You are on page 1of 8

School: Triangulo Elementary School Grade Level: IV

Teacher: NELSON A. OREA Learning Area: MAPEH

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 20 – 24, 2023 (WEEK 2) Quarter: 3 QUARTER
RD

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates Demonstrates Demonstrates
musical phrases, and the uses and shapes and colors and the principles understanding of understanding of understanding of
A. Pamantayang meaning of musical terms in form. of repetition, contrast, and emphasis participation in and the proper use of participation in and
Pangnilalaman through printmaking (stencils)  assessment of physical medicines to assessment of physical
activities and physical prevent misuse and activities and physical
fitness harm to the body fitness

B. Pamantayan sa Perform similar and contrasting Creates relief and found objects Participates and assesses Practices the Participates and assesses
Pagganap musical phrases.  prints using ethnic designs. performance in physical proper use of performance in physical
Presents research on relief prints activities. medicines.  activities.
created by other cultural
communities in the country.  Assesses physical fitness  Assesses physical fitness 

C. Mga Kasanayan sa MU4FOIIIa-1  A4EL-IIIa PE4PF-IIIa-16 H4S-IIIa-1 PE4PF-IIIa-16


Pagkatuto Identifies aurally and visually the The learner explores the texture of Describes the Philippines Describes uses of Describes the Philippines
( Isulat ang code sa introduction and coda (ending) of a each material and describe its physical activity pyramid medicines  physical activity pyramid
bawat kasanayan) musical piece characteristics. 

ARALIN 1: Ang Introduction at Coda ARALIN 1: Testura ( Texture)  ARALIN 1: Balik-tanaw sa ARALIN 1: Tamang ARALIN 1: Balik-tanaw sa
ng isang Awitin mga Sangkap ng Physical Gamit, Iwas Sakit mga Sangkap ng Physical
II. NILALAMAN Fitness Fitness
        ( Subject Matter) (Cardiovascular (Cardiovascular
Endurance, Lakas ng Endurance, Lakas ng
Kalamnan, Kalamnan,
Tatag ng Kalamnan, at Tatag ng Kalamnan, at
Flexibility) Flexibility)
III. KAGAMITANG 
       PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa TG p.90-93 TG p. 263-267 TG p.41-45 TG p. 158 - 161 TG p.41-45
Gabay sa 
     Pagtuturo
2. Mga pahina sa LM p.68-70 LM p. 208-2011 LM p.118 - 128 LM p. 324- 329 LM p.118 - 128
Kagamitang 
     Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula 
     sa  LRDMS
B. Iba pang Larawan, aklat, laptop, speaker, cardboard, gunting, pandikit, Larawan, aklat, tsart Larawan, tsart, Larawan, aklat, tsart
Kagamitang Panturo tsart butones, hairclip, barbecue sticks, hula hoop, lubid, baton, aklat hula hoop, lubid, baton,
barya ng iba’t ibang palaruan palaruan
halaga, mga dahon na iba’t ibang
hugis at testura,
acrylic paint, paint brush, diyaryo, at
lumang plastic
realia

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH P.E.


A. Balik –Aral sa A. Pagsasanay  Ano ang ginamit mong mga Ano – ano ang iba’t - Kailan ka huling Ano – ano ang iba’t -
nakaraang a. Rhythmic elemento ng sining sa iginuhit mong ibnag sangkap ng physical uminom ng ibnag sangkap ng physical
Aralin o  Ipalakpak ang rhythm.  landscape? fitness na health related gamot?  fitness na health related
pasimula sa Original File Submitted and na tinalakay nating nung Ano ang gamot na tinalakay nating nung
bagong aralin Formatted by DepEd Club Member - una at ikalawan gamot na ininom una at ikalawan
  ( Drill/Review/ visit depedclub.com for more markahan? mo?  markahan?
Unlocking of difficulties) b. Tonal  Ano ang sakit mo at
Tugtugin ang Am-E7-Am chords KM, p.119  uminom ka ng KM, p.119 
bilang intro bago awitin ang mga so- gamot? 
fa syllable.

