksik gamit ang card
catalog o OPAC
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng ibang wakas para Naibibigay ang kahulugan ng Nakasusulat ng balangkas sa anyong Nasusuri ang mga tauhan/tagpuan sa
sa pelikulang napanood at salitang pamilyar at di-pamilyar sa pangungusap o paksa. F5EP-IIIi-11 napanood na maikling pelikula.F5PD-
naibabahagi ito sa klase sa isang pamamagitan ng paglalarawan III-c-i-16
kakaibang paraan F5PD-III b-g-15 F5PT-IIIi-j-1.13
Napagsusunod-sunod ang mga
pangyayari sa kwento sa
pamamagitan ng dugtungan
F5PB-IIIi-5.5
Naiguguhit ang paksa ng binasang
teksto/tula. F5PU-III-fi-3
II.NILALAMAN Pagbibigay ng Ibang Wakas para sa Pagbibigay ng Kahulugan sa Pagsulat ng Balangkas sa Anyong Pagsusuri sa mga Tauhan/Tagpuan sa
Pelikulang Napanood Salitang Pamilyar at Di- Pamilyar sa Pangungusap o Paksa. Napanood na Maikling Pelikula
Pamamagitan ng Paglalarawan
Pagsusunud- sunod ng mga
Pangyayari sa Kwento sa
Pamamagitan Dugtungan
Pagguhit ng Paksa ng Binasang
teksto/ tula
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guidepp.73 CG ph. 90 CG ph. 90 CG ph. 90
2.Mga pahina sa kagamitang pang-
mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Filipino: Yaman ng Lahing Filipino: Yaman ng Lahing Kayumanggi 5, Filipino: Yaman ng Lahing Kayumanggi
Kayumanggi 5 ph. 14- 20 ph. 281 5, ph. 281
4.Karagdagang kagamitan mula sa https://www.youtube.com/watch?
portal ng Learning Resource v=3PZjVXSCau8
B.Iba pang kagamitang panturo LED TV, Video clips Powerpoint, LED TV, cut-outs ng Powerpoint, LED TV, bola, tsart, activity LED TV, Video clip
mga bulaklak, activity cards, cards, fish bowl, cut – outs ng mga isda,
larawan larawan,
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang salitang hiram? Balik- aral Ano-ano ang mga bahagi ng 1. Pagsasanay
pagsisimula ng bagong aralin Ano-anong mga salitang hiram ang (Passing the Ball) pangungusap? Panuto: Hanapin sa puzzle ang mga
natutuhan ninyo kahapon/ Panuto: Ibigay ang kasalungat na Habang umaawit ang mga bata, ipapasa salitang maaaring maglarawan sa
kahulugan ng mga salitang may sa kamag – aaral ang bola. Kung huminto tauhan/tagpuan sa kuwento.
salungguhit sa bawat ang pag – awit, ang batang may hawak 2. Balik-aral
pangungusap. ng bola ay kukuha ng isda sa fish bowl. Anu-ano ang mga bagay na dapat
1. Mga unang tao ang mga Negrito. Babasahin ang pangungusap na tandaan kung manonood ng mga
(Huling) nakasulat dito at ibibigay ang simuno at pelikula?
2. Watak – watak ang katutubong panag – uri nito.
tribo. (Sama – sama) Halimbawa:
3. Pandak ang mga ito. (Maliit) Nagtatanim ako ng mga halaman sa
4. Malapit sa dagat at ilog ang bakuran.
tirahan. (Malayo) Naglalaro kami ng Tumbang – preso sa
5. Nagpauli – uli sa paligid ang mga gabi.
kawal. (Nagpipirmi Sariwa ang hangin sa probinsya.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsasanay Pagpapakita ng larawan na may Ipakikita ang larawan ng magsasaka at Sino sa inyo ang mahilig manood ng
1. Ibigay ang nawawalang pang- kinalaman sa pista pag – uusapan ito mga pelikula? Anong uri ng pelikula
angkop sa mga pangungusap. Kailan ipinagdiriwang ang ang pinanonood ninyo?
a. Ang tatay ko ay nakahuli ng ibon__ kapistahan sa ating bayan? Paano
kilyawan. ito ipinagdiriwang?
b. Mahilig siyang mag-alaga ng mga
maiilap __ hayop.
