You are on page 1of 7

GRADE 1 to 12 Paaralan BADONG NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 12

DAILY LESSON
LOG (Pang-araw- FILIPINO SA PILING LARANGAN
Guro ROVIE G. SAZ Asignatura
araw na tala sa (Tech Voc)
Pagtuturo)
APRIL 3-7, 2023 / 7:45-8:45 A.M.
Petsa/Oras: Markahan SECOND SEMESTRE
HUWEBES - VACANT/HOLIDAY

LUNES MARTES MERKULES BERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ding
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na nahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ng sa bawat lingo ay mula sa Gabay
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng nabuong sulatin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto CS_FFTV11/12PT-0g-i-94
Naililista ang mga katawagang teknikal
CS_FFTV11/12PB-0g-i-106
Naiisa-isa ang mga hakbang sa
CS_FFTV11/12WG-0m-o-95
Nakasusulat ng sulating batay samaingat,
HOLIDAY
kaugnay ng piniling anyo. pagsasagawa ng mga binasang wasto, at angkop na paggamit ng wika.
halimbawang sulating teknikal-bokasyunal.
CS_FTV11/12PU-0m-o-99
Naisasaalang-alang ang etika sa binubuong
teknikal-bokasyunal na sulatin.
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
dalawang lingo.
Flyers at Leaflets
IV. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Rex Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Rex Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Rex
Book Store Book Store Book Store
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 86-93 pp. 86-93 pp. 86-93
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resouce
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
V. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang
mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng mga pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip nang analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na iniuugnay sa pagng-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang Isusulat sa pisara ang salitang “PROMO” at Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
aralin o pagsisimula ng ibibigay ng mga mag-aaral ang mga salitang
bagong aralin. maaaring iugnay sa salitang ito.
B. Paghahabi sa layunin ng Mula sa mga salitang ibinigay, bubuuin ng mga Paghahanda sa gagawing aktibiti.
aralin mag-aaral ang kanilang pagpapakahulugan sa
salitang ito.
1. Pag-uugnay ng mga Tatanungin sa mga mag-aaral kung ano ang
halimbawa sa bagong kaugnayan ng salitang promo sa bagong aralin
aralin. tungkol sa flyers at leaflets.
2. Pagtalakay ng bagong Magkakaroon ng brainstorming ang mga mag- Tatalakayin ang tungkol sa pagsulat ng
konsepto at paglalahad aaral ng mga halimbawa ng promo materials. materyal pampromosyon.
ng bagong kasanayan
#1
3. Pagtalakay ng bagong Tatalakayin rin ang mga dapat isaisip sa
konsepto at paglalahad paggawa ng promosyonal na materyal.
ng bagong kasanayan
#2
4. Paglinang sa Magkakaroon ng maikling pagsusulit.
kabihasaan
5. Paglalapat ng aralin sa Pagsagot sa tanong na: Ano ang kahalagahan Ang mga mag-aaral ay magbabahagi ng
pang-araw-araw na ng pagkakaroon ng mga promo sa mga store kanilang karanasan sa paggawa ng promo
buhay at negosyo. materials.
6. Paglalahat ng aralin Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat ang Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat ang Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat ang
napag-aralan sa oral na paraan napag-aralan sa oral na paraan napag-aralan sa pamamagitan ng hashtag.
7. Pagtataya ng Aralin Pagbuo ng isang promosyonal na materyal.
(Isahan)
8. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
VI. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga susunod na nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari. integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng
mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- napakaraming ideya ang gustong ibahagi mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
aaralan. ng mga mag-aaral patungkol sa paksang aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot
ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/
pagliban ng gurong nagtuturo. dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga pagliban ng gurong nagtuturo.
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng
ibang gawain para sa
remediation
E. Nakatatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
G. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
I. Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong nang lubos? ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
Paano ito nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating current
issues) current issues) issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:_________________________ pagtuturo:_________________________ pagtuturo:_____________________________
_____________________________________ __________________________________ _____________________________________
_____________________________________ __________________________________ _____________________________________
_____________________________________ _____________________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga
mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin
ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
mag-aaral mga mag-aaral mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons: Other reasons: Other reasons:
_________________________________ __________________________________ _____________________________________
_________________________________ __________________________________ _____________________________________
_________________________________ __________________________________ _____________________________________
_________________________________ __________________________________ _____________________________________

Inihanda ni: Ipinasa kay: Iniwasto at Iniaprubahan kay:

ROVIE G. SAZ SHIELA B. CABRERA ARJUN D. CERRO


Sabjek Titser Teacher III School Head

GRADE 1 to 12 Paaralan BADONG NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 12


