You are on page 1of 7

School: Triangulo Elementary School Grade Level: IV

NELSON A. OREA
Teacher: Learning Area: MAPEH

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 27 – MARCH 3, 2023 (WEEK 3) Quarter: 3 QUARTER
RD

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of shapes Demonstrates Demonstrates Demonstrates


A. Pamantayang musical phrases, and the uses and and colors and the principles of understanding of understanding of the understanding of
Pangnilalaman meaning of musical terms in form. repetition, contrast, and emphasis participation in and proper use of participation in and
through printmaking (stencils)  assessment of physical medicines to prevent assessment of physical
activities and physical fitness misuse and harm to activities and physical fitness
the body

B. Pamantayan sa Perform similar and contrasting musical Creates relief and found objects prints Participates and assesses Practices the proper Participates and assesses
Pagganap phrases.  using ethnic designs. performance in physical use of medicines.  performance in physical
Presents research on relief prints created activities. activities.
by other cultural communities in the
country.  Assesses physical fitness  Assesses physical fitness 

C. Mga Kasanayan sa MU4FOIIIa-1  A4EL-IIIa PE4PF-IIIa-16 H4S-IIIa-1 PE4PF-IIIa-16


Pagkatuto Identifies aurally and visually the The learner explores the texture of each Describes the Philippines Describes uses of Describes the Philippines
( Isulat ang code sa bawat introduction and coda (ending) of a material and describe its characteristics.  physical activity pyramid medicines  physical activity pyramid
kasanayan) musical piece

ARALIN 1: Ang Introduction at Coda ng ARALIN 1: Testura ( Texture)  ARALIN 1: Balik-tanaw sa ARALIN 1: Tamang ARALIN 1: Balik-tanaw sa
isang Awitin mga Sangkap ng Physical Gamit, Iwas Sakit mga Sangkap ng Physical
Fitness Fitness
II. NILALAMAN
(Cardiovascular Endurance, (Cardiovascular Endurance,
        ( Subject Matter)
Lakas ng Kalamnan, Lakas ng Kalamnan,
Tatag ng Kalamnan, at Tatag ng Kalamnan, at
Flexibility) Flexibility)
III. KAGAMITANG 
       PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay TG p.90-93 TG p. 263-267 TG p.41-45 TG p. 158 - 161 TG p.41-45
sa 
     Pagtuturo
2. Mga pahina sa LM p.68-70 LM p. 208-2011 LM p.118 - 128 LM p. 324- 329 LM p.118 - 128
Kagamitang 
     Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula 
     sa  LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Larawan, aklat, laptop, speaker, tsart cardboard, gunting, pandikit, butones, Larawan, aklat, tsart Larawan, tsart, aklat Larawan, aklat, tsart
Panturo hairclip, barbecue sticks, barya ng iba’t hula hoop, lubid, baton, Original File hula hoop, lubid, baton,
ibang palaruan Submitted and palaruan
halaga, mga dahon na iba’t ibang hugis at Formatted by DepEd
testura, Club Member - visit
acrylic paint, paint brush, diyaryo, at
depedclub.com for
lumang plastic
realia more

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH P.E.


A. Balik –Aral sa A. Pagsasanay  Ano ang ginamit mong mga elemento ng Ano – ano ang iba’t - ibnag Kailan ka huling Ano – ano ang iba’t - ibnag
nakaraang a. Rhythmic sining sa iginuhit mong landscape? sangkap ng physical fitness uminom ng gamot?  sangkap ng physical fitness
Aralin o  Ipalakpak ang rhythm.  na health related na Ano ang gamot gamot na health related na
pasimula sa tinalakay nating nung una at na ininom mo?  tinalakay nating nung una at
bagong aralin ikalawan markahan? Ano ang sakit mo at ikalawan markahan?
  ( Drill/Review/ Unlocking uminom ka ng gamot? 
of difficulties) KM, p.119  KM, p.119 
b. Tonal 
Tugtugin ang Am-E7-Am chords bilang
intro bago awitin ang mga so-fa syllable.

