You are on page 1of 3

Grades 1 to 12 Paaralan Kwarter

DAILY LESSON Guro Linggo


LOG Baitang at Asignatura Petsa
Seksyon Oras

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Napapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalahalaga sa nobelang el filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitrikan

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makapagpapalabas ng makabuiluhang photo/video documentary na nagmumungkahi ng solusyon sa isang suliraning panlipunan sa kasalukuyan

C. Mga Kasanayan sa F10PN-Iva-b-83 F10PB-IVa-b-86 F10PD-IVa-b-81 F10PS-IVa-b-85 READ,CALEGU,READ!


Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat Nasusuri ang pagkakaugnay ng Natitiyak ang pangkaligirang Napapahalagahan ang Maisasalaysay ang
MATH MATTERS
kasanayan mga pangyayaring napakinggan kasaysayan ng akda sa napanood na kaligirang magkakaugnay na mga
tungkol sa kaligirang napakinggan pamamagitan ng: pangkasaysayan ng pangyayari sa pagkakasulat ng
(READING & NUMERACY
tungkol sa kaligirang pagkakasulat ng El El Filibusterismo ENHANCEMENT)
pangkasaysayan ng El filibusterismo -Pagtukoy sa mga kondisyon sa Filibusterismo sa pamamagitan
panahong isinulat ang akda ng pagbubuod nito
-Pagpapatunay ng pag-iral ng mga
kondisyong ito sa kabuuan o ilang
bahagi ng akda

Aralin 1: Talambuhay ni Rizal Aralin 1: MGA AKDA NI RIZAL Aralin 1: KALIGIRANG Aralin 1: MGA TAUHAN NG EL
II. NILALAMAN
KASAYSAYAN NG EL FILIBUSTERISMO
FILIBUSTERISMO

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
MGA TALA SA EL MGA TALA SA EL EL FILIBUSTERISMONI EL FILIBUSTERISMONI
1. Gabay ng Guro FILIBUSTERISMO NI RIZAL FILIBUSTERISMO NI RIZAL MARCELA S. CUSI ERLINDA SANTIAGO

Pahina 23-29 Pahina 31-36 Pahina 161-167 Pahina 12-17


2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pahina 45-48 Pahina 56-63 Pahina 74-78 Pahina 21-25
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Katanungan ukol sa may-akda ng PAGTATANONG UKOL SA MGA PAGBABALIK TANAW SA PAGBABALIK TANAW SA
Aralin o Pagsisimula ng nobela NABASANG AKDA NI RIZAL BUOD NG NOLI ME TANGERE MGA TAUHAN NG NOLI ME
Bagong Aralin TANGERE
B. Paghahabi sa Layunin ng DEBATE UKOL SA ISYUNG SINO Ano ang pinakagusto ninyong IIlarawan si Ibarra sa Noli Me
Aralin ANG KARAPAT-DAPAT NA obra maestro ni Rizal? tangere
PAMBANSANG BAYANI SI RIZAL
O SI BONIFACIO
C. Pag-uugnay ng Halimbawa ATING TATALAKAYIN ANG Paano nakatulong ang kanyang Ano kaya ang kaugnayan ng Noli Sa pamagat pa lang ng
sa Bagong Aralin BUHAY NI RIZAL GAMIT ANG mga akda sa pagkamit ng Me tangere sa Nobelang El dalawang magkakambal na
CABBAGE GAME.ANG MGA kalayaan ng Pilipinas mula sa Filibusterismo? nobela Ilarawan si Ibarra at
REPOLYONG ITO AY MAY MGA kamay ng mga dayuhan? Iproseso ihambing it okay Smoun
KATANUNGANG DAPAT ang mga sagot ng mga mag-aaral
NINYONG SAGUTIN TUNGKOL SA
BUHAY NI RIZAL
D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa mga pangyayari sa Pag-isa isa sa mga akda ni Jose Pagtalakay sa mga dahilan kung Pag-isa-isa sa mga tauhan ng
Konsepto at Paglalahad ng buhay ni Rizal mula sa mga Rizal bakit nasulat ang El Fili sa El Fili
Bagong Kasanayan #1 inihandang katanungan na panahon ng Propaganda
sasagutin ng mga mag-aaral
Iproseso ang kanilang mga sagot
E. Pagtalakay ng Bagong Panoorin ang buhay ni Rizal. Pagbasa ng mga ilang akda ni Pagtalakay sa kalagayan ng
Konsepto at Paglalahad ng Rizal bansa sa panahon ng
Bagong Kasanayan #2 Propaganda
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagbasa sa talambuhay ni Rizal Pagkwekwento sa buod ng mga Pagtalakay sa kasaysayan ng El Pagtalakay sa mga
(Tungo sa Formative nabasang akda ni Rizal Filibusterismo ginagampanan ng bawat tauhan
Assessment) ng nobela
G. Paglalapat ng Aralin sa Bilang kabataang Pilipinong mag- Para sa iyo ano ang naging Bilang isang mag-aaral na Sa mga tinalakay na mga
Pang-Araw-araw na Buhay aaral paano mo maipapakita ang epekto ng mga nabasa mong akda Pilipino paano ka makatutulong tauhan ng El Filibusterismo sino
iyong pagkamakabayan ni Jose rizal sa mga problemang nagaganap sa kanila ang nakaPagbigay ng
sa ating bansa sa ngayon? inspirasyon sa iyo?
H. Paglalahat ng Aralin Dugtungang pagbubuod sa buhay ni Isang larong pinamagatang hot Dugtungang pagsasalaysay sa Sa pamamagitan ng Character
Rizal potato na mag-iisa –isa sa mga kasaysayan ng El Fili map isa-isahin ang mga tauhan
akda ni Rizal ng El Fili at ang ginagampanan
nito sa nobela
I. Pagtataya ng Aralin Oral Recitation ukol sa buhay ni Magsulat ng isang linya na gusting Kanino inihandog ni Rizal ang Oral Recitation ukol sa tauhan
Rizal gusto ninyo sa akda ni Rizal na kanyang nobelang El ng El Fili
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Huling Paalam at ipaliwanag kung Filibusterismo?
bakit
J. Karagdagang Gawain para sa Saliksikin ang kaligirang Saliksikin ang kasaysayan El Sino-sino ang mga tauhan ng El Magtala ng mga pagbabagong
Takdang-Aralin at kasaysayan ng El Filibusterismo Filibusterismo Filibusterismo? naganap sa katauhan ng Noli
Remediation me Tangere at El
FilibusterismoS

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor?

You might also like