You are on page 1of 6

School: BALAYAN EAST CENTRAL SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: JOSEFINA M. BAUTISTA Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 23-27, 2023 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

1. Layunin
A.Pamanatayang Pagkatapos ng Ikalawang Baitang, inaasahang nasasabi ng mga mag-aaral ang pangunahing diwa ng 75% ng mga mag-aaral ay makakasagot ng wasto
Pangnilalaman sa Ikalawang Markahang
B. Pamanatayan sa tekstong binasa o napakinggan, nagagamit ang mga kaalaman sa wika, nakababasa nang may wastong paglilipon ng mga salita Tukuyin ang lakas at kahinaan ng mga mag-
pagganap aaral sa mga paksa/aralin na
at maayos na nakasusulat upang maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga narinig at natutunan
nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o libel at kaugnay ng kanilang kultura. Sundin ang mga direksyon sa ibinigay
na pagsusulit

C. Mga Kasanayan sa Nakasusulat ng talata at liham nang Nakasusulat ng talata at liham nang may wastong LAGUMANG LAGUMANG LAGUMANG
Pagkatuto: may wastong baybay, bantas at gamit baybay, bantas at gamit ng malaki at maliit na letra PAGSUSULIT PAGSUSULIT PAGSUSULIT
Isulat ang code ng ng malaki at maliit na letra
bawat kasanayan F2KM-IIIbce-3.2
F2KM-IIIbce-3.2 F2KM-IVg-1.5
F2KM-IVg-1.5