c. Ikinukulong niya ang mga nahuli
niyang ibon sa malaki___ kulungan
d. Binigyan niya ng masasarap
____pagkain ang kanyang mga alaga.

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagganyak Paglalahad ng kwentong, ―Ang Pagbasa sa talatang, ―Ang Magsasaka‖ Panonood ng mga bata ng isang
bagong ralin Magpakita ng larawan ng isang sirena. Kapistahan ng Hulong Duhat‖ Malaki ang maitutulong ng magsasaka sa pelikulang maaaring magbigay ng
Naniniwala ba kayo mayroong sirena (Nasa aklat na Filipino, Yaman ng pag – unlad ng bansa. Sila ang magagandang - aral
sa mga karagatan? Bakit? Lahing Kayumanggi 5 ph. 14 – 15.) nagbubungkal
Pagganyak na tanong ng lupa at nagtatanim ng mga halaman
Ano ang gusto ninyong malaman na pinagkukunan ng ating pagkain upang
tungkol sa mga sirena. mapanatili ang kalusugan ng mga
mamamayan. Sa kanila rin nagmumula
ang mga produktong iniluluwas sa ibang
bansa. Pinangangalagaan nila ang ating
kapaligiran sa pamamagitan ng
pagtatanim ng mga puno. Subalit may
mga pagkakataong nagkakaroon sila ng
suliranin sa pagpapaunlad ng kanilang
bukirin bunga ng mga kalamidad na
dumarating tulad ng pagkakaroon ng
baha dahil sa bagyo, pagguho ng lupa,
paglindol at pagkakaroon ng tagtuyot.
Paglalahad/ Pagpapakita ng modelong
balangkas.
―Ang Magsasaka‖
Mga bagay na Naitutulong ng mga
Magsasaka
1. _________________________
A. _________________________
B. _________________________
C. _________________________
Mga Pangyayaring Nagsisilbing hadlang
sa Pagpapaunlad ng taniman ng mga
magsasaka.
1. ________________________
A. _______________________
B. _______________________
C. ________________________
D.Pagtalakay ng bagong konspto at Ngayon ay manonood tayo ng isang Tungkol saan ang kwentong inyong Anu – ano ang mga bagay na naitutulong Pag-usapan ang pelikulang napanood
paglalahad ng bagong kasanayan #1 maikling pelikula. Ito ay pinamagatang binasa? Saan matatagpuan ang sa atin ng mga magsasaka?
―Ang Munting Sirena‖ Hulong Duhat? Ano ang nagiging suliranin nila sa
Ano ang mga dapat tandaan kapag (Sundan sa pahina 16 sa bahaging pagpapaunlad ng taniman?
manonood? Isipin Mo.) Pag – aralan ang balangkas sa ibaba. Ito
Balikan ang kwentong iyong ba ay may kaugnayan sa binasa ninyong
binasa. Alin sa mga mahahalagang talata?
salita doon ang pamilyar at di – Paano ito ginawa? isinulat?
pamilyar sa inyo? Pag – uusapan ang talatang binasa at
kung paano ginawa ang balangkas
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayan Dugtungan ang mga pangungusap Panuto: Basahin ang talataan at igawa ito 1. Ano ang pamagat ng pelikulang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Sino ang mga tauhan sa kuwento? na sumusunod upang mabuo ang ng balangkas. inyong napanood?
2. Ano ang tagpuan sa kuwento? mga pangyayari. Ang puno ay pinakamahalagang nilikha 2. Sinu-sino ang mga tauhan? Ibigay
3. Ano ang unang pangyayaring _____________ ang araw ng ng Diyos upang magamit ng tao. Hindi ang katangian ng bawat isa.
naganap sa kaharian ng mga sirena? Kapaskuhan. Tatanggap ng bonus lamang ito nagpapaganda ng kaniyang 3. Ilarawan ang tagpuan.
4. Ano ang bilin ng hari sa anak na si ang lahat halos ng _____________. kapaligiran, kundi‘y nagbibigay din ito ng 4. Ano ang pangyayaring naibigan mo
Marina? Iba‘t – ibang sagisag ng Pasko ang pagkain na kinakailangan natin. Bukod sa sa pelikula? Ipaliwanag kung bakit mo
5. Ano ang nais ni Eva? _____________ sa pagkain, nagdudulot din ito ng mga ito naibigan.
6. Ano ang mga katangian ni Eva? _____________. _____________ materyales na kailangan sa pagtatayo ng 5. Alin naman ang hindi mo naibigan?
7. Ano ang nalaman niya mula sa ang mga bata sa aginaldo. bahay, gusali, tulay at pinipigil din nito Bakit?
kanyang lola tungkol sa mga sirena? ang pagbaha na isang suliranin natin
8. Ano ang ginawa ng hari pagsapit ng tuwing tag – ulan. Ang pinakamahalaga
ikalabingwalong kaarawan ni Eva? sa lahat ay nagbibigay ito ng oxygen na
9. Paano inilarawan ni Eva ang kailangan natin upang mabuhay. Paano
mundong nakita niya? kaya kung walang puno?