B. Balikan
Awitin at alamin kung ang
direksiyon ng tono ay pahakbang o
palaktaw na pataas o pababa.
B. Paghahabi sa layunin Iparinig ang awiting “Paruparong May  mga inihandang kagamitan ang B. Panimulang Gawain  Magpakita ng mga B. Panimulang Gawain 
ng aralin  Bukid” sa mga bata. guro na nakalagay sa isang kahon.  Ipakita sa mga bata ang larawan ng gamot o Ipakita sa mga bata ang
   (Motivation) Bakit kaya dumarapo ang mga Tatawag ng mga bata at kukuha ng mga nakatalang gawaing videoclip tungkol sa mga nakatalang gawaing
paruparo sa mga bulaklak? May isa habang siya ay nakapiit.  pisikal sa bahay, sa mga gamot .  pisikal sa bahay, sa
alam ba kayong awitin tungkol sa Hayaang hawakan ng mga bata at paaralan at sa labas ng paaralan at sa labas ng
paruparo? tukuyin kung anong testura ng mga tahanan. Ipatukoy rin Ipakita ang tahanan. Ipatukoy rin
ito.  kung gaano nila kadalas medicine cabinet sa kung gaano nila kadalas
a. bato na ginagawa ang mga ito mga bata. na ginagawa ang mga ito
b. bola at ang fitness component Tawagin ang mga at ang fitness component
c. bulak na napapaunlad ng bata at isa-isahin na napapaunlad ng
d. unan gawain. ang laman nito. gawain.
Itanong:     
1. Ano ang ginawa sa bawat Ipasagot ang “Suriin Ipasagot ang “Suriin
kagamitan?  Natin” na nasa KM, p. 120 Natin” na nasa KM, p. 120
2. Anu – ano ang masasabi mo sa
mga testura nito?  Ipaliwanag ang kahulugan Ipaliwanag ang kahulugan
3. Paano nyo natukoy ang testura?  ng kanilang puntos na ng kanilang puntos na
nakatala sa kasunod na nakatala sa kasunod na
pahina.  pahina. 
C. Pag- uugnay ng Gawain I Pagsusuri ng Larawan Panlinangna Gawain: Panlinangna Gawain:
mga   Ipaskil sa pisara ang tsart ng Magkaroon ng Gawain na Talakayin: Magkaroon ng Gawain na
     halimbawa sa bagong lunsarang awit. Awitin ito o iparinig nagtataglay ng Physical Ano ang nakikita sa nagtataglay ng Physical
aralin sa mga bata gamit ang CD player. fitness. (invasion game- loob ng kabinet? fitness. (invasion game-
        ( Presentation) Agawang Panyo) Nasa aling bahagi Agawang Panyo)
Ang “Ohoy Alibangbang” ay awiting (Paligsahan sa Pagbibigay ng kabinet ang mga (Paligsahan sa Pagbibigay
bayan ng Hiligaynon. ng mga Gabay o tuntunin gamot na maaaring ng mga Gabay o tuntunin
ng laro) inumin? Alin ang ng laro)
KM, p. 69  Ipatukoy ang mga maaaring panlinis o Ipatukoy ang mga
kasanayang nililinang sa pamahid lamang? kasanayang nililinang sa
Gawain at itanong ang Kilala ba ninyo ang Gawain at itanong ang
kahalagahan ng mga gamot na ito? kahalagahan ng
pakikilahok  sa mga Kailan kayo pakikilahok  sa mga
gawaing katulad nito. umiinom o gawaing katulad nito.
gumagamit nito?
(Hikayatin ng mga
bata upang
magbahagi sa
Anu – anong mga disenyo ang kanilang mga
nakikita ninyo sa larawan? karanasan sa pag-
Ano ang masasabi mo sa inom ng gamot)
testura ng dahon na nasa mga
larawan?
Saan mo kadalasang nakikita ang
mga disenyong tulad nito?
D. Pagtatalakay ng 1. Tukuyin sa musical score ang Pagsusuri ng mga larawan.  1. Ano ang kahalagahan 1. Balikan ang mga 1. Ano ang kahalagahan
bagong    konsepto panimulang himig o introduction ng ng isang laro? gamot na galing sa ng isang laro?
at paglalahad ng awiting 2. Paano maisasagawa ng medicine cabinet.  2. Paano maisasagawa ng
bagong kasanayan “Ohoy Alibangbang”. maayos ang bawat Ano-ano ang mga maayos ang bawat
No I            2. Alin ang panapos na himig o coda pagsubok upang manalo gamot na ating pagsubok upang manalo
(Modeling) ng ating lunsarang awit? sa isang laro? iniinom?  Bakit tayo sa isang laro?
3. Ano ang masasabi mo tungkol 3. Ano ang pakiramdam umiinom ng 3. Ano ang pakiramdam
dito? nyo pagkatapos ng laro? gamot?  nyo pagkatapos ng laro?
4. (Ito ay bahagi ng isang awit o 2. Ipabasa ang
tugtugin na nagsisilbing panapos o “Kilalanin si Kapitan
pangwakas Kapsula” sa LM.
ng komposisyon.) Sagutin ang mga
- Ano ang simbolo na makikita sa tanong. 
bahaging ito ng awitin?  3. Ipaliwanag ang
kahulugan ng droga
sa LM. 
(Sumagguni , KM,
p. 325-326)