II. Nilalaman

Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Filipino Filipino IKALAWANG IKALAWANG IKALAWANG
Kagamitang Pang- MARKAHANG MARKAHANG MARKAHANG
Mag-aaral Ikalawang Markahan – Modyul 9: Ikalawang Markahan – Modyul 9: PAGSUSULIT PAGSUSULIT PAGSUSULIT
Pagsulat ng Talata at Liham Pagsulat ng Talata at Liham
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
III. Pamamaraan
Subukin Suriin Hayaang maging Hayaang maging Hayaang maging
handa ang mga mag- handa ang mga mag- handa ang mga mag-
I. Panuto: Piliin at isulat ang letra ng Gabay ng Magulang/ Guro: aaral para sa aaral para sa aaral para sa
tamang sagot sa • Ipaliwanag sa bata kung paano gawin ang
pagsusulit pagsusulit pagsusulit
sagutang papel. bahaging ito. Maaari pa ring magbigay ng tugon
Ipaalala sa mga mag- Ipaalala sa mga mag- Ipaalala sa mga mag-
1. Ito ay bahagi ng liham na makikita ang mga bata sa paraang pasalita kapag hindi pa
ang petsa at niya kayang isulat ang kaniyang sagot. aaral ang mga aaral ang mga aaral ang mga
tirahan ng sumulat/susulat ng liham. Gawain ng Mag-aaral: pamantayang dapat pamantayang dapat pamantayang dapat
A.Bating panimula • Sagutin ang gawain sa pamamagitan ng pagsulat o sundin kapag sundin kapag sundin kapag
B. Katawan ng liham pagsasabi nito. kumukuha ng kumukuha ng kumukuha ng
C.Lagda Ang mga bahagi ng liham ay ang sumusunod: pagsusulit. pagsusulit. pagsusulit.
D.Pamuhatan Sa pamuhatan makikita ang petsa at tirahan
2. Ito naman ay bahagi ng liham na ng sumulat/susulat ng liham. Itanong: Handa ka na Itanong: Handa ka na Itanong: Handa ka na
makikita ang Sa bating panimula isinusulat ang pangalan ba sa pagsusulit? ba sa pagsusulit? ba sa pagsusulit?
pangalan ng sumulat ng liham. ng sinulatan/susulatan. Kung ang liham ay di naman
Napag-aralan mo Napag-aralan mo bang Napag-aralan mo
A.Bating panimula pormal, karaniwan ay palayaw o unang pangalan
B. Katawan ng liham lamang ang isinusulat. Nagtatapos ito sa kuwit (,). bang mabuti ang mabuti ang iyong mga bang mabuti ang
C.Lagda Sa katawan ng liham mababasa ang nilalaman o iyong mga aralin? aralin? iyong mga aralin?
D.Pamuhatan mensahe na nais iparating ng sumulat. Ito ay binubuo ng
talata. Ang talata ay binubuo ng lipon ng mga Pamamahagi ng mga Pamamahagi ng mga Pamamahagi ng mga
3. Ito ay bahagi ng liham na mababasa pangungusap na naglalahad ng isang bahagi ng test paper. test paper. test paper.
ang nilalaman pagkukuro, palagay o paksang-diwa.
o mensahe na nais iparating ng Sa bating pangwakas -makikita ang huling bati ng Basahin ang Basahin ang pagtuturo Basahin ang
sumulat. sumulat. Nagtatapos ito sa kuwit (,). pagtuturo sa mga sa mga mag-aaral pagtuturo sa mga
A.Bating panimula Sa lagda naman makikita ang pangalan ng sumulat
mag-aaral magbigay magbigay ng ilang mga mag-aaral magbigay
B. Katawan ng liham ng liham.
C.Lagda Panuto: Basahin ang kasunod na liham pangkaibigan. ng ilang mga halimbawa. ng ilang mga
D.Pamuhatan Muli itong isulat sa isang buong papel ng may tamang halimbawa. halimbawa.
baybay, at wastong gamit ng mga bantas, malalaki at Tanungin ang mga
4. Ito ay bahagi ng liham makikita ang maliliit na letra. Tanungin ang mga mag-aaral kung Tanungin ang mga
huling bati mag-aaral kung mayroon silang ilang mag-aaral kung
ng sumulat. Nagtatapos ito sa kuwit (,). mayroon silang ilang mga katanungan o mayroon silang ilang
A.Bating pangwakas mga katanungan o paglilinaw. mga katanungan o
B. Bating panimula paglilinaw. paglilinaw.
C.Lagda
Binabasa ng guro ang
D.Pamuhatan
Binabasa ng guro ang mga tanong nang Binabasa ng guro ang
5. Ito ay bahagi ng liham na isinusulat mga tanong nang pasalita, habang mga tanong nang
ang pangalan pasalita, habang tahimik na sinasagot pasalita, habang
ng sinulatan/susulatan. Karaniwan ay tahimik na sinasagot ng mga mag-aaral tahimik na sinasagot
palayaw o Pagyamanin ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
unang pangalan lamang ang isinusulat.
Nagtatapos Pinatnubayang Pagsasanay 1 Paano mo mahahanap
ito sa kuwit (,). Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang bahagi ng Paano mo ang pagsubok? Paano mo
A.Bating pangwakas liham sa Hanay A at hanapin ang kahulugan sa Hanay B. mahahanap ang . mahahanap ang
B. Bating panimula Isulat ang tamang letra sa sagutang papel.
C. Lagda
pagsubok? Ano ang ginawa mo pagsubok?
Hanay A Hanay B
D. Pamuhatan 1. Pamuhatan A. Ito ay bahagi ng liham . para makakuha ng .
Ano ang ginawa mo mataas na marka sa Ano ang ginawa mo
Ang talata ay binubuo ng lipon ng mga na mababasa ang nilalaman o para makakuha ng pagsusulit? para makakuha ng
pangungusap na naglalahad ng isang mensahe na nais iparating ng
mataas na marka sa mataas na marka sa
bahagi ng sumulat.
pagsusulit? Pagkolekta ng mga pagsusulit?
pagkukuro, palagay o paksang-diwa.
Ang liham ay binubuo ng talata, at may 2. Bating panimula B. Ito naman ay bahagi ng test paper.
iba’t ibang Pagkolekta ng mga Pagkolekta ng mga
bahagi tulad ng sumusunod: liham na makikita ang pangalan test paper. Pagsusuri at pagtatala test paper.
Pamuhatan - dito makikita ang petsa at ng sumulat ng liham. ng mga resulta ng
tirahan ng 3. Katawan ng liham C. Ito ay bahagi ng liham na Pagsusuri at pagtatala pagsusulit. Pagsusuri at
sumulat. makikita ang petsa at tirahan ng mga resulta ng pagtatala ng mga
Bating Panimula- dito makikita ang ng sumulat/susulat ng liham. pagsusulit. Pagkuha ng dalas ng resulta ng pagsusulit.
pangalan ng 4. Bating pangwakas D. Ito naman ay bahagi ng liham mga error.
sinulatan, at nagtatapos sa kuwit (,). na makikita ang pangalan ng
Pagkuha ng dalas ng Pagkuha ng dalas ng
Katawan ng Liham - dito mababasa ang sumulat ng liham.
nilalaman o mga error. mga error.
mensahe na nais iparating ng sumulat. 5. Lagda E. Ito ay bahagi ng liham na
Ito ay isinusulat ang pangalan ng
binubuo ng mga talata. sinulatan/susulatan.
Bating Pangwakas - dito makikita ang Karaniwan ay palayaw o unang
huling bati ng pangalan lamang ang
sumulat at nagtatapos sa kuwit (,). isinusulat. Nagtatapos ito sa
Lagda – dito makikita ang pangalan ng kuwit (,).
sumulat ng
liham. Pinatnubayang Pagtatasa1
Laging tatandaan sa pagsulat ng talata Panuto: Basahin at punan ng wastong sagot ang
at anumang kasunod na bawat bahagi ng liham. Gayahin ang
uri ng liham, kailangang wasto ang: a) pormat sa ibaba at isulat ito sa sagutang papel.
baybay o ispeling
ng mga salitang gagamitin, b) ang 1. Maligayang kaarawan sa iyo! Nawa ay maging
gagamiting mga maligaya ka ngayong kaarawan mo. Sa susunod ko
bantas, at 3) pagkakagamit ng malalaki na lang dadalhin ang regalo ko. Sana ay maging
at maliliit na masaya ang party mo.
letra. 2. Mahal kong Rina,
Narito ang halimbawa ng isang liham 3. Ang iyong kaibigan,
paanyaya na 4. Billy
nagpapakita ng iba’t ibang bahagi nito. 5. 109 Daang Poblacion,
Lungsod ng Palayan, _______________________
Marso 13, 2020 ______________________
______________________
___________________ ,
____________________________________________
______________________________________________
_
___________________________________.
___________________,
Malayang Pagsasanay 1
Panuto: Basahin ang kasunod na liham ng paumanhin.
Punan ng wastong bantas at malaking letra ang loob ng
panaklong. Muli itong isulat ng tama sa sagutang papel.