10. Sino ang nakita niya sa ibabaw ng
karagatan?
11. Ano ang nangyari sa prinsipe?
12. Nakita ba ni prinsipe kung sino ang
nagligtas sa kanya? Bakit?
13. Ano ang naramdaman ni Eva?
14. Saan sila nagpunta?Bakit?
15. Ano ang nangyari kay Eva sa piling
ng prinsipe?
16. Ano ang gagawin ni Eva para
magbalik siya sa dating anyo? Ginawa
ba niya ito? Bakit?
17. Ano ang wakas ng kwento.
F.Paglinang na Kabihasaan Isusulat o ipakikita ng guro ang mga A. Panuto: Piliiin sa loob ng Panuto: Basahin ang sumusunod na Pangkatang Gawain
kasagutan sa tanong sa talakayan. panaklong ang kahulugan ng mga talata at igawa ito ng balangkas. Panoorin ang pelikulang ipakikita ng
Ipaliwanag sa mga bata na ito ang salitang pamilyar o di – pamilyar. Bakit nga ba nauubos na ang mga hayop guro. Gawin ang sumusunod na
huod ng kwento o maikling pelikulang 1. Inalok niyang bilhin ang sangang sa kagubatan? Saan na sila napunta? pagsasanay.
napanood. hugis puso. Masakit mang isipin na isa sa mga Pangkat I - Itala ang pangalan ng
Kung kayo ang magbibigay ng wakas (inangkin, isinama, ipinakiusap, dahilan ng kanilang pagkawala ay ang bawat tauhan at katangian ng bawat
para sa kuwento, ano ang inyong inalis) mga tao na rin. Ginagawa silang libangan isa.
gagawing wakas nito? 2. Parang paglapastangan iyon sa ng mga mahihilig mangaso at pumatay Pangkat II - Ilarawan ang tagpuan ng
Poon. ng hayop. Hinuhuli rin sila upang gawing pelikulang napanood
(pagmamahal, paglabag, pagkain at pulutan. Ang iba nama‘y Pangkat III - Itala ang pangyayaring
paggalang, pag – alipusta) ginagawang palamuti o di kaya nama‘y naibigan ninyo sa pelikula at
3. Nais ng lalaki na maangkin ang alagang hayop sa bahay. Ipinagbibili rin ipaliwanag kung bakit ito
hugis krus na sanga ng sila at dinadala sa ibang bansa. Tuluyan naibigan
punungkahoy. namang namamatay ang iba dulot ng Pangkat IV - Itala ang di kanais-nais na
(makuha, mawala, malipol, pagkakaingin sa mga kagubatan. May pangyayari sa pelikulang napanood at
maipagmalaki) makikita pa kayang hayop ang mga ipaliwanag kung
4. Napagkaisahan ng mga susunod na salinlahi? bakit
mamamayan na putulin ang
sangang hugis krus.
(nagsitutol, nag – away – away,
napagkasunduan)
5. Benindisyunan ng pari ang
punungkahoy.
(binasbasan, pinahintulutan,
bininyagan, biniyayaan)
B. Panuto: Iguhit sa Manila Paper
ang paksa ng binasang kwento at i-
present ito sa harap ng klase.
C. Dugtungan ang sumusunod na
mga pangungusap ng mga salitang
nasa talaan at
pagsunud-sunurin upang mabuo
ang pangyayari. Isulat ang bilang 1-
5 sa patlang.