B. Balikan
Awitin at alamin kung ang direksiyon ng
tono ay pahakbang o palaktaw na pataas
o pababa.

B. Paghahabi sa layunin Iparinig ang awiting “Paruparong Bukid” May  mga inihandang kagamitan ang guro B. Panimulang Gawain  Magpakita ng mga B. Panimulang Gawain 
ng aralin  sa mga bata. na nakalagay sa isang kahon.  Ipakita sa mga bata ang mga larawan ng gamot o Ipakita sa mga bata ang mga
   (Motivation) Bakit kaya dumarapo ang mga paruparo Tatawag ng mga bata at kukuha ng isa nakatalang gawaing pisikal videoclip tungkol sa nakatalang gawaing pisikal
sa mga bulaklak? May alam ba kayong habang siya ay nakapiit.  sa bahay, sa paaralan at sa mga gamot .  sa bahay, sa paaralan at sa
awitin tungkol sa paruparo? Hayaang hawakan ng mga bata at tukuyin labas ng tahanan. Ipatukoy labas ng tahanan. Ipatukoy
kung anong testura ng mga ito.  rin kung gaano nila kadalas Ipakita ang medicine rin kung gaano nila kadalas
a. bato na ginagawa ang mga ito at cabinet sa mga bata. na ginagawa ang mga ito at
b. bola ang fitness component na Tawagin ang mga bata ang fitness component na
c. bulak napapaunlad ng gawain. at isa-isahin ang laman napapaunlad ng gawain.
d. unan   nito.  
Itanong:  Ipasagot ang “Suriin Natin” Ipasagot ang “Suriin Natin”
1. Ano ang ginawa sa bawat kagamitan?  na nasa KM, p. 120 na nasa KM, p. 120
2. Anu – ano ang masasabi mo sa mga
testura nito?  Ipaliwanag ang kahulugan ng Ipaliwanag ang kahulugan ng
3. Paano nyo natukoy ang testura?  kanilang puntos na nakatala kanilang puntos na nakatala
sa kasunod na pahina.  sa kasunod na pahina. 
C. Pag- uugnay ng mga   Gawain I Pagsusuri ng Larawan Panlinangna Gawain: Panlinangna Gawain:
     halimbawa sa bagong Ipaskil sa pisara ang tsart ng lunsarang Magkaroon ng Gawain na Talakayin: Magkaroon ng Gawain na
aralin awit. Awitin ito o iparinig sa mga bata nagtataglay ng Physical Ano ang nakikita sa nagtataglay ng Physical
        ( Presentation) gamit ang CD player. fitness. (invasion game- loob ng kabinet? fitness. (invasion game-
Agawang Panyo) Nasa aling bahagi ng Agawang Panyo)
Ang “Ohoy Alibangbang” ay awiting (Paligsahan sa Pagbibigay ng kabinet ang mga gamot (Paligsahan sa Pagbibigay ng
bayan ng Hiligaynon. mga Gabay o tuntunin ng na maaaring inumin? mga Gabay o tuntunin ng
laro) Alin ang maaaring laro)
Ipatukoy ang mga panlinis o pamahid Ipatukoy ang mga
KM, p. 69 
kasanayang nililinang sa lamang? Kilala ba ninyo kasanayang nililinang sa
Gawain at itanong ang ang mga gamot na ito? Gawain at itanong ang
kahalagahan ng pakikilahok  Kailan kayo umiinom o kahalagahan ng pakikilahok 
sa mga gawaing katulad nito. gumagamit nito? sa mga gawaing katulad nito.
(Hikayatin ng mga bata
upang magbahagi sa
kanilang mga
karanasan sa pag-inom
ng gamot)