Balikan

Panuto: Basahin ang kasunod na talata.


Tukuyin kung
parirala o pangungusap ang nakasulat
sa bawat bilang.
Isulat ang sagot sa sagutang papel.

Alagaan ang kalikasan. Isa ito sa mga


tagubilin ng
ating gobyerno. Dapat nating
panatilihing ligtas at malinis
ang kapaligiran. Iwasan ang pagtatapon
ng mga basura
kung saan- saan. Huwag magtapon ng
mga dumi sa
mga anyong-tubig. Patuloy na
magtanim ng mga puno
at halaman para sa mga hayop na
nilikha at nang sila ay
may masisilungan.
1. Alagaan ang kalikasan.
2. ng ating gobyerno
3. Iwasan ang pagtatapon ng mga
basura.
4. Dapat nating panatilihing ligtas at
malinis ang
kapaligiran.
5. nang may masisilungan

Tuklasin

I. Panuto: Tingnan at basahin ang


liham. Tukuyin ang
wastong baybay, bantas, malalaki at
maliliit na letra.
Isulat sagot sa sagutang papel.

II.Panuto: Isulat sa sagutang papel ang


Tama kung
ang isinasaad ng pangungusap ay tama
at Mali
naman kung hindi.
1. Malaking letra ang simula ng
pangalan ng tao,
lugar, buwan at simula ng
pangungusap.
2. Kailangan ng bantas na pananong
kung ang
pangungusap ay patanong.
3. Hindi kailangang lagyan ng lagda ang
sumulat.
4. Sa dulo ng pangungusap na
pasalaysay ay
nilalagyan ng bantas na tuldok.
5. Malalaki lahat ang letra ng pangalan.
J.Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
ngangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?

You might also like