Talakayin, KM, p. 263-265


E.   Pagtatalakay ng Gawain 2 GawaingPansining (sumangguni sa Pangkatang Gawain: Pagsikapan Natin Pangkatang Gawain:
bagong konsepto at Pangkatang Gawain  LM Gawin p.209) Bumuo ng limang pangkat Ipabasa ang islogan Bumuo ng limang pangkat
paglalahad ng Pangkatin ang klase sa tatlo. Ang Angmga mag-aaral  ay gagawa ng . Ihanda ang bawat Tama Ba Ako at . Ihanda ang bawat
bagong kasanayan bawat pangkat ay gagawa ng payak likhang sining na border design na istasyon na paglalaruan ipadugtong ang istasyon na paglalaruan
No. 2.  na introduction at coda ng awit na nagpapakita ng iba’t ibang testura  ng mga bata.  Pagkatapos larawang ng mga bata.  Pagkatapos
( Guided Practice) napag-aralan na.  batay sa hakbang sa paggawa na ng laro, itanong sa mga nagpapakita ng ng laro, itanong sa mga
Pangkat 1 - “Batang Masipag”  makikita sa LMp.209.  bata kung anong mga suporta sa bata kung anong mga
Pangkat 2 - “Umawit at Sumayaw”  health - related kaisipang health - related
Pangkat 3 - “Run and Walk”  components ang ginamit nakapaloob dito. components ang ginamit
sa  laro .Pag-usapan ang sa  laro .Pag-usapan ang
mga naging karanasan sa (Sumangguni, KM, mga naging karanasan sa
paglalaro. p. 327) paglalaro.

(Sumangguni, KM, p. 124- (Sumangguni, KM, p. 124-


126) 126)
F. Paglilinang sa Pangwakas na Gawain  Itanong:  Sagutan ang Checklist, Pagyamanin Natin Sagutan ang Checklist,
Kabihasan Ipaawit muli sa buong klase ang 1.  Ano ang masasabi mo sa iyong KM, p. 126.  1. Ipagawa ang KM, p. 126. 
(Tungo sa  Formative “Ohoy Alibangbang” at lapatan ng obra? Saan mo maaaring gamitin ang Gawain Ano Kaya
Assessment  angkop na kilos para sa introduction natapos mong border design?  sa LM.
( Independent Practice ) at coda. 2.  Ilarawan ang testura ng mga 2. Heto ang mga
kagamitang ginamit mo sa paglimbag plaskard na
ng disenyo.  nakakalat sa sahig.
3. Ano ang kabutihang naidudulot ng Nakasulat ang mga
paglagay ng disenyo sa mga bagay o karaniwang sakit na
produkto?  nararanasan.
3. Paghudyat ko ng
GO mag-unahan
kayong lumapit o
tapakan ang sa
sakit na naranasan
ninyo kailan lang.
4. Pipili ang guro ng
isang batang
magbibigay ng
kaniyang karanasan
sa karamdamang
ito sa bawat sakit.
(Sumangguni KM,p.
328)