Anu – anong mga disenyo ang


nakikita ninyo sa larawan?
Ano ang masasabi mo sa
testura ng dahon na nasa mga
larawan?
Saan mo kadalasang nakikita ang mga
disenyong tulad nito?
D. Pagtatalakay ng 1. Tukuyin sa musical score ang Pagsusuri ng mga larawan.  1. Ano ang kahalagahan ng 1. Balikan ang mga 1. Ano ang kahalagahan ng
bagong    konsepto at panimulang himig o introduction ng isang laro? gamot na galing sa isang laro?
paglalahad ng awiting 2. Paano maisasagawa ng medicine cabinet.  2. Paano maisasagawa ng
bagong kasanayan “Ohoy Alibangbang”. maayos ang bawat pagsubok Ano-ano ang mga maayos ang bawat pagsubok
No I             2. Alin ang panapos na himig o coda ng upang manalo sa isang laro? gamot na ating upang manalo sa isang laro?
(Modeling) ating lunsarang awit? 3. Ano ang pakiramdam nyo iniinom?  Bakit tayo 3. Ano ang pakiramdam nyo
3. Ano ang masasabi mo tungkol dito? pagkatapos ng laro? umiinom ng gamot?  pagkatapos ng laro?
4. (Ito ay bahagi ng isang awit o tugtugin 2. Ipabasa ang
na nagsisilbing panapos o pangwakas “Kilalanin si Kapitan
ng komposisyon.) Kapsula” sa LM.
- Ano ang simbolo na makikita sa Sagutin ang mga
bahaging ito ng awitin?  tanong. 
3. Ipaliwanag ang
kahulugan ng droga sa
LM. 
(Sumagguni , KM, p.
325-326)

Talakayin, KM, p. 263-265


E.   Pagtatalakay ng Gawain 2 GawaingPansining (sumangguni sa LM Pangkatang Gawain: Pagsikapan Natin Pangkatang Gawain:
bagong konsepto at Pangkatang Gawain  Gawin p.209) Bumuo ng limang pangkat . Ipabasa ang islogan Bumuo ng limang pangkat .
paglalahad ng Pangkatin ang klase sa tatlo. Ang bawat Angmga mag-aaral  ay gagawa ng likhang Ihanda ang bawat istasyon Tama Ba Ako at Ihanda ang bawat istasyon
bagong kasanayan pangkat ay gagawa ng payak na sining na border design na nagpapakita na paglalaruan ng mga bata.  ipadugtong ang na paglalaruan ng mga bata. 
No. 2.  introduction at coda ng awit na napag- ng iba’t ibang testura  batay sa hakbang Pagkatapos ng laro, itanong larawang nagpapakita Pagkatapos ng laro, itanong
( Guided Practice) aralan na.  sa paggawa na makikita sa LMp.209.  sa mga bata kung anong mga ng suporta sa kaisipang sa mga bata kung anong mga
Pangkat 1 - “Batang Masipag”  health - related components nakapaloob dito. health - related components
Pangkat 2 - “Umawit at Sumayaw”  ang ginamit sa  laro .Pag- ang ginamit sa  laro .Pag-
Pangkat 3 - “Run and Walk”  usapan ang mga naging (Sumangguni, KM, p. usapan ang mga naging
karanasan sa paglalaro. 327) karanasan sa paglalaro.

(Sumangguni, KM, p. 124- (Sumangguni, KM, p. 124-


126) 126)
F. Paglilinang sa Pangwakas na Gawain  Itanong:  Sagutan ang Checklist, KM, Pagyamanin Natin Sagutan ang Checklist, KM,
Kabihasan Ipaawit muli sa buong klase ang “Ohoy 1.  Ano ang masasabi mo sa iyong obra? p. 126.  1. Ipagawa ang Gawain p. 126. 
(Tungo sa  Formative Alibangbang” at lapatan ng angkop na Saan mo maaaring gamitin ang natapos Ano Kaya sa LM.
Assessment  kilos para sa introduction at coda. mong border design?  2. Heto ang mga
( Independent Practice ) 2.  Ilarawan ang testura ng mga plaskard na nakakalat
kagamitang ginamit mo sa paglimbag ng sa sahig. Nakasulat ang
disenyo.  mga karaniwang sakit
3. Ano ang kabutihang naidudulot ng na nararanasan.
paglagay ng disenyo sa mga bagay o 3. Paghudyat ko ng GO
produkto?  mag-unahan kayong
lumapit o tapakan ang
sa sakit na naranasan
ninyo kailan lang.
4. Pipili ang guro ng
isang batang
magbibigay ng
kaniyang karanasan sa
karamdamang ito sa
bawat sakit.
(Sumangguni KM,p.  
328)
 
