You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan BADONG NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 12

DAILY LESSON Guro ROVIE G. SAZ Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN (Tech Voc)
LOG (Pang-
araw-araw na
tala sa Petsa/Oras: MARCH 13-17, 2023 / 7:45-8:45 A.M. Markahan SECOND SEMESTRE
Pagtuturo)
LUNES MARTES MERKULES BERNES
I. LAYUNIN
Natutukoy ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Napag-iiba-iba ang mga katangian ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
CS_FTV11/12PB-0a-c-105 CS_FTV11/12PB-0a-c-105
Nabibigyang-kahulugan ang Nabibigyang-kahulugan ang
teknikal at bokasyunal na teknikal at bokasyunal na CS_FTV11/12EP-0d-f-42
CS_FTV11/12PB-0a-c-105
C. Mga Kasanayan sa sulatin sulatin Nakapagsasagawa ng panimulang
Nabibigyang-kahulugan ang
Pampagkatuto pananaliksik kaugnay ng kahulugan,
teknikal at bokasyunal na
(Isulat ang code ng bawat CS_FTV11/12EP-0d-f-42 CS_FTV11/12EP-0d-f-42 kalikasan, at katangian ng iba’t ibang
sulatin
kasanayan) Nakapagsasagawa ng panimulang Nakapagsasagawa ng panimulang anyo ng sulating teknikal-bokasyunal.
pananaliksik kaugnay ng kahulugan, pananaliksik kaugnay ng kahulugan,
kalikasan, at katangian ng iba’t ibang kalikasan, at katangian ng iba’t ibang
anyo ng sulating teknikal-bokasyunal. anyo ng sulating teknikal-bokasyunal.

II. NILALAMAN
Kahulugan, kalikasan, at Katangian ng Pagsulat ng Sulating Teknikal
III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Mag-aaral
Pilipino sa Piling Larangan (Tech
Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
3. Mga pahina sa Teksbuk Voc)
pp. 1-18 pp. 1-18 pp. 1-18
pp. 1-18
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
Pampagkatuto
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Introduksyon sa Asignaturang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
at/o pagsisimula ng bagong aralin Filipino sa Piling Larang (Tech-Voc) aralin. aralin.
Base sa mga halimbawang naitala,
Pagninilay sa mga ilang Sa pamamagitan ng bubble map ang ang mga mag-aaral ay mabibigay ng
Pagtatanong sa mga mag-aaral tungkol
B. Paghahabi sa Layunin ng katananungan tugkol sa mag-aaral ay magbibigay ng mga tiyak na katangian nito at
sa kung paano nagsimulang
Aralin kasaysayan ng komunikasyong salitang may kaugnayan sa salitang obserbasyon hinggil sa pormat,
magkaroon ng komunikasyong teknikal.
teknikal. komunikasyon at teknikal. paraan ng pasulat o pinatutunguhan
ng mga mensahe.
Pagkakaroon ng aktibiti: paglilista
Pagbibigay ng kahulugan sa
C. Pag-uugnay ng mga sa mga sulating matagumpay na
Pagbabahagi ng sagot sa tanong. komunikasyong Teknikal base sa Pagpapalalim sa talakayan.
IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ___Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
aralin/gawain dahil sa kakulangan dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras.
sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
____Hindi natapos ang aralin dahil integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong
sa integrasyon ng mga mga pangyayari. mga pangyayari. mga pangyayari.
napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
ibahagi ng mga mag-aaral paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.
patungkol sa paksang pinag- _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil _____ Hindi natapos ang aralin dahil
aaralan. pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
_____ Hindi natapos ang aralin dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang-
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi mga sakuna/ pagliban ng gurong eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
sa mga klase dulot ng mga nagtuturo. gurong nagtuturo. gurong nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng
ibang gawain para sa
remediation
E. Nakatatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
G. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
I. Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong nang lubos? ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
Paano ito nakatulong? talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
____Integrative learning current issues) current issues) current issues)
(integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Problem-based learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
_____Peer Learning ____Games ____Games ____Games
____Games ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____Realias/models ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____KWL Technique ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:_______________________ ______________________________ pagtuturo:____________________
pagtuturo:____________________ _______________________________ ______________________________ ______________________________
____________________________ _______________________________ ____ __________________________ __________________________
____________________________ Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan
_____ Nakatulong upang ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
maunawaan ng mga mag-aaral ang _____ naganyak ang mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag-aaral
aralin. na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa
_____ naganyak ang mga mag- kanila. kanila. kanila.
aaral na gawin ang mga gawaing _____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan
naiatas sa kanila. mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
_____Nalinang ang mga _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
kasanayan ng mga mag-aaral Other reasons: Other reasons: Other reasons:
_____Pinaaktibo nito ang klase _______________________________ ______________________________ ____________________________
Other reasons: _______________________________ ______________________________ ____________________________
____________________________ _______________________________ ______________________________ ____________________________
____________________________ ______________________________ ____________________________
____________________________ ____________________________

Inihanda ni: Ipinasa at Iniaprubahan kay:

ROVIE G. SAZ ARJUN D. CERRO


Sabjek Titser School Head

You might also like