 
G. Paglalapat ng aralin Repleksiyon Itanong: Itanong: Itanong:
sa pang araw araw Ano ang kahalagahan ng isang Repleksyon 1.Ano ang naidulot ng a. Kailan iinom ng 1.Ano ang naidulot ng
na buhay introduction at ng coda sa kaayusan Paano mo maipagmamalaki ang mga pagsasagawa ng mga gamot? pagsasagawa ng mga
  ( Application/Valuing) at kagandahan ng isang awitin o produkto sa inyong pamayanan? pagsubok na nabanggit? b. Bakit kailangan pagsubok na nabanggit?
tugtugin? 2.Ano ang kahalagahan ng nating uminom ng 2.Ano ang kahalagahan ng
bawat pagsubok sa ating gamot? bawat pagsubok sa ating
katawan? c. Ano-ano ang mga katawan?
3.Paano mo hihikayatin karaniwang gamot 3.Paano mo hihikayatin
ang iyong mag-aaral na na ating iniinom o ang iyong mag-aaral na
ayaw isagawa ang ginagamit? ayaw isagawa ang
pagsubok na nabanggit? d.  Anong pagsubok na nabanggit?
4.Anong kakayahan ang pagbabago ang 4.Anong kakayahan ang
kailangan upang mabilis at nagagawa ng kailangan upang mabilis
maayos na maisagawa gamot sa ating at maayos na maisagawa
ang bawat gawain?  katawan? -Paano ang bawat gawain? 
mo mapanatiling
mabuti ang iyong
kalusugan upang
makaiwas sa
nakakahawang
sakit?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ano ang introduction?  Ano ang napapansin ninyo sa mga Pagnilayan Natin 
      ( Generalization) Ang introduction ay himig na testura ng mga bagay sa paligid?  Paano malilinang ang mga 1. Ipagawa ang Paano malilinang ang mga
tinutugtog o inaawit bilang Ang mga bagay sa paligid ay sangkap ng physical Gawain sa sangkap ng physical
paghahanda sa pagawit. nagtataglay ng testura. Ito ay fitness?  Kompletuhin Mo fitness? 
Ano ang coda?  maaaring may magaspang, Ito. 
Ang coda ( ) ay bahagi ng isang awit malambot, at makinis na testura. Tandaan Natin, KM , p. 2. Kompletuhin ang Tandaan Natin, KM , p.
o tugtugin na nagsisilbing panapos o 127 kaisapang nasa 127
pangwakas ng komposisyon. Tandaan, KM, p. 210 scroll graphic
organizer upang
makabuo ng isang
malinaw na
mensahe sa LM. 
 (Sumangguni
KM,p.   328)

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Awitin ang “Paruparong Sumangguni sa KM,  Ipasadula ang Sumangguni sa KM, 
Bukid”. Bilugan ang introduction at -Sumanggunisa LM, SURIIN p. 210 - GAWIN NATIN p.127-28 gawain sa Mam Sir GAWIN NATIN p.127-28
ikahon ang coda sa tsart ng awit na 211 Ano ang Dapat
nasa pisara.  Bibilhin? 
KM, p. 71 (Sumangguni KM,p.
328)

J. Karagdagang gawain Maghanap ng musical score o piyesa Magsaliksik ng mga halimbawa ng Ipakopya sa isang malinis Gumawa ng sariling Ipakopya sa isang malinis
para sa takdang ng isang awitin na napag-aralan na ethnic designs. Iguhit ito sa papel at na papel o bond paper islogan na na papel o bond paper
aralin( Assignment) at bilugan ang introduction at ihanda para sa susunod na aralin. ang Talaan ng Isang nagpapakita kung ang Talaan ng Isang
ikahon ang coda. Linggong Physical Activity bakit kailangan Linggong Physical Activity
na nasa LM. Ipasulat o nating uminom ng na nasa LM. Ipasulat o
ipalarawan sa mga bata gamot.  ipalarawan sa mga bata
ang kanilang paboritong ang kanilang paboritong
gawaing pisikal sa loob ng gawaing pisikal sa loob ng
isang linggo at lagdaan isang linggo at lagdaan
ito. Ipapasa ang talaan sa ito. Ipapasa ang talaan sa
susunod na pagkikita sa susunod na pagkikita sa
PE. PE.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng  80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation 
C. Nakakatulong  ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan  sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
. Anong gagamitang
pangturo 
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro? 

Submitted by:
NELSON A. OREA
Subject teacher

NOTED:

ESMERALDA B. DELOS REYES


Principal

You might also like