G. Paglalapat ng aralin Repleksiyon Itanong: Itanong: Itanong:
sa pang araw araw Ano ang kahalagahan ng isang Repleksyon 1.Ano ang naidulot ng a. Kailan iinom ng 1.Ano ang naidulot ng
na buhay introduction at ng coda sa kaayusan at Paano mo maipagmamalaki ang mga pagsasagawa ng mga gamot? pagsasagawa ng mga
  ( Application/Valuing) kagandahan ng isang awitin o tugtugin? produkto sa inyong pamayanan? pagsubok na nabanggit? b. Bakit kailangan pagsubok na nabanggit?
2.Ano ang kahalagahan ng nating uminom ng 2.Ano ang kahalagahan ng
bawat pagsubok sa ating gamot? bawat pagsubok sa ating
katawan? c. Ano-ano ang mga katawan?
3.Paano mo hihikayatin ang karaniwang gamot na 3.Paano mo hihikayatin ang
iyong mag-aaral na ayaw ating iniinom o iyong mag-aaral na ayaw
isagawa ang pagsubok na ginagamit? isagawa ang pagsubok na
nabanggit? d.  Anong pagbabago nabanggit?
4.Anong kakayahan ang ang nagagawa ng 4.Anong kakayahan ang
kailangan upang mabilis at gamot sa ating kailangan upang mabilis at
maayos na maisagawa ang katawan? -Paano mo maayos na maisagawa ang
bawat gawain?  mapanatiling mabuti bawat gawain? 
ang iyong kalusugan
upang makaiwas sa
nakakahawang sakit?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ano ang introduction?  Ano ang napapansin ninyo sa mga testura Pagnilayan Natin 
      ( Generalization) Ang introduction ay himig na tinutugtog ng mga bagay sa paligid?  Paano malilinang ang mga 1. Ipagawa ang Gawain Paano malilinang ang mga
o inaawit bilang paghahanda sa pagawit. Ang mga bagay sa paligid ay nagtataglay sangkap ng physical fitness?  sa Kompletuhin Mo sangkap ng physical fitness? 
Ano ang coda?  ng testura. Ito ay maaaring may Ito. 
Ang coda ( ) ay bahagi ng isang awit o magaspang, malambot, at makinis na 2. Kompletuhin ang
Tandaan Natin, KM , p. 127 Tandaan Natin, KM , p. 127
tugtugin na nagsisilbing panapos o testura. kaisapang nasa scroll
pangwakas ng komposisyon. graphic organizer
Tandaan, KM, p. 210 upang makabuo ng
isang malinaw na
mensahe sa LM. 
 (Sumangguni KM,p.  
328)

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Awitin ang “Paruparong Bukid”. Sumangguni sa KM,  GAWIN Ipasadula ang gawain Sumangguni sa KM,  GAWIN
Bilugan ang introduction at ikahon ang -Sumanggunisa LM, SURIIN p. 210 - 211 NATIN p.127-28 sa Mam Sir Ano ang NATIN p.127-28
coda sa tsart ng awit na nasa pisara.  Dapat Bibilhin? 
KM, p. 71 (Sumangguni KM,p.  
328)

J. Karagdagang gawain Maghanap ng musical score o piyesa ng Magsaliksik ng mga halimbawa ng ethnic Ipakopya sa isang malinis na Gumawa ng sariling Ipakopya sa isang malinis na
para sa takdang isang awitin na napag-aralan na at designs. Iguhit ito sa papel at ihanda para papel o bond paper ang islogan na nagpapakita papel o bond paper ang
aralin( Assignment) bilugan ang introduction at ikahon ang sa susunod na aralin. Talaan ng Isang Linggong kung bakit kailangan Talaan ng Isang Linggong
coda. Physical Activity na nasa LM. nating uminom ng Physical Activity na nasa LM.
Ipasulat o ipalarawan sa mga gamot.  Ipasulat o ipalarawan sa mga
bata ang kanilang bata ang kanilang
paboritong gawaing pisikal paboritong gawaing pisikal
sa loob ng isang linggo at sa loob ng isang linggo at
lagdaan ito. Ipapasa ang lagdaan ito. Ipapasa ang
talaan sa susunod na talaan sa susunod na
pagkikita sa PE. pagkikita sa PE.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
at superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang
panturo. panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata mga bata mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Submitted by:

NELSON A. OREA
Subject teacher

NOTED:

ESMERALDA B. DELOS REYES


Principal

You might also like