Professional Documents
Culture Documents
DLL Mathematics-2 Q2 W10
DLL Mathematics-2 Q2 W10
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner is able to The learner is able to 75% ng mga mag-aaral ay 75% ng mga mag- 75% ng mga mag-aaral
demonstrate understanding of demonstrate understanding of makakasagot ng wasto sa aaral ay ay makakasagot ng
subtraction and multiplication subtraction and multiplication Ikalawang Markahang Pagsusulit makakasagot ng wasto sa Ikalawang
of whole numbers up to 1000 of whole numbers up to 1000 wasto sa Ikalawang Markahang Pagsusulit
including money. including money. Markahang
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to apply The learner is able to apply Tukuyin ang lakas at kahinaan ng Tukuyin ang lakas Tukuyin ang lakas at
subtraction and multiplication subtraction and multiplication mga mag-aaral sa mga at kahinaan ng kahinaan ng mga mag-
of whole numbers up to 1000 of whole numbers up to 1000 paksa/aralin na natutunan mga mag-aaral sa aaral sa mga
including money in including money in mga paksa/aralin paksa/aralin na
mathematical problems and mathematical problems and na natutunan natutunan
reallife situations. reallife situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto solves routine and non-routine solves routine and non-routine
problems using problems using
appropriate problem solving appropriate problem solving
strategies and tools: strategies and tools: Sundin ang mga
Sundin ang mga
a. multiplication of whole a. multiplication of whole Sundin ang mga direksyon sa direksyon sa
direksyon sa ibinigay na
numbers including money numbers including money ibinigay na pagsusulit ibinigay na
pagsusulit
b. multiplication and addition or b. multiplication and addition pagsusulit
subtraction of whole or subtraction of whole
numbers including money numbers including money
(M2NS-IIi-45.1) (M2NS-IIi-45.1)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Mathematics Mathematics
Kagamitang Pang-mag-
aaral Ikalawang Markahan – Modyul Ikalawang Markahan – Modyul
10: 10:
Routine and Non-routine Routine and Non-routine
Problems Problems
Involving Multiplication of Involving Multiplication of
Whole Whole
Numbers including Money Numbers including Money
IV. PAMAMARAAN
Subukin Suriin Hayaang maging handa ang Hayaang maging handa Hayaang maging
mga mag-aaral para sa ang mga mag-aaral para handa ang mga mag-
Panuto: Sagutin ang sumusunod na Panuto: Ayusin ang mga pagsusulit sa pagsusulit aaral para sa
word problem gamit ginulong pantig (syllables) Ipaalala sa mga mag-aaral Ipaalala sa mga mag-aaral pagsusulit
ang mga hakbang sa pagsagot nito. upang mabuo ang mga ang mga pamantayang dapat ang mga pamantayang Ipaalala sa mga mag-
Isulat ang sagot sa sumusunod na pahayag sundin kapag kumukuha ng dapat sundin kapag aaral ang mga
iyong sagutang papel. tungkol pagsusulit. kumukuha ng pagsusulit. pamantayang dapat
Si Raphael ay gumuhit ng 5 bilog na sa pagsagot sa mga word sundin kapag
may 6 problems gamit ang Itanong: Handa ka na ba sa Itanong: Handa ka na ba kumukuha ng
na bituin bawat isa. Ilang bituin lahat multiplication. Isulat ang pagsusulit? sa pagsusulit? pagsusulit.
ang sagot sa iyong sagutang Napag-aralan mo bang Napag-aralan mo bang
iginuhit ni Raphael? papel. mabuti ang iyong mga aralin? mabuti ang iyong mga Itanong: Handa ka na
1. Isulat ang sitwasyon gamit ang aralin? ba sa pagsusulit?
iyong sariling 1-2 Mahalaga na Pamamahagi ng mga test Napag-aralan mo
pananalita. _______________ (hin-sa- paper. Pamamahagi ng mga test bang mabuti ang
________________________ ba) at paper. iyong mga aralin?
_______________ (di-tin-in- Basahin ang pagtuturo sa
2. Isulat ang tanong sa word problem. hin) muna ang word mga mag-aaral magbigay ng Basahin ang pagtuturo sa Pamamahagi ng mga
problem upang masagutan ilang mga halimbawa. mga mag-aaral magbigay test paper.
________________________ ito ng tama. ng ilang mga halimbawa.
Tanungin ang mga mag-aaral Basahin ang
3. Sagutin at ipakita ang iyong 3. Una, kailangang kung mayroon silang ilang Tanungin ang mga mag- pagtuturo sa mga
solusyon. maikwento mo sa iyong mga katanungan o aaral kung mayroon mag-aaral magbigay
sariling paglilinaw. silang ilang mga ng ilang mga
________________________ _______________ (li-sa-ta) katanungan o paglilinaw. halimbawa.
Balikan ang sitwasyon sa word Binabasa ng guro ang mga
Ang mga sumusunod ay mga bagay problem. tanong nang pasalita, habang Binabasa ng guro ang Tanungin ang mga
na nilalaman tahimik na sinasagot ng mga mga tanong nang mag-aaral kung
ng mga relief goods. Lagyan ng ☺ 4. Pangalawa, kailangan mag-aaral pasalita, habang tahimik mayroon silang ilang
(masayang mukha) nating malaman kung ano na sinasagot ng mga mag- mga katanungan o
ang kahon ng tamang ilustrasyon sa ang _______________ aaral paglilinaw.
mga sumusunod na (nong-ta) sa word problem. Paano mo mahahanap ang
multiplication equation. (malungkot pagsubok? Binabasa ng guro ang
na mukha) kung 5. Paghuli, maaari nang . Paano mo mahahanap mga tanong nang
hindi. Gawin ang mga ito sa iyong sagutin ang word problem sa Ano ang ginawa mo para ang pagsubok? pasalita, habang
sagutang papel. pamamagitan ng tamang makakuha ng mataas na . tahimik na sinasagot
_______________ marka sa pagsusulit? Ano ang ginawa mo para ng mga mag-aaral
(lus-so-yon) at sagot. makakuha ng mataas na
Pagkolekta ng mga test marka sa pagsusulit?
Pagyamanin paper. Paano mo
Pagkolekta ng mga test mahahanap ang
A. Panuto: Sagutin ang Pagsusuri at pagtatala ng paper. pagsubok?
sumusunod na word mga resulta ng pagsusulit. .
problem Pagsusuri at pagtatala ng Ano ang ginawa mo
gamit ang mga hakbang sa Pagkuha ng dalas ng mga mga resulta ng pagsusulit. para makakuha ng
pagsagot nito. Isulat error. mataas na marka sa
ang mga sagot sa iyong Pagkuha ng dalas ng mga pagsusulit?
sagutang papel. error.
Si Mikay ay gumuhit ng 4 na Pagkolekta ng mga
parisukat na test paper.
may 6 na tatsulok bawat isa.
Ilang tatsulok Pagsusuri at pagtatala
lahat ang iginuhit ni Mikay? ng mga resulta ng
1. Isulat ang sitwasyon gamit pagsusulit.
ang iyong sariling
pananalita. Pagkuha ng dalas ng
mga error.
_______________________
_
_______________________
_
_______________________
_
_______________________
_
_______________________
_