―PALIGSAHAN SA PAGLULUTO NG
CHAMI‖
______ Tuwing Araw ng Lucena,
____________________________
_____________________
______ Halos lahat ay nakakain ng
mga
____________________________
_______________
______ Pagkatapos maluto ng
Chami
____________________________
_________________
______ Marami ang dumarayo
buhat sa malalayong lugar upang
_______________________
______ Umpisa pa lamang ng
pagluluto ay
____________________________
_____________
may paligsahan sa pagluluto ng
Chami
upang saksihan ang paligsahang ito
nakapanood na ang lahat
nilutong Chami
tinitikman ng mga hurado
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw- 1. Pagpapahalaga Panuto: Balikan ang kwentong Panuto: Basahin ang sumusunod na Manonood ang mga bata ng isang
araw na buhay Ano ang aral na nais ipabatid ng binasa at dugtungan ang mga talata at igawa ito ng balangkas. maikling pelikula…Ipasabi ang
pelikula? pangungusap upang mabuo Bakit nga ba nauubos na ang mga hayop pamagat, tauhan, katangian ng
2. Pangkatang Gawain ang mga pangyayari. sa kagubatan? Saan na sila napunta? tauhan, tagpuan at mga pangyayaring
Hatiin sa apat na pangkat ang klase. 1. Nakita ng lalaking nagpapahinga Masakit mang isipin na isa sa mga naganap dito
Isadula ang buod ng pelikula at bigyan sa lilim ng puno ng duhat ang dahilan ng kanilang pagkawala ay ang
ng sarili ninyong wakas. Ipakita o iulat sangang __________. mga tao na rin. Ginagawa silang libangan
ito sa buong klase. 2. Nagpunta ang lalaki sa may-ari ng mga mahihilig mangaso at pumatay
ng puno upang bilhin ang ng hayop. Hinuhuli rin sila upang gawing
__________. pagkain at pulutan. Ang iba nama‘y
3. Napagkaisahan ng mga ginagawang palamuti o di kaya nama‘y
mamamayan na _________ ang alagang hayop sa bahay. Ipinagbibili rin
sanga ng puno. sila at dinadala sa ibang bansa. Tuluyan
4. Nabulag ang karpinterong namang namamatay ang iba dulot ng
pumutol sa _________. pagkakaingin sa mga kagubatan. May
5. Tinawag na _________ ang pook makikita pa kayang hayop ang mga
bilang alaala sa hugis krus na susunod na salinlahi?
__________.
H.Paglalahat ng aralin Ano ang isinasaalang-alang sa Lubos na mauunawaan ang Ang pagbabalangkas ay isang paraan ng Anu-ano ang mga hakbang sa
pagbibigay ng wakas sa isang kwento kung mababatid o pag-aayos ng mga pangunahing kaisipan pagsusuri ng mga tauhan/tagpuan at
kuwento? matutukoy ang wastong ng isang babasahin at mga detalyeng mga sa napanood na pelikula?
pagkakasunod- sunod. nagpapaliwanag dito.
Binubuo ang balangkas ng mga
sumusunod:
1. Pamagat
2. Pangunahing kaisipan – Ito ang
pinakapangunahing diwa ng binasa.
Maaaring magkaroon
ng daawa o higit pang pangunahing
kaisipan.
3. Detalye – Ito‘y mga kaisipang
tumutulong sa pagbibigay linaw,
pagpapayaman at
pagpapatibay ng pangunahing kaisipan.
Narito ang dapat gawin sa paggawa ng
balangkas:
1. Basahing mabuti ang kwento.
2. Alamin ang paJngunahing kaisipan at
ang maliliit na detalye na tumutulong sa
pagpapaliwanag sa pangunahing
kaisipan.
3. Gumamit ng bilang Romano para sa
pangunahing kaisipan at bilang Arabiko
para at titik ng
alpabeto para sa mga detalye.
I.Pagtataya ng aralin Panuto: Gagawin ito ng pangkatan Panuto: Dugtungan ang Panuto: Igawa ng balangkas ang Panoorin ang video clip na ipakikita ng
Panooring mabuti ang kuwentong ―Si sumusunod na mga pangungusap sumusunod na talata. guro at sagutin ang mga katanungang
Maria at ang Mahiwagang Salamin‖. upang mabuo ang pangyayari. Ang pagkakaroon ng dumi sa hangin na sumusunod.
Isadula ang napanood at bigyan ng Piliin siya nating nilalahanghap ay sanhi ng 1. Ano ang pamagat ng pelikulang
kaibang wakas. ang wastong sagot sa talaan sa mga usok na mula sa mga pabrika. Sa inyong napanood?
Gamitin ang Rubriks sa pagmamarka ibaba. paglabas natin sa mga kalye, maruming 2. Sino-sino ang mga tauhan at ibigay
ng pangkatang gawain Malapit na naman ang hangin din ang sumasalubong sa atin ang katangian ng bawat isa.
Iskala ng Pagmamarka:5 ________________. Iba‘t- ibang buhat sa ibinibuga ng mga tambutso ng 3. Ilarawan ang tagpuan sa pelikulang
( Napakahusay) 4 (Mahusay) 3 ______________ ng __________ mga sasakyan. Pinadudumi rin ang napanood mo.
