You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas 5

DAILY Guro Subject EPP HE


LESSON LOG Petsa/ Oras Markahan PANGALAWA- Week 3

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang ipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa mga “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng
Pagganap tahanan
C. Mga Kasanayan sa 1.7 Naisasagawa ang wastong paraan ng pamamalantsa EPP5HE-0d-8
Pagkatuto
II.NILALAMAN WASTONG PARAAN NG PAMAMALANTSA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
MELC Module 1
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Aklat sa EPP “Kaalaman at Kasanayan tungo sa Kaunlaran”, 124. Module 3
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
1. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Tsart, module, laptop, tv atbp
Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Bagong leksiyon Energizer Lagumang Pagsusulit
nakaraang aralin Panimulang Gawain: Pagbabalik aral
at/o pagsisimula ng a. Panalangin
bagong aralin. b. Pagpapaalala sa mga health and safety protocols Pagbabalik aral
c. Attendance Ano ano ang mga kagamitan sa pagpaplantsa?
d. Kumustahan Ano –ano ang mga dapat tandaan bago ang
Pagbabalik aral pagpaplantsa?
Ano-ano ang dapat tandaan sa tamang paraan ng pag-
aalaga ng kasuotan?

B. Paghahabi sa Pagganyak
layunin ng aralin Pagpapapkita ng mg larawan. Pag usapan ang mga ito.
Nakakita ka na ba ng lukot-lukot na kasuotan? Hindi ba’t parang
marumi o luma itong tingnan?

C. Pag-uugnay ng Ang mga bagong labang damit ay gusut- Pagpapakita ng mga larawan. Pag-usapan ang mga ito.
mga halimbawa sa gusot kapag natuyo na. Hindi maayos
bagong aralin. tingnan ang damit kung isusuot na lukut-
lukot kaya dapat plantsahin muna. Ang
kagandahan ng damit ay nakasalalay kung
paano ito pinaplantsa upang maibalik ang dating hugis at anyo
ng kasuotan

D. Pagtalakay ng Mga Paraan ng Wastong Pamamalantsa Pagpapatuloy ng aralin Pagkuha ng Pagsusulit


bagong konsepto 5.Sa pamamalantsa ng ibang kasuotan:
at paglalahad ng Mga Kagamitan: A. Polo/Blusa
bagong kasanayan 1. Wisikan ng tubig bago plantsahin. Gumamit ng malinis na
#1 Plantsa – ito ang ginagamit upang matanggala pangwisik sa paghagod ng manhid na bahagi ng damit .
ang lukot sa damit. Ang init ng plantsa at dapat 2. Unahing plantsahin ang kuwelyo sa likuran at unahan.
3. Plantsahin ang bahagi ng balikat sa likuran at unahan ng blusa o
angkop sa tela ng damit. polo.
Plantsahan o kabayo – Ito ang sumusuporta 4. Plantsahin ang harapang bahagi mula sa butones at ituloy
sa plantsa at patungan ng damit na hanggang makaikot sa buong katawan ng polo/blusa.
paplantsahin 5. Isunod ang manggas at laylayan.
6. Ihanger nang maayos at isara ang unang dalawang butones sa
Hanger – ito ang ginagawang sabitan ng mga bahagi ng leeg.
bagong naplantsang damit.
B. Bestida- baliktarin muna at plantsahin ang bulsa, kuwelyo,
Basket o ropero – lagayan ng mga damit na balikat, at likod at harap ng bestida, manggas, at laylayan.
paplantsahin. C. Palda (may pleats)
1. Wisikan ng tubig kung kinakailangan.
2. Baligtarin para plantsahin ang bulsa.
Sprayer ng plantsa o Sprayer – lagayan ng tubig 3. Ibalik sa karagayang bahagi nito at plantsahin ang bahagi ng
na pangwisik sa mga damit. Ito ay nakakatulong baywang o sinturera at zipper.
4. Ayusin ang pleats ayon sa tupi/tiklop nito.
upang mas mabilis na maalis ang mga gusot. 5. Plantsahin ito mula laylayan pataas.
6. Ihanger nang maayos.
D. Shorts/Pantalon
1. Wisikan ng tubig kung kinakailangan.
2. Baligtarin at plantsahin muna ang mga bulsa.
Mga paalala bago ang pamamalantsa. 3. Baligtarin at plantsahin ang baywang at balakang na bahagi ng
1.Ihanda ang mga papalantsahing damit. bulsa.
2. Baliktarin muna ang mga damit upang makatipid sa 4. Plantsahin ang kaliwang hita at isunod ang kanang bahagi.Pag-
kuryente angkupin ang mga tupi bago ilapat ang plantsa upang hindi maging
3. Ibukod ang maliliit at manipis na mga damit,maaari doble ang pitson ng pantalon mula sa paa.
5. Plantsahin hanggang maging makinis ang shorts o pantalon.
itong unahin o ihuli sa pamamamlantsa sa kaunting init 6. Ihanger ang pantalon/shorts o itupi nang maayos.
lamang.
4. Ihanda ang plantsahan (ironing board). Tiyakin na
malinis ang sapin ng plantsahan. Dagdagan ito ng sapin
kung nais ng makapal.
5.Tiyakin din na malinis ang plantsa at walang kalawang. I-
set ang temperatura ng plantsa ayon sa uri ng damit na
paplantsahin. Ang telang koton at linen ay kailangang
ilagay sa mataas na temperatura samantalang sa seda ay
katamtaman ang kailangang init.
6. Ang mga kasuotang may burda, may lace, at mga
disenyong maaaring dumikit ay pinaplantsa nang
pabaliktad upang maiwasan itong masira at mabasawan
ang pangungupas.
7.Plantsahin ang mga damit ayon sa paalalang taglay nito
sa mga etiketa.