DAILY LESSON
LOG (Pang- FILIPINO SA PILING LARANGAN
Guro ROVIE G. SAZ Asignatura
araw-araw na (Tech Voc)
tala sa
Pagtuturo) APRIL 10-14, 2023 / 7:45-8:45 A.M.
Petsa/Oras: Markahan SECOND SEMESTRE
HUWEBES - VACANT
LUNES MARTES MERKULES BERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ding
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na nahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ng sa bawat lingo ay mula sa Gabay
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng nabuong sulatin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
CS_FFTV11/12WG-0m-o-95 CS_FFTV11/12PS-0j-l-93 CS_FFTV11/12WG-0m-o-95 CS_FFTV11/12PB-0g-i-106
Nakasusulat ng sulating batay Naipaliliwanag nang pasalita sa Nakasusulat ng sulating batay Naiisa-isa ang mga hakbang sa
samaingat, wasto, at angkop na paraang sistematiko at malinaw ang samaingat, wasto, at angkop na pagsasagawa ng mga binasang
paggamit ng wika. piniling anyo sa pamamagitan ng paggamit ng wika. halimbawang sulating teknikal-
paggamit ng angkop na mga termino bokasyunal.
CS_FTV11/12PU-0m-o-99
Naisasaalang-alang ang etika sa CS_FTV11/12PU-0m-o-99
binubuong teknikal-bokasyunal na Naisasaalang-alang ang etika sa
sulatin. binubuong teknikal-bokasyunal na
sulatin.
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
dalawang lingo.
Flyers at Leaflets
Inihanda ni:
III. KAGAMITANG Ipinasa kay:
PANTURO
A. Sanggunian Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Filipino sa Piling Larangan (Tech Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
Rex Book Store Rex Book Store Voc) Rex Book Store Rex Book Store Iniwasto at Iniaprubahan kay:
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang mag-aaral ROVIE G. SAZ
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 86-93 pp. 86-93 pp. 86-93 pp. 86-93 SHIELA B. CABRERA
4. Mga Karagdagang ARJUN D. CERRO
Kagamitan mula sa portal ng Sabjek Titser
Learning Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo Teacher III
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang School Head
mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng mga pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip nang analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na iniuugnay sa pagng-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
o pagsisimula ng bagong aralin. aralin. aralin. aralin. aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paghahanda sa gagawing aktibiti. Paghahanda sa gagawing aktibiti. Paghahanda sa isasagawang aktibiti.

1. Pag-uugnay ng mga Tatanungin sa mga mag-aaral kung


halimbawa sa bagong aralin. ano ang kaugnayan ng promosyonal
na materyal sa paggawa ng flyers.
2. Pagtalakay ng bagong Ipapamudmod ng guro ang
LUNES MARTES MERKULES HUWEBES & BERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ding
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na nahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ng sa bawat lingo ay mula sa Gabay
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng nabuong sulatin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
CS_FFTV11/12PB-0g-i-106 CS_FFTV11/12PB-0g-i-106 CS_FFTV11/12WG-0m-o-95 .
Naiisa-isa ang mga hakbang sa Naiisa-isa ang mga hakbang sa Nakasusulat ng sulating batay
GRADE 1 to pagsasagawa ng mga binasang
Paaralan pagsasagawa
BADONG ng mga binasangHIGH SCHOOL
NATIONAL samaingat, wasto, at angkop na
Baitang/Pangkat 12
12 DAILY halimbawang sulating teknikal- halimbawang sulating teknikal- paggamit ng wika.
LESSON LOG bokasyunal. bokasyunal. FILIPINO SA PILING LARANGAN
Guro ROVIE G. SAZ Asignatura
(Pang-araw- (Tech Voc)
CS_FTV11/12PU-0m-o-99
araw na tala Naisasaalang-alang ang etika sa
sa Pagtuturo) binubuong teknikal-bokasyunal na APRIL 17-21, 2023 / 7:45-8:45 A.M.
Petsa/Oras:
sulatin. Markahan SECOND SEMESTRE
APRIL 20-21, 2023 (THIRD EXAMINATION SCHEDULES)
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
dalawang lingo.
Menu ng Pagkain
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Filipino sa Piling Larangan (Tech Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store Rex Book Store Voc) Rex Book Store
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 79-85 pp. 79-85 pp. 79-85
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang
mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng mga pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip nang analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na iniuugnay sa pagng-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng larawan ng mga Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Pagbabalik-tanaw sa nakaraang .
o pagsisimula ng bagong aralin. putahe at ilalarawan ito ng mga mag- aralin.
aaral gamit ang pinakaangkop na
salita.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin sa mga mag-aaral kung Paghahanda ng mga mag-aaral sa
tungkol saan ang bagong aralin. gagawing aktibiti.
1. Pag-uugnay ng mga Kasama ang guro, ang lahat ay
halimbawa sa bagong aralin. tutungo sa Canteen o alin mang
kainan mayroon sa loob ng paaralan.
Alamin sa pamamagitan ng pagtatala
Inihanda ni: Ipinasa kay: Iniwasto at Iniaprubahan kay:

ROVIE G. SAZ SHIELA B. CABRERA ARJUN D. CERRO


Sabjek Titser Teacher III School Head

You might also like