(Katamtaman) ang makikita sa paligid. Tatanggap hangin ng mga basurang walang 4. Ano ang pangyayaring naibigan mo
2 (Di-gaanong mahusay) 1 (Di-lubhang ng ______ ang halos lahat ng mga patumpanggang itinatapon sa mga daan. sa pelikula? Ipaliwanag kung bakit ito
mahusay) manggagawa. Bakas sa mukha ng _________________ nagustuhan.
bawat isa ang ______________ sa Pamagat 5. Alin naman ang pangyayaring hindi
muli nilang ___________. 1. ____________________ mo nagustuhan? Bakit? Ipaliwanag
Masayang-masaya ang mga bata A. __________________ ang iyong kasagutan
sa natanggap na ___________. B. ___________________
Kapaskuhan C. __________________
sagisag D. ___________________
Pasko
pagtitipun-tipon
kasiyahan
bonus
aginaldo
J.Karagdagang Gawain para sa takdang Dugtungan ang sumusunod na Panuto: Basahin ang kwento ―Ang Manood ng isang video clip.
aralin at remediation mga pangungusap ng mga salitang Hangin‖ sa Manwal ng Guro, Pagdiriwang Pagkatapos manood, isulat ang sagot
nasa talaan at pagsunud-sunurin ng Wikang sa sumusunod:
upang mabuo ang pangyayari. Filipino 5.p. 28. Kumpletuhin ang 1. Pamagat: _____________________
Isulat ang bilang 1- 5 sa patlang. balangkas sa ibaba tungkol sa binasa 2. Tauhan: ___________
―PALIGSAHAN SA PAGLULUTO NG ninyong 3. Katangian ng Tauhan:
CHAMI‖ sanaysay. ______________
______ Tuwing Araw ng Lucena, 4. Tagpuan: ___________
____________________________ 5. Pangyayaring Naibigan Mo:
_____________________ ________________
______ Halos lahat ay nakakain ng
mga
____________________________
_______________
______ Pagkatapos maluto ng
Chami ______ Marami ang
dumarayo buhat sa malalayong
lugar upang
_______________________
______ Umpisa pa lamang ng
pagluluto ay ________
may paligsahan sa pagluluto ng
Chami
upang saksihan ang paligsahang ito
nakapanood na ang lahat
nilutong Chami
tinitikman ng mga hurado
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the
80% sa pagtatayao. objective. next objective. next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80%
mastery
B.Bilang ng mag-aaralna ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in
nangangailangan ng iba pang Gawain answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
para sa remediation ___Pupils found difficulties in answering ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills and because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills
interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the questions encountered in answering the encountered in answering the
asked by the teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson
limited resources used by the teacher. of limited resources used by the despite of limited resources used by
___Majority of the pupils finished their teacher. the teacher.
work on time. ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished
___Some pupils did not finish their work their work on time. their work on time.
on time due to unnecessary behavior. ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary
behavior. behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. above above

D.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ang nakatulong ng lubos?Paano ito ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
nakatulong? lesson lesson lesson
F.Anong sulioranin ang aking ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
naranasan na solusyunansa tulong ng remediation require remediation require remediation
aking punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
aking nadibuho nanais kong ibahagi ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development:
sa kapwa ko guro? Examples: Self assessments, note taking Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note
and studying techniques, and vocabulary taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and
assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair-
quick-writes, and anticipatory charts. share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and
charts. anticipatory charts.

___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw learning, ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:
peer teaching, and projects. Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization:
manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization:
opportunities. manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, media,
opportunities. manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
___Text Representation:
Examples: Student created drawings, ___Text Representation:
Examples: Student created
videos, and games. Examples: Student created drawings,
drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
and clearly, modeling the language you ___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
want students to use, and providing slowly and clearly, modeling the
language you want students to use,
samples of student work. language you want students to use,
and providing samples of student
and providing samples of student
work.
Other Techniques and Strategies used: work.
Other Techniques and Strategies
___ Explicit Teaching used:
___ Group collaboration Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching
___Gamification/Learning throuh play used: ___ Group collaboration
___ Answering preliminary ___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh
activities/exercises ___ Group collaboration play
___ Carousel ___Gamification/Learning throuh play ___ Answering preliminary
___ Diads ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Differentiated Instruction activities/exercises
___ Role Playing/Drama ___ Carousel ___ Carousel
___ Discovery Method ___ Diads ___ Diads
___ Lecture Method ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
Why? ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Complete IMs ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Availability of Materials ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Pupils’ eagerness to learn Why? Why?
___ Group member’s ___ Complete IMs ___ Complete IMs
collaboration/cooperation ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
in doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Audio Visual Presentation ___ Group member’s ___ Group member’s
of the lesson collaboration/cooperation collaboration/cooperation
in doing their tasks in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation ___AudioVisual Presentation
of the lesson of the lesson

You might also like