E. Pagtalakay ng Pagtalakay sa karagdagang impormasyon. Pagtalakay ng Pangkalusugan at pangkaligtasang gawi


Panonood ng video lesson mula sa Youtube.com 1. Tanggalin ang saksakan sa plug ng plantsa matapos gamitin.
bagong konsepto
2. MAgplantsa sa isang lugar na di gaanong daanan ng tao upang
at paglalahad ng https://www.youtube.com/watch?v=nnrpPhceEoI maiwasan ang makapaso ng iba.
bagong kasanayan 3. Tiyaking walang ibang ginagawa at nakatuon ang buong
#2 https://www.youtube.com/watch?v=NkR2wms5NRo atwnsyon sa pagpaplantsa upang maiwasang masunog ang damit.
4. Huwag iiwan ang pinaplantsa. Kung kailangan may gawing ibang
bagay, tanggalin sa saksakan ang plantsa.

F. Paglinang sa Bakit kailangan nating plantsahin ang mga damit o Ibahagi ang mga Sa inyong pamilya, paano
Kabihasaan kasuotan? pamamaraan na ninyo pinapangalagaan
(Tungo sa (Pagbabahagi ng saloobin ng mga mag-aaral) ginagawa ng iyong ina sa ang inyong mga kasuotan?
Formative pangangalaga ng iyong
Assessment) mga kasuotan? (Hayaang magbahagi ng
saloobin ang mga mag-
aaral)
G. Paglalapat ng Bilang mag-aaral, paano mo mapahahalagahan ang iyong Bilang isang batang lumalaki, dapat mo bang malaman
aralin sa pang-araw- mga uniporme? ang mga tamang paraan ng pag-aalaga ng kasuotan?
araw na buhay
H. Paglalahat ng Tandaan: Mahalangang matutunan ang mga kagamitan at TANDAAN: Ang batang malinis at maayos ang Ano-ano ang mga
Aralin mga paalala sa wastong pamamalatsa ng iyong kasuotan. kasuotan ay hinahangaan. mahahalagang kaalaman
Malaking tulong ito sa iyong mga magulang dahil Sa pangangalaga ng kasuotan, sundin ang paraan kung ang tumatak sa iyong
napapagaan ang kanilang pang-araw-araw na gawain. paano makatitipid sa lahat ng bagay. kaisipan?
I. Pagtataya ng Aralin PANUTO: Iguhit ang mga PANUTO: Basahin ang bawat Panuto: Isaayos ang wastong Performance Task Repleksyon
kagamitan sa pagpaplantsa ng pahayag. Isulat ang tsek(/) kung tama hakbang sa pamamalantsa ng polo
kasuotan. Sa ibaba ng bawat guhit, at ekis (X) naman kung mali. o blusa. Lagyan ng bilang 1-5 ang Panuto: Pumili ng isang Panuto: Isulat ang iyong
isulat ang gamit nito. puwang sa tabi ng letra ayon sa kasuotan. Ipakita at mga saloobin at
___1. Baliktarin muna ang mga damit
upang makatipid sa kuryente.
tamang pagkakasunod-sunod. ipaliwanag ang wastong napagtanto sa mga
_____a. Ihanger nang maayos at pamamaraan at napag-aralang aralin.
___2. Pagsama-samahin ang mga isara ang unang dalawang butones
pagkakasunud-sunod ng Isulat ang iyong sagot sa
damit manipi man o makapal ito. sa bahagi ng leeg.
pagmamalantsa nito.
_____b. Plantsahin ang bahagi ng isang malinis na papel.
___3. Ihanda ang plantsahan (ironing balikat sa likuran at unahan ng Irekord ang sarili sa video
board). Tiyakin na malinis ang sapin
ng plantsahan.
blusa o polo. habang isinasagawa ang
_____c. Wisikan ng tubig ang buong pamamalantsa,
bahagi, plantsahin ang kuwelyo sa
____4..Tiyakin din na malinis ang pagkatapos ay ipapasa ito
plantsa at walang kalawang. I-set ang likuran at unahan.
temperatura ng plantsa ayon sa uri ng _____d. Isunod ang manggas at sa inyong guro.
damit na paplantsahin. laylayan.
_____e. Plantsahin ang harapang
____5. Ang telang koton at linen ay bahagi mula sa butones at ituloy
kailangang ilagay sa mataas na
hanggang makaikot sa buong
temperatura samantalang sa seda ay
katamtaman ang kailangang init. katawan ng polo/blusa.

J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINIL
AY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like